นานๆจะฝันซักทีคิดไว้นานแล้วถ้าฝันจะมาห้องนี้

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย มงคล พิมพา, 4 มกราคม 2016.

1. มงคล พิมพา

มงคล พิมพา เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนครับฝันว่าเดินตามทางในป่าข้างๆมีทุ่งนาแล้วขึ้นไปบนบ้านหรือศาลาสูงมาก มองเห็นได้รอบๆเป็นลานกว้างมีช้างสีดำตัวขนาดตึก3ชั้นวิ่งรอบๆลานประมาณ3รอบก็หายไป ตอนเห็นช้างผมอยากไปเล่นกับช้างแต่มีเสียงทักมาว่า.."ไม่กลัวหรือ" แล้วก็มีพระหนุ่มรูปหนึ่งเดินนำหน้าผมท่าทางท่านจะไปบิณฑบาตผมเดินตามแล้วเก็บบาตรได้1ลูกสวยสีเงินเชียวเดินไปหน่อยผมคิดว่าบาตรนั้นเป็นของพระเก็บไว้ประเดี๋ยวบาปบาตรลูกนั่นก็หายไปเดินไปอีกหน่อยท่านก็หยุดเพราะข้างหน้ามีพระอีก3รูปหยุดอยู่ข้างหน้าท่านบอกให้รอก่อนค่อยไปพร้อมกัน ยาวหน่อยเพราะฝันรวดเดียวไม่มีโฆษณา

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ถ้ามีเวลาก็ไปเที่ยววัดหนองโพที่ีตาคลี

3. มงคล พิมพา

มงคล พิมพา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่แนะนำครับท่านอาจารย์ เห็นทีคราวนี้ผมคงมีหลวงพ่อเดิมเป็นอาจารย์อีกองค์
    ส่วนมากเวลาผมฝันเห็นสิ่งที่เป็นมงคล มักจะเป็นพระภิกษุบ้าง ช้างมาเป็นโขลงก็มี
    พยานาคก็มา ถ้าช่วงไหนทำตัวเรียบร้อยหน่อยก็ฝันว่าตัวเองเป็นพระบ้างเณรบ้างก็มี
    ซึ่งย้อนนึกถึงทีไรก็ทำให้ใจเป็นสุขทุกทีครับ