เว็บพลังจิต ทริปทำบุญวันวิสาขบูชา ทำพิธีไหว้ครู และพิธีสะเดาะเคราะห์ ณ วัดท่าซุง

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 6 พฤษภาคม 2011.

1. note_bank

note_bank เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสักครู่มีโทรศัพท์มาถามเรื่องจุดนัดขึ้นรถ ที่ปั๊มน้ำมัน ปตท. จะอยู่ตรงข้ามโรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี ถนนวิภาวดีขาออก

search ในอินเตอร์เน็ตจะไม่มีเพราะเป็นปั๊มน้ำมันในค่ายทหารที่ติดถนน ภายในปั๊มน้ำมันจะมีธนาคารกรุงศรีอยุธยา รถจะจอดรอที่ร้านเซเว่นอีเลเว่น แผนที่วาดเองตามที่แนบมาเลยค่ะ ถ้าลงทางด่วนดินแดงก็ชิดซ้ายมาเรื่อยๆจะเจอค่ายทหารวิ่งมาจนสุดค่ายทหารจะเป็นปั๊มน้ำมันใหญ่ๆ

ลองเปิดดูแผนที่ตามลิ้งค์ด้านล่างเลยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. note_bank

note_bank เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรค่ะ จะไปงานบุญใหญ่อาจจะอุปสรรค์บ้างเป็นธรรมดา ส่วนเรื่องรถ เข้าใจดีค่ะว่าอาจจะมึเหตุให้ยกเลิกกันทันหัน ไม่เป็นไรนะคะ ไม่ต้องกังวลว่าผู้จัดจะลำบาก (สบายมาก)

ทำใจให้สบาย ทุกอย่างอยู่ที่ใจเราทั้งสิ้น จะสุข จะทุกข์ อยู่ที่ใจเรา ขออนุญาตนำคำหลวงตามหาบัวท่านสอนไว้ว่า ทุกข์จะไปทุกข์ที่ไหนก็ที่ใจเรานั่นแหล่ะ จะนิพพานที่ไหนก็ใจเราอีกเช่นกัน กิเลสเกิดที่ใจดับที่ใจ ร่างกายเกิดมาได้เพราะใจที่มีอวิชชาเป็นเหตุ

ทำใจให้สบาย พรุ่งนี้เวลาทำบุญจิตใจจะได้ผ่องใส มีเกิดเป็นธรรมดา มีดับเป็นธรรมดา มีพลัดพรากจากของรักเป็นธรรมดา

3. sneeja

sneeja เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณตั๊ม คุณโน๊ต
    เงินค่าเดินทางที่โอนเกิน 300 บาท
    ชำระค่าเดินทางของคุณ Khunkik แทนนะคะ
    ขอบคุณค่ะ ^_^

4. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

โมทนาบุญด้วยนะครับ

.