บทสวดคาถาพระยาธรรมมิคฆะราช

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย กริชสีทอง, 25 มกราคม 2010.

1. กริชสีทอง

กริชสีทอง สมาชิก

22 พฤศจิกายน 2009
    เป็นบทสวดแก้กรรมนะครับโดยสวดพระคาถาปลุกธาตุ ของหลวงพ่อจำเนียร วัดถ่ำเสือ จ.กระบี่ แล้วตามด้วย พระคาถาชัยมงคล ต่อด้วยอิติปิโส 108 เมือจบถึงจะสวดพระคาถาพระยาธรรมมิคฆะราชครับบทสวดมีดังต่อไปนี้ครับ
    พระยาธรรมมิคฆะราช พระศรีอริยะเมตไตรยโย สัจจะอาริยะเมตไตรยธรรม อันประเสริฐ รอบสารทิศทั้งแปด ทิศเบื้องต่ำ ทิศเบื้องบน จงรับเอาพร อันประเสริฐเทอญ เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา สัพเพ สัตตา สุขิตา โหนตุ จงอยู่ดี ทุกตน ทุกตัว ก็ข้าเทอญ สัพเพ สัตตา อเวลา โหนตุ อย่าได้มีเวร แก่กันและกันเลย สัพเพสัตตา อันว่าสัตว์ทั้งหลาย กูได้ให้พรแก่สู่ท่านทั้งหลาย สูท่านทั้งหลาย จงออกไปนอก ขอบเขตจักรวาลโน้นเทอญ อาโห นิมิ ทุกโข อัปปโล อัพพยาธิ จิตโต พะระหะนามิ พ่อแม่ มารดาบิดา อุปัชฌาย์ ครูบาอาจารย์ ญาติพี่น้อง ที่ได้มาเกิดร่วมท้องพ่อแม่เดียวกัน กูได้ให้พรแก่สูท่านทั้งหลาย สูท่านทั้งหลายอย่าได้มาจองกรรม จองเวร แก่กูเลย อมสาสี ชนะพุทธาโย อมสาสี โมพุทธ โมนะ เจ้าป่าเจ้าดง เจ้าอยู่นี้หนีแล้วหรือยัง สัจกัจจัง โลกวิฑู นะปิดตา โมกรุณา ทายินดี ยะเห็นหรือตัวข้า อุอู หรือชนทั้งหลาย พิชชะหลงใหล พิชชะไหนแนบเนื้อใจจิต คิดถึงตัว ถึงวัน เมตตา กรุณา ก็ข้าเทอญ กะมะธุ อุกาสะ นะหะนะมะ อะอุมิ มนิเทวา มนิเมฆลา โสติ สาธุ สาธุ ข้าพเจ้า ขอกราบไหว้บูชา ซึ่ง พระพุทโธ พระธรรมโม พระสังโฆ มาเป็นที่พึ่งที่ระลึก ของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ประสบความประมาทพลาดพลั้งทั้งต่อหน้าและลับหลังซึ่งพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ธาตุทั้ง ๔ พระเจ้า ๕ พระองค์ นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ กายกรรม วาจีกรรม มโนกรรม ได้ระลึกถึง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ธาตุทั้ง ๔ นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ อิติปิโส ภควา ตนนี้หากแม่น พระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระสังฆเจ้า จงเป็นแสง แปลงเป็นกำแพงเพ็ชรเจ็ดชั้น มาล้อมตัวข้า อะนะอุตติ นะตันตัน สะหะเพิก พระเจ้าองค์การ พระศรีสรรเพ็ชร เสด็จลงมาพากูปราบ ผาปแพ้แล้วมีชัย ไตยภูวนาทราชา พระกกุสันโธ พระโกนาคมโณ พระกัสโป พระโคตโม พระศรีอาริยะเมตไตรยโย หน่อพรมโพธิสัตย์โต พุทโธสัวหะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2010
  2. ::เจ้าจุก::

::เจ้าจุก:: เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    อยากได้อยู่....ขอบคุณมากค่ะ

3. เพชราวลัย

เพชราวลัย Active Member

หามานานมากค่ะ เพิ่งจะได้วันนี้เอง ขอบคุณมากนะคะ