น้ำตาฟ้า - อรวี/สามโทน

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 26 พฤศจิกายน 2012.

1. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำตาฟ้า
    อรวี/สามโทน

เขาบอกว่าฟ้า ร้องไห้ออกมาเป็นน้ำฝน อยากรู้นักฟ้าที่เบื้องบน ต้องมาร้องไห้เพราะใคร
    หรือฟ้าสงสาร คนอย่างฉันถูกหลอกเรื่อยไป ถูกเขาลวงเขาล้วงหัวใจ เอาไปต้มยำทำแกง

ฝนฟ้ากระหน่ำ เสียงฟ้าคำรามดูน่ากลัว น้ำตาฟ้าหลั่งมารดตัว รดหัวใจฉันจนชา
    ฉันคงผิดหวัง มีเคราะห์กรรมไร้วาสนา เขาเลยไม่รักไม่ยอมพูดจา หลอกลวงให้ฉันต้องตรม

ฉันมันคนซื่อ ไม่เคยฝึกปรือ ในเรื่องความรัก
    เพิ่งเคยได้รู้ เพิ่งเคยได้ลอง เพิ่งเคยรู้จัก
    สุดท้ายต้องมาอกหัก ไม่รู้จะดามยังไง

เขาบอกว่าฟ้า ร้องไห้ออกมาให้ฉัน ฟ้าสงสารและคงผิดหวัง ที่ชักนำให้ฉันพบเธอ
    น้ำตาที่ไหล จากความตั้งใจไม่ได้พลั้งเผลอ ชาตินี้เข็ดแล้วนะเออ ไม่อยากเจอหน้าเธออีกเลย
    ฉันมันคนซื่อ ไม่เคยฝึกปรือ ในเรื่องความรัก
    เพิ่งเคยได้รู้ เพิ่งเคยได้ลอง เพิ่งเคยรู้จัก
    สุดท้ายต้องมาอกหัก ไม่รู้จะดามยังไง

เขาบอกว่าฟ้า ร้องไห้ออกมาให้ฉัน ฟ้าสงสารและคงผิดหวัง ที่ชักนำให้ฉันพบเธอ
    น้ำตาที่ไหล จากความตั้งใจไม่ได้พลั้งเผลอ ชาตินี้เข็ดแล้วนะเออ ไม่อยากเจอหน้าเธออีกเลย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2370182/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    วันนี้ผมได้ตัดได้ไง ฉับๆๆๆๆ ขาดสองท่อน
    เสียงดนตรีเพราะจัง เสียงนักร้องก็เศร้าๆ เข้ากับดนตรีมากๆ เสียงสูงๆ นะครับ
    ไพเราะมากนะครับ
    ผมร้องเพลงนี้ไว้เหมือนกันนะครับ แต่เป็นน้ำตาเทวดานะครับ 555
    ผมฟังตัวเองร้องแล้วไม่ค่อยดี ก็เลยเก็บไว้ฟังคนเดียว อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2012
  3. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    แอบแวะมาให้กำลังใจพี่ใจครับ
    เพราะมาก เข้ากับบรรยากาศที่เพิ่งผ่านพายุเข้ามาเมื่อวานครับ

4. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    นี่อีตาเทวดาตกถังขยะ ที่ได้ตัดน่ะ
    เพราะพี่รัตน์มัวแต่ตอบเมลเพลินไปหน่อย
    ถ้าไม่มัวแต่ตอบเมลระวังจะได้ตัด อิอิ

อ้าวคุณป้าจิตตกวันนี้นึกไงล่ะเนี่ย
    แต่ว่าเศร้าเหลือเกินนะเพลงเนี้ย
    อย่าเศร้าน่าที่ร๊ากกกกกกกกกกกกกกก
    มัวแต่แซวลืมชมเลย เศร้าแบบ
    หวานหวานจ้าาาาาาาาาาาา

5. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

โถ...ถูกเขาควักหัวใจไปต้มยำทำแกงซะแล้ว เสียงชัดแจ๋ว ใสเหมือนแก้ว เจือและเครือปนเศร้าอยูในตัว ยังไงก็เอาความเศร้าลอยลงแม่คงคานะพี่....

6. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    พรุ่งนี้ลอยกระทงแล้วพี่ใจ
    วันนี้เลยมาให้กำลังใจพี่ใจ่ใจ๋ครับ
    พรุ่งนี้จะลอยเผื่อพี่ใจนะ.....
    เพลงนี้แอบเห็นน้ำตานักร้องด้วย
    แต่...เอ..ไม่ใช่นี่.นา. น้ำตาอะไรกระเด็นออกมาจากปาก
    555 นักร้องใส่อารมณ์มากไปหน่อย
    สรุปว่าเพราะมากจ้าพี่ใจจ๋า..........

7. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้าพี่พอใจ....

เวลาที่เศร้าเดินตากฝนแล้วร้องให้ สุดยอดเลยจ้า
    เพราะร้องไปก็ไม่มีใครเห็นน้ำตาจ้า ใช้บ่อยจ้าวิธีนี้ อิอิ

8. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    มาเป็นกำลังใจให้พี่ค่ะ

9. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    ว้าว ว้าว!! เป็นน้ำตาฟ้าที่หวานมากครับพี่ใจ....ช่วงนี้พี่ใจห่างหายจากห้องลูกทุ่งไปนะครับ..กลับมาแต่ละทีก้อไม่เคยทำให้ผิดหวังครับ ไพเราะเหมือนเช่นเคย ^_^/

10. maynie

maynie เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    เวอร์ชั่นไหนเหรอคะ ดนตรีเพราะจังเลย
    คนร้องก็ร้องได้น่าฟัง ชอบเพลงนี้ค่ะเสียงขลุ่ยบาดจิตมาก