ธรรมะขี้ใต้ คือครูบาอาจารย์ท่านใดครับ

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย lowprofile, 19 มิถุนายน 2010.

1. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ขอความกรุณาเพื่อนธรรมทั้งหลาย กระผมได้สนทนากับหลวงพ่อรูปหนึ่ง
    ท่านได้เมตตาเล่าถึง ปฎิทาและจริยาวัตรที่น่าเลื่อมใส ของครูอาจารย์ท่านนึง
    ในสาย ลป มั้น ที่ได้รับการขนานนามว่า "ธรรมะขี้ใต้" อยากทราบว่าคือท่านใดครับ เพื่อได้ติดตามหาอ่านประวัติและคำสอนท่านต่อไปของคุณครับ