ถ้าจะเอาฐานวางพระหลวงปู่ทวดหน้ารถออกจะได้มั๊ยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kao-pan, 20 มกราคม 2018.

1. kao-pan

kao-pan Active Member

1 มิถุนายน 2013

ตามลูกศรสีแดงชี้เลยครับ เนื่องจากเวลาผมจะออกรถจะต้องเอาม่านกันแดดกระจกหน้ารถออกก่อน แล้วม่านบังแดดจะต้องโดนพระหลวงปู่ทวดจนกระเด็นหลุดจากฐานมาหลายครั้งแล้ว ผมพยายามระมัดระวังเต็มที่แล้วครับ เลยคิดว่าจะเอาฐานสีทองที่ผมซื้อมารององค์พระออกไปดีกว่ามั๊ย วางเฉพาะองค์พระหน้าคอนโซลรถเวลาเอาม่านกันแดดเข้าออกก็จะได้ไม่โดนองค์พระอีก ถ้าเอาออกได้ต้องบอกกล่าวท่านก่อนใช่มั๊ยครับ? ขอบคุณครับ

2. basu2763

basu2763 เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมก็ไม่มีฐานครับ ขอท่านเลย เจตนาดีไม่มีผลเสียครับ ดีซะอีกท่านจะไม่ต้องหลุดร่วงสู่เบื้องต่ำครับ

3. kao-pan

kao-pan Active Member

1 มิถุนายน 2013
    ขอบคุณมากครับท่าน

4. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ได้ครับ เพราะเขาทำฐานในการหล่อพระมาแล้ว