บันทึกลึกลับ (ของฉัน)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Buddha's Child, 21 เมษายน 2017.

1. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    อาการคือท้องโตค่ะ
    เวลาคลอดจะมีคนมาทำคลอดให้
    เด็กคล้ายการ์ตูนแคสเปอร์
    อัสดงสัมภาษณ์คนที่รพ.โรคจิต
    เขาเล่าให้ฟัง และมีอาการแบบนี้ถึงสามคน
    สามคนพูดตรงกันว่าผีปล้ำจนท้อง
    แรกๆ อัสดงหัวเราะ
    มาตอนนี้ เลิกหัวเราะแล้วค่ะ

2. Atsadong

อัสดงขอถามท่านจขกท.นะคะ
    บ้านเลขที่55/73เป็นยังไงบ้างคะ

3. Buddha's Child

Buddha's Child Buddha,God,Mother Nature and Universe bless U

แชร์เทคนิคกันผี(ในแบบของผม)​
    ผีเจ้าที่บ้านผมหลังนั้นดุมากเลยครับ เป็นไปตามอำนาจตัวเลข แผ่เมตตา เบิกบุญ ไปให้เท่าไรก็ไม่รับ พอเปิดเทปสวดมนต์หรือคำเทศน์ให้ฟัง ก็มาทำให้เครื่องเล่นเทปที่ใช้ได้ดีๆ พังไปเลยครับ
    แถมตามเลขสาสตร์ ผีเจ้าที่บ้านนี้จะเกลียดธรรมะครับ (สงสัยนางจะได้ใจ เพราะพระพุทธเจ้าท่านไม่ลงโทษใคร)
    แต่พอสวดชินบัญชร รู้สึกว่านางจะเพลาๆลง แต่ก็ยังรังควานอยู่
    จนกระทั่งก่อนย้าย เพิ่งมาพบเทคนิคที่ข่มขู่ผีได้ คือ เปิดเพลงสวดมนต์ของเทพฮินดูองค์หนึ่งที่ดุมากๆ (แต่ท่านถูกกับคนวันจันทร์ เพราะเป็นเทวี)

นั่นก็คือเจ้าแม่กาลี นั่นเองครับ

และบทสวดนั้นก็คือบทนี้ครับ

หลังจากนั้นก็ดูทุเลาพลังลงไปเยอะครับ เจอพลังพระพลังเทวะเข้าไป หลังๆมาผมก็กลับไปบ้านนั้นบ่อยๆ เพราะต้องไปเอาของเอาหนังสือ
    พอเข้าไปก็จะสวดกรณียเมตตสูตรก่อนเลย คือแผ่เมตตาก่อน จากนั้นก็สวดชินบัญชร และสวดบูชาเทพฮินดู (ซึ่งผมมองว่าพวกท่านนับถือพระพุทธเจ้า ก็เลยเคารพท่านด้วย)
    เท่านั้นแหละ ไม่มีอะไรกล้ามาแหยมเลย

4. Buddha's Child

Buddha's Child Buddha,God,Mother Nature and Universe bless U

รวมกันได้ เลข 2
    เจ้าของบ้านชอบเข้าสังคม พบปะผู้คน เป็นคนอ่อนไหวง่าย
    มีปัญหาเรื่องเงินๆทองๆบ้าง ต้องไม่ประมาทในการใช้เงิน

5. Atsadong

แม่นจัง สุดยอด

6. Buddha's Child

ใช่ครับเมื่อก่อนไม่ค่อยแข็งแรง แม่ผมจะเรียกบ้านนั้นว่า "หลุมดำ" อยู่เสมอ เพราะตอนอยู่ โดนดูดเงิน ดูดสุขภาพ ดูดความสุขไป

7. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตถามนะคะ แปลกใจอยู่อย่าง
    ก่อนตัดสินใจซื้อ
    ท่านbhudha child ไม่เห็นความน่ากลัวของบ้านหลังนั้น ในญาณสมาธิเลยเหรอคะ

8. Buddha's Child

บ้านหลังนี้ตากับยายผมเขาซื้อมากันตั้งแต่ยังจีบกันอยู่เลยครับ ผมเพิ่งเป็นเจเนอเรชั่นหลัง เดิมทีไม่ได้เกิดที่นี่ด้วย แต่บ้านเดิมอยู่แถวบางบัวทอง
    วันหนึ่งมีเหตุให้ผมแลพ่อแม่ย้ายไปอยู่กับตายาย (ตอนหลังคิดว่าเป็นอำนาจของเจ้าที่ตนนั้นนั่นแหละ เขาอยากจะเจอผม)
    เท่าที่จำความได้(ตอนนั้นเด็กมาก) ไปอยู่วันแรกก็สัมผัสความชั่วร้ายได้เลยครับ มันจะหดหู่ไปหมด รู้สึกว่าบ้านนี้มันเศร้าเหลือเกิน ประมาณนี้ครับ
    พออยู่ไปก็ติดขัดการเงิน จนจะย้ายหนีเลยก็ไม่ได้ เลยต้องพึ่งพระธรรมปลอบใจไปพลางๆ เงินพร้อมปุ๊ป ก็หนีเลยครับ

9. Atsadong

หากในอนาคตอันใกล้
    พวกเราร่วมกันไปทำบุญบ้านเด็กอ่อนที่พิการซ้ำซ้อนดีมั้ยคะ
    หรือทันสถานก็เลี้ยงอาหาร
    จะได้พบกันด้วยค่ะ

10. วรณ์นิ

วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

อืม....ผีปล้ำ....เหรอ
    ส่วนมาก ผีจะกลัวผมปล้ำมากกว่า เพราะแต่ก่อน ผีมาโดนผมปล้ำไปเยอะ มาช่วงหลังๆนี่ ผมจึงเลิกปล้ำ เพราะพยายามฝึกห้ามใจตนเอง

จะว่าเป็นผีมาหาหรือจิตคน มาหาก็ได้นะ...เพราะคนบางคน เมื่อฝึกจิตแรงมากจนสามารถ สื่อจิตไปหาคนอื่นได้...ดังนั้น ถ้าผู้หญิงโดนผีผู้ชายปล้ำ บางที จิตผีผู้ชายนั้น อาจเป็นจิตคน....เพราะเรื่องนี้ ผมเคยเจอมา ...เพื่อนผมผู้ชาย เมียมันสวย มันฝึกจิตตนเองถึงขั้น เห็นภาพเห็นจิตคนอื่น ได้ ...มันถูก คนหรือผู้ชายกลุ่มหนึ่ง ถอดจิต มา พยายาม เข้ามาที่บ้านเพื่อ ข่มขืนเมียของเขา....จิตผู้ชายเหล่านั้น คือ จิตของพวกมนุษย์ต่างดาวกลุ่มหนึ่งที่แทรกร่างรวมอยู่ในร่างคนนี่แหล่ะ แล้วทำให้คนคนนั้น รู้ศาสตร์ ต่างๆ ที่ไม่ดี แต่จะชอบแอบ ทำชั่วทางจิต กับ มนุษย์โลก คนอื่นๆ

ซึ่ง มีเยอะแยะไป แต่คนทั่วไปไม่รู้...ว่า มีจริง...เช่น คนรวย คนมีชื่อเสียง คนมีอำนาจ มักจะโดน จิตต่างดาว เลวๆ เข้ามา เป็นปรสิต ดูดพลังงาน อาศัยร่างมนุษย์..ทำเนียน....เชื่อผมเถอะ ต่างดาวพวกนี้ มีจริง

ผมงัดกับพวกมันมาเยอะ มีคนหลงไปเชื่อ ศรัทธา ในวัฒนธรรมของพวกมันมาเยอะ...เช่น พวกพังค์ โฮโมเซ็ก.ซ่วน พวกที่ทำตัวแปลกๆ ผ่านั่นผ่านี่ เหล่านี้ คือ โดนจิต ต่างดาว มัน แทรกแซง ครอบจิต ครอบร่าง....แบบเนียนๆ

ที่ผมเจอมา ก็ในเวปนี้แหล่ะ...ต่างดาวเยอะมาก

11. วรณ์นิ

จิตต่างดาวที่อาศัยในร่างคน เหล่านี้ ไม่เพียงปล้ำเมียชาวบ้านเท่านั้น มันยังสามารถ เ าจิตของมัน ครอบร่างผัวเขา เข้าสิงแล้วนอนกับเมียชาวบ้านเฉยเลย แต่ถ้า ผัวชาวบ้าน เก่งวิชาเหมือนกัน มันก็จะทำการ เล่นของไส่ผัวชาวบ้านคนนั่น ให้ ไม่สบายไปต่างๆนาๆ...(โคตรเกลียดจริงๆ ไอ้พวกนี้ มันสาระเลว)...เคยฟ้องท่านซุส แต่ ตำรวจอวกาศ ดัน ...ตามเทคนิคโจรเหล่านี้ไม่ทัน
    เพราะมันแอบสิงร่างมนุษย์ทำเนียน ทำชั่ว แต่ไม่เปิดเผยตัวตน ...

ผมยังเคยโดนมันเล่น เพราะผมคือผู้เปิดโปง พฤติกรรมของพวกมัน...ผมนี่แหล่ะ ที่เคยไปหาพวกมัน..ต่างดาวบ้ากาม ที่ชัยภูมิ...ชื่อ สมาชิกคือ โดเรมอน..แต่ก่อน มาช่วงหลัง ไปเปิดเวปพลังใจ แล้วดึง เพื่อนสมาชืกที่ติงต๊องทั้งหลาย ไปเข้าพวก...ตั้งเวป ว่า เป็นสมาคมดาวดืงส์ บนโลก(สำส่อนกัน)

เรื่องดูดพลังงาน จากมนุษย์นี่...เป็นเรื่องจริงนะ...

12. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ผมก็คนหนึ่งละที่โดนจิตต่างดาวแทรกร่าง มันชอบส่งความคิดไม่ดีใส่ผมเรื่อย
    ผมก็เถียงกับมานทุกวัน ตกลงมานมาช่วยรึแค่ดูดพลังผม ต้องเก็บตัวเงียบรอฝันอย่างเดียวถึงจะหายเครียด นึกว่าท่านนู่นนี่ทดสอบมาตลอด แต่ก็ต้องทำใจยอมรับเพราะสมองผมดีขึ้นได้จากการคิดมากนี่แหละ ได้ความรู้แปลกๆ เยอะเลย แต่ยังไงก็สู้ธรรมะไม่ได้เพราะมันเอามาใช้ได้จริงมากกว่า เมื่อไหร่จะหมดเวรหมดกรรมซะทีน้อ

13. วรณ์นิ

สมัยไปหา ไอ้โด ต่างดาว ที่ ชัยภูมิ หนองบัวแดง
    มันจะเหมือน โลกตรงนั้น เป็นอีกมิติหนึ่ง ไปเลยนะ เป็นมิติของมัน ที่ พวกมัน เปิดอยู่ มันเรียกจานบินมาให้ผมดู เนี่ย ลำเท่าบ้านเลย เวลาเย็นๆ ไม่มืดเท่าไหร่...พวกมันจะสะสมวัยรุ่น สอนนำ วัยรุ่น แถวนั้น ...ให้เชื่อใน ไสยศาสตร์ วิชา ต่างๆ ทำเสน่ห์ ให้กับสาวๆหรือเมียชาวบ้านแถวนั้น...
    ผมเอง ยังถูกมัน ล่อด้วยวิชา ที่มันมี ให้เรียนกับมัน แต่..ตอนนั้น ผมจบวิชาพุทธะ ไปแล้ว...จึงรู้ทันได้ทุกอย่าง....

แต่กระนั้น ก็ โดนมันเล่นงาน...แอบเล่น..หนักเหมือนกัน

14. Buddha's Child

ถ้าถามว่าผมรู้สึกว่าตัวเองพลาดไหม ที่ไปอยู่บ้านนั้น เสียดายเวลาในชีวิตที่ทิ้งไปกับบ้านผีสิงนั่นไหม ผมบอกเลยครับว่า ไม่เลย ผมไม่เสียใจที่ไปอยู่ที่นั่น
    ลีโอ ตอลสตอย เคยพูดไว้ว่า "ความทุกข์อันยิ่งใหญ่ มาพร้อมกับความสุขที่ใหญ่ยิ่ง"
    ผมบอกเลยครับว่าถ้าไม่ไปอยู่บ้านนั้นมานาน ผมก็จะไม่รู้จักความทุกข์ ไม่รู้ว่าความทุกข์คืออะไร บ้านนั้นมันสอนผมหลายอย่างนะ แต่เรื่องสำคัญสุดคือ ชีวิตนี้เป็นทุกข์
    ผมจึงเริ่มหาทางออกจากทุกข์นี้ โดยมีแม่ ซึ่งเป็นยอดนักปฏิบัติธรรมท่านหนึ่ง(สำหรับผม) เป็นผู้นำให้เราพบแสงสว่างจากพระพุทธเจ้า

ประสบการณ์คือบทเรียน
    ความทุกข์คือครู

เซนกล่าวไว้ว่า
    ความทุกข์คือมารดาของพระพุทธเจ้า
    ไม่มีทุกข์ในโลก พระพุทธเจ้าก็ไม่บังเกิด

ตอนนี้พระพุทธเจ้าทรงประสูติขึ้นกลางดวงใจของผมแล้วครับ เพราะใจผมเคยเต็มไปด้วยทุกข์ ตอนนี้ท่านยังเป็นพระกุมาร
    แต่วันหนึ่งพระกุมารโพธิสัตว์ จะเติบโตในใจผม จนตรัสรู้เป็นพุทธะและพาผมตื่นรู้ในที่สุด
    ผมกำลังเดินทางไปยังวันนั้นอยู่ครับ

ขอบคุณนะบ้านผีสิง.......

15. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

มันเป็นไปตามคำทำนายอะ ว่ามนุดกับมะนาวจะผสมพันธุ์กันมั่วตั้วอะ จะได้มนุดพันธุ์ใหม่ ผมคนป่วยมันเลยไม่ต้องการ ได้แต่หาทางรอดไปวันๆ อะ

16. วรณ์นิ

ก่อนกลับจาก ชัยภูมิ มัน จะให้มีของที่ระลึกแลกเปลี่ยนกัน
    ผมเอาอะไรไม่รู้ ลูกแก้วรึเปล่าให้มัน มันเอา แมลงตาย ตัวเล็กๆ ตัวนึงให้ผมมา ผมก็ไส่ในกระเป๋าเงินมา...ตอนนั้น ผมต้องทิ้ง แมลงตายตัวนั้นทิ้งลงน้ำในสระไป...เพื่อจะได้ไม่มี สิ่งของ สื่อจิตของมันได้...อย่างเนื่องโทรศัพท์เนี่ย...มันจะถูกดักฟัง ทุกสายเลย เราจะรับทราบจากคลื่นที่แทรก มาในสายโทรศัพท์นั่นแหล่ะ...ช่วงแรกๆที่ผมกลับมาถึงสกล จานบิน มันยังคงมาบินวนเวียนให้เห็นบ่อยๆ...จนผม ทิ้งแมลงตายนั้น ลงน้ำนั่นแหล่ะ ..ค่อยซาลงไป

แต่กระนั้น พวกมันก็ยังคง แอบตีเนียน ทำชั่ว อยู่ตลอดมา

ดีที่ผม ยังมีครูอาจารย์พระพุทธะท่านคุ้มครอง..จึง รอดมาถึงป่านนี้

17. วรณ์นิ

มีช่วงนึง ผมเปิดโปงมันหนัก ทางหน้าเวปนี่แหล่ะ
    ผมโดนแบน หลายปีเลย โดนกลั่นแกล้ง ไส่ร้ายต่างๆนาๆ ว่าหลอกลวง ตุ้มตุ๋นบ้างล่ะ โดนรุมด่า สะกรำ ...อย่างหนักเลย
    แจ่ผมเป็นห่วง สาวๆในเวป ที่ฝึกธรรมะ เพราะ พลังงานหญิงที่ฝึกธรรม ต่างดาวจิตบ้ากามพวกนี้ จะชอบมากมาก...มันจะตีเนียน เข้าหา สัมพันธ์ ดูดวง รู้ใจ ...รู้ไปหมด ..ตีเนียนเป็น รักมาแต่ชาติปางก่อน...มันจะแอบดูดพลังหญิง เพื่อเสริม หยินหยางในตัวพวกมัน เสริมพลังฝึกวิชาของพวกมัน

ทำไม ฝรั่งถึง ฟรีเซ็ก คนไทยก็เริ่มทำตาม เพราะ จิตต่างดาวชั่วๆ พวกนี้แหล่ะ..คือตัวการ

18. วรณ์นิ

ตั้งแต่นั้นมา ผมเลย ถือโอกาสนี้..ฝึกสู้กับเหล่าจิตต่างดาว พวกนี้
    พวกนี้จะตัวเหมือนหนอนเตี้ยๆ แต่เก่งด้าน เทคโนโลยี วิทยาการที่ก้าวหน้า สามารถแทรกแซง การทำงานของเครื่องมือ ต่างๆได้...ไอ้คลื่น 4g...5g
    เหล่านี้ ล้วน แล้วแต่เป็นการพัฒนาของพวกมัน มันสร้างโลกทางจิต ทางดิจิตอล เพื่อรองรับ..ต่อ พวกมันเอง หุ่นยนต์ โคลนนิ่ง อวัยวะเทียม นี่ก็เพื่อพวกมันเองทั้งนั้น...เชื่อเถอะ...พวกมัน อยู่เบื้องหลัง

19. วรณ์นิ

ใคร ฝึกจิต ฝึกพลังมาดี...พวกมันสามารถ หาตำแหน่ง ที่อยู่ ของคุณได้เลยล่ะ...คนฝึกจิตส่วนมาก จะโดนหลอก ...ทางจิต นี่แหล่ะ เพราะ พวกมัน ปลอมแปลงเป็นอะไรก็ได้ตามที่ใจคุณ...ต้องการ..ที่อยาก ที่มีกิเลส...

เพื่อนผม เมื่อ มาเจอกับผม หลายคน กลัว โชคร้าย โดน ต่างดาว แอบเล่นงาน จนไม่กล้าคบกับผม ช่วงนั้น...ผมต้องต่อสู้ เองด้วยพลังงานพระพุทธะ กับมีครูอาจารย์ คอย ดูแล เบื้องหลัง...

มันมาเล่นงานผมยังไง ผมรู้ทันหมด แล้ว เอามาเปิดโปง มันซะเลย

20. วรณ์นิ

ดังนั้นมั้ง ผมจึงมีการ สร้างเนรมิต ดอกบัวแห่งแสงพระนิพพานขึ้นมา เพื่อ หวังต่อกรกับ ภัยร้ายที่แทรกแซงในร่างกายและจิตใจ ของมนุษย์โลก ขึ้นมา
    แสงแห่งพระพุทธะ
    ดอกบัวแห่งปัญญา เพื่อปกป้องคุ้มครอง คนดีดีทั้งหลาย หวังว่า จะมีคนรอดพ้นจากเงื้อมมือ ไอ้พวกต่างดาวชาติชั่ว เหล่านี้ได้..บ้าง

มันคือ สงครามจักรวาลน่ะแหล่ะ ยุคนี้ ยุคดิจิตอล...กรรมมันไวกว่าแสง