ถ้าจัดชุด3องค์นี้ ให้ผู้ใหญ่ทำธุรกิจ ถือว่าพุทธคุณครบทุกทางมั้ยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย limited-edition, 4 ตุลาคม 2016.

1. limited-edition

limited-edition เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    1.สมเด็จพระศาสดา 2516 เป็นองค์ประธาน
    2.กริ่งหลวงพ่อโสธร 2508
    3.เหรียญหลวงปู่ทวด รุ่น 3

ถ้าเน้นเมตตา โชคลาภ ค้าขาย ถือว่าครบทุกทางมั้ยครับ
    ถ้าเน้น ข้อ1เป็นหลักไม่เปลี่ยน
    อีก2องค์ควรมีปรับเปลี่ยน แนะนำมั้ยครับ
    เน้นพุทธคุณ เมตตาและโชคลาภสำหรับคนทำธุรกิจที่ตอนนี้ฝืดเคืองกันทั้งประเทศครับ
    อยากให้ท่านได้พึ่งพาพระพุทธคุณเป็นที่ยึดเหนี่ยวครับ

ท่านนี้พึ่งเข้ามาสนใจพระเครื่อง และมีบุญคุณกับผมมาก ผมอยากตั้งใจตอบแทนท่านด้วยใจจริงครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

2. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ผมแนะนำ ลองศึกษาพระเครื่องที่ นักธุรกิจ พ่อค้า คหบดี จัดสร้าง ครับ ไม่ว่าจะเป็นเหรียญทีเกี่ยวกับเศรษฐี อุดมโชค หรื่อชื่อเหรียญดีๆ
    ที่ท่านกล่าวมาผมว่าก็ดีแล้วครับ ที่เหลือก็ทำบุญทำทานเสริมเอา เป็นดีครับ