น้องกุมาร@เข้าฝันแจ้งแหล่ง คตจอมปลวก รังใหญ่

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ubon2555, 27 กรกฎาคม 2017.

1. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    เป็นเรื่องราวเมื่อประมาณหลายปีก่อน ค่ะ ได้รับน้องกุมาร จากเพื่อนๆในเวบพลังจิตเรานี่แหละค่ะ เขาบอกจะไปอยู่เมืองนอกไม่มีเวลาดูแล ต้องการแจกขอค่าส่ง 400 บาท พอเราโอนค่าส่งให้ปรากฏเขาโอนเงินกลับมาให้ งง มาก ค่ะ และเขาก็ส่งน้องกุมารมาให้
    @@พอได้รับมาผ่านไปหลายเดือน ก็ปกติไม่มีอะไรค่ะ. มีอยู่คืนหนึ่ง นอนหลับและฝันเห็นเด็กไว้จุก ชี้บอกว่าตรงเนินดินสูงใหญ่ๆที่ที่ดินของเรามีของดี แม่ไปขุดเอานะ
    เนินดินตรงนั้นใหญ่มากค่ะ มีจอมปลวกใหญ่ซ้อนทับกันหลายสิบจอม หน้ากว้าง น่าจะประมาณเกือบๆ 8 -10 เมตร ได้ค่ะ
    ..ด้วยความอยากรู้เราเลยตั้งขันธ์ 8 ไปขออนุญาติ ขุดดูค่ะ พอขอเลยเสร็จลองเจาะจอมปลวกหลวงเข้าไปนิดเดียวภายใต้ดินที่ปกคลุมอยู่เป็นคต ทั้งรัง ต่อกันยาวเป็นเหมือนรังปลวกแผงใหญ่ๆต่อกันยาว เราก็ขุดเอามาแค่ประมาณกระติกน้ำ ไม่ได้ขุดมาเยอะค่ะ กลบดินคืนไว้เหมือนเดิมค่ะ
    … ที่แปลกดีก็คือ น้องกุมารรู้ได้ไง. ว่ามีอะไร อยู่ตรงไหน แล้วทำไมถึงอยากให้เราไปลองขุดดูค่ะ

2. bonuszaa118

bonuszaa118 Active Member

10 สิงหาคม 2017
    เรื่องแปลกๆมีเยอะค่ะ มันอาจพิสูจน์ได้ยากแต่เชื่อเถอะค่ะ ทุกอย่างล้วนมีอยู่จริงแม้มองไม่เห็นก็ตาม