บันทึกของพระคุณลุงคนเชียงใหม่ถึงหลานๆ เรื่องภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ลุงคนเชียงใหม่, 21 ตุลาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ต้นที่500

ต้นที่500 สมาชิก

8 มิถุนายน 2014

หุหุ ลองไปดูกระทู้หน้าหลังๆดิ นั่นก็เน้นสงครามนิวเคลียร์ เลิกกันไปหมดแล้ว
    คำทำนาย 7 7 49 อะไรนั่นคิดว่าจะเกิดปี2007-2008 ใช่มั้ย

2. vissarut

vissarut เป็นที่รู้จักกันดี

ระเบิดนิวเคลีย์หัวรบขนาด 1 เมกกะตัน รัศมีลูกไฟทำลาบเผาไหม้20-30กม.แรงกระแทกอัดอากาศขยาบไปอีก 10กม.รวม40 กม.ระยะปลอดภัยสี่สิบกิโลเมตรขึ้นไปไม่รวมถึงกำมันตรังสีอันนั้นแล้วแต่ทิศทางลม

3. vissarut

ไม่ได้เชื่อตามนั้นทั้งหมดดูสถานะการณ์ปัจจุบันเป็นหลัก

4. vissarut

ไม่เกิดในช่วงชีวิติเราก็ดี

5. ต้นที่500

[​IMG][​IMG]

เนี่ยของผู้ดูแลคนเก่า แกเตรียมนี่นั่น จัดประชุมกันเป็นปีๆ คิดว่าจะมีสงครามนิวเคลียร์ปี2007-2008ตามคำทำนายประเภทนั่งทางใน คุณท่านเลิกไปนานแล้ว

ถ้าจะเตรียมรับนิวเคลียร์ไม่ต้องให้ใครมานั่งทางในบอกหรอก เราๆท่านๆวิเคราะห์กันเอาเองก็ได้ เดี๋ยวนี้ข่าวเร็วจะตาย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      53.8 KB
      เปิดดู:
      601
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2014
  6. ต้นที่500

เอาล่ะผู้รับชมทั้งหลาย ผมก็หวังว่าจะได้เบาะแสหรือมีคนโต้แย้งแทนลุงฯแกมั่ง ก็คงเดิมๆ ไม่มีอะไรในกอไผ่

ขอบอกอีกครั้งว่าเรื่องลุงฯมันเป็นเรื่องโกหก ไอดีลุงฯมันเข้ามาตลอดแหละ มาแก้โน่นแก้นี่ ลบนี่ลบนั่น มีประวัติให้ตรวจเช็คอยู่ ล่าสุดก็เข้ามาอาทิตย์ก่อนวันที่29

คนที่คิดว่าไม่ถูกต้อง ขอให้ร้องเรียนไป จะให้ตรวจเช็คไอพีหรือจะทำอะไรก็ว่าไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2014
  7. DNA1126

DNA1126 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมก็ภูมิใจแน่นอน ที่จะมีคนตอบโต้พวกคุณบ้าง ที่เข้ามาป่วน ผมก็เป็นคนธรรมดา ใจไม่เย็นพอเหมือนกัน

8. DNA1126

กล่าวได้ถูกต้องแล้วครับ

9. ต้นที่500

งั้นคุณคงทะนงตัวผิดแล้วกระมัง ใครป่วนคุณครับ คุณมันแค่ตัวประกอบที่ผ่านเข้ามา ไปอ่านดูย้อนหลังว่าเขาพูดโต้พูดแย้งใคร

โพสส์ของลุงฯเจ้าของกระทู้คุณยังอ่านไม่ละเอียดเลย ไอดีลุงฯแกไม่ได้บอกว่าแกจะไม่เข้ามาอีก แกบอกว่าแกจะไม่โพสส์ในชื่อนี้อีก คุณก็เอาไปตั้งเป็นกระทู้นั่งทางในพิสูจน์

แต่ว่าไปเหมือนกันอย่างนึงกับลุง ที่คุณเข้ามาลบโพสส์น่ะ ที่ให้เกรด3ตัวเอง เกรด4ลุง โพสส์ที่บอกว่าพระอริยะเจ้าจะต้องรู้จักคุณขอให้ไปถามได้ ลบจนเหมือนตัวเป็นนางเอกโดนกระทำ

ปล.จะว่าไปพวกผู้วิเศษต่างๆก็ลงเอยแบบนี้เกือบทุกคนล่ะครับ ตอนแรกก็มาดดีทรงศีล พอโดนซักหนักๆตอบไม่ได้ก็เริ่มออกอาการ หนักๆเข้าก็ด่าหยาบๆคายๆ สาปแช่งต่างๆ ผมพบเห็นมานับไม่ถ้วนแล้ว

10. ต้นที่500

อันนี้ที่คุณDNA1126ลบทิ้งไป ผมขอเอาขึ้นมาใหม่แล้วกันนะครับ พระอริยะเจ้าต้องรู้จักคุณ ให้ไปถามได้ สุดยอดเลยครับท่านผู้วิเศษ

..ผู้ใดละเมิดปล.2 มีโทษเป็นบาปมาก และถ้าต้องการสาปแช่งกล่าวร้าย พูดกระทบกระเทียบให้ช้ำใจเพื่อนๆคนใดในเวปนี้ อย่าทำ อย่าทำ ถ้าอยากทำ... กรุณาสาปแช่งแรงๆที่ข้าพเจ้าเวลา เที่ยงคืนตรงของวันนี้
    เพราะ ณ.เวลานั้นมีสถานะเป็นกระจก ???

เครดิตไม่มีจะอธิบายความแต่ว่าท่านพิสูจน์ได้ด้วย ปล.พิเศษ
    ปล.พิเศษ ผู้ใดสงสัยว่าวิทยุเก่าๆมันจะใช้งานได้จริงหรือไม่ ผู้ครอบครองวิทยุนี้มันมีกำลังกี่แอมป์(ถ้าให้เทียบพระอรหันต์ มีประมาณ 4000 แอมป์) ท่านจงถามพระอริยะเจ้าที่นับถือและเป็นผู้ทรงฌาญสมาบัติ ถามท่านเถิดว่า DNA1126 มีประจุไฟฟ้าในแบตเตอรี่กี่แอมป์ แล้วชาตินี้ประจุนั้นจักสลายตัวเสื่อมถอยหายไปหรือไม่ ถาม 2 ข้อนี้ก็พอครับ

11. DNA1126

มันเป็นสิทธิของผม มันเรื่องของสมาธิของผม. มันจะเกรด 3 เกรด 4 มันเป็นสมาธิของผม ผมโพสเอง ผมก็ลบได้ ..มันเดือดร้อนใจคุณตรงไหน..
    แล้วเรื่องด่าสาปแช่งนั่น มันตรงไหนกัน ผมแช่งคุณหรือ? คุณสมัครเข้ามา ID ก็ยังใหม่ๆ ผมยังไม่รู้เลยว่าคุณมาจากร่างไหนที่แยกออกมา และถึงแม้ผมเป็นแค่ตัวประกอบในกระทู้นี้ แต่ตัวประกอบอย่างผมก็พยายามทำให้กระทู้ได้มีสาระในอรรถ ในธรรม มีคำทำนายที่พอจะหามาบอกกกล่าวแก่กัน ส่วนใครจะเชื่อหรือไม่เค้ามีปัญญาพิจารณากัน ...

....................................................................

ผมดีใจทุกครั้งที่เปิดเข้ามาเห็นโพสเพื่อนๆ เข้ามาแบ่งปันเรื่องราวต่างๆ ไม่มีการถกเถียงกัน พูดจาเข้าใจกัน แนวเดียวกัน ผมก้าวข้ามคำทำนายของคุณลุงไปนานแล้ว เพราะเหตุปัจจัยมันเปลี่ยนแปลงไป แม้เค้าหรือใคร จะเข้ามาแก้ไขบทควมใดๆผมก็ไม่ติดใจอะไรเลย เค้ารู้เห็นตามนั้นแต่เพราะเหตุปัจจัยมันเปลี่ยนแปลงไป เหตุการณ์จึงสุดจะคาดการณ์ จึงเน้นอยู่กับปัจจุบันนี้ เหตุการณ์ปัจจุบันนี้ คำทำนายของผมก็อาจวืดได้ ถ้าเหตุปัจจัยของเหตุการณ์มันเปลี่ยนแปลง ด้วยกฏธรรมชาติ ที่ยากต่อการจะหยั่งรู้ด้วยอุปกรณ์ใดๆในโลก ส่วนใครที่ร้อนใจอยากแจ้งแอดมินให้ลบกระทู้ ให้เช็คไอดี ก็เชิญ แต่ผมเป็นหนึ่งคนที่ยังต้องการเห็นกระทู้นี้อยู่อีกต่อไปตราบนานเท่านาน

12. DNA1126

ผมกล่าวตามความเป็นจริง ผมจะวิเศษวิโสหรือไม่ หรือมีประจุไฟฟ้าในแบตเตอรี่กี่แอมป์ กี่โวลท์ คุณก็ไปถามพระอริยะเจ้าที่นับถือและเป็นผู้ทรงฌาญสมาบัติ เอาเถอะ ผมเกริ่นไว้ให้แล้วนี่ ไปถามหาเอา / ขอร้องละพ่อคุณร่างแยกทั้งหลาย อย่ารบกวนกระทู้นี้เลย ให้อยู่อย่างสงบสุขกันเถอะ

13. ต้นที่500

จริงหรือครับ ก้าวข้ามไปแล้ว หุหุ แล้วใครไปเจ้ากี้เจ้าการตั้งกระทู้จะนั่งทางในล่ะครับ ตามนี้

"...ตามหลักฐานการล็อคอินเข้ามาของ ID คุณลุงคนเชียงใหม่ซึ่งคุณวิกรม หลานพระคุณลุง เป็นผู้นำมาเผยแพร่ ต่อสาธารณชน และกล่าวอำลาไปแล้วว่าจะไม่เข้ามาอีกเลย แต่หลักฐานชัดเจนว่ามีการล็อคอินเข้ามาเรื่อยๆ จึงต้องการทราบว่าเพื่อนสมาชิกต้องการให้เปิดวิทยุเอเอ็มโหมดถอยหลังฟังเรื่องจริงอิงนิทานหรือไม่ ???

ตัดยอดการสำรวจโพล เที่ยงคืนวันนี้ครับ"

14. ต้นที่500

แล้วจะPrintเอาไปให้พระอ่านดูครับ

อ้อ!ลืมไปที่คุณบอกให้ลองไปสาปแช่งคุณตอนเที่ยงคืนวันนั้น เพราะมันเป็นกระจก ลองแล้วนะ ไม่เห็นมีอะไรเลย เดี๋ยววันนี้ลองใหม่ ช่วยเปล่งพลังเยอะๆหน่อยนะ

15. DNA1126

ก็ร่างแยกของพวกคุณเข้ามาป่วน ผมเห็นตามความเป็นจริงของข้อมูลที่คุณอ้างถึงการแก้ไขบทความต่างๆ... คุณสงสัย(มากๆ) ผมก็จึงยื่นมือเข้าช่วย(คุณ)จะให้ความกระจ่าง แต่ถ้าจะบอกกันตรงๆไปเลย ก็ไม่สมควร จึงทำโพลขึ้นมา ทั้งนี้ผมก็ยึดตามกติกา ผลออกมาไม่ให้เปิดเผย ผมก็ปิดตามโพล คุณเข้าใจไหม

16. DNA1126

ไม่มีปัญหา จัดได้เลย ถ้าคุณไม่บอกผมก็ไม่รู้ว่าคุณแช่งผมนะเนี่ย ความจริงแช่งบ่อยๆมากๆ ไม่ต้องนำมาบอกมาโพทนาให้คนอื่นรู้ก็ได้ มันแสดงถึงจิตใจที่ไม่ดีนักของคุณ คนอ่านเค้าก็ประเมินสภาพจิตใจคุณได้ว่าคนคนนี้ควรคบหรือไม่.. เก็บคำแช่งไว้ในห้วจิตหัวใจของคุณทุกๆวัน มันก็คงจะอึดอัดแย่ละซิ ตามสบายเลยครับจะด่าจะแช่งตามสบาย คุณไม่เป็นอะไรก็ดีแล้ว...

17. ต้นที่500

ตกลงก้าวข้ามหรือไม่ข้ามครับ คุณถึงขนาดทำโพล เข้าไปดูข้อมูลของลุงฯแล้วเอามาโพสให้เห็นจะจะว่าลุงฯเข้ามาวันที่29 แล้วยังมาโพสส์ผิดๆว่าไอดีลุงฯบอกจะไม่เข้ามาแล้ว ซึ่งมันไม่ใช่ ไอดีลุงฯไม่ได้พูดแบบนั้น

มันข้ามแล้วยังไงเนี่ย หุหุ

18. DNA1126

เดี๋ยวไปทำกับข้าวก่อนคุณต้น500 เดี๋ยวผมกลับมา ความจริงเราไม่น่ามะทะเลาะกันเลย คุณต้น 500
    คุณว่ายังไง ???
    ผมขออโหสิกรรมด้วยที่พลาดพลั้งตรงไหนต่อคุณ ..

19. ต้นที่500

จิตใจที่ดีระดับพระอริยะต้องรู้จักถ้าไปถาม คือต้องขอความกรุณาเรียกคนมาลองแช่งตัวเองตอนเที่ยงคืนหรือครับ พอเค้าลองทำดูดันบอกเค้าจิตใจไม่ดี แล้วใครชวนครับ

"...ถ้าอยากทำ... กรุณาสาปแช่งแรงๆที่ข้าพเจ้าเวลา เที่ยงคืนตรงของวันนี้
    เพราะ ณ.เวลานั้นมีสถานะเป็นกระจก ???..

20. DNA1126

อย่ายกย่องว่าผมเป็นพระอริยะเจ้าเลยครับคุณต้น500 อโหสิกรรมต่อกันเถิดครับท่าน
    ผมก้าวล่วงให้คุณไม่สบายใจด้วยตัวอักษรคำใดๆ ผมขอโทษด้วยครับ อโหสิกรรมต่อกันเถิดครับ..

ด้วยใจลูกผู้ชาย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้