ทดลองใช้กสินอากาศ--แปลงสถานะของแข็ง-เป็นสถานะของอะไร ?

ในห้อง 'การทดลองทางจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 16 สิงหาคม 2005.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    จากการทดลองหลายๆครั้ง การใช้กสินอากาศ แปลงสถานะต่างๆ
    บางทีก็สามารถแปลงให้ทั้งหมดเป็นที่ว่างได้
    บางทีก็แปลงได้แต่ไม่ใช่เป็นที่ว่างแต่เป็นสถานนะอะไรไม่ทราบ จะเป็นคลื่นหรือเป็นก๊าซ ?

การแปลงสถานะประตูจากการทดลองซ้ำไปมาหลายๆครั้งในขณะถอดจิต

การทดลองเดินผ่านประตูไม้ที่ปิดไว้ โดยใช้กสินอากาศ ในแบบที่ประตูไม่กลายเป็นอากาศ

1. ทดลองเดินผ่านประตูที่ปิดไว้ แบบไม่ใช้กสินอากาศ พบว่าไม่สามารถเดินผ่านได้

2. ทดลองแบบใช้กสินอากาศแปลงประตู ถ้าใช้กำลังไม่เหมาะสมจะไม่สามารถแปลงสถานะประตูได้ ประตูจะเป็นของแข็งดังเดิม

3.ทดลองกำหนดประตูโดยใช้กสินอากาศ ปรากฏว่า สถานนะของประตูได้เปลี่ยนจากของแข็งเป็นสถานนะอื่น

4. ผมเอามือเข้าไปสามารถเอามือทะลุไปอีกฝั่งหนึ่งได้
    5. แล้วผมก็เอาตัวเองเดินผ่านเข้าไปในนั้น แล้วก็นั่งคล่อมประตูระหว่างกลาง

----------------------------------------------------------------------------------------------
    แต่ที่กำลังสงสัยอยู่ว่าสถานะที่ถูกเปลี่ยนไปอยู่ในสถานนะของอะไร

สถานนะของประตูได้เปลี่ยนจากของแข็งเป็นสถานนะอื่น
    สถานะเดิมประตูไม้สำน้ำตาลดำ

สถานนะที่เปลี่ยนไปที่สังเกตุเห็น

1. สถานะที่เห็นเป็นสำน้ำตาลเข้มออกสีดำๆละเอียดมาก อยู่แทนที่ไม้
    2. ทึบแสง ไม่สามารถมองทะลุให้เห็นอีกฝั่งของประตูได้
    3. พอเอามือแหย่เข้าไป แล้วผมเอามือพยายามกำสถานนะที่ถูกแปลงออกมา กำได้ แต่เวลาดึงออกมาไม่ได้ ไม่พบอะไร
    4. เวลาเอาตัวเดินผ่านเข้าไปแล้วนั่งคล่อมประตู ผมสังเกตุเห็นว่า
    เหมือนตัวนั่งอยู่ในน้ำ หรือเหมือนเอามือไปจุ่มไว้ในน้ำ ตรงไหนที่ไม่ส่วนร่างกายจะถูกปิดด้วยสถานะสีดำๆละเอียดนั้น
    5. พอหมดถึงเวลาคืนสถานภาพนั้น
    สถานนะที่เป็นสีดำๆละเอียดๆจะกลายเป็นไม้ของแข็งดังเดิม โดยไม่มีส่วนไหนเหว้าแหว่งเลย

**** ที่ผมกำลังคิดอยู่ สถานนะที่ถูกแปลงด้วยพลังจิตนั้นจากของแข็ง อาจจะเป็นสถานะคลื่นหรือเป็นสถานะก๊าซ ****

ใครมีคำแนะนำอะไรเกี่ยวกับการทดลองไหมว่า
    ผมจะทดลองอย่างไรให้ทราบได้ว่าสถานนะที่ถูกแปลงนั้น คือ สิ่งที่เป็นสีดำละเอียด เป็นสถานนะอะไร ?

2. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาด้วยครับ

สอนได้ไหมครับ ทำยังไง ฝึกสมาธิมาบ้างแล้วครับ

3. chevasit

chevasit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคิดว่าสีดำๆนั้น น่าจะเป็น Dark Energy (พลังงานมืด) ซึ่งในวงการวิทยาศาสตร์ รู้ว่ามีพลังงานนี้ แต่ยังไม่สามารถตรวจพบ ได้ แต่ที่รู้ว่ามันมีเพราะผล ของพลังงานนี้ทำรูปแบบ ของกาแล็กซี่และจักรวาล มีรูปแบบอย่างที่เป็นอยู่นี้ ซึ่งถ้า คิดคำนวนมวลของสสารที่มองเห็นและตรวจจับด้วยเครื่องมือในปัจจุบัน นั้น รูปแบบของจักรวาลที่เราอาศัยอยู่จะไม่เป็นแบบนี้ ดังนั้นจึงสรุปว่าน่าจะมี Dark Energy ซึ่งตรวจจับไม่ได้ อยู่ทุกหน ทุกแห่งและละเอียด มากๆ เป็นพลังงานพื้นฐาน และ เป็นพลังงานส่วนใหญ่มากกว่า 70 % ของจักรวาล นี้

4. ยอดยาหยี

ยอดยาหยี เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    ทำได้ด้วย ฝึกเพ่งพระอยู่
    ยังไม่ไปถึงไหนเลย

5. Namushakamunibutsu

Namushakamunibutsu เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทดลองกสิณลมมั้งเหรอครับ พี่ๆทั้งหลาย
    กสิณกองนี้ทรงพลังมากเลยครับ
    อยากให้ทดลองและสรุปผลมาแบ่งปันกัน

สาธุครับ

6. boy1

boy1 Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    กสิณลม

ไม่อยากเชื่อในทันทีเพราะไม่เห็นกับตา

7. moonsky

moonsky Active Member

1 มิถุนายน 2008
    lnw มากครับ
    Webmaster