ถามเรื่องร่างทรง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย กล้วยเน่า, 9 มกราคม 2018.

1. กล้วยเน่า

กล้วยเน่า สมาชิก

คนที่เป็นร่างทรง เค้าดูแลสภาพจิตตัวเองยังไงเหรอคะ ไม่ให้จิตผิดเพี้ยน หมายถึงพวกที่เป็นร่างทรงจริงๆนะ ไม่ใช่พวกที่หลอกหรือเป็นสิบแปดมงกุฏ
    เพราะร่างกายของคน โดยธรรมชาติแล้ว ถูกสร้างมาให้แค่มีจิตวิญญาณดวงเดียวมาสิงสถิตไม่ใช่เหรอ การปล่อยให้จิตดวงอื่นเข้ามสิงบ่อยแล้วพูดคุญติดต่อช่วยเหลือคนอื่นได้เป็นระยะเวลายาวนานนี่ เค้าทำยังไงในการดูแลสภาพจิตตัวเองคะ

ขอบคุณที่ตอบคำถาม

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ในเวลาปกติก็เหมือนคนปกติทั่วไปนี่หละครับ...
    แต่จะไม่สนใจเรื่องเจริญสติและเดินปัญญา
    แต่การที่ยอมให้จิตอื่นๆมาควบคุมจิตตนนั้น
    (เข้ามาทางท้ายทอยผ่านต่อมไฟเนียนแกน
    แล้วตรงลงมาครอบจิตตรงลิ้นปี่ ในวงเล็บให้ฟังหูไว้หู)
    มันเป็นการเพิ่มธาตุในร่างกายเกินความจำเป็น
    เป็นเหตุให้ธาตุโดยรวมในร่างกายปกติเกิดความบกพร่อง
    พร่องในที่นี้ อาจขาด หรือ เกินเป็นไปได้หมด.....

ถ้ามีโอกาสได้เจอคนเป็นร่างทรงแบบไม่ใช่
    พวก ๓๖ มงกุฏนะ ลองสังเกตุดูที่นิ้วมือ
    กระดูกตรงข้อนิ้วเค้า จะใหญ่กว่าปกติ
    ไม่ว่านิ้วเท้าหรือนิ้วมือ ในนิ้วใดนิ้วหนึ่ง

และที่สำคัญก็คือ จะเป็นโรคร้ายแรง
    แบบที่รักษาทางแพทย์ปัจจุบันไม่หาย...
    ที่นิยมเป็นกัน คือโรคแพ้ภูมิตัวเอง....
    (แห๋มๆ แต่ปัจจุบัน ดันมีตาหมอหนุ่มเด็กแนว ซักเต็มตัว ใส่แว่นตาเลแบน
    อดีตญาติพ่อปู่มีชื่อในอดีตตั้งแต่ยุคพุทธกาล(พูดเองส่วนตัว) ดันรักษาโรคนี้
    ได้แล้ว จริงๆได้หลายโรคนะ ตรงนี้ก็ฟังหูไว้หูครับ)
    แต่หมอหนุมคน นี้น่า จะชื่อ หมอเสือ เปล่าไม่แน่ใจ
    น่าจะอายุประมาณไม่เกิน ๓๐ ขวบ

ส่วนคนที่เป็นร่างจะรักษาแบบวิธีพิเศษก็ยาก เพราะจิตดันยอมให้ถูก
    แทรกเอง ดันนั้นจึงถึงว่าเป็นวิบากเฉพาะ
    ในวงการผู้ตัดสายใยวิญญานได้ จะอุเบกขารับรู้อย่างเดียว
    เพราะ ถ้าไปตัดวิญญานภายนอกขาดเลย โดยที่วิบากเค้ายังไม่คลาย
    ด้วยวิธีพิเศษอาจจะทำให้ร่างทรงนั้นอายุสั้นกว่าปกติอีก
    คนไปทำก็จะซวยอีก

เรื่องแบบนี้มีมาก่อนพุทธกาลอีกนะครับ
    ถ้าจะเปรียบเทียบจำนวนประชากร ดวงวิญญานระดับนี้
    ก็ถือว่าเป็นสังคมใหญ่ของวงการวิญญานในประเทศหละครับ ๕๕

ที่เป็นแบบสืบเชื้อมาก็มีครับ มาจากบรรพบุรุษ
    อาจรักษาคนได้ แบบปราชญ์ชาวบ้าน
    ถ้าลูกหลานไม่สืบต่อ มีตาย
    (คือพวกนี้เค้าบีบคอลูกหลานที่ไม่ยอมสืบเชื้อให้คอหักตายได้)
    ยกเว้นว่า จะทำพิธี พิธีตัดหรือไม่สืบต่อ เรียกไม่ถูก....อ่อเรียกตัดขันธ์
    ด้วยการยกขันธ์.....
    และต้องเป็นระดับร่างทรงด้วยกันนะครับ
    พระฯ พราหมณ์ คนมีวิชา พ่อคนดีทั้งหลายมีความสามารถ
    หรือคนมีกำลังจิตมีวิชาอะไร เค้าไม่ยอมลงนะครับ
    ถ้าไปแสดงก้ามใส่เค้า เค้าจะหักคอญาติเค้าคนนั้นตายเลยนะครับ
    เรื่องนี้ต้องระวังดีๆนะครับ.....

ปล.ผีก็คุยกับผีรู้เรื่องนั่นหละครับ ไม่แปลกหรอก
    กลุ่มนี้พอพูดถึงธรรมหรือการปฏิบัติที่สูงหน่อยจึง
    ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ซึ่งเป็นเรื่องธรรมดาครับ....

ที่แนะนำ เป็นไปได้ อย่าเผลอไปข้องเกี่ยวกับเรื่องเหล่านี้ครับ
    เสีย มากกว่าได้ครับ....และอย่าไปรับขันธ์อะไรเป็นเด็ดขาดนะครับ

3. กล้วยเน่า

กล้วยเน่า สมาชิก

โลกใบนี้ มันแสนประหลาด

4. TheKunKeng

TheKunKeng เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นวงการที่ลึกลับซับซ้อนซ่อนเงื่อน มากๆ เลย วงการทรงเจ้าเข้าผี อะนะ o_O