ถามเรื่องแก้ของได้ที่ไหนครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Mi2, 14 พฤศจิกายน 2006.

1. Mi2

Mi2 Active Member

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ ขอบคุณในน้ำใจเพื่อนๆทุกคนเลยจ้า
    ผมจะได้ปลดทุกข์ที่อยู่มานานเสียที พึ่งจะรู้ตัวก็เมื่อเริ่มรับไม่ไหวนี่แหละครับ

2. Mi2

อีกนิดครับ

ผมน่าจะรู้ตัวเร็วกว่านี้จัง จะได้ไม่เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น
    ชีวิตใหม่ผมจะทำให้ใสสะอาดเลยครับเพื่อครอบครัว เพื่อทุกๆคน
    ผมผิดไปแล้ว ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือและให้กำลังใจด้วยดีเสมอมาครับ

3. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เอาใจช่วยนะครับ ขอให้สบายโดยเร็ว (หาพระเครื่องดีๆสักองค์คล้องคอไว้ตลอดเวลาสิครับ)

4. Mi2

ขอบคุณครับ

ขอบคุณทุกท่านครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

5. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    หากยังไม่สามารถไปรักษาที่ไหนได้ แนะนำให้นัดหมายเวลากับเพื่อนเพื่อปฏิบัติสมาธิในช่วงเวลาเดียวกัน กำหนดสติไว้ที่จุดเดียว เมื่อกำหนดได้แล้วอุทิศบุญที่ได้สั่งสมมาให้กับจิตที่มารบกวนเรา ขอให้เขามีอำนาจบุญมากขึ้นจนหลุดพ้นจากอำนาจบังคับของผู้อื่น ข้าขออโหสิให้ทั้งมวล ก่อนปฏิบัติสมาธิให้เตรียมเครื่องเซ่นไหว้ แก่จิตที่มารบกวนดังนี้ อย่างน้อยขอให้มี ข้าวสุก น้ำ น้ำมะพร้าว และผลไม้เท่าที่จะหาได้ แล้วตั้งจิตเชิญเขามากินอาหารแล้วรอรับส่วนบุญส่วนกุศลจากบุญที่ท่านได้กระทำ(ระลึกให้ได้อารมณ์ ปิติ สุข แล้วแผ่ไปให้เขา) หากนึกถึงบุญที่เคยทำไม่ได้ ก็เตรียมมอบชุดผ้าไตร สำหรับบวชพระ ให้กับ พระภิกษุ โดยให้พระพุทธรูป เป็นตัวแทนรับไปก่อนแล้วค่อยนำไปมอบให้กับพระในทีหลัง ขอให้จดจำอารมณ์ ปิติ สุข จากการทำบุญนี้ให้ได้แล้วแผ่ความรู้สึกนี้ไปให้เขา หรือให้เทพเทวาผู้รักษาตัวเราด้วยก็ยิ่งดีครับ
    การกำหนดจิตเป็นเรื่องสำคัญครับ หวังว่าคงจะผ่านความทุกข์ ทั้งกายและใจไปได้นะครับ

6. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเรื่องที่ดีมาก..อยากให้ทุกคนได้อ่านกัน
    "อย่าสัญญากับใครถ้าคุณทำไม่ได้"
    เด็กสาวตาบอดคนหนึ่งเกลียดตัวเองที่มองอะไร ไม่เห็น
    เธอเกลียดทุกคนยกเว้นแฟนหนุ่มของเธอ
    วันหนึ่งเธอบอกกับเขาว่า
    ถ้าเธอมองเห็น เธอจะแต่งงานกับเขา
    แล้ววันหนึ่ง โชคก็เดินทางมาถึง มีคน บริจาคดวงตาให้เธอ!เธอจึงมองเห็นทุกสิ่งทุกอย่างรวม ทั้งแฟนของเธอ
    เขาจึงถามเธอว่า
    "ตอนนี้เธอมองเห็นแล้ว เธอจะแต่งงานกับฉันไหม"
    เด็กสาวตกใจมาก ที่เห็นว่าเขาตาบอด!
    เธอตอบเขาว่า "ขอโทษนะฉันแต่งงาน กับเธอไม่ได้หรอก เพราะเธอมันตาบอด"
    แฟน ของเธอเดินจากไปพร้อมน้ำตา
    เขาบอกกับเธอว่าว่า
    "งั้น ช่วยดูแลดวงตาของฉันให้ดีก็แล้วกัน นะ"

7. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    คุณ MI ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ขอให้หายเป็นปรกติโดยเร็ว สาธุ .....

8. Tewadhol

Tewadhol เป็นที่รู้จักกันดี

อายุเท่าไหร่?

แล้วไปทําอะไรผิดมาหล่ะเนี่ย?

คนที่อยากช่วยเขาต้องรู้ข้อมูลบ้างนา...

9. Mi2

อืม

คือมีแต่เรื่องไม่ดีเกิดขึ้นครับจนผิดปกติคือไม่มีดีเลยครับมันเกินไปจากแต่ก่อนเลยอย่างชัดเจนครับ
    โทรไปหาอาจารย์ตาที่สาม อาจารย์นอนกี่โมงครับ โทรไปติดแต่ไม่มีใครรับเลย ผมโทรไปตอน4ทุ่มครับ

10. Mi2

แง

วันอาทิตย์โทรไปแล้ว อาจารย์อยู่เพชรบุรีครับบอกต้องเจอตัวคุยอย่างเดียวไม่ได้ครับ รักษาทางไกลอย่างไรหรือครับ มีสิ่งดลให้ติดขัดตลอดเลย

11. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    ขณะนี้ท่านได้ปฏิบัติตนตามคำแนะนำของท่านใดบ้างหรือยัง ผลเป็นอย่างไร ใจเย็นขึ้นหรือไม่ ใสขึ้นหรือเปล่า ทดลองไปทำบุญ กับ พระอาจารย์ วราห์ วัดโพธิ์ทอง แถว สุขสวัสดิ์26 หรือ พระอาจารย์สนธิ์ วัดพุทธบูชา เผื่อจะได้ขอความช่วยเหลือหรือคำแนะนำการปฏิบัติจากท่านครับ

12. midias

midias เป็นที่รู้จักกันดี

ไปที่เว็บนี้ ก็ได้ ครับ อาจหาคำตอบให้คุณได้ครับ http://sangsawang.siamforum.com/

13. Mi2

หายไปนาน

หายไปนาน ช่วงนี้ติดงานครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ สับสนมากๆๆๆๆ

14. Mi2

15. manboy123

manboy123 สมาชิกใหม่

++ตอนนี้แม่ชีทาน ยังรักษาคนที่โดนคุนไำสยอยู่อีกไำหมครับ แล้วค่ารักษามันจะแพงไำหม ผมอยู่ใต้ อยากไำปไำห้แม่ชีท่านช่วย ช่อยตอบหน่อยนะครับ มีใครเคยไำปมาบ้าง มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

16. blackangel

blackangel เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ว จาก 2006-2012
    ป่านี้คงของขึ้นแล้วว อะไรๆก็ขึ้นทั้งนั้นแหละก็ผ่านมาตั้ง 6 ปี ไหนจะทั้งค่าข้าว ทั้งค่าน้ำมัน

17. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    หนามยอกเอาหนามบ่ง ถ้าต้องผีไปหาหมอผี ต้องเทพไปหาศาลเจ้า ต้องกิเลศเข้าหาสติธรรมา แต่ทุกอย่างจะรอดปลอยภัยถ้าเข้าหาพุทธา 5555+

อย่าเถียงผม ผมรู้ ผมเรียนมา

18. manboy123

manboy123 สมาชิกใหม่

++6ปีแล้วไำงครับ ผมแค่
    อยากทราบ ผมต้องการถามผู้ที่รู้จริงๆ ที่ไำม่จริงไำม่อยากทราบนะครับ

19. blackangel

blackangel เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวเป็นคนเดียวกับ คนที่เป็น จขกท หรอกหรอครับ ?

20. mikycar offroad

mikycar offroad เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2012
    มันเล่นซะเพี้ยนกันไปเลย.....55555