ถ้าฉันจะลองเป็นของคนอื่น (ครีม อาร์สยาม) by Airthestar

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย แอร์ ธัชพิชัย, 17 มิถุนายน 2016.

แท็ก: แก้ไข
  1. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3674108/[/MUSIC]

เพลง : ถ้าฉันจะลองเป็นของคนอื่น
    นักร้อง : ครีม อาร์สยาม
    เนื้อเพลง :
    กลับไป กลับไป ไหนว่าไม่ดี
    เนิ่นนานป่านนี้ ไม่มีแล้วคุณ เจ็บเกินพอ
    ถ้าหากมาง้อเพราะกลัวขาดทุน
    อย่ามาเลยคุณ ฉันมันเจ็บแล้วจำ
    ไม่เคยห่วงใย หายไปจากฉันไม่โทรบอกกัน
    ไม่อ่านข้อความ อยากใจเย็น
    แต่ถูกคุณเน้นเสียจนบอบช้ำ
    หากคุณโดนทำ คุณยังจะขำออกไหม
    *ไม่รักไม่ห่วง อย่ามาทวงคืน
    ถ้าฉันจะลองเป็นของคนอื่น จะเป็นไรไป
    คุณไม่เคยมองฉันมีชีวิตจิตใจ
    แล้วคุณจะมาหวงฉันทำไม
    เพิ่งมาเสียดายอะไรกับตอนนี้

**กลับไป กลับไป สายเกินจะขอ
    ไม่งอนอย่าง้อ ให้พอเสียที เจอะทางไป
    ก็อย่ามาแวะวุ่นวายทางนี้
    ระอาเต็มที ทำดีสักครั้งเถิดคุณ

ซ้ำ (*,**)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เพลงนี้ไม่เคยฟังต้นฉบับเลยครับ
    ฟังน้องแอร์ร้องคงไม่ต่างกัน

:cool::cool::cool::cool::cool:

(ตกลงดรีมเป็นนักร้อง ช หรือ ญ 555)

3. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากจ้าคุณแอร์

4. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ครีมเป็นนักร้องผู้หญิงครับ 555555 ขอบคุณมากนะครับพี่เบิ้ม

5. แอร์ ธัชพิชัย

ขอบคุณมากนะครับ