ทำอย่างไรถึงได้ไปเกิดที่อุตรกุรุทวีป

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย ukitake, 10 กันยายน 2011.

1. ukitake

ukitake เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    อยากทราบมากอะครับ ว่าทำอย่างไร???

2. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

1.ถอดจิตไปถามยมบาลที่นรก

2.ถ้าถอดจิตไม่ได้ก็ฆ่าตัวตายไปถามยมบาลที่นรกเช่นกัน(ไม่แนะนำ)

3. ukitake

ukitake เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    คุณต้องการอะไรถึงมาตอบผมแบบนี้ - -

4. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ว่าแล้วฮี่ๆ มันเป็นความสัจจริง ยังมีอีกคนครับคือ พระกาฬ

แล้วใครจะตอบคุณได้ครับ หรือไม่ก็ถอดจิตไปถามเทพให้ได้
    สิ่งที่ผมบอกคุณมันเป็นความจริง อยากได้ความจริงผมก็ตอบความจริง

มันอาจดูเหมือนแรงไปนิดแต่ผมหวังดีและเป็นความจริงนะครับ:cool:

5. เช ลี ยง

เช ลี ยง สมาชิก

25 สิงหาคม 2011
    ถือศีลห้าให้มั่นคง แล้วอธิษฐานจิตให้ไปเกิดในที่นั้น(เพราะที่นั่นห้ามผิดศีลห้าโดยเด็ดขาด หากทำผิดอาจจะถูกประหารทันทีและห้ามไปเกิดที่นั่นอีก) แต่ผู้ที่ได้เกิดในอุตรกุรุทวีปเมื่อตายจะได้ไปเกิดที่ดาวดึงส์หรือตาวติงสา สวรรค์ชั้น 2 ทีพระอินทร์ปกครองอยู่เพราะโดยปกติไม่มีใครทำผิดศีลห้า แล้วทำไมไม่ไปดาวดึงส์ซะให้สิ้นเรื่องสิ้นราว หากเทียบความสุขก็มีมากกว่าอย่างไม่ต้องสงสัย หากต้องการความทุกข์ก็โลกมนุษย์นี่แหล่ะที่ทุกข์ที่สุดแล้วหากเทียบกับดาวดวงอื่นๆหรือสวรรค์ทั้งหลาย สงสัยจะเป็นพุทธภูมินะเนี่ยผู้ถาม

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อีกวิธีคือสร้างมหาทานแล้วอธิษฐานค่ะ(เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ไม่รับประกันผลค่ะ)