ทำบุญให้คนเป็น เขาจะได้รับผลบุญไหม ?

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Thongkerd, 16 พฤษภาคม 2009.

1. Thongkerd

Thongkerd เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2008
    คนที่เรารักอยู่ห่างไกล เราทำบุญ ทำความดี มอบให้กับเขา เขาจะได้รับไหม
    เราสวดมนต์ และอธิฐานให้บุญค้มครองเขา ทุก ๆ วันอย่างนี้ เขาจะได้รับไหม
    ขอถามผู้รู้นะครับ

2. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ทำบุญให้คนเป็นไม่ได้ครับ ยกเว้นบอกให้เขา "โมทนาบุญ" ครับ

แต่ผมมีเทคนิคมาให้ คือ เราทำบุญให้เทวดาประจำตัวเขาได้ครับ

และฝากท่านช่วยคุ้มครองเขาครับ

โมทนาครับ ลองดูนะครับ

3. กะละมัง

กะละมัง เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    ทั้งคนเป็น และ คนตาย เค้าสามารถรับบุญได้ ถ้าเขา อนุโมทนาค่ะ
    หลายๆคนทำบุญส่งให้คนตาย แต่ถ้าผู้ที่ตายไป ไม่มาอนุโมทนา เขาก็ไม่ได้รับส่วนบุญค่ะ

อนุโมทนาค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ

.
    .
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2009