บ่จำสัญญา (อี๊ด ศุภกร)

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sansky9, 5 กันยายน 2012.

1. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ศิลปินใหม่ น่าจะยังไม่ได้สังกัดค่ายเพลงใด ฟังแล้วชอบเลยครับ
    นำมาฝากเพื่อนๆ ที่ยังไม่เคยฟังได้รู้จักกับเพลงนี้ ดนตรียังเป็น midi อยู่นะครับ ^^/

[​IMG][MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2232741/[/MUSIC]

บ่จำสัญญา - อี๊ด ศุภกร
    เนื้อร้อง/เรียบเรียง อี๊ด ศุภพร
    ค่ายเพลง -

ทำตามสัญญา อ้ายจากบ้านนาไปหาขายแรง
    เก็บเงินเพื่อสิไปแต่ง เป็นเขยไฟแรงที่สัญญาไว้
    ยามฮอดหน้าหนาว อ้ายได้ยินข่าวว่าน้องมีไผ
    นั่งกอดกันในรถคันใหญ่ หอมแก้มกันไปลืมสัญญาเฮา

น้องคือสิลืม คนฮักที่อยู่แดนไกล
    เฮาเคย สัญญากันไว้
    เงินพร้อมเมือใด๋ บ่ให้ถ่าจนเหงา
    เขาพาไปกินพิซซ่า อ้ายกินมาม่าอยู่ในห้องเช่า
    เจ็บปวดแท้น้อตัวเรา อ้ายเศร้าวันนี้ไม่มีเธอ

* ซางหัวมันเถาะ อกหักซ่ำนี้บ่ตาย
    ถ้าบ่ฮักอ้าย ให้เจ้าไปบ่ต้องมาเจอ
    รักแท้ชั่วคราว อ้ายสิจำสิบ่ขอเจอ
    ที่ผ่านมาสิถือว่าละเมอ เผลอรักคนที่บ่ฮักเฮา

** ต่อนี้ไปความรักของเรา ให้จบแค่นี้
    ก็ขอให้น้องโชคดี ขอให้มีความสุขกับเขา
    อย่าห่วงทางนี้ ถิ่มอ้ายแล้วอ้ายก็คือแฟนเก่า
    เจ๊บเทือนี้มีแต่ความเมา กินเหล้าให้ลืมคนใจดำ

เจ็บเทือนี้มีแต่ความเมา อ้ายเศร้าน้องบ่จำสัญญา

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2012
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากจ้าพี่สัน....

บ่จำสัญญา ...สัญญาที่ถูกลืม
    ถ้าใบบุญสัญญายังจำเสมอ ....แต่เธอสิลืมสัญญา อิอิอิ

3. nopanun

nopanun เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาฟังศิลปินใหม่ แต่นักร้องเจ้าเก่า เวลาเดิม เอ้ยคนเดิม ทำไมร้องเพลงใหม่ๆได้ไวจังล่ะครับ นับถือจริงๆ แถมยังร้องได้ดีด้วย สวดดยอดเจงๆ:cool:

4. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    มาเป็นกำลังใจให้คุณสันต์ค่ะ ได้ฟังเพลงใหม่ๆด้วย ไม่ค่อยได้ฟังเพลงลูกทุ่งใหม่ๆเท่าไหร่ เพราะดีเหมือนกันเนอะ เสียงคุณสันต์เหมาะกับเพลงแนวนี้ค่ะ

5. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    :cool::cool:ฟังจากพี่สันต์เป็นที่แรกเลยนะครับเนี้ย เพราะมากครับพี่สันต์ ^_^/:cool::cool:

6. sansky9

เหมือนกันครับ ถ้าไม่ลืมซะก่อนก็ยังจำได้เสมอ ^^/
    ขอบคุณนะครับ
    :cool:

7. sansky9

^^/ ตอนช่วงที่ฟังก็จับจังหวะเพลงไปด้วย แอบเก็บเทคนิคของศิลปินท่านนั้น
    รอบต่อไปก็เนื้อเพลง เนื้อเพลง และบวกอารมณ์ของเราเข้าไปเมื่อร้องจริงครับ

ขอบคุณคุณนพบมากนะครับ ^^/

8. sansky9

ขอบคุณมากนะครับ อารมณ์เพลงประมาณนี้ผมชอบครับ ^^/
    ส่วนเพลงนี้น่าจะถูกเปิดทางสถานีวิทยุแถบภาคอีสานไปบ้างแล้วหล่ะครับ :cool:

9. sansky9

ขอบคุณครับแอร์
    พอฟังรู้เรื่องอยู่นะครับ เพลงนี้น่าจะคุ้นๆหูสำหรับพี่น้องแถบภาคอีสาน(ตอนใต้) ครับ
    ส่วนในภาคกลางเราคงยังเพราะเค้ายังไม่ได้สังกัดค่ายเพลงดัง ^^/

10. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ศิลปินยังไม่มีค่ายสังกัด ถ้าอย่างนั้นขอเชิญไปร่วมสังกัดกับค่ายแอร์เรคคอร์ดเลยนะครับ
    หรือว่าจะมาค่ายแกรมม่าของผมก็ได้ครับ อิอิ
    ฟังเป็นครั้งแรกครับ จึงไม่เคยได้ยินใครร้องเพราะกว่านี้อีกแล้ว (ตามเคย อิอิ)

11. sansky9

ฟังชื่อค่ายเพลงแล้ว เป็นที่คุ้นๆหูจังเลยนะครับ ^^/
    ไม่เคย... อีกแล้ว.. หุหุ ขอบคุณนะครับ