น้ำตามดแดง เวอร์ชั่นลุงนนท์ครับ ฮาฮาฮา ช่างทำไปได้นะคนแก่

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย จิว แป๊ะ ทง, 1 พฤศจิกายน 2007.

1. จิว แป๊ะ ทง

จิว แป๊ะ ทง เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2007

เอาหน่า

นึกว่าฟังกันแบบขำๆ นะครับ

น้ำตามดแดง

ไฟล์ที่แนบมา:

2. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ทามไปได้ดีด้วยดิ

เพลงเพราะเรยอะลุงงงงงงง

เพลงเศร้าๆด้วยจิ ลุงชอบฟังเเนวเดียวกะกายเเร้วก็ ชอบเเนวเศร้าๆๆเเบบกายด้วยดิ เหอๆๆ

โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ทุกข์ใจคั๊กเเน๋ คำเเพงบ่เเล ว่าไผคือตายคือฮัว อิอิ กรี๊ดดด.

เเล้วลุงๆๆคับ ไท่ นั่งป้อนไข่นวยย นี่ มันเเปลว่าไงฮะ กายฟังเเระ นั่ง งง นั่งยิ้มด้วยย คิดโน่นคือนี่ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2007
  3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    แม้เสียงออกจะไพเราะไม่ธรรมดาครับ ต้องแวะมาฟังครับชอบเพลงนี้ครับ

จ่าหลอย เฮนรี่ ต้องหลบนะครับ

4. skygecht

ต้องหลบเเน่นอนคับ พี่เฮียปอ ตำลึง เพราะว่า รถสิบล้อวิ่งดิ่งมาเเร้ววววอะ อิอิ เอ๊า หลบบบบ จาฮาไหม๊ฟระ มุขนี้ อิอิ

5. ดอกบัวตูมเน่า

ดอกบัวตูมเน่า เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    ชอบอ่ะครับผม เหอะๆ

6. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    กรี๊ดดดดดด...ชอบอ่ะเพลงนี้
    ขออีกค่ะ...อยากฟังรักแท้ในคืนหลอกลวง. กับ เพลงหัวใจมักง่าย..มีใครร้องไว้แล้วบ้างคะ

7. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

8. Walk

Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    เพราะดีค่ะๆ ชอบๆๆ

นั่งกินไข่รึเปล่าค่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ว่าแต่พี่กายคิดอะไรหรอคะ - -?

9. นีโม่

นีโม่ Active Member

15 มิถุนายน 2007
    อุ๊ย อุ๊ย อุ๊ย ขำพี่กายกับพี่วอล์ค หนูไม่ต่อดีกว่า เด๋วบานปลาย

10. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังคุณลุงร้องเพลงคะ
    ตกลงเป็นเพลงลูกทุ่งหรือลูกกรุงกันคะ

(bb-flower ​

11. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    หูยยยยยยยยยยยยยย
    ขำตรงไหนคะลุง เพราะดีอ่ะค่ะ
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดด ลุงมาแนวใหม่ อิอิ

12. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

กะจะมาขำเลยนะคะเนี่ย คุณลุง

13. jasminine

คุณลุง เปี๊ยนไป๋........

อิอิ คุณลุงคะ เพราะจริงเด้อค๊า

เอกลักษณ์ในเสียงและวิธีร้อง

ฟังยังไงก็เพราะ ซู๊ดหยอดค่ะ

14. จิว แป๊ะ ทง

จิว แป๊ะ ทง เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2007
    นู๋กายครับ... ขอบคุณที่ชมลุง ลุงหนะ ชอบฟังเพลงทุกแนวแหละครับ ลิเก หมอลำ โอเปร่า แจ็ส บลู คันทรี่ ร็อค เฮฟวี่เมท่อล พอพ แร็พ ฮิพฮ็อพ ลูกทุ่ง ลูกกรุง สตริง และเพลงของทุกๆชาติ (อินตะระเดียนี่ยิ่งชอบ) แต่ให้ร้องเอง เสียงลุงคงพอกล้อมแกล้มได้แค่เพลงลูกกรุงเก่าๆ บางครั้งอยากร้องเปลี่ยนแนวมั้ง ถึงเสียงเราจะไม่เข้ากับเพลงเขาเลย แต่เราก็มีความสุขที่ได้ร้อง จริงไหมครับ 5555

เฮียปอครับ.... ขอบคุณมาก ที่แวะเข้ามาให้กำลังใจคนแก่อย่างผม เห็นเฮียปอเข้ามาห้องคาราโอเกะบ่อยๆ ไม่คิดร้องเพลงมาให้พวกเราได้ฟังกันบ้างหรือครับ ผมอยากฟังเพลงของไมค์ ภิรมณ์พรหนะครับ ช่วยร้องให้หน่อยได้ไหมเอ่ย

คุณ hamberker ครับ... ชอบหรือครับ ผมก็ชอบเพลงคุณ hamberker ร้องเหมือนกัน ตะกี้ยังไปฟังเพลงของคุณร้องตั้งสามสี่รอบ(เพลงฝรั่งแสนเศร้า)

คุณไรดิน่าครับ.... แฮะ แฮะ เพลงที่ขอมา ผมโยนให้นู๋กายเขารับไปร้องแล้วครับ ส่วนผม คงไม่ไหว เสียงผมห่างไกลกับเพลงเขาแทบมองหากันไม่เจอเลย 55555

คุณมาส (ไอดอลของผม)ครับ ผมไม่ได้แย่งเพลงนู๋กายเขาร้องหรอกครับ สมบัติผลัดกันชมครับ ฮาฮาฮา จริงไหมครับนู๋กาย ลุงหลานแบ่งๆกันใช้ เนาะ

ขอบคุณ คุณวอล์ค คุณนีโม่ มากๆครับบบบบบบบบบบ

คุณกบครับ... ขอขอบคุณมากที่เข้ามาฟัง เพลงนี้เป็นเพลงลูกทุ่งอีสานครับ ฮาฮา คุณกบฟังผมร้องเป็นลูกกรุงแน่เลย คิดว่าเป็นคัฟเวอร์นะครับ ลุงชรินทร์ นันทนาคร ยังร้องเพลง เหนื่อยไหมคนดี ของไมค์ ภิรมณ์พรเลย อิอิอิ

คุณปอ(มะลิ)ครับ.... ลุงไม่ได้เปี๊ยนไป๋หรอกครับ ยังเป็น คนหน้าเดีม ครับ ที่จริงอยากเปลี่ยนมั้งนะครับ อยากหน้าเด็กๆ ใสๆไร้เดียงสา 555 แต่คิดว่าคงเป็นไปไม่ได้แล้วชาตินี้ คงมีทางเดียวคือซื้อหน้ากากเด็กมาใส หรือไม่ก็ตัดหัวทิ้งไปเลย ฮาฮาฮา

ขอบคุณครับหนูเมษ์ที่เข้ามาฟังลุงร้องเพลง เห็นคุณคิม (นิสิต)วิ่งจ็อคกิ้งออกกำลังกายตอนเย็นๆ ช่วยดึงเขาเข้ามาฟังด้วยนะครับ

15. nisitt

nisitt เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006

มาแย้ว.!!..ล่ะลุง ไปวิ่งมาจริงๆ ลุงนี่อย่างกะหมอดูเลย..
    ยอดเลยครับลุง
    ร้องเพลงอะไรก็เป็นเอกลักษณ์ลุงนนท์ จากเพลงลูกทุ่งเหล้าขาว มาเป็นลูกทุ่งลุงจิว
    นี่ถ้าคิมหลับตานึกถึงว่าลุงจิว ใส่ชุดอุปปรากรงิ้วจีน ยืนร้องเพลงนี้ มือซ้ายลูบหนวดยาวๆ มือขวาถือจอกเหล้าขาว เดินส่ายบ่าเหมือนเปาบุ้นจิ้น คงตลกดี 555 ขำตัวคิมเองเหลือเกิน ฟังเพลงใครแล้วเก็บเอามานึกเป็นมโนภาพไปหมด...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2007
  16. jasminine

คุณลุง คอมพ์ ป่วย หายแล้วเหรอคะ

แฮ่ๆ

17. jasminine

หุหุหุ นึกภาพตาม หายง่วงเลยค่ะ
    แล้วถ้าน้องกายร้องเพลงนี้ล่ะคะ
    โอ้ว เห็นภาพๆๆ ตื่นเลยดิชั้น อิอิ

18. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เช้านี้มาฟังมาชื่นชมความสามารถของคุณลุงคะ

(b-smile) ​

19. skygecht

พี่ปอๆๆเพลงนี้อะเเนวกายเรยน่า..เเหมนะ มีท้า ท้าเข้าทางเราเรยย อิอิ

เเต่ร้องมะได้หรอก กร๊ากกกกกกกกกกกก ยอมเเพ้ลุงเรยย อิอิ

20. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    คุณพี่จิวคะ...ไรดิน่ามาทวงเพลงรักแท้ในคืนหลอกลวง กะ หัวใจมักง่ายค่ะ....นี่ก็เห็นน้องกายอยู่ความเห็นข้างบนไรดิน่าแระ....ฝากทวงให้ด้วยค่ะ....อิอิอิ