เรื่องเด่น ประกาศผังที่นังทริปออกนิโรธฯ คบ.วิจิตร & แจกของเด็กชาวเขา วัดกูเตอร์โกล จ. ตาก 13-15 ธ.ค. P. 40

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย ญ.ผู้หญิง, 17 ธันวาคม 2012.

1. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

ทริปธรรมสัญจร ที่ 18 ขอยกเลิกจอง
    ** เวลาไม่ได้ครับ

2. ภีมะ

ภีมะ เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2012
    ขอจองที่นั่งทริปครูบาบุญชุ่มเพิ่มอีก ๑ ที่นั่งค่ะ

ชำระเงินแล้วจำนวน ๑,๗๐๐ บาท เมื่อ ๖/๗/๕๖ เวลา ๑๔.๐๙ น.
    เป็นค่าเดินทางที่ต้องจ่ายเพิ่ม ๑๐๐ บาทและเป็นค่าเดินทางสำหรับที่นั่งที่จองเพิ่ม ๑,๖๐๐ บาทค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2013
  3. roongboon

roongboon เป็นที่รู้จักกันดี

Roongboon จองบูชาพระพุทธรูปนาคปรก กองบุญสร้างพระทองคำฉลอง ๖๐ ปี หลวงพ่อเล็ก
    หมายเลข 87
    โอน 202 บาท เมื่อ 6 ก.ค. 56 เวลา 18:16
    บัญชี 527-2-09571-1 nayada

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2013
  4. civicnoi

civicnoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญสร้างพระพุทธรูปทองคำฉลอง ๖๐ ปี ท่านพระครูวิลาศกาญจนธรรม (หลวงพ่อเล็ก)ครับ
    กองบุญที่ ๔๐,๔๑,๔๔,และ ๔๕

และขอจองทริปที่ ๑๗ จำนวน ๑ ที่ครับ

5. เศวตอุบล

เศวตอุบล เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ธรรมสัญจร (๑๘) ทำบุญกับพระครูบาบุญชุม ญานสังวโร ในวาระออกกรรม
    จ. ลำปาง วันศุกร์ที่ ๑๙ - วันเสาร์ที่ ๒๐ ก.ค. ๕๖

ขอจอง 1 ที่ (ช) ครับ

6. HeartofDragon

HeartofDragon เป็นที่รู้จักกันดี

๑๗ HeartofDragon ขอยกเลิก 1 ที่ ทริปธรรมสัญจร (๒๐)
    ทำบุญครบรอบวันมรณภาพพระเดชพระคุณหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค
    & พิธีเททองหล่อหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ พร้อมฐานดอกบัว ณ วัดท่าซุง
    จ. อุทัยธานี วันจันทร์ที่ ๒๒ ก.ค. ๕๖ (วันอาสาฬหบูชา) * ติดภาระกิจดูแลแม่ค่ะ

7. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

แจ้งสรุปความคืบหน้า และประกาศผังที่นั่งทริปธรรมสัญจร (๑๗)

...... เรียนสมาชิกร่วมเดินทางทุกท่านทราบ ขออนุญาตแจ้งความคืบหน้าเรื่อง ทริปธรรมสัญจร (๑๗) สร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๒๑ ศอก วัดหนองบ้านเก่า & พิธีอุปสมบทหมู่ประจำพรรษา วัดท่าขนุน จ. กาญจนบุรี วันที่ ๑๓ - ๑๔ ก.ค. ๕๖ ให้ทุกท่านทราบโดยพร้อมเพรียงกัน ดังนี้

๑. การเดินทาง
    รถตู้ปรับอากาศ จำนวน ๒ คัน
    - พลังจิต (๑) ๑๐ คน
    - พลังจิต (๒) ๙ คน

รวมสมาชิกร่วมเดินทาง ๑๙ คน*
    (ว่าง ๑ ที่)

๒. วัน, เวลา/สถานที่ขึ้นรถ
    วันเสาร์ที่ ๑๓ ก.ค. ๕๖

เวลา ๐๓.๐๐ น. (ตีสาม) พร้อมกันที่จุดนัดพบ ร้านเซเว่น ปั้มน้ำมัน ปตท. สนามเป้า

- ตรวจสอบรายชื่อ /ล้อหมุน

หมายเหตุ
    - สมาชิกทุกท่านควรมาถึงก่อนเวลานัดหมายอย่างน้อย ๑๕ นาที และผู้จัดขออนุญาตไม่รอในทุกกรณีในกรณีที่สมาชิกไม่รักษาเวลา เนื่องจากต้องเดินทางไปให้ทันพิธีบวงสรวง ในกรณีที่เดินทางด้วยรถ TAXI แนะนำให้ใช้บริการโดยนัดหมายวัน-เวลาให้รถเข้าไปรับที่บ้านเพื่อความปลอดภัยและมาส่งที่ปั้มน้ำมัน ปตท. สนามเป้าได้ที่เบอร์ศูนย์รถ TAXI ๑๖๘๑ , ๑๖๖๑ , ๑๕๔๕

๓. ผังที่นั่ง
    เมื่อสมาชิกเดินทางมาถึงจุดนัดพบ ขอให้แจ้งชื่อให้กับเจ้าหน้าที่ผู้ดูแลทราบ เพื่อตรวจสอบรายชื่อก่อนขึ้นรถ

๔. การแต่งกาย

เสื้อแขนยาว - กางเกงขายาว - หมวก พร้อมอุปกรณ์กันแดด-กันฝน เพราะต้องทำงานหิ้วถังปูนร่วมหล่อองค์พระใหญ่กลางแจ้ง

๕. อาหารและน้ำดื่ม
    โรงทานและตามอัธยาศัย

๖. กิจกรรม
    - ถวายวิหารทาน ธรรมทาน สังฆทาน ชำระหนี้สงฆ์ วัดหนองบ้านเก่า
    - ถวายวิหารทาน ธรรมทาน สังฆทาน ชำระหนี้สงฆ์ วัดท่าขนุน
    - ร่วมบุญใส่ย่ามหลวงพ่อหลังกรรมฐาน ใส่บาตรพระภิกษุ วัดท่าขนุน และปล่อยชีวิตสัตว์น้ำ ท่าน้ำตลาดทองผาภูมิ
    - ถวายปัจจัยพระภิกษุใหม่ วัดท่าขนุน

(ยอดเงินร่วมบุญ ๒,๙๕๐ บาท)*
    * ผู้จัดได้นำเงินโอนถวายวัดหนองบ้านเก่าเพื่อร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างสมเด็จองค์ปฐม วัดหนองบ้านเก่าไปเบื้องต้นจำนวน ๙,๐๕๐ บาทแล้ว

๗. ทั่วไป
    - ช่วยนี้สภาพอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ทั้งฝนตก แดดออก และประกอบกับเป็นการทำงานกลางแจ้ง ขอให้สมาิชิกจัดเตรียมอุปกรณ์เพิ่มเติม ดังนี้
    ๑. ชุดทำงานสำรอง
    ๒. ชุดอาบน้ำแร่
    ๓. ถุงมือ
    ๔. รองเท้ายาง สำหรับกันปูนกัด
    ๕. เสื้อกันฝน แนะนำให้ซื้อที่ร้านเซเว่น ราคาตัวละ ๒๙ บาท
    ๖. แว่นสายตาสำหรับกันฝุ่นปูนเข้าตา
    ๗. หมวก
    ๘. ครีมกันแดด
    ฯลฯ

กิจกรรมนี้เป็นอีกหนึ่งกิจกรรมบุญของเว็บพลังจิต ที่ดูแลโดยพลังจิตธรรมสัญจร จขกท. ในนามผู้จัดและทีมงาน ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญ ร่วมอนุโมทนาและร่วมเดินทางในครั้งนี้เป็นอย่างสูง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2013
  8. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    โอนเงินไปแล้วครับ สำหรับทริป ครูบาบุญชุ่มนะครับ 2300 บาทครับผม โดยแบางเป็น 1600 บาทสำหรับที่จองเพิ่ม 1 ที่ และอีก 700 บาทสำหรับส่วนต่างสำหรับ 7 ที่ ขอบคุณนะครับ

9. meungsamut

meungsamut เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    ผมขอจองทริปธรรมสัญจร ๑๙ งานหล่อสมเด็จองค์ปฐมวัดหนองบ้านเก่า วันที่ ๒๑ กค.๕๖ จำนวน ๒ ที่นั่งครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ ขอบคุณครับ

10. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

แจ้งข่าวเพิ่มเติม และสภาพเส้นทางเข้าถ้ำราชคฤห์

เส้นทางเข้าถ้ำราชคฤห์

เอาสภาพเส้นทางเข้าถ้ำราชคฤห์ ที่ผู้จัดได้เิดินทางนำของเข้าไปถวายพระครูบาบุญชุ่ม ผ่านทางผู้ดูแลหน้าถ้ำ ในทริปธรรมเฉพาะกิจ (งาว) เมื่อวันที่ ๑๘ เม.ย. ๕๖ .... ปัจจุบันที่เข้าสู่ช่วงฤดูฝน สภาพเส้นทางบางช่วงกลายเป็นทะเลโคลน และบางช่วงที่ขึ้นเขากลายเป็นสภาพของร่องน้ำไหล รถสวนทางกันลำบากเพราะไม่มีไหล่ถนน

พระครูบาท่านออกจากถ้ำมาปลงผมวันที่ ๒๐ ก.ค. ๕๖ เวลา ๐๓.๐๐ น. และจะรับศรัทธาญาติโยมเป็นเวลา ๓ วัน กลับเข้าถ้ำในวันที่ ๒๒ ก.ค. ๕๖ สมาชิกท่านใดที่จะเดินทางไปด้วยตัวเอง แนะนำให้เป็นรถกระบะโฟร์วิลดีที่สุด

โมทนาค่ะ
    ญ.ผู้หญิง
    ๙ ก.ค. ๕๖

11. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หญฺิงครับ สำหรับ 8 ที่ที่ได้ของไว้ เท่ากับชำระครบ 1600 บาททุกคนแล้ว ถูกต้องไหมครับ

12. เศวตอุบล

เศวตอุบล เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ผมได้โอนเงินวันนี้ 9 ก.ค. 56 เวลา 15.28 น. เรียบร้อย เป็นจำนวนเงิน 1650 บาท เข้าบัญชีกรุงไทย เลขที่ 121-0-10545-4 โดยชำระเป็นค่าเดินทางทริปธรรมสัญจร (๑๘) 1600 บาท และ ขอร่วมเป็นเจ้าภาพทำบุญถวายครูบาชุ่มกับคณะ 50 บาท / สาธุ อนุโมทามิ

13. mancity04

mancity04 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2008
    ธรรมสัญจร (๑๘) โอนแล้วครับ 4 ที่

14. mancity04

mancity04 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2008
    พี่หญิงของผม สว.2 ท่านนะครับ + ช.1 ญ.1 ขอบคุณครับ

15. meungsamut

meungsamut เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    ผมได้โอนเงินทริปธรรมสัญจร ๑๙ จำนวน ๒ ที่ เป็นเงิน ๑,๐๐๐ บาทแล้ว วันที่ ๑๐/๐๗/๕๖ เวลา ๑๕.๓๙ น.ครับ

16. leia17

leia17 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองทริปธรรมสัญจร (๑๘)
    ทำบุญกับพระครูบาบุญชุม ญานสังวโร ในวาระออกกรรม จ. ลำปาง
    วันศุกร์ที่ ๑๙ - วันเสาร์ที่ ๒๐ ก.ค. ๕๖

จำนวน 1 ที่ค่ะ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะคะ

17. TheWanderer

TheWanderer เป็นที่รู้จักกันดี

หลักฐานการโอนเงินนะครับ สำหรับทริปทำบุญกับครูบาบุญชุ่ม 2 ที่ 3200 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      67
  18. thumbelina

thumbelina เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011

ของจองเพิ่มอีก 2 ที่ รวมเป็น 3 ที่ค่ะ
    โอนเงินพร้อมกับคุณ leia17 ค่ะ
    บ้านเดียวกัน อิอิ

19. Lee_bangkok

โอนเงินค่าทริปวัดท่าซุงครบวันมรณภาพลป ปาน 500 บาท ไปแล้วครับและแจ้งส่งข้อความแล้วจ้า

20. thummawichit

thummawichit เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2008
    ผมและคณะโอนเงินร่วมบุญ ธรรมสัญจร (๑๘) ทำบุญกับพระครูบาบุญชุ่ม ญานสังวโร ในวาระออกกรรม จำนวน ๔๐๐ บาท ๑๑ ก.ค. ๕๖ เวลา ๑๕.๒๔ น. ธ.กรุงไทย อนุโมทนาบุญด้วย ครับ สาธุ