ถาม 3 ข้อ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย กุสลจิตตโต สงขลา, 18 ธันวาคม 2004.

1. กุสลจิตตโต สงขลา

กุสลจิตตโต สงขลา บุคคลทั่วไป

กราบเรียนท่านผู้รู้
    1. ผมควรปฏิบัติกรรมฐานกองไหนดีครับ (พุทโธ,นะมะพะธะ,สัมมาอรหัง,ดวงแก้ว,องค์พระ ฯลฯ)
    2.ในอดีตชาติผมเป็นแบบไหนบ้างครับ(บางชาติก็ได้ครับ)
    3.เคยฝันเห็นพระพุทธเจ้าและพระอรหันต์ประทับอยู่บนท้องฟ้าเต็มไปหมด (นอนจับลมหายใจแล้วจิตพุ่งขึ้นไป) ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ
    ขอบพระคุณครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุๆ อนุโมทามิ

2. ble2529

ble2529 สมาชิก

23 พฤศจิกายน 2004
    ผมไม่รู้ไรเลยครับแวะเข้ามาเยี่ยมชมเฉยฯ

3. BITCH

BITCH เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2004
    จงอย่าย้อนไปอยากเห็น... การไม่เห็นนี่ีดีที่สุด เพราะมันโล่ง... จงเริ่มนับจากวินาทีที่ปารถนา

เด็กเกิดมาเค้าเข้าใจว่าหิวนี่จะทำอย่างไรใช่ไหมคะ เตอะแตะไปเลยค่ะ ไปได้แค่ไหนก้อเอาแค่นั้น อย่าตั้งหวังไม่ว่าอดีตชาติหรืออนาคตชาติ ตามรอยพระท่านไปรับรองคุณไม่จำเป็นต้องรอคำตอบจากใครนอกจากคำตอบจากการเห็นของตัวตนเองเท่านั้น...ดีแล...