บุญบริจาคชุดนักเรียนเด็กเล็ก-รองเท้าให้เด็กยากจน เสื้อ-กระโปรง-กางเกง ตัวละ 100 บาท ต้องการเจ้าภาพไม่จำกัด

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ปฏิเสวามิ, 28 กันยายน 2016.

1. ปฏิเสวามิ

ปฏิเสวามิ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะพี่ๆชาวเว็บพลังจิต เนื่องจากในกระทู้นี้ขวัญขออนุญาตมาทำการบอกบุญประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับการทำบุญกับเด็กยากไร้ ในต่างจังหวัดกันนะคะ โดยโครงการบุญนี้จะขอบอกบุญเพื่อช่วยสงเคราะห์เด็กเล็ก2-4 ขวบ ในโรงเรียนศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก ของวัดศรีสง่าสามัคคี บ.หนองศาลา ต.หนองสังข์ อ.แก้งคร้อ จ.ชัยภูมิ ค่ะ โดยโครงการนี้คือ " โครงการบริจาคซื้อชุดนักเรียน - รองเท้านักเรียน ให้แก่เด็กเล็ก ชาย-หญิง จำนวน 60 คน ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กวัดศรีสง่าสามัคคี "

ภาพเด็กๆในโรงเรียนพัฒนาเด็กเล็กก่อนเกณฑ์ วัดศรีสง่าสามัคคี

ซึ่งที่มาของโครงการนี้ไม่ได้เกี่ยวข้องกับทางส่วนราชการแต่อย่างใด เป็นเพียงโครงการที่คิดขึ้นมาเป็นการส่วนตัว เนื่องจากได้มีโอกาสไปพบเจอเด็กๆในโรงเรียนเด็กเล็กก่อนเกณฑ์ของทางวัดอยู่ประจำมาหลายปีค่ะ ก็เลยได้เห็นว่าเด็กน้องๆที่นี่ ส่วนใหญ่จะใส่ชุดนักเรียนเก่าๆ บางคนก็คับ หลายคนทั้งหญิงและชาย เลยมีความคิดอยากจะทำบุญกับเด็กๆและประสงค์จะเผื่อแผ่บุญนี้ให้กับทุกคนที่มีใจเอื้อเฝื้อเด็กๆที่ขาดแคลนหรือยากไร้ค่ะ มาร่วมบุญช่วยสงเคราะห์ทำบุญบริจาคปัจจัยซื้อชุดนักเรียน-และรองเท้านักเรียนให้กับน้องๆในปัจจัยที่ไม่ได้มากมายค่ะ โดยชุดนักเรียนและรองเท้าที่ซื้อให้เด็กๆ จะสามารถใส่ได้ถึงชั้นอนุบาลเลยค่ะ

รายละเอียดการร่วมเป็นเจ้าภาพซื้อชุดนักเรียน/รองเท้านักเรียน
    ให้กับเด็กเล็กก่อนเกณฑ์ ชาย-หญิง จำนวน 60 คน

ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กก่อนเกณฑ์วัดศรีสง่าสามัคคี ต.หนองสังข์ อ.แก้งคร้อ จ.ชัยภูมิ

1. เจ้าภาพเสื้อนักเรียนชาย - หญิง : จำนวน 60 ตัว : ราคาตัวละ 100 บาท : ขนาด M - L -XL : สีน้ำเงิน (ต้องการเจ้าภาพ 60 ตัว)

2. เจ้าภาพกางเกง - กระโปรง นักเรียนหญิง : จำนวน 60 ตัว : ราคาตัวละ 100 บาท : ขนาด M - L - XL : สีน้ำเงิน (ต้องการเจ้าภาพ 60 ตัว)

3. เจ้าภาพรองเท้านักเรียนชาย - หญิง (เด็กเล็ก) : จำนวน 60 คู่ : ราคาคู่ละ 100 บาท : รองเท้าหนังสีดำ (ต้องการเจ้าภาพ 60 คู่)

รวมเป็นปัจจัยทั้งสิ้น 18,000 บาท

ภาพตัวอย่างชุดนักเรียนเด็กเล็ก-อนุบาล

หากท่านใดปรารถนาจะร่วมทำบุญซื้อชุดนักเรียน - รองเท้านักเรียน ให้กับเด็กๆ ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กก่อนเกณฑ์ วัดศรีสง่าสามัคคี ต.หนองสังข์ อ.แก้งคร้อ จ.ชัยภูมิ ก็สามารถร่วมบุญผ่านบัญชีธนาคารของทางวัดได้เลยค่ะ เมื่อได้รับปัจจัยครบ ทางวัดจะนำปัจจัยไปซื้อชุดนักเรียน-รองเท้าครบตามจำนวน โดยจะทำการตรวจสอบอีกครั้งว่าเด็กๆใส่เสื้อผ้า - รองเท้าขนาดอะไร และซื้อมาแจกให้กับเด้กๆทันทีค่ะ คนละ 1 ชุดค่ะ เสร็จแล้วจะนำภาพมาฝากค่ะ

ท่านใดต้องการร่วมบุญหรือสอบถามเพิ่มเติมหน้ากระทู้ หรือ Pm หรือติดต่อที่ 093 - 00527000 ขวัญค่ะ ขอบคุณและอนุโมทนาสาธุค่ะ

ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาแก้งคร้อ
    ชื่อบัญชี พระครูกิตติศักดิ์ พงษ์พรรณา
    เลขที่ 406 - 531151 - 3

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2016
  2. ปฏิเสวามิ

ยังเปิดให้ร่วมบุญอยู่ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2016
  3. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ร่วมบริจาคชุดนักเรียนเด็กเล็ก-รองเท้า เสื้อ-กระโปรง-กางเกง
    โอนวันที่ 1 ต.ค. 2559 เวลา 12:44 จำนวน 100 บาท ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2016
  4. ปฏิเสวามิ

ขออนุโมทนาสาธุค่ะ

5. tharaphut

tharaphut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญบริจาคให้กับนักเรียนเด็กเล็ก-รองเท้าให้เด็กยากจน เสื้อ-กระโปรง-กางเกง ตัวละ 100 บาท

ได้โอนเงินแล้วธนาคารไทยพาณิยช์ วันที่ 5 ต.ค 59 เวลา 17.20น จำนวน 20 บาท ข้าพเจ้านายธราภุช โพธิ์แสง และนางทองรวม จันทบัตร และครอบครัวขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

6. ปฏิเสวามิ

ขอกราบอนุโมทนาสาธุค่ะ