ถาม หน่อยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย นะ จัง งัง, 1 ตุลาคม 2017.

1. นะ จัง งัง

นะ จัง งัง Active Member

วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ไม่ว่าจะเป็นขุนแผน กุมารทอง พระ ฯ เคยสัมผัสได้แต่ เรื่องที่ขอไม่ช่วยหรือช่วยไม่ได้ นี่ทำไงครับ

2. Nagamanee

Nagamanee Manassa

25 สิงหาคม 2017
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขึ้นอยู่กะบุญ บารมี
    ขึ้นอยู่กับสัจจะอธิษฐานของเรา
    สรุปสั่นๆ ขึ้นอยู่กับกรรม ของตัวเราเอง
    ทั้งกรรมดีกรรมชั่ว ที่สั่งสมมา

ได้ของขลังปลุกเสก วิเศษ ยอดเกจิ
    แต่ไม่ทำกรรมฐาน ไม่สวดมนต
    ไม่แผ่เมตตา ไม่ทำทาน

ของขลัง ก้อ ขัง เฉยๆ คือติดอยู่เป็นวัตถุที่ไม่มีอะไร แต่ถ้าใคร ปฏิบัติ รักษาศีล ทำกรรมฐาน ทำบุญ จิตบันทึกบุญ ไม่มีของขลัง ด้วยเราแผ่เมตตาประจำ วิญญาณเขาก็จะช่วยเรา เพราะเราช่วยเขา นี้น่ะ เมตตามหานิยม ทีนี้ พอเราทำบ่อยๆ ค่อยๆปฏิบัติ
    มันจะดีขึ้น เหมือน ไปออกกำลังกาย ไปวิ่งลดความอ้วนนั้นน่ะ อ้วนน้อย ก็ลดไว อ้วนมากก็ใช้เวลาขยันมากหน่อย แต่ถามว่ามีทางสำเร็จไหม มีสิ ขยันอธิษฐานไปถ้าไม่ขัดกับความดีงาม นะขอไป

รู้เปล่า เรานี้ มีของขลังแบบไม่ได้ขอ
    เพราะไม่รู้จะขออะไรค่ะ 5555
    หนี้สินก้อมี เยอะมากกกก
    ปัญหาก็มีเยอะค่ะ แต่สบายใจ เพราะไม่เครียด คือ ปล่อยวางไง เราไม่ทุกข์ เราก็สุข

พญาครุฑ พญานาค น้องกุมารนี้มาเอง องค์โตรู้เรื่อง แต่ ถ้าเพื่อนฝรั่งมาเล่น จะโดนดุ โดนทำโทษ เพราะซนมาก นางไม้ รุกขเทวดา พระภูมิ ผีตายโหง สัมภเวสี เยอะมากค่ะ นางฟ้าเทวดาหล่อๆก้อเยอะค่ะ ไม่เคยขอ เพราะหวยก้อไม่เล่น

บอกว่า ขอให้ข้าพเจ้าพบแต่ความดีงามตลอดไป ไม่ว่าข้าพเจ้าจะเกิดเป็นอะไร ในสามแดนโลกธาตุนี้ ขอให้เจอแต่สิ่งที่ดีงามติดตามข้าพเจ้านี้ไปทุกเวลา ทุกภพทุกภูมิ สาธุ

ได้ผล ตังค์ไม่มีค่ะ 5555
    แต่ มี อาหาร มีคนเลี้ยง มีคนพาไป
    หมายถึงคนที่ไม่ชอบ เขาก้อกลับมาเมตตา
    ยุงไม่กัด หมาไม่เห่า ลูกค้ารักเรา ร้านขายดี
    กินอะไร แค่นึกว่าหิวไม่บอกใคร อาหารมาจัดรอเลย ตั้งแต่เกิดมา ยอมรับเงินไม่มี แต่พาคนอื่นรวยมหาศาล เขาก็เลยเผื่อเป็นอาหารมาให้ หนูมน ไม่เครียด ชีวิตจะเครียดทำไม เครียดไป แก่เร็วไม่ว่า เป็นโรคร้ายเวรหนักอีก อย่าไปคาดหวัง เวลามันจะมา มันมาเองโชคลาภ วาสนา ปรารถนาน่ะ

ยังไง ก็ขอ ให้ คุณ ฉงาย สมหวังนะคะ
    สาธุๆๆๆ