น้ำตาน้องเพ็ญ สุนารี/ฝน

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 13 มิถุนายน 2012.

1. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

ซื้อเลย ๆ ๆ น้องไร เมืองไทยราคาถูกสุดอยู่ที่ 19,900 บาท เล่นแล้วก็มันส์ดีค่ะ แต่เมื่อยแขนหน่อยเวลาถือ..ส่วนใหญ่จะนอนตะแคงเล่นบนเตียงนอนค่ะ แหะ ๆ ๆ
    ที่โน่น ราคาถูกกว่าไหมคะ

2. pporjai

น้ำตาน้องเพ็ญ_สุนารี/ฝน
    D.ใจ หาย เมื่อวันลาจาก
    น้ำตาไหลพราก วันเพ็ญจากพี่ ไป
    หนุ่มเมืองชล และสาว มหาชัย
    ต่างยืน ร้อง ไห้ รถไฟแล่นไปลับตา
    ลา แล้ว น้องเพ็ญลาก่อน
    ไม่มีบุญย้อน ขอลาไปก่อนลับลา
    พ่อแม่น้อง เขาจองเจ้าบ่าววิวาห์
    เพ็ญ เจียน บ้า เพราะว่า ไม่รักเขา เลย
    ประเพณี คลุมถุงชนให้คนปวดร้าว
    เจ้าบ่าวเจ้าสาว คงไม่มี สุขเลย
    มันหมดสมัย บังคับใจกันเอย
    พิ โธ่ เอ๋ย เพ็ญจำต้อง ฝืน ทน
    วัน ไหน ทะเลมีคลื่น เหมือนเสียงสะอื้น
    ของคนรักจาก เมืองชล
    หนุ่มท่าฉลอม เขาได้แค่เพียงกายตน
    ใจ เพ็ญหมองหม่น คิดถึงคน เมืองชลทุกวัน
    วัน ไหน ทะเลมี คลื่น เหมือนเสียงสะอื้น
    ของคนรักจาก เมืองชล
    หนุ่มท่าฉลอม เขาได้แค่เพียงกายตน
    ใจเพ็ญ หมองหม่น คิดถึงคน เมืองชลทุกวัน

[MUSIC]http://palungjit.org/attachmen...7&d=1338317293

[/MUSIC]
    http://palungjit.org/attachmen...7&d=1338317293

3. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

"ใจหาย" คำนี้ทำให้ใจผมเต้นตุ้มๆๆ ต่อมๆ กับน้ำเสียงจริงๆครับพี่ใจ
    เพลงนี้ยังไม่เคยฟังครับ น่าจะเป็นเพลงเก่า, มอบดอกไม้เป็นกำลังใจให้พี่นะครับ :cool:

4. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    ไม่เคยผิดหวังสักครั้งเมื่อได้ฟังเสียงพี่ใจ เพราะมากครับพี่ใจเป็นกำลังใจให้นะครับ

5. pporjai

(k) ใจหาย เลยเหรอคะน้องสันต์ คงสงสารน้องเพ็ญใช่ไหมคะ อินอีกแล้วค่ะ พี่ใจอิน..มาก ใช่ไหมคะ

6. pporjai

(k):cool:
    (k):cool: ช่วงนี้พี่ใจลงเพลงถี่นิดนึง.. ส่วนใหญ่เป็นเพลงที่พี่ใจชอบนะคะ...ขอบคุณที่น้องแอร์แวะมาฟังค่ะ