บารมีหลวงปู่ทวด เกี่ยวกับโชคลาภ...

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Pong2008, 10 มกราคม 2011.

1. Pong2008

Pong2008 เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้เกิดขึ้นกับตัวผมเอง จึงขอนำมาเล่าสู่กันฟัง ถ้าเอ่ยนามหลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ หรือหลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด น้อยคนจะไม่รู้จัก ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ศรัทธาในองค์หลวงปู่ทวด จึงขอเล่าประสบการณ์ที่ได้เจอกับตัวเอง เกี่ยวกับเรื่องโชคลาภที่เกี่ยวกับหลวงปู่ทวด...

ประมาณ 3 ปีมาแล้ว ราวๆปี 50 ผมได้ฝันว่าได้ไปไหว้หลวงปู่ทวด ที่วัดช้างไห้ จ.ปัตตานี เมื่อไปถึงผู้คนค่อนข้างบางตา คิดว่าน่าจะมาจากเหตุความไม่สงบใน 3 จังหว้ดชายแดนภาคใต้ หลังจากผมไหว้หลวงปู่แล้ว ได้เดินดูรอบๆบริเวณ ขณะดูรูปภาพที่แขวนอยู่บนผนังอยู่นั้น ผมมองเห็นรูปภาพที่ผนังมีตัวเลขปรากฎขึ้นชัดเจน เรียงเป็นระเบียบตามลำดับ ว่างวดไหน จะมีเลขอะไรบ้าง และมีตัวเลขปรากฎให้เห็นนับได้เกือบ 10 งวด

ผมเป็นคนชอบเสี่ยงโชค รู้สึกดีใจมาก ที่หลวงปู่เมตตาให้เห็นตัวเลข แต่ก็เสียดายที่ไม่สามารถจดจำตัวเลขได้ทั้งหมด จึงตั้งใจจำมาได้แค่ 2 งวด คือเลข 97 และ 93 แล้วผมก็รู้สึกตัวตื่น...

งวดนั้นล๊อตเตอรี่รางวัลที่ 1 ออกมา มี 97 อยู่สองตัวท้ายตรงๆ และงวดต่อมา รางวัลที่ 1 ก็มี 93 อยู่ สองตัวท้ายตรงๆอีก...ผมจึงได้เงินมาก้อนหนึ่งจากตัวเลขที่หลวงปู่ให้..

นี่เป็นเรื่องหนี่งของบารมีหลวงปู่ทวดที่ผมเจอมากับตัวเอง ถ้ามีโอกาสจะนำเรื่องอื่นๆมาเล่าให้ได้อ่านกันอีกครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2011
  2. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    :cool:สุดยอดครับ ..ทำบุญ ทำความดี เยอะๆนะครับ..:love:

3. Pong2008

Pong2008 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันที่ 10 ม.ค.54 ผมได้ขอเสี่ยงเซียมซี

ของเว็บที่เกี่ยวข้องกับหลวงปู่ทวด แห่งหนึ่ง

ได้หมายเลข 14 จะไปลองเสี่ยงโชคดูเผื่อได้ของขวัญปีใหม่...

4. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ว่าไป สองวันก่อน ผมฝันเห็นว่า มีคนมาขอเช่า พระหลวงปู่ทวด ตามภาพ เค้าขอเช่าผม 3,800 ผมขอเค้า สี่พัน เค้าบอกว่า ต้องแค่ สามพันแปดริ้ว เพราะ พระหลวงปู่ทวดของผมแท้ แน่นอน ปี 2526 แท้ๆ แล้วผมก็ตื่น พอกลางวันเลย ลองถามๆ แม่ค้าลอตฯ ว่ามีเลข 380 กะ 526 ใหม ถามแบบ ไม่หวังว่าจะมี เพราะไม่ตั้งใจอยากได้เท่าไหร่ ปกติจะซื้อแต่ ใต้ดิน บังเอิญ มี ทั้งหมด เลย ได้มาครับ และวันนี้ผมเลย ซื้อ ใต้ดินอีก ไม่รู้จะมีบุญเหมือนท่านจขกท. หรือป่าวนะครับ วันนี้เลย อาราธนา พระหลวงพ่อ ติดต่อมาด้วย ซะเลย ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      247.5 KB
      เปิดดู:
      191
      ขนาดไฟล์:
      261.4 KB
      เปิดดู:
      175