ทำความดีเพียงครั้งรู้ไหมหลายภพได้รับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ราชันลาง, 18 กุมภาพันธ์ 2018.

1. ราชันลาง

ราชันลาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    ขอให้พวกเราจง
    ทำความดีเพื่อพระพุทธองค์ทุกๆพระองค์ พระองค์ทรงรักษาไม่ทิ้งความดีเพื่อให้คุณมีวินาทีที่ภพนี้และภพอื่นๆที่เคยลุกเป็นไฟให้ร่มเย็น แล้วทำไมพวกท่านในตอนนี้ถึงจะละความดีกันซะล่ะ เพียงคุณไม่โทษในตนเองไม่ละความดีแค่นี้ก็ทำเพื่อพวกท่านๆแล้ว ความดีที่ทำไม่ได้ทำเพื่อตนเองอีกต่อไปแต่มันหมายความว่าพวกคุณทำเพื่อทุกภพภูมิเพียงพลังงานบวกเพียงเล็กๆหนึ่งครั้งเท่านั้นนะครับ เหตุผลพวกมารถึงพยายามมาหยุดไงล่ะ มันไม่ใช่หยุดคุณแต่มันหมายถึงทุกภพภูมิเชียวล่ะชะตามิติอื่นอยู่ที่การกระทำพวกเราทั้งสิ้น พระองค์ทรงไม่ท้อในความดีเพื่อการใดให้พวกคุณท้ออย่างนั้นรึ เพื่อให้ทำความชั่วอย่างนั้นรึ
    คุณไำม่ได้อยู่คนเดียว จงร่วมกันทำความดีทุกๆเพียงแค่ไม่ทำความชั่วไม่ทำลบเพิ่มแค่นี้เบื้องบนจะยิ้มให้คุณแต่อาจเพราะคุณกลัวผีพวกท่านรู้ก็เลยยิ้มแบบไม่ให้คุณรู้ไงล่ะครับจริงไหมล่ะ พวกท่านยิ้มให้พวกคุณทุกครั้งเพียงแต่คุณกลัวผีก็เลยไม่เห็นไงเบื้องบนคงรู้ว่าคุณกลัวผีเลยทำให้คุณรู้สุกว่าอยู่คนเดียวแต่แท้จริงพวกเขาทั้งหลายยิ้มให้คุณอยู่อยู่เคียงข้างคุณเสมอนะครับ
    พระพุทธเจ้าที่ล่วงมาแล้วหลายพระองค์ มีจำนวนมากมายนับไม่ถ้วน อุปมาว่าจำนวนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าที่ได้ล่วงไปแล้วมีจำนวนมากกว่าเม็ดทรายในมหาสมุทรทั้งสี่ พระพุทธเจ้าตรัสว่าเรื่องพุทธวิสัยเป็นอจินไตย คือเป็นสิ่งที่ไม่อาจเข้าใจได้ด้วยตรรกะสามัญของปุถุชน
    ในพุทธวงศ์ หมวดพุทธปกิณณกกัณฑ์ซึ่งว่าด้วยเรื่องเบ็ดเตล็ดเกี่ยวกับพระพุทธเจ้า [1] กล่าวถึงพระพุทธเจ้าไว้ 28 พระองค์ โดยเป็นพระพุทธเจ้าก่อนพุทธวงศ์ 3 พระองค์ และในพุทธวงศ์ 25 พระองค์ รวมเป็น 28 พระองค์ดังนี้
    พระตัณหังกรพุทธเจ้า
    พระเมธังกรพุทธเจ้า
    พระสรณังกรพุทธเจ้า
    พระทีปังกรพุทธเจ้า
    พระโกณฑัญญพุทธเจ้า
    พระมังคลพุทธเจ้า
    พระสุมนพุทธเจ้า
    พระเรวตพุทธเจ้า
    พระโสภิตพุทธเจ้า
    พระอโนมทัสสีพุทธเจ้า
    พระปทุมพุทธเจ้า
    พระนารทพุทธเจ้า
    พระปทุมุตตรพุทธเจ้า
    พระสุเมธพุทธเจ้า
    พระสุชาตพุทธเจ้า
    พระปิยทัสสีพุทธเจ้า
    พระอัตถทัสสีพุทธเจ้า
    พระธรรมทัสสีพุทธเจ้า
    พระสิทธัตถพุทธเจ้า
    พระติสสพุทธเจ้า
    พระปุสสพุทธเจ้า
    พระวิปัสสีพุทธเจ้า
    พระสิขีพุทธเจ้า
    พระเวสสภูพุทธเจ้า
    พระกกุสันธพุทธเจ้า
    พระโกนาคมนพุทธเจ้า
    พระกัสสปพุทธเจ้า
    พระโคตมพุทธเจ้า (พระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน)

บทสวดบูชาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: