ท่านใดฝึกมโนยิทธิช่วยดูภาพนี้ให้ผมทีครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Tboon, 30 กรกฎาคม 2009.

1. อิริ

อิริ Active Member

13 กันยายน 2009
    ชีวิตหลังความตาย....ต้องทอดลองตายก่อนแล้วจะรู้..มอ-ระ-นา-นุ-สะ-ติ
    (แค่ความรู้สึก)..

2. นามิกา

นามิกา Active Member

ยืนยันด้วยคน

เปนอักษรล้านนาค่ะ(ตัวเมือง) ตัวบนตัว พะ ตัวล่าง ตัวนะ...ถ้าดิฉันจำไม่ผิด มักเห็นสองตัวนี้จะเขียนในผ้ายันต์.(เขียนติดกันอย่างนี้แหละ.).แต่จำไม่ได้ว่าผ้ายันต์แบบใหนไม่ค่อยแน่ใจ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2010
  3. ผ่านมาเฉยๆ

ผ่านมาเฉยๆ ไรเซ็นมันพูดว่าอะไรหว่า

8 มิถุนายน 2010
    ถ้าจะยกมาทั้งหมดเลยก็

นะ-มะ-พะ-ทะ(ธะ)

ใบ้ให้แล้วนะครับ
    ถ้าสนใจจริงก้ลองค้นคว้าดูนะครับ
    โชคดีครับ

4. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอักษรล้านนา คือ นะ และ พะ ครับ

5. กสิน9

กสิน9 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2010
  6. นามิกา

นามิกา Active Member

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2010
  7. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    มองดูแล้วรู้สึกเป็นยันต์พุทธซ้อนที่มีพลังขยายเพิ่มต่อเนื่องไม่สิ้นสุดเพ่งแล้วรู้สึกมีพลังมหาศาล

8. คมสันต์usa

คมสันต์usa เป็นที่รู้จักกันดี

พะ  กับ   นะ   พะ ย่อจากมงกุฏพระพุทธเจ้า
     นะ เป็น  คำเริ่มต้น ก่อนที่จะสวดมนต์หรือคาถาต่างฯ
     จะต้องขึ้นต้นด้วย นะ  เสมอ   ครับ  ข้อสรุปคือ เป็น อุบายธรรม
     ให้ผู้ที่มีปัญญาได้   เข้าถึง พุทธะ นั่นเองครับ

9. Tboon

Tboon เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอโทษทุกท่านที่ไม่ได้เข้ามาตอบในห้องนี้เสียนาน เพิ่งได้เข้ามาอ่านนี่แหละ

ขอตอบอย่างนี้ว่า อันนี้คือ ยันต์ อย่างที่บางท่านเข้าใจนั้นถูกต้องแล้ว เป็นภาษาขอมลาว (ไม่ใช่ขอมไทย) อ่านว่า กะ-นะ มีความหมายว่า "กัน" ครับ และถ้าใครมีจิตสัมผัส จะรู้ว่า ครูบาอาจารย์ท่านผูกไว้สุดยอดมาก ๆ มีพลังงาน ด้านเมตตาและแคล้วคลาด ลองสัมผัสดูดี ๆ นะครับ ใช้ความรู้สึกรับรู้แบบตรงไปตรงมา อย่าใช้ความคิด ถ้าเอาความคิดเข้าไปปน ความคิด (= นิวรณ์) จะบังจิตสัมผัส อดสัมผัสของจริงครับ