เรื่องเด่น บารมีท้าวเวสสุวรรณวัดสุทัศน์ปราบอาถรรพ์ร่างทรง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 22 มกราคม 2017.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    บารมีท้าวเวสสุวรรณวัดสุทัศน์ปราบอาถรรพ์ร่างทรง

เรื่องนี้เป็นเรื่องเล่าของรุ่นน้องคนนึง คือน้องผมคนนี้เขาชอบไปตระเวณตามตำหนักทรงต่างๆ ผมขอเรียกว่า น้องม. เป็นรุ่นน้องในที่ทำงานเก่าของผม สมัยก่อนเราก็มักจะตระเวณหาพระเกจิด้วยกันต่อมาต่างคนต่างแยกตัวกันไป ต่อมาเมื่อประมาณเดือนพฤศจิกายน เขาก็มาหาที่บ้านชวนไปกราบพระแถวเสาชิงช้า ผมเลยพาไปวัดสุทัศน์ผมก้ถามว่าทำไมหน้าเอ็งดำจัง มันก็บอกว่ามีคนทักผมเหมือนกันแต่แปลกพักนี้ผมนอนไม่ค่อยเต็มตื่นจะสะดุ้งและบางทีก็มีภาพหลอนบ่อยๆๆพี่ เลยนึกถึงพี่ให้พี่พามากราบพระเผื่อชีวิตจะดีขึ้น ผมก็ถามว่าเอ็งยังตระเวณนับถือร่างทรงอยู่ไหม แฟนเขาก็บอกว่า เมื่อวานก็ไปตำหนักแถวเมืองนนท์

ผมก็เลยวินิจฉัยว่าน้องม.มันต้องโดน อาถรรพ์ของพวกตำหนักทรงเจ้าแน่ๆ พอกราบพระตรีโลกเชษฐ์เสร็จก็พอดีผ่านศาลาโพธิ์ พี่ที่จำหน่ายวัตถุมงคลทางวัดสุทัศน์ทักผม ผมเลยนึกถึงท้าวเวสสุวรรณได้เพราะพ่อครูผมเคยบอกว่าท้าวเวสสุวรรณที่นี่ดีทุกรุ่น เพราะสืบตำราการสร้างมาจากท่านเจ้าคุณศรีสนธิ์ วัดสุทัศน์(แม้จะไม่ดัง)ก็เชื่อขนมกินได้ว่า ท้าวเวสสุวรรณที่นี่ราคาเบามากด้วยเทวดานุภาพ เลยชวนกันดูวัตถุมงคลของทางวัดสุทัศน์ ผมสะดุดตาเจอท้าวเวสสุวรรณเนื้อผงธูปราคาก็แค่๕๙บาทเลยบูชามอบให้น้องม. (และก็เผื่อตนเองอีก๑องค์)

จนกระทั่งวันนี้ ตอนเช้าน้องม.มากราบขอพรพ่อครูผมที่บ้านในวันตรุษจีน เจอผมก็เล่าว่า ท้าวเวสสุวรรณที่พี่บูชาให้ดีมาก หลังจากได้ไปเขาก็ห้อยก็ไม่มีอาการหลอน หรือตื่นนอนตอนดึก และที่สำคัญเวลาเข้าไปตำหนักร่างทรงจะเหม็นจนไม่อยากเข้าไป และเมื่อประมาณวันพฤหัสที่๑๙มกราคา๒๕๖๐

แม่ยายของเขาเชิญร่างทรงมาที่บ้าน ร่างทรงได้บอกให้คนในบ้านมาทำพิธีรับขัน แม่ยายเขากับพี่สาวภรรยาก็เชื่อ เกณฑ์ให้คนในบ้านมาทำ เขาเองก็ไม่อยากรับขันหรืออะไรเพิ่ม เลยเอาท้าวเวสสุวรรณสวมแล้วอาราธนา ปรากฏว่าระหว่างร่างทรงประทับ พอเขาลงมาจากบนห้องพระปรากฏว่าร่างทรงร้องว่ากลัวแล้วแล้วร่างล้มตึงไป เป้นอันว่าพิธีรับขันก็ต้องเลิกล้มไป

แล้วเขาก็มาพบพ่อครูผมเพื่อให้ท่านไปช่วยถอนขันเก่าๆๆที่รับมา แล้วเล่าเรื่องนี้ให้ผมและพ่อครูผมฟัง พ่อครูก็บอกผมว่าอย่าเห็นเป็นของถูกนะถ้าสร้างถูกตำราท้าวเวสสุวรรณท่านประสาทพรมาก็สักดิ์สิทธิ์แล้ว เลยทำให้ผมนำองค์ที่ผมเก็บไว้ไปเลี่ยมกันนั้นเพื่อใส่ห้อยคอบุชาต่อไป เลยขอลงรูปโชว์ของผมนะครับ มีโอกาสลองไปหาเก็บดูนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2017
  2. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

1
    อนุโมทนาครับ ผมก็ไปบูชาองค์พ่อท้าวเวสสุวรรณที่วัดสุทัศน์มาเหมือนกัน มีหลากหลายรูปแบบเลย ทั้งรูปหล่อลอยองค์จิ๋ว, ผ้ายันต์ ,สติ้กเกอร์ยันต์ ทั้งสวยสดงดงามแถมราคาไม่แพงด้วย ยิ่งอ่านกระทู้นี้แล้วยิ่งปลื้ม แสดงว่าถึงจะเป็นของใหม่แต่ผู้สร้างๆด้วยจิตบริสุทธิ์ เทวดาย่อมรับรู้และอนุโมทนา บารมีองค์พ่อจึงมาประสิทธิ์รักษาวัตถุมงคลรูปองค์พ่อที่วัดจัดสร้างครับ

3. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    1
    ขอบคุณประสบการณ์ดีๆที่นำมาเล่าค่ะ .. ส่วนตัวเราเอง เคารพนับถือพ่อเวสฯมากค่ะ ฝันถึงท่านบ่อยมากๆ ครั้งหนึ่งฝันเห็นรัศมีกายท่านเป็นสีทองอมแดงสวยมากๆ ท่านให้อาวุธมาสองอย่าง ลักษณะคืออาวุธนั้นหล่นลงมาจากฟ้า แล้วหายเข้าไปในมือเราเลย และท่านเคยช่วยเหลือเราหลายครั้ง ส่วนมากเป็นการป้องกันภัยจากสิ่งไม่ดี จากคนไม่ดี ถือว่าสุดๆค่ะ ต้องเจอกับตัวเอง:D:D:D:D

ปล.ของเราบูชาท้าวเวสฯ มาจากวัดสามัคคีธรรม หลวงปู่หล่ำ ค่ะ ส่วนท้าวเวสฯของวัดสุทัศน์เห็นรุ่นพี่ได้ผ้ายันต์มาบูชาสวยดีค่ะ อยากได้เหมือนกัน:D:D:D:D

4. kornkamon2527

kornkamon2527 สมาชิกใหม่

สาธุๆค่ะ

5. mrmos

mrmos Active Member

6. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุครับ

7. athip19

athip19 สมาชิก

สาธุ สาธุ ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆ

8. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ...

ศาลาโพ ที่ว่า
    อยู่ในวัดหรือที่ไหน ครับ

9. จีรัชญ์

จีรัชญ์ สมาชิก

นับถือท้าวเวสสุวรรณเหมือนกันค่ะ แต่ไม่เคยได้มีองค์ท่านไว้กับตัวเลย แต่มีระลึกถึงและกล่าวคำบูชาก่อนนอน เราเป็นคนต่างจังหวัด หาท่านมาบูชายาก อยากได้ของวัดสุทัศน์นี่แหละค่ะ แต่ยังไม่มีโอกาสได้เดินทางไปเลย มาอ่านโพสนี้ยิ่งศรัทธามากขึ้นไปอีก

10. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    ศาลาโพธิ์เป็นจุดให้บูชาวัตถุมงคลของวัดสุทัศน์ ของวัดที่ไม่เกี่ยวกับศูนย์พระราคาจะถูกมากครับ

11. นทีบุญ

1
    ปัจจุบันก็ยังมีอยู่ใช่ไหมคะ น่าสนใจมาก

12. joni_buddhist

203
    ใช่ครับ

13. ปฐมบท

ปฐมบท สมาชิก

ขออนุญาตสอบถามครับ
    จุดที่ให้เช่าบูชา ศาลาโพธิ์ กับจุดที่อยู่ในอุโบสถ หลังพระประธานนั้น จุดเดียวกันหรือเปล่าครับ.

14. joni_buddhist

203
    คนละจุดครับศาลาโพธิ์จะอยู่ข้างๆวิหาร ทางเดินไปที่พระอุโบสถ ส่วนที่ในพระอุโบสถเป็นของคณะ๑๒ และวัตถุมงคลตามศูนย์พระมาฝากไม่ใช่ในนามวัด

15. ปฐมบท

ขอบพระคุณครับพี่ อยากไปเจอพ่อครูของพี่บ้างจัง
    วันที่ 13 นี้ ผมว่าจะไปร่วมพิธีสวดนพเคราะห์ที่วัดสุทัศน์ ไม่ทราบว่าจะได้เจอกันไหม.

16. joni_buddhist

203
    ปกติท่านไม่เปิดบ้านครับ ส่วนนพเคราะห์วัดสุทัศน์ก็ไปเลยครับสวดแล้วดีมากๆ

17. ปฐมบท

กราบขอบพระคุณครับ
    เพิ่มเติม ขอ บทสวดบูชา ได้ไหมครับ รวมถึงการอันเชิญท่านมาบูชาครั้งแรก (หรือว่า แค่บอกกล่าวท่านก็พอ) ผมกำลังจะไปบูชาท่านจากศาลาโพธิ์น่ะครับ น่าจะรุ่นเดียวกับคุณพี่ที่ลงภาพไว้ครับผม.

18. นทีบุญ

1
    ไปเช่าบูชามาหรือยังคะ ถ้าสะดวกอยากให้ลงภาพให้ชมหน่อยอ่ะคะ อยากไปเช่าบูชาเหมือนกัน ชอบพ่อเวสฯมาก แต่ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด ว่างๆจะหาเวลาไป

19. ปฐมบท

ไปวันที่ 14 ครับ ภาพนี้ผมได้มาจากอินเตอร์เน็ต ลองโทร.ตามเบอร์ดูก็ได้ครับ.
    (ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยครับผม)

ไฟล์ที่แนบมา:

20. ปฐมบท

เมื่อวันที่ 16 ได้ไปร่วมพิธีสวดนพเคราะห์ที่วัดสุทัศน์ เลยไปที่ศาลาโพธิ์ด้วย ปรากฏว่า องค์ท้าวเวสสุวรรณแบบที่เจ้าของกระทู้โพสต์ไว้ ตอนนี้ได้หมดลงแล้วครับผม เสียดายมากๆ แต่ผมบูชาของปี ๕๕ มา เป็นเนื้อนวโลหะ กับ ผ้ายันต์ รุ่น เสาร์ ๕ และ ด้ายข้อมือ ครับ.