ปรอทสำเร็จ ของดีจากตำนาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทิพยจักร, 26 พฤศจิกายน 2012.

1. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ล่าสุดอาจารย์โยธินลองใช้ปรอทเมฆสิทธิ์ แช่ลงไปในแจกันที่ใส่ดอกกุหลาบเพื่อทดสอบว่าอำนาจจากปรอทจะมีผลต่อดอกกุหลาบหรือไม่ โดยใช้กุหลาบที่บานเท่าๆกัน ปรากฏว่าแจกันที่มีลูกปรอทแช่อยู่ ดอกกุหลาบมีความสดนานวันกว่าถึง ๓ วัน เป็นการทดลองคร่าวๆนะครับ ใครที่มีปรอทจากสำนักไหนหรือแร่วิเศษอื่นๆลองนำมาทำการทดลองกัน แต่จากการทดลองซ้ำๆกันทำให้แน่ใจได้อย่างนึงว่าปรอทมีอำนาจทำให้วัตถุย่อยสบายอย่างดอกกุหลาบมีอายุยาวนานขึ้น คนโบราณคนรู้คุณสมบัติข้อนี้จึงพยายามซัดปรอทให้ได้ขั้นสุดยอดเพื่อให้รังสีปรอททำให้เรามีอายุยืนยาวนานอย่างน่ามหัศจรรย์

2. ทิพยจักร

“พระฤาษีภรัต”

อีกหนึ่งฤๅษีบรมครูที่รู้วิชาทำปรอท องค์ท่านมักมีโรคลมเบียดเบียนอยู่เสมอ
    ต้องดัดตนแก้อาการจุกเสียดโดยนั่งคุกเข่าข้างเดียว
    มือกดเข่าข้างหนึ่งอีกข้างหนึ่งยันปลายคางให้หน้าหงาย รักษาโรคลมดีนักแล

ภาพจากวัดโพธิ์

ไฟล์ที่แนบมา:

3. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

พลังแห่งจิตปัจจุบัน เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    สวัสดีครับ
    มีเรื่องขอความรู้ หน่อยครับ คือน้องอยู่นครศรีฯ เอาต้นโหรา คิดว่าเป็นต้นคูน(อ้อดิบ) มาแกงส้ม ตักเข้าปากคำเดียว อาเจียรสวนออกมา และเหมือนมีเข็มเป็นพันๆเล่มทิ่มแทงตลอดลำคอ ไปหาหมอๆ ก้อไม่ทราบ ให้ทานยาเคลือบตลอดทุกสอง ชม มีคนบอกว่าพิษจะอยุ่ในร่างกายเป็นปี
    ขอความกรุณา ท่านผู้รุ้ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ขอบพระคุณครับ

4. ทิพยจักร

ไม่ยากครับ ท่านอาจารย์โยธินบอกว่าให้หาต้นรางจืด เด็ดเอาแต่ใบมาล้างน้ำให้สะอาดมาเคี้ยวกิน อาการจะดีขึ้นโดยลำดับ

5. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

พลังแห่งจิตปัจจุบัน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณครับ

กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ท่านอาจารย์

6. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

ขออนุญาติครับ

ก้านดอกกุหลาบ และ น้ำ ไม่มีกลิ่นเหม็นด้วยครับ

7. ทิพยจักร

แสดงว่าลองมาแล้ว อนุโมทนานะครับ การศึกษาจะทำให้เราเข้าใจได้จริงๆว่าปรอทมีประโยชน์อะไรบ้าง โดยเฉพาะปรอทที่ผ่านการซัดเป็นก้อนมาแล้ว :cool:

8. สิริมงคลชัย

สิริมงคลชัย เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2008
    พระปรอทหลวงปู่ละมัย.....

ขนาดไฟล์:
      113.9 KB
      เปิดดู:
      163
      ขนาดไฟล์:
      113.6 KB
      เปิดดู:
      137
  9. สิริมงคลชัย

สิริมงคลชัย เป็นที่รู้จักกันดี

เหล็กไหลคำดำมีปรอทอยู่ด้านใน.เพิ่งได้มาจากลาว..คตที่มีความขลังและศักดิ์สิทธิ์...ส่วนใหญ่จะมีปรอทผสมหรือปนอยู่ด้วยเสมอๆ.........

ขนาดไฟล์:
      112.4 KB
      เปิดดู:
      109
      ขนาดไฟล์:
      113.1 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      112.5 KB
      เปิดดู:
      271
      ขนาดไฟล์:
      399.3 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      114.9 KB
      เปิดดู:
      84
  10. ทิพยจักร

ปรอทก็ดีเหล็กไหลก็ดีถือว่าเป็นมงคลธาตุใครครอบครองถือว่ามีวาสนาเคยบำเพ็ญเป็นฤๅษีมาหลายต่อหลายชาติแล้ว ชาตินี้จึงได้ของทรงฤทธิ์มาครอบครอง ดังนั้นอย่าลืมบำเพ็ญสมาธิต่อไปให้ก้าวหน้าขึ้นเรื่อยๆนะครับ ขอให้ขยันในการปฏิบัติทุกท่าน สาธุ

11. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตเข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ.และก็ไม่ได้
    ติดตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรก เริ่มอ่านที่หน้า 48 ถึงหน้า 50 ก็
    อยากจะร่วมแสดงความเห็นว่าไม่แปลกใจเลยที่แต่ละภาพที่นำมาลงจะมี

อะไรๆพอสมควร.เนื่องจากไม่มีความรู้เรื่องวิธีการสร้าง หรือทีมาที่ไปนะครับ.ขอร่วมในมุมสิ่งที่อยู่ข้างในแล้วกันนะครับ..
    ที่มองๆดูนะครับ.ที่อยู่ในวัตถุ หลักๆจะมีโอปาติกะ
    มีฤิทธิ์สถิตถ์อยู่ข้างไหน คือ นาค ครุฑ และคนธรรพ์
    และประเภทสัตว์มีฤิทธ์บางประเภท. เข้ามาอยู่เพื่อ
    เป็นการร่วมสร้างบารมีกับผู้ครอบครองและสร้างให้ตัวเอง..

รูป #943 มีนาค ครุฑ และคนธรรพ์(คนธรรพ์มากสุดส่วนที่ฤิทธิ์น้อยจะเยอะ)
    รูป #951 หนักไปทางคนธรรพ์ เช่นเดียวกับรูป #958
    รูป #962 มีนาค ครุฑ และคนธรรพ์ และค่อนข้างมีฤิทธิ์มากเท่าๆกัน

รูป #963 มีนาคและคนธรรพ์ มีฤิทธิ์มาก..เหมือนกับรูป #973
    รูป #974 ครุฑและนาค มีฤิทธิ์มาก และคนธรรพ์
    รูป #976 นาคและคนธรรพ์ ทั้งสามรูป
    รูป #982 นาคและคนธรรพ์มีฤิทธิ์มาก
    รูป #983 คนธรรพ์

รูป #994 คนธรรพ์เยอะมาก..
    รูป #995 คนธรรพ์และโอปาติกะประเถทคล้ายสัตว์มีฤิทธิ์มาก

ที่พูดมาเน้นแต่หลักๆที่มีฤิทธิ์เด่นๆนะครับ.มิได้มีเจตนาจะเข้ามาหลบหลู่
    แต่ประการใด.เพียงแต่มาเข้าช่วยยืนยันเรื่องที่มาของความศักดิ์สิทธิ์.ผิดถูกหรือเป็นการ
    ล่วงเกินท่านใดและครูบาร์อาจารย์ของท่านใด ต้องขออโหสิกรรมมา ณ ที่นี้ด้วยครับ..​

12. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอรบกวนท่าน Nopphakan ช่วยดูพระปรอทของผมให้หน่อยครับ เพื่อเพิ่มศรัทธาความเชื่อมั่นครับ ขอบคุณครับ

13. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ของคุณ kiati_sak ทุกองค์มีคนธรรพ์ยืนพื้นและเยอะมากครับ.พูดแบบไม่ได้โม้ก็หลัก
    ยี่สิบอัพ.แต่องค์ที่ จะมีนาคมีฤิทธิ์ร่วมด้วยประมาณ๒ตน องค์ที่ มีโอปาติกะแบบหน้าคล้ายเสือร่วมด้วยประมาณ ตน

หรือแบบเดียวกับที่อยู่ในเครื่องรางที่เป็นเสือ.ที่ดูดีๆจะเหมือนสิงโตมากกว่า องค์ที่
    ก็คนธรรพ์เลยครับเยอะมากคับ..ถ้ามาแบบนี้ก็ออกแนวมาร่วมสร้างบารมีนะครับ.เพราะ
    ฉนั้นจะไม่แปลกนะครับถ้ามีเหตุการณ์อะไรที่แปลกๆ..ที่จะเด่นที่เราจะสัมผัสได้ง่ายก็คือ
    จะทำให้เราทราบเหตุการณ์ฉุกเฉินในกรณีที่สามารถทำให้เกิดอุบัติเหตุได้ล่วงหน้าได้
    ประมาณ ๔ - ๕ วินาที เช่น จะเดินข้ามซอยแคบๆแล้วอยู่ดีๆเราจะหยุดก่อนแบบไม่รู้สาเหตุแล้วอยู่ดีมี
    รถจักรยานยนต์ขับมาด้วยความเร็วสูงถ้าเราเดินไปเลยอาจเป็นอันตรายกับเราได้ทำนองงนี้ครับ

.หรือบางครั้งอาจฝันว่าตัวเองมีคนพาไปเที่ยวเพราะถ้าทำบุญอะไรก็ตามแล้วอุทิศส่วนกุศลให้โอปาติกะที่อยู่ในวัตถุมงคลแบบนี้แล้ว
    .บางครั้งเค้าจะพาเราไปเที่ยวด้วยการจับที่ต้นแขนทั้งสองข้าง.แล้วพาเหาะไปในแนวดิ่งนะครับ..

ถ้าลอยแบบแนวนอนนั้นเป็นอาการปิติอย่างหนึ่งของสมาธิซึ่งจะแตกต่างกัน.
    และก็ไม่ต้องพยายามดิ้นนะครับ
    เพราะถ้ายังเป็นคนไม่มีใครดิ้นหลุดได้ยกเว้นว่าคนที่ตายแล้ว.

และถ้ามีความสามารถพิเศษอะไรที่สามารถใช้ได้ทางภพภูมิ.ไม่ว่าคาถา หรือ กสิณ ถึงใช้ได้จะโดนกระแสเย็นบังไว้หมด..ถ้าวัตถุเริ่มชอบเรา.บางที่จะมีลักษณะคล้ายๆลมเป็นก้อนกลมๆหมุนได้บริเวณใกล้ๆกับวัตถุที่เราห้อย.
    จะทำให้ผิวหนังออกตึงๆหน่อยและร้อนเล็กน้อย

.แสดงว่าเป็นการสื่อให้รู้ถึงการตอบรับในสิ่งที่เรากำลังทำเรื่องดีๆและการอุทิศส่วนกุศลนะครับ
    บอกไว้ก่อนเพื่อจะตกใจ.ไว้เด่วคงได้เจอกับตัวเองซักวันในเร็วๆนี้นะครับ..

และวัตถุแบบนี้ช่วงที่พระจันทร์ขึ้นเอาออกไปอาบแสงพระจันทร์ด้วยคับ.
    หรือวางในมุมที่แสงจันทร์ส่องถึง..ท่านจะชอบและจะช่วยเสริมพลังเย็นบางคนเรียกพลังจันทรา
    ไม่ต้องนานนะครับแค่ ๒-๓ นาทีก็พอ..
    ถ้าเราทำ.ถ้าเราเป็นคนปฏิบัติชอบนั่งสมาธิจะทำให้สมาธิเราก้าว
    หน้าได้อย่างรวดเร็ว คือจิตสงบได้นานกว่าปกติทั่วไป.อย่างกับหนังจีนกำลังภายในนั่นหละครับ..
    และก็ไม่ควรพกไปในสถานที่ๆมีคนพุกพ่านแบบหาสาระไม่ได้ โดยเฉพาะสถาน
    บันเทิงให้ถอดวางไว้ก่อน.
    และถ้าศีลบางข้อเราจำเป็นต้องขาดเพราะเรื่องหน้าที่การงานหรือตามความจำเป็นอย่างหลีกเหลี่ยงไม่ได้ก็ควรวางไว้ก่อน.

ปล.แค่เพียงแต่เล่าให้ฟัง.และผ่านมาเท่านั้นนะครับ.
    คงบอกได้ประมาณนี้ และคงไม่สดวกจะมาตอบให้อีกนะครับ..ขอบุคุณครับ

14. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณมากครับท่าน nopphakan

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2013
  15. porpek

porpek เป็นที่รู้จักกันดี

มีเป็นของตัวเองซักที

ปรอทหลวงปู่คำสิงห์ตอกโค๊ดอะมีจารหน้า หลัง

หลวงปู่คำสิงห์ สุภัทโธ แห่ง บึงโขงหลง จังหวัดบึงกาฬ

ถือเป็นอาจารย์ใหญ่ฝ่ายวิปัสสนา ของจังหวัด มีลูกศิษย์ลูกหาทั่สารทิศ
    นอกจากท่านจะเป็นพระปฎิบัติ (สุปฎิปันโน) แล้ว

ทางวิชาการศาสตร์โบราณ ท่านก็เชี่ยวชาญ เช่นวิชาแพทย์แผนโบราณ
    ถึงขนาดมีนักศึกษาปริญญาโท จากโคราชมาทำวิจัย สมุนไพรแก้เอดส์ จนเป็นที่สนใจในวงวิชาการ
    ท่านยังสำเร็จวิชาเล่นแร่แปรธาตุ
    ตำราที่ท่านทำนี้เรียนมาจาก "พ่อแม่ด่อน วัดถ้ำเกีย" ว่ากันว่าล.ปศรีทัต ญาณสัมปันโนท่านสำเร็จจนทำเป็นทองเป็นแก้วได้ในตำราเดียวกัน

ปรอทนี้เป็นกายสิทธิ์ กว่าจะฆ่าปรอทได้มีขั้นตอนที่ยุ่งยาก ศิษย์บางคนทำแล้วปรอทระเบิดใส่ก็มี ,หลอมเป็นน้ำแล้ววิทยาธรมาฉวยไปก็มี,บ้างพอฆ่าได้แล้วคืนตัวเป็นของเหลวหนีเสีย.
    ท่านทำปรอทขึ้นในสามแบบคือ

๑.ปรอทอิทธิฤทธิ์ชุบยา แล้ว กันภูตรผีปีศาจร้าย โดยเฉพาะผียาวาย (ผีกองกอยเผ่าหนึ่ง) ที่มีฤทธิ์ร้ายกาจและดุร้าย ,กันไข้ป่า,คุณไสย,ยาสั่ง
    พิษปรอทป่า,กันพิษว่าน ,พิษสัตว์ร้าย
    ๒.ปรอทปัญญา อมในปากอ่านท่องหนังสือได้วันละร้อยพระคาถา กินน้ำจากปรอทไม่ตกถ่อยกว่าคนทั้งหลาย
    ๓.ปรอทเมตตา
    ๔ปรอทอายุวัฒนะ (ท่านไม่ทำ)

ในระหว่างที่ท่านดำรงชีพอยู่นั้น ประมาณว่าสร้างไม่เกิน ๖๐๐ ชิ้น
    เป็นที่หวงแหนของเจ้าของนัก เพราะหายากกว่าพระ ทำให้สำเร็จได้ยากมาก ต้องถึงทั้งยาและอาคม,อำนาจจิต
    นับว่าหาและเล่นยากมาก ถ้าไม่ได้จากแหล่งที่เชื่อถือได้จริงๆ
    ไม่มีแบบให้ยึด เพราะบางชิ้นมีตอกโค๊ตตัวอะ ,บ้างเจาะรูตรงกลาง
    หายากมากๆครับ

วิธีแยกแยะว่าเป็นปรอทแบบใดก็คือ

1.ปรอทอิทธิฤทธิ์ = ตัน และตอกโค๊ต อาจมีจารหน้าหลังได้ในบางชิ้น
    2.ปรอทปัญญา = เจาะรูตรงกลาง ส่วนมากไม่มีจาร
    3.เมตตา = ไม่เจาะรู ไม่ตอกโค๊ต และมีจารหน้าหลัง เป็นจารทางมหานิยม

ถ้าเป็นของหลวงปู่คำสิงห์จะแบน ขนาดกว้างสุดประมาณ 3-4 มิล และเก่า แดงเหมือนทองแดงเถื่อนก็มีครับ
    และแค่หลวงปู่กำหนดจิตอีกขั้นก็กลายเป็นทองคำแล้วครับ แต่หลวงปู่ไม่ทำ เพราะหลวงปู่บอกว่าทองคำอยู่ได้แค่200-300ปีเท่านั้นก็จะเสื่อมสลายไป แต่ทองแดงอยู่ได้นานเป็นพันๆปีครับ

จากเวป G-Pra.com: ประมูลพระเครื่องการันตีพระ.คอม

16. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    อ่านแล้วดีมากเลยครับได้รู้มากขึ้น เป็นประโยชน์มากครับ

17. สิริมงคลชัย

จัดไปครับ...ช่วยกันแสดงความคิดเห็นครับ....ถือว่าเป็นความรู้อีกแนวนึงครับ....

ขนาดไฟล์:
      111.5 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      109.8 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      108.9 KB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      105.2 KB
      เปิดดู:
      95
  18. dota0321

dota0321 Active Member

13 มิถุนายน 2010
    ผมมีใยแมงมุมสีทองครับ

19. ฝั่งเหนือ

ฝั่งเหนือ สมาชิก

ติดตามกระทู้มาตลอดครับ อยากทราบว่า มีข้อห้ามสําหรับผู้ที่จะบูชาปรอทหรือไม่ครับ
    เคยได้ยินมาว่า คนชื่อทอง ห้ามใช้ประมาณนี้ครับไม่ค่อยแน่ใจนัก ถูกผิดอย่างไรรบกวนท่านให้ความรู้กับข้าพเจ้าให้กระจ่างด้วยครับ

ด้วยความเคารพ

20. สิริมงคลชัย

เป็นธาตุในตะกูลเหล็กไหลอีกชนิดที่ตกได้จากบ่อพลอยสมัยก่อนหลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประธานราชดำริ บุรีรัมย์ ตกเอามาใส่ในสีผึ้งและวัตถุมงคลของท่าน(ใช้เหล็กไหลตกหรือล่อให้ติดกัน)

ขนาดไฟล์:
      110.7 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      116.3 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      114.5 KB
      เปิดดู: