ท่านเจ้าของเวป ช่วยมาดูทีมงานของท่านหน่อย ผมว่าทะแม่งๆแล้วครับ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย โลกทิพย์, 1 ตุลาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โลกทิพย์

โลกทิพย์ Active Member

22 กันยายน 2013
    เรียนท่านเจ้าของเวป มาสเตอร์ และเจ้าของเวป กะผม ก๋ง สุญญตา ทำมาหากินโดยสุจริตอาชีพ ไม่เคยสร้างความเสียหายให้เวปแห่งนี้เลย มีแต่ สร้างชื่อเสียง เกียรติภูมิสู่ เวปแห่งนี้มาชั่วนาตาปี วันนี้ กะผมไม่ได้ต้องโทษแบน มาย้ายผม ก็ไม่ว่า โดยไม่แจ้งเหตุผล พอลงไป ห้อง ศิษย์ผม เพื่อขายของบ้าง เพราะบนห้องนี้ มันพิมพ์แก้ไข และ ไม่มีคนเข้ามาดู จะขายได้อย่างไร ผล ก็คือ โดนลบทิ้งโดยไม่แจ้งเจ้าของห้องเขา ซึ่ง ดูแล้วมันแปล่งๆ นะครับ เหมือนทำเพื่อ เอื้อประโยชน์ ให้พวกพ้องของเขา และพยายาม ทำทุกอย่างเพื่อให้ อีกฝ่ายหนึ่งได้ขายเหล็กไหลครับ ผมขอคำอธิบาย และชี้แจงครับ ถ้าผมผิด แบนผมไปเลย ยึดยูสผมไปเลยดีกว่าครับ ผมอดทนมานานแล้วกับความอยุติธรรม ของทีมงาน ของท่าน จนวันนี้ ม้นเกินกว่าใจจะรับไหวแล้วครับท่าน กะผม พานักเรียนมาดูดวงฟรี ให้คน สร้าง กุศลบำเพ็ญประโยชน์ ต่อ เพื่อนๆ มามาก และทำมาหากิน ขายพระแท้ โดยสุจริต ห้องพระบางห้อง เก้ทั้งกะดาน และ ตั้งใจหลอกลวงเงินคน กลับนิ่งเฉย ไม่มีตัวป่วน คนร้องเรียน น่าแปลก แต่พอผมขยับนิดนึงก็ผิด ผมว่า พนักงานของท่าน ทำเพื่อเอื้อประโยชน์ให้ พรรคพวกครับ ดูมันทะเแม่งๆ ยังงัยไม่รู้ ทั้งๆ ๆที่มีห้องเหล็กไหล เหมือนกัน แต่ ทำเฉย ๆๆ เสีย ขอคำชี้แจง และยินดีรับผิดชอบทุกคำพูด จนถึงการดำเนินคดีทางกฏหมายใดๆ ก็ขอ ต่อสู้ เพื่อความยุติธรรมครับ ................... จึงเรียนมาเพื่อทราบ ก๋ง

2. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องด้วยผมไม่สามารถตั้งกะทู้อะไรได้เลย มันจะดึงขึ้นไปห้อง เหรียญประภามลฑล ตลอด ครับ ขออนุญาติ ใช้ ยูสเซอร์ ของลูกศิษย์ผม ตั้งแทนนะครับ แต่ ขอยืนยัน และรับผิดชอบคำพูดทุกคำ ยินดี สู้ในชั้น กฏหมาย ขอแค่ได้เห็นหน้า คู่ พิพากแค่นั้นครับ ผมอยากรู้ว่า เขาเป็นใคร มีหน้าเป็นอย่างไร แค่นั้นครับ .....................

3. ก๋ง สุญญตา

รังแก คน ไม่มีทางสู้ ไม่ใช่ นิสัย ลูกผู้ชาย .....................

4. ก๋ง สุญญตา

กฏสากล อยู่แล้วว่า ถ้าผิดจริง หรือ มีการอวตาลใหม่ ก็คือคนใหม่ คือการเริ่มต้นใหม่ เพราะยูสเก่าตายไปแล้ว เขาใช้กฏนี้ทั่วโลก แต่นี่ แค่ ชื่อ ก๋ง โดนหมด หรือ มีภาพแทนเป็นตัวคนเก่า ก็โดน ผมว่า มันเสียยี่ห้อ เวประดับ ห้าดาวแบบนี้นะครับ ใช้ทีมงานที่มีความรู้เรื่องกฏ กติกา มารยาท สักหน่อยครับ ปัญหาจะไม่เกิด ไม่ใช่ ลุด้วยอำนาจ ทำตามอำเภอใจ แบบนี้ ........... ไม่มี ใครทำกันหรอกครับ

5. ก๋ง สุญญตา

เวปธรรมะ ควรใช้ ทีมงาน ที่ มีธรรม ในใจด้วยถึง จะไปกันได้ครับ ถ้าทีมงาน ระดับจิตใจ ตามที่ออกมา แบบนี้ .............จ้างเด็กขายผักปากคลองตลาด ดีกว่าเยอะครับ

6. ก๋ง สุญญตา

ปกติ จะมี การเซน ว่า ใครย้าย ใครแบน ใครลบ เพื่อให้ลูกค้าสามรถ ถามถึงเหตุผลได้ หรือ ถามข้อเท็จจริงได้ แต่ เพื่อนๆ เปิดไปดู ด้านใน ประวัติผมดิ ไม่มี อะไรทั้งสิ้น คือ จะย้ายใครจะทำไม กูจะลบ ใครจะทำไม............... อย่างนั้นมันเวปนักเลงแล้วครับ พี่แดงไบเล่ห์

7. ก๋ง สุญญตา

คนร้องเรียน มากๆๆๆ ก็ย้าย พูดความจริง ก็ลบ คนมาป่วน ก็เฉยๆๆ แต่ถ้าโต้ คือ เต็มไปด้วย คำส่อเสียด เพื่อนสมาชิก อย่างรุนแรง "................... ขายดีมาก ก็ โดน ไม่ออกไปห้องไหน ดูประวัติ ผมได้ ไม่เคยย่ำกลาย ไปวุ่นวายห้องพระใครเลย หรือเม้น เลย ก็โดน อยู่กับที่ ก็โดน ไม่ให้ขาย ก็อย่าให้สมัคร พีเมี่ยม หรือ ลงเป็นกฏเลยว่า ห้ามผม คนเดียวขายพระ ให้รู้แล้วรู้รอดดีกว่าครับ .............. มาทำ ลับๆ ล่อๆ แบบนี้ น่าอายครับ .......

8. ก๋ง สุญญตา

ถ้ามี ผลประโยชน์ อะไรแอบแฝง เบื้องหลัง พีเอม มาบอกขอ กันดีๆๆ ดีกว่าเยอะ ครับ อย่าทำแบบนี้เลยครับ ............

9. ก๋ง สุญญตา

เหลือ อด เหลือทนแล้วจริงๆๆ ขอสักหน่อยเถอะ "....................

10. ก๋ง สุญญตา

กฏ นะ ใช้กฏ สากล ที่ทั่วโลก เขาใช้กันสิครับ อย่าใช้กฏหมู่ พวกข้า ขายไม่ได้ เอ็งต้องเจอดี อะไรประมาณนี้ ............ มันไม่ถูกหรอกครับ

11. ก๋ง สุญญตา

, เว็บบอร์ด, มาดูๆๆ ซุ่มๆ แล้วก็ เฉย รอหาจังหวะ ที่ ทำผิดกฏ แล้วก็แบน แบบไม่บอกกล่าวตามฟรอม ทายไว้นะครับ

12. ก๋ง สุญญตา

อย่าทำอะไรให้มันดู หน้าเกลียด ไปกว่านี้เลยครับ โตๆ กันแล้ว คุณตอบสังคมได้อย่างไรแล้วคุณ จะสอนลูกคุณได้อย่างไร ถ้า หัวใจ ขาดคุณธรรม และความยุติธรรม ในชีวิต ถ้าใจ มันต่ำ ทำอะไรก็ไม่เจริญหรอกครับ คนที่จิตใจสูงส่ง ชีวิตก็จะสูงส่งครับ ลดทิฐิ เปิดใจกว้างๆ แล้วมองจากความจริง ถ้าเอา อารมณ์ตัวเองเป็นใหญ่ ทำตามอำเภอใจตัวเองแบบนี้ ก็ เป็นได้แค่ พนักงานบริสัท ที่ ทำให้บริสัท เสียหายชื่อเสียง เพียงเพราะว่า ไม่ถูกใจตน เอาถูกต้อง สิครับ หวังว่า คงคิดได้นะครับ ถ้าคิดไม่ได้ ก็ ทำแบบนี้ต่อไป ให้สังคม มัน พิพากษาคุณเอง ผมคงไม่มีศักยภาพ พอไปทำอะไรคุณได้ .......... แต่ให้คิดสักนิดว่า ผมก็คือ ลูกค้า คนหนึ่งที่ เสียเงินมาขายของแล้ว โดนทำ เหมือน ทาส มาขอส่วนบุญ มาอาศัย หากิน แล้ว อย่างนั้น คำว่า ลูกค้าคือ พระเจ้า คงใช้ กับท่านไม่ได้แล้วครับ ........เจริญสติ

13. ก๋ง สุญญตา

คุณ ธรรม กับสามัญสำนึก ควรต้องมี ในคนระดับ บริหาร ดูแลคน เป็นแสนคน อย่าเอาคนที่ ไม่มีคุณธรรม และสามัญสำนึก มาปกครองคน ไม่เช่นนั้น ก็ไม่แตกต่าง อะไรกับเืมืองนักเลง......................

14. ก๋ง สุญญตา

ก้ไม่อยากคิด ว่าโดนกลั่นแกล้ง ก็อยากคิด เพราะ่ว่าเราทำผิด แต่ มาดูแผลที่เกิดขึ้นกัน ที่ละ ฉากเลย นะครับ ..............1 ผมโดนย้ายแบบไม่มีสาเหตุ เหตุผล ไม่เป็นไร มาห้องที่ ไ่ม่สามารถ กดแก้ไขได้ ไม่มีคนขึ้นมาดู 2 คุณกสิณน้ำเปิดได้สองวัน โดนใบเหลืองอันเื่นื่องมาจาก กอปภาพ ซึ่งภาพนั้น เธอเป็นเจ้าของพระแล้ว และเธอกอปมาแค่ภาพไม่ได้กอปลิ้งค์ แต่ มีคนหวังดีกอปมา แล้วตอนเช้า ก็มาแจงว่า การกอป เพื่อ ให้ ดูว่าผิดไม่เป็นไร ทั้งๆที่เธอชี้แจงแล้วว่า พระนั้นเธอเป็นเจ้าของ สุดท้ายกะทู้โดนลอค เธอต้องลบภาพทิ้ง ในที่สุด ข้อมุลหายหมดมาเริ่มต้นใหม่ เปิดร้านได้แค่สองวันแต่ ห้องพระอื่นๆ กอปกันโจ้งครึ้ม มาวาง และ มีการกอปมาวางในห้องของผม แบบไม่บันยะบันยังแต่ คนเหล่านั้น ไม่แบน ไ่ม่กล่าวตักเตือน 3 ห้อง โลกทิพย์ โดนลบข้อมุลของผมทั้งหมด โดยไม่แจ้ง เจ้าของห้องและ ผมก็ไม่ได้โดนแบนอะไร การลบ ต้องมีเหตุผลที่ลบ แต่ไ่ม่มี ทำตามอำเภอใจ 4 กลับกัน ในห้องที่ขายของเหมือนกัน กลับขายแบบ ตามใจฉันและใช้เวลาที่ ผมโดนแขวนกะหน่ำเทขายออกจนหมด ทุกอย่าง 5 พอผมลงขายด้านล่างในห้อง คุณโลกทิพย์ แค่วันเดียว ลบทุกอย่างทิ้ง 6 มีความพยายามยั่วยุ เื่พื่อให้เกิิดการด่าทอ ด้วยภาษาที่รุนแรง เพื่อใช้เป็นเรื่องแบน 7 ไม่มี แมวออกมาแจงเลย ทั้งๆ ที่ แมวมั้นก็รู้ว่า สิ่งที่ทำ ผิด แน่นอนครับ แต่ ถ้ากลับกัน ผมทำแค่คืนเดียว แบน ลบ ย้ายแบบฟ้าแลบ ขึ้นไปอ่าน ในห้อง เหรียญหล่อประภามลฑลได้ว่า โดนด่า เกือบเดือนแจ้งทีมงานแล้วแต่ เงียบ ครับแต่ ผมลงไปขายของ แค่คืนเดียว ลบเลย ........ฝากไว้ครับ ให้ตรวจดูทีมงานชุดนี้ ครับ หวังว่า ท่านเจ้าของหรือผู้บริหารชั้นสุง คงมีคำตอบให้นะครับ ...... อย่าปล่อยให้แกล้งลุกค้าทีี่ทำมาหากินสุจริตชีพ ทำแบบนี้ มันไม่ใช่ลูกผู้ชายครับ ............ เค้ามีแต่ ส่งเสริมการขายให้คนสมัคร พีเมี่ยมมากๆๆ เวปมีรายได้ แต่นี้ มากลั่นแกล้งลูกค้าเองซะงั้น หรือว่า ห้องขายพระห้องนั้น เป็นของทีมงามพลังจ นี่ เลยลงทุนขนาดนี้ โดย ไม่ดู เสียงประชาชน............. คิดอยากทำไรก็ทำ ตามอำเภอใจ เล่นพระแบบนี้ มันสกปรกครับ ...................

15. ก๋ง สุญญตา

ห้องอื่นไม่เป็น ขายกันด้วยความเมามันส์ กอปได้แหลกราน ฝอยได้เต็มที่ ร้องเรียนไม่มี ป่วน ไม่มี แต่ ถ้าเป็นคน ในตะกูล ของสุญญตาทั้งสามคน โดนหมด มันทะแม่งๆ แล้วครับ พี่น้อง........................ง อย่าให้ริษยา มัน ไหลล้นออกมาหน้าจอคอม ฯ เลย ท่าน ! อย่ามูมมาม !

16. ก๋ง สุญญตา

ควรมีการตรวจสอบ วินัยด่วน !.......................พนักงานแบบนี้ เอาไว้มีแต่ เจ๊ง กับเจ๊าครับ !......................

17. ก๋ง สุญญตา

โอเคยัง .................... พอแล้วนะ สำหรับการจะออกตัวแบน หรือยังไม่พอ จะเอาแรงกว่านี้ก็บอกจะจัดให้ จะได้ไม่เสียศรัทธรา ไหนๆ ลงทุนเยอะแล้วไม่อยากให้ผิดหวัง จะได้ ขายแม่งคนเดียวไปเลย ผมไม่อยากให้ท่านผิดหวังในการกะทำครั้งนี้ อยากให้บรรลุเป้าหมาย เสียที ผมก็เบื่อ เต็มทีแล้วครับ........................

18. Torami

Torami Active Member

ถ้าเรืองนี้ รู้ไปถึงหูเฮีย ส แล้วได้ออกสื่อฯ
    ดิฉันสัมผัสได้ ว่า เรื่องนี้ต้องดังระเบิดแน่นอน!!
    ผู้คนก็คงยิ่งกังขา สงสัย หรือ อาจหัวเราะเยาะ 555ว

เอ๊ะ! มันจะคุ้มกันมั๊ยเนี่ยะ! กับชื่อเสียงเว็บที่สั่งสมมานานนับสิบปี

19. ก๋ง สุญญตา

โอเค สวดอภิธรรมไปละ มา ตามต่อกันบนนี้แหละ ให้ โลกมันรู้ไปเลย .............5555555555555555555 ถ้าอยากให้ลุกพี่บินมาจากอังกฤษ ก็ ทำอะไรชั่วๆ ต่อไปนะ ...................ศึกษาข้อกฏหมายอะไรให้แตกฉานก่อน ทำอะไรลงไป นะไม่คุ้มกันอย่ามาแลก เชื่อเถอะ รีบๆ เอาลงไปตามเดิม โอเคนะ ..................

20. ก๋ง สุญญตา

7. ทางเว็บไซต์พลังจิตดอทคอม เป็นเพียงผู้ให้พื้นที่แก่สมาชิกพรีเมี่ยมในการลงประชาสัมพันธ์พระเครื่อง และวัตถุมงคลให้สมาชิกทั่วไปบูชา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้