เสียงธรรม ทดลองอ่าน พระไตรปิฎก เล่มที่ ๒๗ พระสุตตันตปิฎก เล่ม ๑๙

ในห้อง 'พระไตรปิฎกและคัมภีร์' ตั้งกระทู้โดย Kob, 21 มิถุนายน 2009.

1. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับการอ่านพระไตรปิฎกครั้งนี้จะอ่านเฉพาะเนื้อความที่มีในพระไตรปิฎกเท่านั้น ส่วนอรรถกถาที่เป็นส่วนเพิ่มเติมโดยอรรถกถาจารย์ที่อธิบายขยายความพระไตรปิฎก เราไม่ได้อ่านค่ะ

ส่วนถ้าคุณปราสนาต้องการอ่าน ยินดีอย่างยิ่งค่ะ สามารถอ่านแล้วนำไปอัพโหลดได้ที่ พระไตรปิฎก เสียงอ่าน ขออนุโมทนาค่ะ

เสียงอ่านใช้ได้เลยค่ะ แต่เสียงที่คุณอ่านมาเป็นโมโน และเป็นไฟล์นามสกุล wav ตอนนี้พี่กบแปลงไฟล์ให้เป็น mp3 40 kbps stereo แนะนำให้คุณลองใช้โปรแกรมนี้นะคะ

แนะนำ โปรแกรมอัดเสียง audacity-win-1.2.6

และนำไฟล์ไปอัพไว้ที่นี่ คลิกค่ะ พระไตรปิฎก เสียงอ่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

• VR0056.mp3
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      150
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2010