บัวแล้งน้ำ - พอใจ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 23 กันยายน 2012.

1. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

(k)สาธุ ๆ ๆ ๆ กับคุณเอ๋ค่ะ น่าจะยกจิตได้เร็วกว่าพี่ใจนะคะนี่เพราะมีพื้นฐานธรรมอยุ่แล้ว .. กลายเป็นกระทู้ธรรมก็มิเป็นรายยยยย เพราะนี่คือเวปพลังจิต พลังพระ พลังจักรวาลค่ะ
    อิอิอิ

2. pporjai

(k):cool: ขอบคุณน้องเวจจี้มั่กมักเลยยยยยยย ที่ช่วยชมว่าเสียงไพเราะ หวานซึ้ง...เพลงละครค่ะ อ.ภู ชอบฟังมาก เป็นเพลง..ธรรมะจากเพลง..มีข้อคติสอนใจดีค่ะ...

3. pporjai

:cool:
    ขอบคุณค่ะคุณแซมมี่ที่ชมพอใจ.. ช่วงนี้..ขาดหายการร้องเพลงไปนานซะร่วมเดือนเลยค่ะ..แต่ยังไง ๆ ก็คิดถึงเรื่องการร้องเพลงเสมอ ๆ นะคะ เราคนชอบร้องเพลงค่ะ...

4. pporjai

บัวแล้งน้ำ - พอใจ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2261809/[/MUSIC]

5. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    เข้ามาฟังหลายรอบและไม่รู้จะเมนท์อะไร
    ไพเราะมากจ้าพี่ใจ

6. pporjai

วู๊ยยยยยยยยยยยย คิดถึงจะแย่ ๆ ๆ ๆ ต๊ะเองงงงงงง
    เห็นตระเวณน้ำ ตระเวณบก อยู่แถว ๆ ห้องลูกทุ่งใช่ไหมจ๊ะ..
    ช่วงนี้ มิค่อยได้มาห้องเพลงเยย ยกจิตอยู่น่ะ..ต้องใช้สมาธินิดนึง...
    ต๊ะเอง สบายดีนะ..มีตังค์แว๊วววววว จะนัดพี่ใจกินข้าวกรุงเทพวันไหนล่ะ

7. pporjai

เอารูปลูกชายคนไหน(คนเล็กหรือคนโต)มาลงจ๊ะนี่..หล่อใสเชียวนะ......

8. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

วู๊ยยยยยยยยยยยย คิดถึงจะแย่ ๆ ๆ ๆ ต๊ะเองงงงงงง
    เห็นตระเวณน้ำ ตระเวณบก อยู่แถว ๆ ห้องลูกทุ่งใช่ไหมจ๊ะ..

ช่วงนี้ มิค่อยได้มาห้องเพลงเยย ยกจิตอยู่น่ะ..ต้องใช้สมาธินิดนึง...
    ต๊ะเอง สบายดีนะ..มีตังค์แว๊วววววว จะนัดพี่ใจกินข้าวกรุงเทพวันไหนล่ะ<!-- google_ad_section_end -->
    จะไปกินข้าวในน้ำหรือน้ำท่วมบ้านตั้งสองเดือนแล้ว
    ถึงได้มาอยู่กับลูกชายไง
    เอารูปลูกชายคนไหน(คนเล็กหรือคนโต)มาลงจ๊ะนี่..หล่อใสเชียวนะ......<!-- google_ad_section_end -->
    เอ...จะให้เอาคนไหนมาลงล่ะพี่ใจก็มีแค่สองเอง
    คนเล็กก็ไปเป็นทหารอยู่ที่เห็นนี่คนโตจ่ะอายุ
    ย่าง27 แล้ว ทำงานอยู่ที่วุฒิศักดิ์คลีนิค ที่พัทยา
    กลางน่ะ

9. pporjai

ทำงานอยู่ที่วุฒิศักดิ์คลีนิค ที่พัทยา
    กลางน่ะ<!-- google_ad_section_end --> ...........
    :cool::boo:({)
    อ้าวววววววว ๆ ๆ ยังอยู่พัทยากลางเหรอ ที่ลาดกระบังน้ำท่วมเหรอเสียหายมากมั๊ยยยยยย ..
    พี่ใจ่ใจ๋..ยังมิเลิกงานเยย..โอ๊ย..อิจฉาคนว่างงานจังนิ ๆ ๆ...ไม่ต้องทำงานก็มีเงินใช้ไม่ขาดมือ แหม ๆ ๆ เราละทำงานแทบตาย ๆ ๆ ทำวันนึง 12 ชั่วโมงอัพ ก็อยากได้เงินเดือนเขาก็ทำปาย ๆ ๆ ห้ามบ่น ๆ ๆ จ้า ๆ ๆ
    หลานชายคนโตทำอยู่วุฒิศักดิ์ มิน่า หน้าน้องใสเด้งเชียว..

10. Piyarat Gehrke

อ้าวววววววว ๆ ๆ ยังอยู่พัทยากลางเหรอ ที่ลาดกระบังน้ำท่วมเหรอเสียหายมากมั๊ยยยยยย ..
    พี่ใจ่ใจ๋..ยังมิเลิกงานเยย..โอ๊ย..อิจฉาคนว่างงานจังนิ ๆ ๆ...ไม่ต้องทำงานก็มีเงินใช้ไม่ขาดมือ แหม ๆ ๆ เราละทำงานแทบตาย ๆ ๆ ทำวันนึง 12 ชั่วโมงอัพ ก็อยากได้เงินเดือนเขาก็ทำปาย ๆ ๆ ห้ามบ่น ๆ ๆ จ้า ๆ ๆ
    หลานชายคนโตทำอยู่วุฒิศักดิ์ มิน่า หน้าน้องใสเด้งเชียว..<!-- google_ad_section_end -->
    ก็ท่วมเยอะอ่ะนะพี่ใจ แหมเห่อหลานชายนะ
    เขาทำอยู่ที่นั่นตั้งนานแล้ว แหมพี่ใจก็

11. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เพลงนี้พี่ใจ เสียงใส ฟังสบายใจนะคะ เพราะมากค่ะ.....แล้วยกจิตไปไว้ที่ไหนค่ะ??

12. pporjai

(k):cool: วุ๊ย..น้องชมพู่หวานขา..ยกจิตปายหนายล่ะจ๊ะ...
    จิตก็อยู่ที่เดิมล่ะค่ะ..คำว่ายกจิต คือการยกจิตให้สูงขึ้นจากเดิม..
    มีศีล 5 ครบ และบูชาพระรัตนตรัย ไม่ยึดติดใด ๆ ในโลกนี้ มีสติ..
    เตือนตนเองให้ได้ตลอดเวลา ...สัมผัสสิ่งใดก็ให้รู้ ๆ ๆ แล้วก็วาง ๆ ๆ
    ทุกสิ่ง ทุกอย่าง ในโลกนี้ ไม่มีอะไรเที่ยง ๆ ๆ เกิดขึ้น ตั้งมั่นอยู่ แล้วก็ดับไป ...ไม่อยากทุกข์..ก็ขอเกิดชาตินี้ ชาติเดียว..ไม่ขอเกิดอีกแล้วค่ะ.. น้องชมพู่หวาน...

13. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    คิดถึงงงงงงงงงงงงงงงงงงมากกกกกกกกกกกก
    พี่ใจ่ใจ๋...........ขอฟังเสียงให้หายความดันเอ๊ย!
    .ให้หายคิดถึงหน่อย อิๆ.......

14. pporjai

(k):cool: ขอบใจจ้า ๆ ๆ น้องชาย..
    คิดถึงเหมือนกานนนนนนนน จ้า ๆ ๆ
    ฟังแล้วเพราะหมายคร้า ๆ ๆ
    ช่วงนี้พี่ใจ่ใจ๋ทำงาน ๆ ๆ แล้วก็อ่านธรรมะนิดหน่อยค่ะน้องอ๋องงงงงงงงงงงงงงง..