ถ้าเราไปแย่งสามีของคนอื่นมาแล้วแย่งมาได้จริงๆ บาปนั้นจะร้ายแรงแค่ไหนกัน

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ตอบแทน, 3 กุมภาพันธ์ 2005.

1. pum_anatta

pum_anatta เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมจากการผิดศีลข้อ 3 น่ากลัวมากนะคะ พอวิบากให้ผลแล้วเหมือนจมอยู่ในถ้ำที่เต็มไปด้วยน้ำเย็นยะเยือก มืดก็มืด หนาวก็หนาว
    ขอบคุณที่ตั้งกระทู้นี้ ได้อ่านแล้วก็ได้เตือนสติตัวเองไปด้วย

อนุโมทนาบุญทุกท่านค่ะ
    ^_^

2. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    นี่เรื่องจริง เวรกรรมมันมีจริงนะก็เคยแย่งของเขามาสุดท้ายก็ไม่ต่างอะไรกับเจ้าของเก่า กฎแห่งกรรม

สารธรรมนำใจ
    Published on Dec 9, 2017

3. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

169
  4. supatorn

169
    ผู้หญิงที่เป็นเมียน้อยจะต้องได้รับผลกรรมอย่างไร - ธรรมะกับความรัก

ชีวิตนี้น้อยนัก

Published on Nov 10, 2015

5. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

97
    บาปอยู่ในอก ไฟนรกอยู่ในใจค่ะ ถ้าชาตินี้ยังอยู่สุข สบายและรักกันดี ชาติหน้าคุณก้อต้องรับผลของกรรมนี้อยู่ดี..ยิ่งเราสร้างเวร ต่อกรรมกันไปแบบนี้ ภพชาติยิ่งจะยืดเยื้อ แก้แค้นกันไปมา วนเวียนไม่รู้จักจบสิ้น..เรื่องแบบนี้ปรบมือข้างเดียวไม่ดัง เข้าใจนะคะว่าเรื่องแบบนี้มันสนุก มันเร้าใจ มันหอมหวานทั้งสองฝ่าย แต่มันอยู่บนความทุข์ของครอบครัวคนอื่น และก้อเข้าใจค่ะว่าคงเป็นกรรมอย่างนึงของครอบครัวภรรยาหลวงที่วาระของกรรมส่งผลเหมือนกัน แต่ตัวคุณสามารถที่จะหยุดกรรมนี้ได้ ไม่มีใครจบเกมส์นี้ได้นอกจากตัวคุณ เลิกข้องเกี่ยวและถอยออกมาก่อน หลังจากนี้เรื่องของในครอบครัวเค้าต้องจัดการกันเอง เพราะฉะนั้น เชื่อนะคะว่าคุณทำได้แน่นอน จิตใจที่เข้มแข็งย่อมก่อให้เกิดพลังที่ยิ่งใหญ่ เป็นกำลังใจให้นะคะ คุณต้องสู้กับกิเลสในใจคุณ.. เมื่อคุณทำได้ คุณจะภูมิใจในตัวเองมากๆเลยค่ะ และยังทำให้อีกหลายชีวิตมีความสุขสงบ ขอให้สิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายดลจิตดลใจให้คุณสู้กับกิเลสให้ได้ในเร็ววันนะคะ..