ทำบุญ 9 วัด

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย น้องไข่แมงสาบ, 21 ธันวาคม 2004.

1. น้องไข่แมงสาบ

น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    หนูอยากถามพี่ๆว่า เวลาที่เราไปทำบุญ 9 วัดน่ะค่ะ
    1. เราต้องเรียงลำดับก่อนหลัง หรือว่าแล้วแต่สะดวกจะไปวัดไหนก่อนก็ได้?
    2. ถ้าพี่ๆท่านใดเคยไปทำบุญ 9 วัดแล้วช่วยแนะนำหนูด้วยนะคะ
    3. แบบว่า หนูจะไม่เอารถส่วนตัวไปนะค่ะ
    4. หนูรู้สึกว่าไป 9 วัด ใน 1 วันนี่จะต้องวิ่งรอกจนตาลายแน่ๆเลย
    5. ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาตอบ