ท่านใดมีประสบการณ์ดีๆที่ได้สวด "พระคาถาชินบัญชร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย ji, 17 มกราคม 2005.

1. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    อนุโมทนาสาธุด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

และขออุทิศบุญกุศลทั้งปวงแด่เจ้ากรรมนายเวรทุกภพทุกชาติ
    ให้ทุกท่านมีความสุขกายสุขใจตลอดไป ขอให้อโหสิรรมและ
    ขออโหสิกรรมกับทุกรูปทุกนามด้วยเถิด ให้ทุกท่านได้พระนิพพาน
    ในชาตินี้ด้วยเถิด

ถนอม สุพัตรา ถกนธ์ พร้อมครอบครัวและญาติมิตร

หลังจากสวดบูชาพระรัตนตรัยเสร็จเรียบร้อยแล้วสำหรับท่านที่ไม่ค่อยมีเวลามาก แนะนำบทสวดพุทธมนต์แบบย่อ ๆ แต่มีพลานุภาพมาก มีอานิสงส์มาก สวดไม่เกิน 5 นาทีจบ ดังนี้

นะโม 3 จบ

หัวใจ อิติปิโส ว่า
    อิสะวาสุ

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ นะมะอะอุ

หัวใจพาหุง
    พา มา นา อุ กะ สะ นะ ทุ
    หัวใจพระเจ้าสิบชาติ
    เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว
    หัวใจบารมี 30 ทัส
    ทา สี เน ปะ วิ ขะ สะ อะ เม อุ
    หัวใจพระอาการวัตตาสูตร
    มุนินทะ วะทะนัมโพชะ คัพพะสัมภาวะ สุนทะรีปาณีนัง สะระณัง วาณี มัยหัง ปิณะ ยะตัง มะนัง
    หัวใจพระธารณะปริตร
    ทิฏฐิลา ทัณฑิลา มันติลา โรคิลา ขะระรา ทุพพิลา เอเตนะ สัจจะ วัชเชนะ โสตถิ เม โหตุ สัพพะทา
    หัวใจพระไตรปิฎก
    จิเจรุนิ
    หัวใจพระคาถาชินบัญชร
    ชะ จะ ต ะ สะ สี สัง หะ โก ทะ กะ เก นิ กุ โส ปุ เถ เส เอ ชะ ระ ธะ ขะ อา ชิ วา อะ ชิ สะ อิ ตัง
    คาถาบูชาพระพุทธเจ้า 16 พระองค์
    นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อุมิอะมิ มะหิสุตัง สุนะพุทธัง สุอะนะอะ

[​IMG]สวดจบควรแผ่เมตตาทุกครั้ง[​IMG]

2. Pure_Heart

Pure_Heart เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ ผมก็สวดอยู่ครับ
    อยากทราบอ่ะครับ

ว่าส่วนใหญ่จะท่องจำ หรืออ่านสวดครับ

ผมจะอ่านมากกว่า พยายามท่องจำอยู่

3. ศรีสุทโธ

ศรีสุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    ประสบการณ์ ต่างๆ เป็นปัจจัตตัง (พึงรู้ได้เฉพาะผู้ปฏิบัติ) อธิษฐานทำน้ำมนต์รักษาคุณไสย์ได้ครับ เจอมากะตัว เพื่อนโดนผีเข้า ผมใช้หนังสือแตะที่หัว สลบไป ผีออกเลย

4. ดราก้อน

ดราก้อน สมาชิก

ไม่ทราบว่าใครมีประสบการณ์อย่างผมบ้าง ผมพบว่าเมื่อท่องคาถาชินบัญชรแล้ว น่าแปลกที่บางครั้งจะฝันเห็นเหตุการณ์หรือความคิดของเราในอนาคต

5. jerajajen

jerajajen เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยสวดมต์ให้พ่อให้แม่ ตัวสั่นเครือไปหมดเลยครับ ไม่รู้เป็นไร แต่ก็สบายใจดี

6. bosscom

bosscom เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับความรู้จากท่านผู้ปฏิบัติท่านหนึ่ง ว่า สวดคาถาชินบัญชร ช่วงหลังเที่ยงคืน 10 จบแล้วอธิษฐานขอให้สำเร็จในกิจการงานที่เราต้องการให้เป็น จะสมปรารถนาครับ

7. ยามา

ยามา เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2005
    เจอตัวตอนผ่าตัดเอาซีสต์ที่ท้ายทอยบังเอิญว่าหมอฉีดยาชาแล้วมันหมดฤทธิ์หมอก็ถามว่าเจ็บก็บอกนะจะได้ฉีดยาเพิ่ม

พอได้สักพักก็เริ่มเจ็บ ผมก็ทำสมาธิเพื่อระงัยความเจ็บปวด สักพักก็ทนไม่ไหว สวดชินบัญชรเอามีดเล่มเดิมที่ผ่าไม่เข้า มันก็ผ่าได้ หมอก็พูดแบบ งง ว่าตอนแรกทำไมไม่เข้า

8. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ชอบสวดมากค่ะ สวดทุกวันรู้สึกเป็นสิริมงคลต่อตัวเองมากค่ะ

9. deawmilan

deawmilan เป็นที่รู้จักกันดี

ผม 21 ขวบ ก็เพิ่งจะมาเริ่มสวดเหมือนกันหละครับ

10. Maha Jakkraput sutta

Maha Jakkraput sutta เป็นที่รู้จักกันดี

ผลของการสวด

ผมได้ลองทำตามวิธีของคุณ โดยใช้เทียนหยดแบบทำน้ำมนต์แล้วสวดคาถาชินบัญชร 5 จบปรากฎว่าหยดเทียนเป็นรูป ด ครับ ผมคิดว่าอนาคตผมจะสวดไปตลอดชีวิต;aa8

11. rossarin555

rossarin555 เป็นที่รู้จักกันดี

จะพยายามท่องให้จำให้ได้ค่ะ

12. deawmilan

ใช่ครับ ท่านมาอยู่ใกล้ๆ เราจริงๆ ผมก็รู้สึก

13. พามมะวดี

พามมะวดี เป็นที่รู้จักกันดี

: )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2015
  14. ต้นบุญ

ต้นบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยนะครับ เพราะทุกวันนี้ผมก็สวดเป็นประจำ หลวงปู่โตท่านดูแลลูกหลานทุกคนครับ ขอให้ทุกคนตั้งมั่นอยู่บนทาน ศีล ภาวนา ปฏิบัติเป็นพุทธบูชา ธรรมะบูชา สังฆะบูชานะครับ สาธุอนุโมทนามิ

15. zoklee

zoklee Active Member

ตัวเองมีอาการผิดปกติ แต่ไม่กล้าไปหาหมอใช้วิธีสวดมนต์มาตลอด ตั้งแต่ปี 2546 เพราะกลัวความจริง ทั้งๆที่รู้ว่าทุกคนเกิดมาต้องตาย แต่เรายังไม่อยากตายเพราะลูกยังเล็ก ก็ใช้ทุกวิถีทาง ตั้งแต่สวดมนต์ ทำบุญ สวดมาหลายบท มากๆ ขอบอกว่าสวดแบบมากจริงๆ แล้วมาค้นพบว่า
    พระคาถาชินบัญชร คือบทสวดที่วิเศษที่สุด ทุกวันนี้ หายเป็นปกติค่ะ แล้วทำอะไรก็ดีหมด มีคนคอยช่วยเหลือตลอด
    ลูกๆไปไหนก็มีแต่คนรักคนคอยช่วยเหลือตลอด
    เชื่อเถอะ ศักดิ์สิทธิ์ จริงๆ
    พุทธะ พุทธา พุทเธ พุธโธ พุทธัง อะระหัง พุทโธ อิติปิโส ภะคะวา นะโมพุธายะฯ

16. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    คาถานี้ศักดิ์สิทธิ์มากครับ พาหุง ยอดพระกัณฑ์ไตรปิฏก เเละ ปัญญาบารมี 30 ทัศล้วนดีหมดครับ ผมสวดทุกวัน เเละจะสวดไปจนถึงวันสุดท้ายบนโลกนี้เลยครับ อนุโมทนาครับทุกท่าน ท่านกําลังทําความดีอยู่ด้วยการสวดมนต์ อย่าหยุดสวดนะครับ อนุโมทนาครับ

17. deawmilan

เวลาเราสวดมนต์ ผลบุญจะส่งไปถึงคนในครอบครัวด้วยนะครับ
    เดี๋ยวนี้ผมสวดมนต์บ่อยขึ้น
    เวลาพ่อกับน้องผมเดินไปไหนก็มีแต่คนช่วยเหลือ มีคนเคารพ

18. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

เช่นนั้นเลยค่ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

ข้าพเจ้าขอกราบมหาโมทนาในบุญกุศลทั้งหลายเหล่านี้ด้วยความจริงใจ ขอให้อำนาจแห่งการมหาโมทนามัยนี้จงส่งผลเป็นกระแสบุญอันบริสุทธิ์หลั่งไหลสู่ดวงจิตของทุก ๆ ท่าน ที่มีส่วนร่วม และข้าพเจ้านับแต่นี้ด้วยเทอญ<O:p</O:p

19. kennyk

kennyk สมาชิก

13 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนา สาธุ ด้วยครับ

ผมก็สวดเป็นประจำเหมือนกันครับ ชีวิตดีขึ้นเรื่อยๆ ทุกอย่างราบรื่นดี

20. chumpron

chumpron Active Member

ผมเคยถูกคุณไสยเกือบตายหลายครั้ง รอดตายเพราะสวดคาถาชินบัญชร