เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นความรู้สึกส่วนบุคคล ควรใช้วิจารณญานให้ดีก่อนรับฟัง

ทุกครั้งที่ยินข่าวเรื่องป่วยมักจะอธิษฐานถึงพระและเทวดาทั้งหลายให้คุ้มครองรักษา จะมีความรู้สึกว่าหนักแน่นเหมือนมั่นใจ ไม่นานก็ได้ข่าวว่าเบาคลาย

แต่ครั้งนี้มีข่าวลือก็ทำเหมือนเดิม แต่ความรู้สึกไม่เหมือนเดิมคือ วูบโหวงหวั่นไหวละล้าละลัง เลยต้องเผื่อใจว่า "สิ่งนี้เป็นธรรมดาของโลกไม่มีใครหนีพ้น"

2. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินให้แล้ครับ2400.09 บาท
    07/12/59
    20:29น.

3. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ทิพย์ครับ คุณอาผม ไม่ได้เล่นเว็บพลังจิต

ขอจองพระบูชา หลวงปู่ทิม 1 องค์ครับ

จะรีบโอนเงินครับ

4. sa_nakorn

sa_nakorn เป็นที่รู้จักกันดี

คุณทิพย์ครับ
    วันนี้ 22.40 น ผมโอนเงินจำนวน 1000.08 บาท ให้เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

5. วินัยเอง

วินัยเอง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีครับพี่ทิพย์ ผมขอบูชา รูปเหมือนลอยองค์ หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ จ.ระยอง ด้วยนะครับ 1 องค์

6. pakatu

pakatu เป็นที่รู้จักกันดี

PAKATU ลำดับที่ 15 แจ้งโอนครับ
    ยอด 2,409 บาท วันที่ 9/12 เวลา 14:07 ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. เจินโจ้

เจินโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    วันนี้เวลา 11.57 น โอนเงิน 2,418 บาท ขอบคุณครับ

8. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งความคืบหน้า งานหล่อต้นแบบหลวงปู่ทิม

วันที่22 ธันวาคมนี้ ได้พระอาจารย์อภิสิทธิ์ มาเจิมบล็อคพิมพ์ และกดพิมพ์พระพุทธเมตตา
    ก็เลยจะเทหล่อต้นแบบหลวงปู่ฯไปด้วยเลย

มีการแก้ไขพิมพ์เล็กน้อย ให้มัจฉานุสามารถถอดพิมพ์จากฐานรูปหล่อได้ง่ายขึ้น และมีอักขระที่สังฆาฏิหลวงปู่ฯ

และจะบรรจุเม็ดกริ่งลูกอม ให้อยู่ในอุ้งมือของหลวงปู่ฯ สามารถเขย่าฟังเสียงได้ เม็ดกริ่งมีอักขระด้วย

ต้นทุนเท่าเดิม ถ้าปัจจัยเหลือเยอะ จะได้ทำถวายวัดระหารไร่ต่างหาก และใจยังอยากคุ้มต้นทุนเพื่อเอาไปเพิ่มเหรียญตอบแทนให้สมาชิกที่สั่งจอง

....................

9. numthip

พิธีบรรจุดวงพิชัยสงคราม(รุ่นที่15) พระไม้โพธิ์นิพพานปางห้ามสมุทร วัดโพธิผักไห่ ในส่วนของคณะทำงานกองทุนหลวงปู่ปาน โสนันโท ได้รับผิดชอบในส่วนของเครื่องบรรจุ และ พิธีการ ในงานได้รับความเมตตาจากพระเดชพระคุณพระพรหมเวที เจ้าคณะภาค ๑๕ วัดพระปฐมเจดีย์ราชวรมหาวิหาร เป็นประธาน ในพิธี

(แอบเห็นพี่ธวัชชัยด้วย... ผมไม่ได้ลางานเลยอดเข้าร่วมพิธีฯ)

(บันทึกพระครูอภิสิทธิ์)

ตำราพิธีจริง แต่ละครั้งจะทำจะใช้เวลา 5 วัน ค่าใช้จ่ายสูงมาก
    ตอนหลังนี้ รุ่นที่ 2-15 ตัดเวลา ทำพิธีเหลือ ราว 36 ชั่วโมง คือ
    24 ชม ต่อกัน แล้วกับอีก 1 วัน ค่าจัดทำพิธีแต่ละครั้งก็ตกครั้งละ แสนกว่าบาท
    สำหรับรุ่นแรกนั้น ทำพิเศษ ยึดตำราเดิม เป็นหลักปฐม
    ใช้เวลาทำพิธีติดต่อกัน 3 วัน 3 คืน ทรหดกันมาก
    ทำละเอียดทุกขั้นตอน ค่าทำพิธีเกือบ 500,000 บาท
    ของประธานในพิธีนั้นก็ชื่อ พลโทประยุทธ์ จันทร์โอชา (ยศในขณะนั้น)

ในรุ่นที่ 13 ได้ทำถวาย พระธรรมปริยัติเวที (สมณศักดิ์ในขณะนั้น)
    เจ้าอาวาสวัดพระปฐมเจดีย์ราชวรมหาวิหาร พระอารามหลวง เจ้าคณะภาคที่ 15
    หลังจากนั้น ไม่กี่เดือน เหล่าลูกศิษย์ก็ได้ร่วมปลื้มข่าวมงคล
    ที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อ ได้รับพระมหากรุณาโปรดเกล้าฯ เลื่อนสมณศักดิ์เป็นที่
    พระพรหมเวที เจ้าคณะชั้นรองสมเด็จ
    นับว่า เป็นที่ปีติกันมาก
    ซึ่งครั้งนี้ พระเดชพระคุณหลวงพ่อ ท่านเจ้าประคุณ พระพรหมเวที ก็ได้เมตตา
    รับเป็นประธานดับเทียนชัย พระพิไชยสงคราม รุ่นที่ 15 นี้
    จึงนับว่าเป็นมงคลอย่างยิ่ง

ในรุ่นที่ 14 ที่ได้เป็นโอกาสมหามงคล ที่ได้ทำขึ้นทูลเกล้าฯ
    ถวายพระพิไชยสงคราม แด่ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี
    นับเป็นพระองค์ลำดับที่ ๕ ที่ได้มีโอกาสทำพระพิไชยสงครามขึ้นทูลเกล้าฯถวาย
    ........................
    ในครั้งนั้น คณะโยมจากที่อื่นและช่อง 7 มาขอบันทึกภาพเหตุการณ์เอาไว้
    พอมาคราวนี้ ก็เลยชวนพวกเพื่อนมาร่วมสร้างองค์พระพิไชยสงครามด้วย
    และก็ได้สอบถามข้อมูล เรื่องราวรายละเอียดของงานไป
    การสร้างพระพิไชย รุ่นที่ 14 และ 15 นี้ ก็เพื่อหาทุนในการสร้าง
    อาคารเรียนให้เด็กเล็ก รร ประถม วัดโพธิ์ผักไห่ มูลค่า 16.5 ล้าน บาท
    (แต่เดิมแบบ คิด 15 ล้านบาท แต่สร้างห้องน้ำเพิ่มเติมและตกแต่งจึงเพิ่มขึ้น)
    ซึ่งก็ได้รับความช่วยเหลือไปบ้างแล้ว

ยังคงเหลือหนี้ค่าก่อสร้างอีก 2 ล้านบาท ที่ยังต้องรอหาเงินทุนมาใช้หนี้เขาอยู่
    ดังนั้น กล่าวได้เลยว่า การสร้างพระพิไชยสงครามทุกรุ่นนั้น
    ล้วนเป็นค่าการศึกษาของพวกนักเรียนทั้งนั้น
    คงมีเป็นการสร้างศาสนวัตถุเพียงบางส่วน (ศาลาการเปรียญ ๑ หลังกับบูรณโบสถ์)

10. numthip

คุณBEE15

วันที่22 ธันวาคมนี้ ผมจะปั๊มพระฯ ถ้าคุณบีฝากเทพไว้ให้ผมเพื่อบรรจุอุดผง ก็จะเป็นช่วงนี้ แต่ผมเป็นคนขี้ลืม ควรที่จะดักเตือนผมด้วยนะครับ น่าจะมีเบอร์ผมแล้ว ให้ใครหรือใครส่งข้อความมาเตือนผมนะครับ

ดวงเทพฤกษ์ราชันย์
    วันพฤหัสบดีที่ 22 ธันวาคม 2559 ปฐมฤกษ์ เวลา 16.37 - 16.44 น กดพิมพ์พระ
    เวลา 17.09 น เป็นอันสุดฤกษ์
    ดิถี สิทธิโชค - กัมมะ จันทร์เสวยภูมิปาโลฤกษ์นักษัตรที่ 13 ประกอบด้วยธงชัยฤกษ์
    ลัคนาสถิตราศีมิถุน ธาตุลม ในเทวีฤกษ์
    ในดวงจักรราศีเป็น ปทุมเกณฑ์
    แต่จะให้บริบูรณ์ให้ดูผูกเป็น สิบลัคนาดวงฤกษ์
    ดาว ๑ ลัคนา และ ตนุเศษ สถิตเทวีฤกษ์ในราศีมิถุน
    ดาว ๖ ในราศีกรกฎ ดาว ๓ ราศีสิงห์ ดาว ๐๙ ราศีกันย์
    ดาว ๒๘ คู่สมพลในราศีกุมภ์ ดาว ๕ เกษตรราศีมีน ดาว ๔ ๗ อยู่วินาศราศีพฤษภ ....พระครูอภิสิทธิ์ อภิญาโณ

11. numthip

พี่นิ่มไปเยี่ยมท่าน Mr.One stop service พล.ต.ท.ดร.สุวิระ ทรงเมตตา ที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติ
    ชอบฉายาท่านฯมาก

ไม่ได้ลางาน เลยทิ้งพี่นิ่มไปเยี่ยมท่านฯคนเดียว
    ถ้าได้ไป จะแซวฉายาท่านฯ
    พล.ต.ท.ดร.สุวีระ ทรงเมตตา รรท.(สบ10) ฉายา "นายพล วันสต๊อบเซอร์วิส"
    ที่ผ่านมา พล.ต.ท.ดร.สุวีระ จับกุมคดีสำคัญๆ จนเป็นที่ไว้วางใจของ ผบ.ตร.จึงตั้งให้เป็นหัวหน้าคณะทำงาน ในการปฏิรูป การให้บริการประชาชนในสถานีตำรวจทั่วประเทศ ให้เสร็จสิ้น ณ จุดเดียว ด้วยการจัดทีมบูรณาการ รับแจ้งความอย่างรวดเร็ว และดูแลบริการประชาชนอย่างญาติมิตร ทั้งออกตรวจสถานที่เกิดเหตุ และสามารถติดตามจับกุมคนร้ายได้อย่างโดนใจประชาชน สมกับเป็นตำรวจยุคใหม่ จึงเป็นที่มาของ ฉายา "นายพล วันสต๊อบเซอร์วิส"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2016
  12. numthip

มีเพื่อนสมาชิกให้ตรวจชะตาให้ ผมก็ไม่ได้ดูให้ใครมานานแล้ว เพราะเอาแต่ฝึกเรียนทายพื้นดวงอย่างเดียว

วิธีการเรียนที่ผมได้รับคือ จะเรียนมาอย่างไรก็ได้ ทายไปตามนั้น ทายผิดไม่เป็นไร แต่วิธีการอ่านดาวต้องถูกต้อง

เพราะคนสอน เรียนรู้มาหมดทุกวิชาแล้ว สามารถให้คำแนะนำได้ตามที่เราเคยเรียนมา
    และคนที่โดนดุมากที่สุดในห้องฯ คือผม ที่ทายถูกแต่วิธีอ่านผิด เลยหมดความมั่นใจไปเยอะ

คุณghostlinux ก็มาฝึกเรียนทีหลัง ยังไม่เคยโดน เพราะระวังตัวดีมาก

ก็จะกลับมาเขียนมาอ่านให้สมาชิก เผื่อพี่ศนิวารจะได้ลองทบทวนดูบ้าง จะได้ไม่เหงา

เจ้าชะตาเกิดวันจันทร์ ที่9 มกราคม 2527 เวลา 22.25
    ลัคนาราศีกันย์

ขอไม่ทายพื้นดวง เพราะถ้าทายแบบที่ผมเรียน จะยาวเป็นหน้ากระดาษA4 ไป3-4หน้า (ภาคบังคับ)
    ด้วยว่า หากทายพื้นดวงผิด ก็ไม่ต้องเสียเวลาไปทายจร และคำสอนที่ว่า "โหราศาสตร์ เป็นศาสตร์ปราณีตศิลป์ สุกเอาเผากินนั้นอย่าหวัง"

เลยจะข้ามไปทายหลังวันเกิดเลย พอเป็นตัวอย่างให้เพื่อนสมาชิกได้ตรวจสอบดูว่า วิธีการอ่านแบบนี้ มันพอจะใช้ได้ไหม กับดวงตัวเองนะครับ

การทายจร ผมทายตามอารมณ์ ซึ่งเป็นข้อเสีย บางทีก็หยิบชันษา บางทีก็หยิบชะตาจร บางทีก็ใช้มหาทักษา แต่วันนี้จะลองใช้ดาวเสวยอายุนะครับ

ตอนนี้อายุ(ทายหลังวันเกิด) 33ขวบเต็ม ดาว๔เสวยอายุ ๖แทรก
    ดาว๔เป็นเดชของคนเกิดวันจันทร์(๒) เริ่มเสวยอายุตั้งแต่อายุย่าง26เป็นต้นมา และจะเสวยยาวไป17ปี

วัยนี้จึงเป็นวัยของการสร้างเกียรติยศ ตำแหน่งหน้าที่ ชื่อเสียง และอิทธิพล
    แต่จะได้ดิบได้ดีขนาดไหน ก็ต้องดูจากจักรราศีด้วย ว่า๔เดิมในจักรนั้นเข้มแข็งเพียงไร (ขอเว้นไว้ก่อน)

ลักษณะของดาว๔ คือการสังคม การเจรจาติดต่อ การประสานงาน การปรับตัว เจ้าชะตาจึงจะสร้างชื่อเสียงเกียรติยศได้ ก็ต้องมาจากความสามารถเหล่านี้

เจ้าชะตาเกิดวันจันทร์(๒) ซึ่งเป็นดาวคู่มิตรกับดาวพุธ(๔) จึงจะได้รับความช่วยเหลือเป็นอันดีจากเพื่อนสนิทคนสนิทที่สามารถทุ่มเทหรือสละเวลาให้ได้ด้วยความเต็มใจ
    โดยเฉพาะปีนี้(หลังวันเกิด) ดาวศุกร์(๖)เป็นมูละ(ความเป็นหลักเป็นฐาน บ้าน ที่ดิน ทรัพย์ ของรัก-คนรัก รถยนต์) ของดาววัยพุธ(๔) และแถมเป็นดาวคู่ธาตุที่ให้สภาวะของความคงอยู่

เราอยากจะรู้เรื่องดีๆของปีหลังวันเกิดเจ้าชะตา เราก็ดูที่ศรีจร คืออังคาร(๓) หรืออายุเดิม อายุหมายถึงสุขภาพ จิตใจ ครรลองชีวิต ความเป็นอยู่ พอมาเป็นศรีจรแบบนี้ ก็ทายเลยว่า เป็นช่วงที่ดีของชีวิต เป็นช่วงสุขสมหวัง ได้สิ่งอันเป็นมงคล หรือโชคลาภของปี

แล้วก็มาดูดาววันเกิดจันทร์(๒) เป็นเดชจร หน้าที่การงานดี ได้รับการยอมรับจากบริวารที่ดี มีอำนาจการตัดสินใจเพิ่มขึ้น มีความสุขในการใช้ชีวิตอย่างเต็มที่ เพราะดาววันเกิดคือ๒ที่เป็นบริวารเดิม +กับดาวบริวารจร คือ๖ เป็นคู่สำราญ

เราอยากรู้เรื่องไม่ดีของปีหลังวันเกิดเจ้าชะตา เราก็ดูที่กาลีจร คือราหู(๘) หรืออุตสาหะเดิม อุตสาหะหมายถึงความขยันหมั่นเพียร หรือการงานก็ได้ พอมาเป็นกาลีจรแบบนี้ ก็ทายเลยว่า เป็นช่วงที่ต้องเหนื่อยยากกับหน้าที่การงานและความรับผิดชอบ หรือจะทายว่า เบื่อหน่ายกับความรับผิดชอบในหน้าที่การงานก็ได้ ลักษณะของราหูคือความเหลวไหล หลอกลวง ของผิดกฏหมาย ของมึนเมา ฯลฯ เจ้าชะตาจึงควรต้องระมัดระวังในการใช้ชีวิต ว่าอย่าประมาท อย่าสำราญจนเผลอเรอไปอยู่ในที่อโคจร หน้าที่การงานก็ควรระมัดระวังอย่าให้ผิดพลาดเผลอไผล อันจะทำให้เกิดความเสียหาย เพราะดาวราหู เมื่อ+กับดาวจันทร์วันเกิดแล้ว มันหมายถึงหนี้สิน หรือความเสียหายทางการเงินก็ได้

เราจะทายง่ายๆแบบนี้ให้คนอื่นก็พอใช้ได้เหมือนกัน โดยไม่ต้องมีเวลาเกิด แค่พอจะรู้ว่าเกิดก่อนสว่างหรือหลังสว่างเพื่อระบุวันเกิดให้ถูกต้องได้
    แต่ถ้าเรารู้เวลาเกิดแน่นอน สามารถผูกดวงได้แล้ว ก็เหลือบดูในจักรราศีซะหน่อยว่า ดวงนี้ีมีระดับความดีความร้ายแต่ละเรื่องอย่างไร

อย่างดวงนี้ ทายหลังวันเกิดว่าดาว๓เป็นศรี เดิมลอยอยู่ในภพการเงิน ก็ทายเลยว่าการเงินนั้นน่าจะดี แม้ว่าจะไม่มากมายอย่างที่หวังและไม่ต่อเนื่อง(ประ)ก็ตาม และดูดีๆ๓กุมกับดาว๗คู่ศัตรูด้วย ก็ทายว่าการเงินนั้นกว่าจะได้ก็ต่อสู้เสียน่าดู กับรายได้ขนาดใหม่ๆหรือก้อนใหญ่ แต่พอชนะแล้วเหลือเท่าที่เห็น(เหลือเท่าใด ดูคุณภาพของดาว๖เจ้าเรือน)

ส่วนปัญหา ก็ดูที่เจ้าเรือนอริ เดิมเป็นดาว๘ ที่ลอยในภพศุภะ ก็ทายว่าปัญหานั้นมาจากการขยับขยายหรือสร้างความก้าวหน้าให้แก่ตัว หรือครอบครัวเจ้าชะตา หรือให้ความสุขแก่ตัว ให้ตัวเองมีหน้ามีตา และมีความมั่นคงในสังคม ในหมู่พี่น้องเครือญาติก็ได้ ดูจากดาว๖เจ้าเรือนมาเป็นประในภพสหัชชะ

แต่ดูไปแล้ว พื้นดวงดาว๓กับดาว๖สลับเรือนกันอยู่ คงต้องใช้เวลาสักพักในช่วงปีเพื่อการแก้ปัญหา แล้วจึงจะสงบราบคาบ

ทีนี้ถ้าจะดูดาวจร เราก็อาจดูแค่ดาวตรีเทพก็ได้.... ว่างๆก็เขียนให้อ่านเล่นๆ อย่าถือสาคนแก่นะครับ

ขนาดไฟล์:
      82.9 KB
      เปิดดู:
      766
  13. numthip

คุณอนันตภพ ช่วยเช็คดูด้วยว่าได้รับกล่องพระฯหรือยังครับ จะได้ลบออกจากตาราง
    ขออภัยที่ล่าช้านานแสนนาน....

14. jumnien331

jumnien331 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ผมยังไม่ได้กล่องพระปิดตาฯ ครับ

15. numthip

เคยขอให้มีการอัพเดทตารางแล้ว แต่ไม่มีใครช่วยทำให้ผม เลยน่าจะยังมีตกค้างกันอยู่อีก
    ส่วนหนึ่งที่อัพเดทไม่ได้ เพราะไม่ได้รับการตอบกลับหรือยืนยันจากทางสมาชิกเลย

พอจะช่วยผมดึงตารางเก่ามาได้ไหมครับ ช่วยอัพเดทหน่อย เพราะผมจำไม่ได้ว่าเหลือตกค้างกี่ท่าน ท่านละกี่กล่อง

16. jumnien331

jumnien331 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ผมติดตามผ่านมือถือ ไม่ค่อยสะดวก
    ต้องขออภัยที่ไม่ได้แจ้ง

กล่องพระ จำนวน 100 กล่องครับ

22 มิถุนายน 2558
    เวลา 11.10 น. กทม.
    ช่วยทำนายดวงนี้หน่อยครับ
    ด้านสุขภาพในช่วง 1 ปี ข้างหน้า ครับ
    ขอบคุณครับ

17. numthip

พระปิดตา หรือพระพิมพ์รัศมีครับ
    ที่อยู่เดิมนะครับ
    ดวงหญิงหรือชายครับ

18. numthip

ลัคนาราศีสิงห์ วันจันทร์
    ตนุลัคน์คือ๑ ในเรือนเดช ของ๔ คู่การศึกษา เจ้าเรือนคือ๔ไปลอยในภพกัมมะ
    ทายว่าเจ้าชะตาจะประสบความสำเร็จทางการศึกษา มีสติปัญญาดี และเป็นผู้มีเสน่ห์มหานิยม ดูจาก๕เป็นอุจจ์ และ๑เป็นราชาโชคในเรือนเดช
    กุมกับดาว๓ ที่เป็นอายุ
    ดวงนี้เป็นดวงเด็ก ผมจะไม่ทายร้ายนะครับ ถ้าอ่านแล้วรู้สึกไม่ดี ต้องขออภัย

ผู้ที่เกิดวันจันทร์ ทางทักษาจะมีดาว๑เป็นกาลี เมื่อลัคนาอยู่เรือนกาลี จึงทำให้เจ้าชะตามีชีวิตแวดล้อมที่ไม่ดีนัก ไม่ได้ทายว่าเจ้าชะตาเป็นคนไม่ดี นะครับ แต่สภาวะแวดล้อมมันไม่ดี
    เร็วๆนี้ก็เห็นคนมีลัคนาอยู่เรือนกาลี เกิดมาในบ้านที่เป็นอู่ซ่อมรถ คือเลอะเทอะ แต่หัวดี ตอนนี้เป็นแพทย์ ทำงานเป็นบ้าเป็นหลังเลย...

ดวงนี้ดาว๒กุมลัคน์ คงน่าเอ็นดู เมื่อเกิด-วัยเด็ก บริวารแวดล้อมดีมาก
    ผู้ปกครองกังวลเรื่องสุขภาพ เพราะดาว๑กาลีกุมกับดาว๓ที่เป็นอายุ และคู่นี้เป็นคู่ศัตรูกัน
    ๑+๓ เป็นคู่ผ่าตัด แต่สมัยนี้การผ่าตัดเป็นเรื่องเล็ก สาวในออฟฟิตผมก็มีดาวคู่นี้ และหมดตังค์ไปกับศัลยกรรมไม่น้อยเลย
    เมื่อดาว๓เป็นอายุ ก็จะเป็นคนที่มีความคล่องตัวอยู่ เด็กคนนี้ถ้าวิ่งได้ คงจับตัวยาก

เกณฑ์ดาว๗ ถึงลัคนาและถึง๒ ผมเป็นห่วงมากกว่าลัคนาเรือนกาลีเสียอีก
    ถ้าเป็นคนโตก็จะทายว่าเมื่อเด็กร่างกายไม่แข็งแรง ขาดเสน่ห์ แต่ดวงเด็กจะไม่ทายแบบนั้น ยังพอแก้ได้

พื้นดวงเป็นแบบนี้ต้องระวังเรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุให้มาก
    1ขวบแรก ลัคนาอยู่เรือนกาลี แต่๗เป็นศรี ครอบครัวดี ดึงขึ้นมาได้
    ย่าง2ขวบ ๒เป็นกาลีกุมลัคน์ (ระยะนี้) ดาว๕เป็นศรีจร ๗เป็นเดช ผมก็ยังเชียร์ว่าเอาอยู่ ๔เป็นอายุจรเล็งกับ๗คู่สมพล
    ย่าง3ขวบ ๓เป็นกาลีกุมตนุลัคน์ (หลังวันเกิดปีหน้า ยาวไปถึง3ขวบเต็ม) ๗เป็นอายุจร โดน๔กาลีจรเล็ง

ถามถึงสุขภาพ จึงแนะนำให้ระมัดระวังให้มาก ทำประกันสุขภาพจะดีกับตัวเด็กเอง เลือกเอาแบบสะสมก็ดี พอเรียนจบก็มีทุนให้กับตัวเองได้ด้วย
    ดาว๙ เล็งดาวอายุ ผมยังทายดี แต่ก็เล็งดาวกาลีด้วย ทำให้เจ้าชะตาต้องพบเจอแต่เหตุการซ้ำๆอยู่เสมอ จึงควรแก้ให้เป็นเหตุการณ์ที่ดี
    ดาว๙ เป็นดาววิญญาณธาตุ ถ้าเชื่อเรื่องพวกนี้ ก็หมั่นพาไปทำบุญบ่อยๆนะครับ ให้ระวังที่สูง ความเร็ว ของมีคม เครื่องจักรไว้ให้มาก

8ขวบแรกจึงเป็นช่วงที่คนในครอบครัวจะดูแลเป็นพิเศษ
    ถัดจากนั้นเพิ่มระดับการดูแลใกล้ชิดเข้าไปอีก เพราะเป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อไปถึงอายุ17ขวบเต็ม
    ถัดจากนั้นจึงดูแลห่างๆได้ ถ้าเรียบร้อยดี พ้น25ขวบไปแล้วจะรุ่งมาก อาจจะได้ไปไกลถึงต่างประเทศ

ขนาดไฟล์:
      82.3 KB
      เปิดดู:
      70
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2016
  19. RainyWindy

RainyWindy เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    สวัสดีครับ ลำดับที่ 11 เมื่อวันที่ 16/12/2559 เวลา 19.37 น. ผมได้โอนเงินมัดจำพระบูชาหลวงปู่ทิม 2000.99 บาทครับ (ขออนุญาตจอง 2 องค์ครับ)

ขอบคุณมากๆครับ

20. knurack

knurack เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินครับ ลำดับที่ 2 ตามตาราง
    โอน 18/12/59 เวลา 19:54น. จำนวน 2,400.09 บาท

รบกวนพี่ทิพย์กรุณาดูดวงเรื่องการงานให้หน่อยครับ รับราชการอยู่ ช่วงปีสองปีนี้จะมีโอกาสได้โยกย้ายเลื่อนตำแหน่งสูงขึ้นบ้างไหมครับ เกิดวันจันทร์ 20 ธันวาคม 2519 เวลา 11.57น. ที่กทม.ครับ ขอบคุณมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้