เรื่องเด่น "นางไม้" แอบหลอก หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ร้องไห้คร่ำครวญในกุฏิร้าง มีแต่"เสาตกน้ำมัน" หลวงพ่อจงรู้เหตุการณ์ล่วงหน้าตลอด แม้จะพักอยู่ในกุฏิ!!!

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 21 มิถุนายน 2017.

1. TheKunKeng

TheKunKeng เป็นที่รู้จักกันดี

คุณnop ครับ แล้วถ้าแบบลลักษณะขาวทั้งตัวแล้วก็ทั้งชุดด้วย ใส่ชุดไทยมีสไบแล้วก็ผ้าถุงโจงกระเบน ผมยาว,ดำ,ตรง หน้าเรียวยาวนี่ แบบนี้นี่เป็นพวกไหนอะครับ ผีบ้านผีเรือน,เจ้าที่ หรือ นางตานี หรือป่าวอะ
    แล้วก็อีกตน มีลักษณะแบบเดียวกันกับข้างบนที่ผมบอก แต่ ตัวกับหน้า จะขาวๆ ออกเทาๆ แต่ชุดสไบและผ้าถุงเป็นเป็นสีดำ นี่คือ พวกไหนอะครับ เคยเจอปะครับช่วยบอกที

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

สีผิวเป็นตัวบอกกำลังบุญครับ
    ไล่จากดำด้าน ดำเขียว ขาวขุ่นๆ ขาวหน่อย
    ขาวผ่อง ขาวมีออร่า พูดง่ายๆ
    ยิ่งสวยยิ่งมีบุญและ
    ที่บารมีสุดคือผิวใสครับ
    พูดถึงกรณีเห็นเป็นรูปร่างนะครับ
    ถ้าสีผิวและชุดไปดูไม่ขาว
    อยู่บริเวนแถวนั้นหละครับ
    อยู่มาก่อน ตายมานานและไปไหน
    ได้ไม่ไกล

หน้าเรียวบอกว่ามีความสามารถพิเศษ
    คือมีความเป็นทิพย์ มีกำลังจิตบ้าง
    หน้ากลมจะยังไม่มีตรงนี้
    แม้ว่าผิวจะเหมือนคน

ชุดขาวดูหลวมๆ บอกว่ามาทางธรรม
    คือเป็นลำดับต่อมาที่พอมีความสามารถ
    ระดับนี้พอมาทางธรรมจึงมักมาเป็นเจ้าที่
    คอยดูแลคนและสถานที่

ชุดที่ใส่ถ้าเป็นสไบ บอกว่ามีศีลเป็นทุ่น
    และแต่งตัวตามยุค ต้นรัชกาลที่ ๑ถึง๓
    แต่งแบบนี้หมด นึกออกนะ ถ้าเค้ามาทางธรรมสไบก็จะเป็นชุดขาวหลวมๆสบายๆแทน
    และจะมีที่สถิตย์ เป็นวัตถุซักอย่าง พวกวัตถุ
    รวมถึงทรัพย์ที่ตนหวงด้วย ไม่ใช่แค่ต้นไม้อย่างเดียว จะบอกว่าถ้าเห็นเค้าใส่สไบ
    อย่าไปนึกว่าจะต้องเป็นนางตานี ให้ดูองค์ประกอบอื่นๆร่วมด้วย เด่วเจ้แกงอน
    มาทำหน้าฆ้อนใส่ ไม่รู้ด้วยนะ๕๕๕
    ปล พวกที่อยู่เป็นเมืองจะแต่งตัวคล้ายๆหมด

3. TheKunKeng

ครับ ขอบคุณครับ...

แต่ว่า เจ๊คนที่ตัวผิวสีขาวใส่สไบขาวทั้งตัว นั่นหน้าเรียวไม่ได้เรียวยาวคางแหลมเปี๊ยบ (แบบผู้หญิงสมัยนี้ที่ไปศัลยกรรมนะครับ) คือ หน้าและคาง ยาวเรียว แก้มไม่ตอบ (แก้มป่องพอประมาณ) ดูรวมๆได้ส่วนหมด คิ้วก็เข้มหน่อยๆด้วย หน้าผากก็กว้างพอดี(ไม่เถิก) ดูรวมแล้วคือแกสวย ถึงขั้นสวยมากๆ เลยน่ะครับ เจ๊คนนี้ (ถ้าผมจะบอกว่าสวยกว่า คุณ อั้ม พัชราภา จะเชื่อผมไหมเนี่ย 555...) ผมว่าถ้าเป็นดาราในยุคสมัยนี้คงดังน่าดู (นางเอกคนอื่นคงชิดซ้ายหมด) ผมคิดว่าถ้าตอนเจ๊แกมีชีวิตอยู่หน้าตาแกเป็นอย่างนี้อะนะ เจ๊แกคงเป็นคนที่สวยที่สุดในเมืองนั้นหรือกระทั่งยุคสมัยนั้นเลยล่ะนะ แต่เหมือนเจ๊คนนี้แกจะมาหาผมไม่บ่อยอะ (มีความรู้สึกว่า นานๆ มาที)

ส่วนเจ๊อีกคนหนึ่งนี่ หน้าตาจะตรงข้ามกับเจ๊คนแรกเลย หน้าไม่ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่(แต่ก็ไม่ได้ดูแย่จนดูไม่ได้) หน้าเรียวยาวแก้มค่อนข้างตอบ คางแหลม และที่สำคัญคือเจ๊แกค่อนข้างหื่นอะครับ แกมักจะมา ฟีชเชอร์ริ่งกินตับดูดไอติมกับผมอยู่ บ่อยๆ ในตอนกลางคืน (ที่ผมหลับ555) นิสัยต่างจากเจ๊...คนแรก ลิบลับเลย เพราะเจ๊คนที่ตัวขาวมักจะมายื่นหน้ามองดูผม เฉยๆ ไม่ได้ทำอะไร (เหมือนมาดู ว่าเป็นยังไงบ้าง) เอิ๊กๆ... :D

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2017
  4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ประมาณนั่นหละ...
    เอ่ออ่านดีๆนะ
    ไม่ได้บอกว่า ที่ใส่สไปหน้าเรียวนะ..
    การที่หน้าจะเรียวหมายถึงอะไร อ่านหน่อยก็ดีนะก่อนจะสรุป
    และความสวยๆอยู่แล้วถ้าเทียบกับทางโลก
    อีกอย่าง การสร้างภาพหรือเห็นเป็นภาพได้
    ส่วนหนึ่งมันมาจากสัญญาในจิตเราด้วย...

พวกนิโกร ระดับนี้ เค้าอาจเห็นเป็นคนผิวคล้ำดำปืิดก็ได้ ถึงจะสวย
    แขกอาจจะเห็นว่า ตาโต คิ้วเข้ม จมูกโด่งแต่มีพุ่ง ถึงจะสวย
    ฝรั่งจะเห็นว่า หน้าต้องมีเหลี่ยมหน่อย ถึงจะสวย

อย่างเราก็เห็นตามสัญญาเรานั่นหละเพราะ
    ความเป็นทิพย์จะเอาให้สวยแค่ไหนก็ได้..เข้าใจ บ่

แต่อย่าไปฟิชเจอร์ริ่งบ่อยเด้อ ถ้าปัจจุบันไม่ทำก็ดีแล้ว
    เด่วธาตุที่รวมเป็นกายเราจะพร่อง
    และจะติดในระบบภาคทิพย์
    พร่องไปพร่องมา อวัยวะบางอย่าง
    เราจะเสื่อมโดยเฉพาะสมองซีกซ้าย
    มันเกี่ยวกับอะไรลองไปค้นดูกับปอดและระบบ
    ลำไส้ใหญ่ และเสื่อมในระดับที่
    หมอทั่วไปรักษาไม่หายได้นะ
    ทั่วไปไม่มีอะไรหรอก
    พอขำๆเน้อ....
    ถือว่าเล่าสู่กันฟังเน้อ...

5. TheKunKeng

โอเคครับ...ผมพอจะเข้าใจละ ว่า รูปลักษณ์กายทิพย์ตามที่ผมเห็นนั้น ปรากฏเป็นลักษณะแบบนี้ได้เพราะอะไร...(แต่ที่ผมมาบอกว่าหน้าเรียว คางไม่แหลมมาก แก้มป่องหน่อยๆ นี่ผมแค่มาขยายความเพิ่มอีกแค่นั้นอะครับ กลัวเห็นภาพไม่ชัด ไม่มีอะไรอะนะ) แฮ่ๆ:p

แต่เรื่องฟีชเจอร์ริ่งนี่ ผมก็ไม่ได้ต้องการให้เป็นแบบนี้อะครับ เค้าแอบมาทำกับเอง ตอนผมนอนหลับ เพลินๆ แต่ว่า ช่วงหลังมาปีนี้ เค้าก็ห่างหายไป ผมไม่ค่อยจะเห็นเค้าแล้วอะครับ เจ๊คนที่มาฟิชเจอร์ริ่งกับผมคนนี้อะนะ...:eek:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2017
  6. บุรุษไร้เงา

จร้าพอเข้าใจและช่างกล้าเล่าให้ชาวโลกฟัง
    เนาะพ่อพระเอก ๕๕๕
    ปล ช ไทยถ้าไม่ประเภทเดินผ่านวัดแล้วหมาหอน
    และถ้ามาเริ่มถือศีลห้า และไม่มีนิสัยดูถูกหรือว่า ญ ลับหลัง
    เชิงเสียหายเรื่องบนเตียงหรือกินที่ลับคายที่แจ้ง
    ท่านมีโอกาสโดนผีสาวทำร้ายจิตใจ
    โดยเฉพาะพวกหน้าเรียวๆผอมๆขาวๆผมเส้นเล็กยาวหุ่นคล้ายอั๊ม ๕๕(แอบพลาดพิง)
    ลูกนัยตาสีฟ้าหรือเขียว
    ตาขาวปกตินะ
    (แรกๆก็ทำเป็นฝืน หลังๆก็เลยตามเลย
    ใครถามบอกต้องการพิสูจน์ ๕๕๕)
    แค่เล่าให้ฟัง พอขำๆ

7. Nagamanee

Nagamanee Manassa

25 สิงหาคม 2017
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    นี้ขนาดไม่ใช่ สาวแรกแย้ม ทำเอา ดื่มกาแฟพุ่งเลยตอนเช้า 5555

ท่านตอบมา นึกถึง เรื่อง ที่สามภพเคยเปิดแล้วพวกชั้นสวรรค์ที่ยังเสพกาม แปลงมาปะปนกะมนุษย์ จนเกิดพวก กลายพันธุ์ วุ่นวายพิลึก ภายหลัง ไม่มีละค่ะ เพราะ มีการแต่งตั้งผู้ดูแลอย่างเข้มงวด แต่ก็นะ ก็ มีเล็ดลอด มามั่ง สำหรับ คุณ ที่โดนผีสาวลวนลามนี้ เรื่องคล้ายๆ เพื่อน มน เลย 55 มัน หนีไปบวช สามเดือนเลยทีเดียว เพื่อนเขาเป็นผู้ชายนิสัยดี แบบที่คุณว่าน่ะแหละ แต่ พอเจอผีสาวลวนลาม ถึงกับ พักเรียนไปบวช นางเลยนอมละมือรับบุญกันไป...

หนูมนก็ เจอ แต่ ไม่ได้ สยึมกึ๋ยขนาดนั้นไม่งั้นคงโดนเตะผ่าหมาก 555

8. TheKunKeng

ที่ผมเล่าเรื่องผีมามีอะไรด้วยอะนะ...

ไม่ใช่ไรหรอกความจริงผมก็ไม่ค่อยอยากเล่าเท่าไหร่ ผมจะเล่าแค่กับเพื่อนสนิทแค่นั้น

แต่ที่นำมาเล่าในเว็บนี้ ก็เพราะเห็นว่าเว็บนี้ เป็นเว็บที่ปรึกษาในด้านเกี่ยวกับจิตวิญญาณอะไรได้ และมันก็เป็นสิ่งที่แปลกดี แปลกประหลาดมหัศจรรย์ มากๆ เลย

ผมไม่นึกไม่ฝันมาก่อนว่าจะมีเรื่องแบบนี้ด้วยเหรอในโลกนี้... นี่ถ้าผมไม่เห็นด้วยตา ตอนครึ่งหลับครึ่งตื่น นี่ผมไม่รู้เลยนะเนี่ย แต่บังเอิญผมดันเห็นเข้า(ไม่รู้เป็นเพราะเหตุใดเหมือนกัน ถึงได้เห็น) แต่พอเห็นและตกใจ เค้าก็หายไปเองโดยฉับพลัน ผมอยากรู้ว่าที่เข้าทำกับคนเป็นๆที่เป็นมนุษย์แบบนี้เพราะอะไร ของเค้าขาดเหรอหรือแค่เหงา...

และอีกอย่างผมก็อยากรู้ว่า แล้วถ้า วิญญาณด้วยกันเองล่ะ จะมีอะไรกันแบบนี้เหมือนกับที่มีอะไรกับคน ได้ด้วยหรือไม่

ผมก็อยากเห็นด้วยตาตัวเองเหมือนกันอะนะ คิคิ...o_O

9. Nagamanee

1
    :::สวดมนต์แผ่เมตตาแล้วค่ะ อนุโมทนาสาธุทุกท่านค่ะ :) :::

สุภาพบุรุษขนาดนี้คงมีแต่ เกย์ อ่าค่ะ 555
    เคยมีเพื่อนรักเป๋นเกย์นางชอบทำบุญ ปฏิบัติธรรมมาก นางว่า “ แก ทำบุญ ไหว้พระเยอะๆ จะได้เจอเทวดาหล่อๆกันไง แก” อืม ทำบุญหวังผล 555

อันนี้ ขำๆ เคยวิ่งไปออกกำลังกายในป่า แล้วคิดๆไงว่า เอ่อ เราเคยเป็นผู้ชาย เราต้องมีเมียเยอะมาก่อน ทำกรรมกะผู้หญิงเราเลยมาเกิดเป็นตัวเมีย ชัวร์ นิสัยก้อกระโดกกระเดก แล้ว พูดไม่เพราะ น่ะ ฉับพลันค่ะ หนอนบุ้ง มันตกใส่หัว มน เกลียดหนอนนนน ร้องลั่น ป่าราบบบ ป่าแอ้ปเปิ้ลน่ะ กรี้ดดดด แบบนี้เนาะ ได้ยินเสียงคิดว่า ผีไม่ก้อเทวดา หัวเราะกันคิกๆๆคักๆๆ มีการว่าอีก ผู้ชายบ้าอะไรกรี้ดซะดังเชียว ....

อิอิ ส่วนที่ว่านั้น ถ้าเราไม่ละเมอ ก้คงจะเห็นเพียงแต่ไม่กล้าเล่าไง เอาเป็นว่า รุ้สึกไงคะถ้ากึ่งหลับกึ่งตื่นนอนแก้ผ้ากะครายวะ อะไรแบบนั้นนะ สยองเลยงานงอก มีอะไรกะพวกนนี้จะไปร้องค่าเสียหายกะครายได้ เลขท้ายสองตัวก้อไม่ถูก กำเวร อิอิ

10. Nagamanee

1

ว้าย ทะลึ่ง ++++ นั้นสิ นางฟ้าไม่เหลือเหรอ มาลวนลามกะพยูนน่ะ 5555555555 จะว่าบ้าก้บ้าเหอะนะ ก้ รั่วกระทู้เดียวพอเนาะ อย่าไปข้างนอกเลย เดี๋ยวจะว่าไม่เหมาะสมค่ะ เอาว่า เราเข้าใจ เหอๆ

11. TheKunKeng

55555... :D

12. TheKunKeng

เจ๋งดีอะครับ... คุณ Nagamanee สามารถฟังเสียงสัตว์คุยกันแล้วก็คุยกับสัตว์ได้ ผมก็อยากคุยกับสัตว์ที่บ้านได้เหมือนกัน อยากคุยกับ หมา,กุ้ง,ปลากัด ที่ผมเลี้ยงไว้ แล้วก็ ฝูงแมลงอะไรไม่รู้ขายาว มากๆ บินได้ พึ่งจะอพยพมาศัยอยู่บริเวณบ้านผมได้ไม่นานนี้ คืออยากคุยกับพวกเค้าอะ มีเรื่องอยากถามเยอะแยะเลย อิอิ;)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2017
  13. Nagamanee

1
    ก็ไม่ได้สื่อสารอะไรได้ขนาดนั้นหรอกค่ะ ใช้ "ใจ" สื่อมากกว่า แล้วเวลาจะสื่ออะไร ก็ใช้ ดวงตา ดวงจิต สื่อไปตรงๆเลย แค่นั้นละ ...

ก็เป็นภาพลักษณ?ให้ชาวบ้านเพื่อนร่วมงานคิดว่ามี "ของ" เพราะ กลายเป็น ปากพระร่วง
    คือพูดได้ตามแต่ใจนึก นั้น อย่าว่าเวอร์ ... ที่ร้านอาหารนี้ วันไหน แหง่วๆ เซ็งๆ เตรียมของแล้วไม่มีลูกค้า เราจะปรบมือสามครั้ง เหมือนเล่นๆ แล้วพูดเสียงดัง ว่า " เอ้า เร็วๆ มากินมาซื้อเร็วๆ เตรียมของขายเสร็จแล้ว มาให้ไวๆ เทวดาอยู่ไหน วิญญาณอยู่ไหน มาซื้อมาอุดหนุนเร้ว"
    เท่านั้นล่ะค่ะ เจ้าค่ะ เต็มร้าน ก็ไม่ได้โม้ และถ้าวันไหนข้าเจ้าขี้เกียจมากเกิน ก็จะ ประมาณว่า
    " เอ้ย ขี้เกียจวันนี้เรื่อยๆนะ อย่ายุ่งมาก เหนื่อยค่ะ" ก็จะสโลว์ลง แต่ก็ยังขายได้นะ
    แต่ตัวเรา ไม่รวยนะ แต่ทำให้ชาวบ้านรวยเฉยๆ รวยวันละล้านเอง เหอๆ ได้ฉายา นางกวักประจำร้าน เพราะที่ร้านเค้าสไตลฝรั่งมะกัน ไม่มีหิ้งบูชาอะไร ไม่ไหว้ อะไร คนงานฝรั่งหมดค่ะ ยกเว้นในครัว

เพิ่งถอยรถมาใหม่ ก็นะ อยู่ไกลบ้านก้อัญเชิญพระเข้ารถเองซื้อดอกไม้ไหว้รถเอง ชาวบ้านหัวเราะเยาะ ต่อมาหัวเราะกันไม่ออก เพราะเค้าดันเห็น ผู้ชายชุดขาวนั่งในรถ อะไรไม่ว่า รถทุกคันที่เป็นคนงานอะนะ สตารทไม่ติด ยางรั่วพร้อมกัน ห้า คัน ยกเว้นรถเรา คิดเอาเอง ว่าหนูมนก็บอกว่า อย่าแกล้งเขาจ้ะพี่ พวกเขาต้องกลับบ้าน สักพักก็สตารทติด ส่วนที่ยางแบนก็บังเอิญที่รถลากเขามาเปลี่ยนยางให้พอดีน่ะ

นี้เล่ากันเล่นๆเนาะ อย่าไปอะไรเลย ฮ่าๆ ส่วนร้านไหน โกงเงิน กดขี่คนงานและมาพูดไม่ดีนะ
    ถ้าข้าพเจ้าได้ออกไปทำที่อื่น ก็ หายนะ เอ้ยย จนได้อีกฉายา ว่า "ราหู" เพราะเรารัก สัจจะ มาก
    คือถ้าสัญญาก็ต้องตามนั้นค่ะ ห้ามคืนคำ ที่ว่าหายนะ คือ จากที่ได้รายได้เป็นแสนเป็นล้านต่อวัน ไม่เกินสามเดือน ปิดร้านเลย ครอบครัวไปหมด ทั้งที่เราไม่ได้อาฆาตนะคะ แค่บอกเฉยๆว่า จะให้ค่าเเรงตามสัญญาหรือไม่ ... เพราะเอาเงินไปทำบุญไง ....

พระท่านว่า ถ้ามีแมลง อะไรตามเรานะ แบบไม่ทำให้เรารำคาญหรือทำร้ายเราเค้าว่า เค้าเห็นแสงบุญเราน่ะ สัตว์มันจะรู้ใครรักใครชอบมันนะ รังสี รัศมี บุญ กับ อำมหิต มันต่างกันค่ะ

รู้จักตัวเรือดมั้ยคะ หนุมนเคยโดนกัดทั้งตัว แต่พอสวดมนต์บท กรณียเมตตังสูตร เค้าหายไปหมด และโผล่มาให้เราฆ่าแค่หนึ่งตัว ตอนน้นทนพิษไปเป็นเดือน ทรมานมากนะ มากกว่ายุงกัดร้อยเท่า... แสบร้อน ปวดทุรนทุรายมากๆ หลังจากนั้น จึงต้องแผ่เมตตาให้ สัตว์เลื้อยคลาน มดแมลง แมงสาบ อะไรๆ ที่คนเราคิดว่า มัน ต่ำ ไม่สำคัญ เหอๆๆ โดนมันรุมนี้ ไม่มันส์นะพะยะค่ะ ตอนนี้แม้ว่า หนูมนจะไปบุกป่าฝ่าดงก็จะไม่โดนรุมกัด หรือ พิษมากมาย คืออย่างมาก แค่นิดเดียว ทั้งที่ต้องโดนเยอะกว่านั้น เพราะเป็นคนอ้วนเลือดหอมมากพูดง่ายๆ นี้ล่ะค่ะ อานิงส์ การแผ่เมตตา แผ่ไปเหอะไม่ต้องกลัวว่าผีเผอเขาจะมีกำลังมาทำร้ายเราหรอก เขามีแต่จะมาเป็นมิตรกับเรา แผ่เมจตตานี้ คนน่ะไม่ค่อยจะรับกัน แต่สัตว์แต่วิญญาณนี้ เค้าแห่กันมานะเออ

เล่าต่อกะลังมันส์ 555555 เคยไปเล่นเพจพวกความเชื่อไง แล้วร่างทรงนางแกโกรธหมั่นไส้ ส่งผีหัวขาดมาหาหนูมน ผลคือ นี้เห็นกะตาค่ะ กะลังนั่งพนมมือสวดมนต์ ดันเห็น ฝรั่ง ทหารที่แต่งตัวแบบฝรังเศส ทหารมะกัน ลากอ้ายผีหัวขาดตัวนั้นกับสมุนของมันออกไปพร้อมพูดเป็นภาษาอังกฤษ Get out of here ! You cannot come to beat Her here .She is our protection ! Go back to your Land !! แปลว่า ออกไปซะ เธออยู่ในความคุ้มครองดูแลของเรา พวกแกไม่สามารถทำอันตรายเธอได้ กลับไปซะกลับไปยังดินแดนของพวกเจ้า!

ถ้าจิตไม่เเข็งนี้ บ้านหนูมน มีสุสานอยู่หลังบ้านกะสวนป่า และสมรภมิรบใหญ่สมัยสงครามโลกครั้งที่หนึ่งและสอง คิดว่า หนูมนจะนั่งชิวเดินเล่นตอนตีสามได้ปะ เหอๆ

เมื่อก่อนรกร้างเมื่อสองสามปีที่หนูมนมาพักใหม่ๆ ตอนนี้ มีคนอาศัยกันเต็มค่ะ ไม่น่ากลัวแล้ว ผี วิญญาณ ได้บารมีพระพุทธเจ้ากับหลวงปู่ปรับภพกันหมดละ เค้าเห็นทางออก เค้าก็ไม่กวนละ
    ผีทหารตายโหงเค้าก็ได้ปรับ ได้กลับบ้าน ได้เสวยบุญ ช่วงนึงเคยฝันเห้นทหารฝรั่งบ้าง เกาหลี ญี่ปุ่น จีน เเต่งกายทหารเต็มยศ มาขอบคุณเราก็บ่อยค่ะ ยังไม่รวมนางไม้แสนสวยกลายเป้นอัปสรงามมากเลย นางนี้ มาโต้งๆเลยค่ะ อยู่ต้นเมเปิ้ลหลังบ้าน สวยเหมือน ศีรริต้าเจนเซ่น ใส่ชฎาชุดไทยจักรพรรดิ ก้มกราบเรา มาลาค่ะบอกว่ามาขอบคุณแล้วร้องไห้ทั้งยิ้มบอกว่าจะไปข้างบนนะ ขอบคุณมากๆ รอมานานแล้ว แล้วนางก็ไปค่ะ

เคยเจอรอรถเมลล์ มะ ช่วงรถไปเปลี่ยนยาง เรากะลังกังวลว่าจะตกรถ คิดในใจ เทวดาเจ้าขา หนูมนไม่อยากไปรับรถสาย มารับหนูมน ที 5555 มาทันที ทั้งที่ไม่ใช่รอบรถ อะไรไม่ว่า ทั้งคันรถนั้น ข้าพเจ้านั่งคนเดียว คนขับก็ไม่ใช่คนเดิม แต่หน้าตาเหมือนฝรั่งแบบเอลวิส ถือกระเป่าทหาร แนะนำตัว ถามเรา ว่า ชื่อะไร ตอนนั้นกลัวไงเราเลยสงสัยเพระาปกติคนขับรถในเมืองนั้ เราจะรู้จัก มีแค่สองคนเท่านั้นล่ะ อ่า อาจจะเปลี่ยนคนก้ได้มั้ง คิดในใจ แกก็ชวนคุยว่า แกเคยไปเมืองไทย แกใส่แว่นดำ ที่สำคัญ แกใส่เสื้อเป็นทหารอากาศอเมริกันนี้หว่า แล้ว มาขับรถเมลลเมืองเล็กๆ แกหล่อมาก ยิ้มเจ้าเหล่ บอกว่า ผมเคยไปเมืองไทย 1973 ครับตอนผม 35 นะ พูดแล้วก็ยักคิ้วให้หนูมน ตอนนั้นหวาดระเเวงไงเลยไม่คิด แล้ว คุณเทอพาขับออกนออกเส้นทางรถเมลลที่เรานั่งประจำ แกมองผ่านกระจกบอกว่า ไม่ต้องห่วง ผมไม่ได้เจอคนไทยที่นี้มานานแล้ว ขอบคุณนะ (คิดในใจมึงจะขอบคุณอะไรวะ งง) ไม่ต้องห่วงผมจะพาคุณไปทันเวลาแน่นอน ตอนนั้น หนูมนก็ งง สิ รู้ได้ไงวะว่าจะต้องไปให้ทัน 555555555 อเมซซิ่ง นะคะ ปกติใช้เวลา ครึ่งชั่วโมงนะนั่งรถ พอลงรถมาแบบงงๆ มึนๆ แถมคนขับนายทหารสุดหล่อบอกว่า อย่าลืมผมนะครับเราคงได้พบกัน สักที่ ขอบคุณทุกสิ่งทุกอย่างนะครับ สาวไทยที่ผมเพิ่งเจอ (เกากบาลสิ งง ) พอดูเวลา เฮ้ย ผ่านไปแค่สิบนาที อาไรอะ พอตอนรับรถขับกลับมาทำงาน ก็คิดตลอดเวลา ว่า 1973 เฮ้ยยยยย ปีนี้ 2017 ไปตอนนั้น 35 + 27 + 17 อายุเป็น ร้อยเลยเรอะะะะะะ มาขับรถเมลล ชั้นนั่งรถเมลลที่ตัวอะไรพามาส่งฟระๆๆๆๆ สัพเพสัพตา กรี้ดๆๆๆ

มีคนในเวบนี้ว่า หนูมนเป็นผู้ชายมาก่อน ดีแล้วที่เป็นผู้หญิงในชาตินี้น่ะ
    เพราะคิดว่า เมีย คงเยอะ 5555555 เพื่อนเกย์ เยอะจริงๆ มันชอบพูดว่า สายตาหนูมนมันหล่อมาก ไอ้บร้าาา ห้ามจ้องนาน เลยบอกเปลี่ยนเรื่อง แต่ถ้าบ้านไหนมีผีผู้หญิงนะ เคยนั่งจ้องจนผีมันอาย 55555 พวกวิญญาณผู้ชายนี้ มาขยิบตาให้เลยบางตัว ห่านน เอกกี้เอ้กเอ้ก หรือเราเป็น ไบ ได้ทั้งคู่ บร้าา ค่ะ

ก็ชีวิตก็แปลกนะ ดี้ มาตามตีกันแย่งหนูมนก็เยอะนะ ก็ งงๆ ว่าไม่ได้สยึมกึ๋ยพิสวาสเลสเบี้ยนแบบที่ปัจจุบันเค้าฮิตกันน่ะ ดี้ที่ว่า ระดับ อั้ม ระดับ นุ่น นะคะ คือ ผู้ชายอิจฉาเลยล่ะ 555
    เราบอกว่า เรารักเขาแบบน้องสาวพี่สาว ห่าน ก็ตามมาอยู่ได้ และมักเป็นศัตรูหรือเขม่นหน้ากะผู้ชาย หรือ บุรุษ บ่อยๆค่ะ อันนี้จริงๆ นี้ไว้ผมยาวเพราะมีคนขอร้อง มันว่าอย่าซอยผมนะ มันจะหล่อไปสามโลก และอย่าอิจฉานะคะ เวลามาทำงานหรือกลับบ้าน เด็กสาวๆฝรั่งที่นี้ วิ่งมากอดมาหอมแก้มตลอดแหล่ะ 555555 จนเด็กผู้ชายไทย มันว่า เจ้ ผมอยากได้กอดได้หอม แบบที่เจ้ได้มั่ง สมัครเด็กใหม่ๆมาทีไร ทำไม มันต้องมามุ้งมิ้งกะเจ้ตลอดวะ เจ้ออกจะ โคตรดุ เจ้พกขุนแผนเหรอ เลยตอบมัน พก นางวันทอง มั้ง 55555 เหนือชุนแผนยังมีวันทอง เอาเข้าไป

เอาล่ะ ยำสารพัด จบละค่ะ ไปละ เอาแค่ ว่างๆ จะมาคุยน้ำลายแตกฟองใหม่ค่ะ

14. Nagamanee

1
    ถ้าสื่อได้ นี้ ถามได้นะเออ ลองดูสิ อิอิ ถามเอาเบสิกๆ เช่น ฝนจะตกมั้ย

15. Apinya Smabut

Apinya Smabut นิพพานังสุขัง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

19 มิถุนายน 2014
    57
    อ้าว งั้นผมก็ไม่ต้องเจอกันพอดีสิ