ทหารใหม่ไปกอง - (ยอดรัก สลักใจ) hanumana_61

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย hanumana_61, 29 กันยายน 2010.

1. hanumana_61

hanumana_61 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2009
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1155998/[/MUSIC]

ไม่ได้ร้องนาน มีมั่วนิดหน่อย 55+

ทหารใหม่ไปกอง - ยอดรัก สลักใจ

โบกมือหยอยๆ บอกน้อย จะไปชายแดน
    จำห่างร้าง ไกลแฟน อย่าหมอง สองปีกลับมา
    ฝันไปว่า ในหลวงให้แหวน เป็นตัวแทนได้ไปแนวหน้า
    จับใบแดงได้ ทบ.2 ลา น้องๆ พี่ป้าน้าอา
    เพื่อน คิวรถเพื่อนร้านตัดผม บ้าน เจ๊ดม เจ๊เล็ก เจ๊ดา
    พวกญวณมันกำแหงหนัก พวกญวณมันกำแหงหนัก
    จะขอ สมัครไปตาพระยา
    ..โบกมือหยอยๆ บอกน้อย จะไปชายแดน
    จำห่างร้าง ไกลแฟน อย่าหมอง สองปีกลับมา
    ..เชิญหลวงพ่อ ห้อยคอทั้งพวง เชิญ ปู่หลวงไปกันเถิดหนา
    หลวงปู่แหวนองค์นี้รุ่นแรก เพิ่ง ไปแลกกับรองผู้ว่า
    หลวงปู่โต๊ะนี้หลวงพ่อโต ละนี้ ย่าโมของแม่ให้มา
    หลวงพ่อทวดอยู่วัดช้างให้ หลวงพ่อคล้าย พ่อแพต้องพา
    หลวงพ่อแช่มพ่อแดงพ่อชัย ละนี้ เหล็กไหลของพ่อให้มา
    หลวงปู่ฝั่น หลวงพ่อโสธร กรมหลวงชุมพร มาช่วยรักษา
    เลือดไทยไม่เคยขี้ขลาด เลือดไทยไม่เคยขี้ขลาด
    จะรักษาชาติศาสกษัตริย์ตรา
    โบกมือหยอยๆ บอกน้อยจะไปชายแดน
    ..เป็นห่วงแม่คนแก่คนเฒ่า น้อยไปเฝ้า ดูแม่ด้วยหนา
    หมูอย่าเลี้ยงมันเสี่ยงนะแม่ ตอนนี้แย่ ข้าวลงราคา
    นาแปลงไร่ เอาให้เขาเช่า จะได้จำนำข้าวนะจ๊ะแม่จ๋า
    ถ้าน้อยเขามีแฟนใหม่ ถ้าน้อยเขามีแฟนใหม่
    ไปขอละไมให้ผมแม่จ๋า
    โบกมือหยอยๆ บอกน้อย จะไปชายแดน
    จำห่างร้าง ไกลแฟน อย่าหมอง สองปีกลับมา..

ไฟล์ที่แนบมา:

2. พรรณลักษณ์

พรรณลักษณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ขอเป็นประธานให้กับนักร้องเสียงดีค่ะ.........

3. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

4. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    (k) มาช่วยน้องเบิร์ดโบกมือหยอย ๆ เพราะจ้า ๆ เสียงใสปิ๊ง... (k)

5. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากๆเลยครับ
    ขอมอบดอกไม้และกำลังใจละร้องมาอีกน๊าครับ ^^

6. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเพลงจังหวะสนุกสนาน ถ้าน้อยมีแฟนใหม่ ก็ไปขอละไมแทน อิอิ...สมัครไปเป็นทหารซะแล้ว...ใครจะมาร้องเพลงต่อละครับ

7. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    มาส่งกำลังใจให้ทหารใหม่ไปกองน้องเบิร์ด เงาเสียงยอดรัก...

8. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    เสียงดังฟังชัดกังวาลดีคร้า เพราะ ๆ มาส่งดอกไม้ให้นะคร้า

9. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้เคยฟังเมื่อ 20 ปีก่อน เห็นจะได้นะครับน้องเบิร์ด (นานซะ!)

เสียงเหน่อๆ ดีเนอะ...อิอิ
    เพราะๆ ครับเบิร์ด มอบดอกไม้เป็นกำลังใจนะครับ

10. hanumana_61

hanumana_61 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณจ้าพี่ใจ ^^

ขอบคุณจ้า
    ขอบคุณจ้า

ลาออกแล้วครับ เพิ่งสมัคร แล้วก็ลาออกแล้วครับ 55+
    ขอบคุณจ้าพี่เกตุ ว่าแต่ แหม่ ไม่กล้าใช้คำว่าเงาเสียง ไม่กล้าเทียบชั้น
    ขอบคุณคร้าบบ
    ขอบคุณจ้าพี่สันต์

11. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เพลงชอบพี่เลย นี๊...เสียงเหน่อได้ใจ อิอิ
    อ้าว ลาออกจากทหารไมล่ะ กลัวน้อยไม่รออ่ะดิ อิอิอิ
    งั้นสมัครร้องเพลงลูกทุ่งละกันเบริ์ด เด๋วพี่ตามโหวต(good)

12. hanumana_61

ถ้ามีเวลาว่างก็อยากลองประกวดเหมือนกันครับพี่ไร แต่งานเยอะเป็นบ้า ยังไม่ว่างประกวด อิอิ

13. จิตอารี

จิตอารี เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงดีชัดขึ้นเยอะ ค่ะ แหล่มๆ คร่า.....

14. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    ร้องได้เจ๋งมากเลยก๊าบ

15. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ว้าวน้องเบริ์ดมากล่อมแล้ว......
    ไพเราะมากมายหลังจากหายหน้าไปซักพัก