ประกาศหาผู้มีญาณที่ต้องการช่วยพาร่างคุณนุ่นกลับบ้าน

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย boriphat, 1 มีนาคม 2011.

1. awokado

awokado สมาชิกใหม่

ตามความเห็นของผม นะครับ
    ทิพย์จักขุญาณ หรือมโนมยิทธิ มีจริง แต่การที่ต้องการจะเห็นอะไรที่เจาะจงลงไป นั้น มันขึ้นอยู่มันม่านของกรรมด้วยว่ามีกรรมเกี่ยวเนื่องกันรึึป่าว ถ้าคนๆนี้รู้แล้วจะ่ส่งผลกระทบต่อห่วงโซ่ของกรรมแค่ไหน
    ผู้ที่รู้ผู้ที่เห็น เขาจะไม่มาพูดอ่ะคับ เพราะ เขา น่าจะวางใจเป็นกลางเอาไว้

ถ้าให้ผมแนะนำ เราต้องไปดูก่อนว่าใครทุกข์ ก็ให้คนที่ทุกข์ มาสร้างบารมี มันเป็นการแก้ที่ต้นเหตุเลยนะครับ
    ปล.ผมคนธรรมดา น่าชื่นชมเจ้าของกระทู้นะครับผมจิตใจที่ดีงาม ชอบช่วยเหลือผู้อื่น อยากเป็นคนดีแบบนี้มั้ง อิอิ

2. หลบภัย

หลบภัย เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    ถ้าเชื่อกระแส แห่งความเมตตา ก็ช่วยกันแผ่เมตตา ให้คุณนุ่นนะคะ
    หลายๆ คน อาจจะ มาช่วย ให้คุณนุ่น มาอนุโมทนาบุญเองได้ คุณนุ่นก็คงจะพ้นทุกข์
    ตอนแรก มองดู รู้สึกปลงๆ นะ มาเห็น Youtupe เห็นคุณพ่อคุณแม่ ของคุณนุ่น แล้วยิ่ง
    น่าเห็นใจ เราคงไปบอกให้คุณพ่อคุณแม่ของคุณนุ่นปล่อยวาง คงทำไม่ได้
    ขออธิฐาน ให้เจอเร็ว คนที่บารมีมากๆ คงช่วย ให้คุณนุ่น มาอนุโมทนาบุญเองได้
    ทางเดียว นี้คือทางรอด

3. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    สิ่งสำคัญตอนนี้คือนำดวงจิตของเธอออกมาก่อนค่ะ

ร่วมกันแผ่เมตตา ให้ครอบครัวร่วมกันอุทิศกุศลขนาดใหญ่
    ให้เธอเห็นแสงสว่างแห่งกุศลที่เธอได้เคยทำมา
    คุณพ่อคุณแม่และเพื่อนพ้องญาติพี่น้องทุกคนกล่าวอโหสิกรรมให้เธอด้วย
    ขณะแผ่เมตตา ให้ทุกคนน้อมนำกุศลที่เธอเคยทำทั้งหมด ระลึกไว้แล้วส่งออกไปให้ดวงจิตเธอ
    ให้ดวงจิตไปสู่สุคติภูมิก่อน ค่อยอธิษฐานให้เธอนำทางหาร่างค่ะ
    คุณพ่อคุณแม่และทุกคนระงับอาการเศร้าไว้ชั่วขณะที่แผ่เมตตาด้วยนะคะ
    เราพบกันเพื่อพลัดพราก ไม่มีสิ่งใดยึดเป็นสรณะได้..

ตอนนี้เธอหวาดกลัว และมองไม่เห็นทางอะไรเลย
    ดวงจิตของเธอยังอาลัยในร่างอยู่ และยังอยู่กับร่างตัวเองที่นั่น
    เธอกลัวและเศร้าหมองมากก่อนที่เธอจะ...

นี่เรื่องสำคัญที่ต้องทำก่อนหาร่างค่ะ
    พาดวงจิตเธอออกมาก่อน
    บอกได้แค่นี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2011
  4. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    คน 4 คน

T_________T

5. titawan

titawan เป็นที่รู้จักกันดี

คำตอบจากคุณพัชรินทร์ที่เว็ปเขาใหญ่ แล้วแต่วิจารณญาณนะ

นางสาววรทิกา

วรทิกา ยังไม่สามารถที่จะนำเอาวิญญาณ มาคุยได้เนื่องจากตอนนี้วรทิกานั้นถูกเจ้าบาดาลกักดวงวิญญาณเอาไว้ได้แต่ฟัง จากคำบอกเล่าของเหล่าเจ้าพ่อและเจ้าแม่ต่างๆ และที่สำคัญเป็นคำพูดที่เจ้าพ่อพิทักษ์สันติราษฏร์ท่านมาเล่าให้ฟัง

ท่านบอกว่าวรทิกานั้นได้เสียชีวิตแล้ว แต่เนื่องจากดวงของวรทิกายังไม่ถึงอายุไข จึงทำให้วิญญาณของวรทิกายังไม่ได้รับการปลดปล่ยออกมา เนื่องจากถูกเจ้ากรุงบาดาลนั้นกักขังเอาไว้
    - เหตุของเรื่องมีอยู่ว่าบริเวณที่วรทิกาพลัดหายเขาไปนั้นเดิมเป็นเมืองเก่าใน สมัยของขุนช้างขุนแผน และบริเวณใต้แก่งแห่งนั้นเดิมเป็นเมืองบาดาลมีเจ้าบาดาลไม่ทราบชื่อครองนคร บาดาลอยู่ และบริเวณนี้ยังเป้นดินแดนที่ต้องคำสาบบนบานอยู่ว่าทุกปีในสถานที่แห่งนี้ ต้องมีตัวตายตัวแทน ที่ต้องมาอยู่แทนกันทุกปี ดังนั้นศพของวรทิกาก็จะจมอยู่ใต้บาดาลตลอดไป เพราะเป้นที่ที่วรทิกาต้องกลับไปอยู่ ที่ๆเป็นของเขา
    - แล้วที่แห่งนี้ถ้ายังมีคนเข้าไปดำน้ำค้นหาอีกก็จะมีคนตายเพิ่มขึ้นอีก
    - และท่านยังบอกว่าการหายไปของวรทิกานั้นไม่ได้เป็นการฆาตกรรม แต่มนุษย์ก้ยังเชื่อนะว่าเป็นการฆาตกรรม ท่านทั้งหลายเลยบอกว่าให้รอจนกว่าวรทิกาถึงอายุไขแล้วเรียกวิญญาณของวรทิ กามาคุยอีกครั้งก็ได้จะได้รู้นะว่าเขาถูกฆาตกรรมหรืออุบัติเหตุตายเอง
    - และท่านยังบอกว่าวรทิกาได้ไปลบหลู่สิ่งศักดิ์สิทธิ์บริเวณนั้นด้วย ท่านบอกว่าเป็นเรื่องยากนะครับที่จะเข้าไปเอาศพของวรทิกาออกมาได้ ท่านบอกว่าให้ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้กับเจ้ากรุงบาดาล บริวาร รวมถึงวิญญาณของวรทิกาด้วย

2.เจ้าแม่แก่งน้ำโจน

เจ้าแม่แก่งน้ำโจนมีนามเดิมว่า เจ้าแม่อัคคี มีพ่อเป็นโจร นามว่า โจรขุนหาญ ส่วนมารดาตายตั้งแต่เกิด เคยเป็นคนรักกับขุนแผน โดยวันหนึ่งขุนแผนได้เข้าไปในหมู่บ้านของท่านซึ่งมีพ่อเป็นโจร แล้วได้รักชอบพอกับเจ้าแม่ จนพ่อของเจ้าแม่ไม่ยอมเลยเกิดการลองวิชาอาคมแต่ทางด้านขุนแผนวิชามากกว่าจึง ทำให้ชนะโจรขุนหาญ โจรขุนหาญเลยต้องยอมให้แต่งงานกับเจ้าแม่ จนเจ้าแม่ได้ตั้งครรภ์ ขุนแผนก็หนีไปแต่ได้เอาลูกในท้องของเจ้าแม่ไปทำกุมารด้วย
    เจ้าแม่บอกว่าไม่ต้องการอะไรขอเพียงเวลาทำบุญแล้วอุทิศส่วนกุศลให้ก็พอแล้ว

3.เจ้าแม่แก่งมารี

เจ้าแม่มีนามเดิมว่า เจ้าแม่สุพรรณี เป็นบุตรสาวของเจ้าเมืองกาญจนบุรี ที่มีนามว่า เจ้าสถานะกาญจนบุรี มารดามีนามว่า อุดมทอง ที่เป็นคนละว้า
    - ซึ่งในสมัยสงครามโลกครั้งที่ 1 ได้มีทหารญี่ปุ่นมาตั้งค่ายบริเวณหมู่บ้านของท่านได้เกิดรักชอบพอกันแต่ไม่ ได้กันแต่มีความเชื่อใจกัน แล้วได้นำทองคำมาฝากกับท่านไว้ท่านก้นำทองที่ได้มานั้นฝังดินไว้และเนื่อง จากชาวญี่ปุ่นนับถือศาสนาคริสต์ได้ทำการตั้งรูปปั้นของแม่มารีไว้ที่แก่ง แห่งนี้พ่อสงครามสงบ เลยเรียกแก่งนี้ว่าแก่งมารี ส่วนทองก็ไม่ได้นำกลับไปไหน เจ้าแม่เลยเป็นคนดูแลตลอดมา เจ้าแม่มีคนรักชื่อว่าขุนผ่าน
    เจ้าแม่บอกว่าไม่ต้องการอะไรขอเพียงเวลาทำบุญแล้วอุทิศส่วนกุศลให้ก็พอแล้ว

4.เจ้าพ่อลำน้ำแม่กลอง

เจ้าพ่อเป็นคนในสมัยอยุธยา เป็นนายทหารที่เก่งและมีความสามารถประจำด่านด้านลุ่มลำน้ำแม่กลอง เจ้าพ่อเป็นทหารที่สืบเชื้อสายมาจากพระเจ้าอู่ทอง มีภรรยาชื่อว่าโสรญา ส่วนนามและฉายาของท่านก็ คือ เจ้าห์สิงเพชร
    เจ้าพ่อบอกว่าท่านไม่เห็นการหายไปของวรทิกาเลย
    เจ้าพ่อบอกเหมือนองค์อื่นๆว่าไม่ต้องการอะไรขอเพียงเวลาทำบุญแล้วอุทิศส่วนกุศลให้ก็พอแล้ว

5.เจ้าพ่อทุ่งใหญ่นเรศวรตะวันตก

เจ้าพ่อเป็นคนไทยสมัยอยุธยา ท่านนับว่าเป็นองค์ดำภาค 2 ท่านเป็นทหารที่คอยสู้รบกับพม่ารามัญ มอญ ที่คอยคิดจะทรยศ ชื่อและนามของท่าน ก็ชื่อที่เรียกขานกันมาคือ เจ้าพ่อทุ่งใหญ่นเรศวรตะวันตกนั้นแหละ
    เจ้าพ่อบอกเหมือนองค์อื่นๆว่าไม่ต้องการอะไรขอเพียงเวลาทำบุญแล้วอุทิศส่วนกุศลให้ก็พอแล้ว ท่านไม่ต้องการอะไรมาก
    ท่านพูดถึงวรทิกาเหมือนเจ้าพอพิทักษ์สันติราษฏร์ ว่าตายแล้ว

6.เจ้าพ่อทับลาน

เจ้าพ่อบอกว่าท่านได้รับแล้วทั้งพระและยาแก้ไอ ท่านไม่ต้องการอะไรแล้วเพราะที่ทำไปก็มากพอแล้ว และ ที่ทำไปนั้นเจ้าอาวาสวัดก็ได้อุทิศให้ท่านรับเรียบร้อยแล้ว ท่านขอบใจมนุษย์ทุกคนที่ทำบุญให้ท่านมาในโอกาสนี้ด้วย

7.เจ้าแม่ตะเคียน เจ้าแม่ราตรี

เจ้าแม่บอกว่าดวงวิญญาณที่อยุูกับท่านมีท่านดวงเดียวไม่มีดวงอื่น
    - สาเหตุที่มีตุ๊กตา 2 ตัวเนื่องจากมาคนนำมาให้ 2 ครั้งและศาลที่จะตั้งนั้นสำหรับดวงวิญญาณท่านดวงเดียวเท่านั้นไม่มีดวงอื่น
    - ส่วนวิญญาณคุณทองก็ยังวนเวียนอยู่แถวนั้น
    ศาลที่จะตั้งนั้นท่านให้ตั้งบริเวณที่แจ้งนอกเต้นท์ ลักษณะเป็นไม้สักก็ได้ แต่ขอให้มีม่านเป็นสีชมพู และรั้วเป็นสีชมพู ท่านบอกว่าท่านก็ชอบนะบ้านไม้สัก เพราะสมัยที่ท่านเป้นทาสอยู่นั้นท่านก็อยากมีบ้านที่เป็นเรือนไทยที่ทำด้วย ไม้สักเช่นกัน

คำตอบ ของวันเสาร์ที่ 12 - Patchrin Forum

6. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

ค่อนข้างตรงกับหลายๆท่าน ที่ pm มาแนะนำครับ

7. titawan

วรทิกา พรมณะ(นุ่นหรือยุ้ย)

ได้ถึงแก่กรรม หรือเสียชีวิตแล้ว
    - เธอมีวิบากกรรม คือ เคยเป็นต้นเหตุให้คนเสียชีวิตแล้วหาศพไม่พบที่บริเวณห้วยน้ำโจน
    - เธอตกน้ำจากแพแตก แล้วเสียชีวิตในวันที่ ๑๖ มค ๕๔
    - ร่างของเธอถูก เจ้าเมืองบาดาลหรือพญานาค ดึงลงไปเก็บไว้ในเมืองบาดาล ตำแหน่งห้วยน้ำโจน
    - ส่วนวิญญาณ ณ วันที่ ๑๒-๑๓ มีค ๕๔ ยังเป็นสัมภเวสีที่ห้วยน้ำโจน

การเรียกวิญญาณเธอมาพูดคุยจะกระทำได้ หลังวันเกิดของเธอคือ หลังวันที่ ๒๓ มีค ๕๔

เจ้าพ่อพิทักษ์สันติราษฎร์ คือ เทพชั้นจาตุมหาราชิกา (สวรรค์ชั้นที่๑) คอยดูแลร่างทรงของ แม่รอง
    - เจ้าพ่อฯ ในอดีตคือ พ่อขุนศรีอินทราทิตย์ แห่งอาณาจักรสุโขทัย
    - อดีตบุตรของท่านในสมัย สุโขมัย มาเกิดเป็นลูกของแม่รอง
    - ท่านเป็นเทพใจดี คอยช่วยเหลือพวกเรา เช่น พวกเราไม่สามารถเรียกวิญญาณของนุ่นมาคุยด้วยได้ ท่านก็ส่งจิตไปที่ห้วยน้ำโจนแล้วไปคุยกับเทพบริเวณนั้น รวมถึงการคุยกับเจ้าของเมืองบาดาลที่นำร่างของนุ่นไป เจ้าเมืองบาดาลไม่ยอมคืนร่างนุ่นมาให้
    - เจ้าพ่อฯ เตือนไม่ให้ใครไปค้นหาอีก เพราะอาจเสียชีวิตได้

ผู้เป็นพ่อแม่ ญาติพี่น้อง มิตรสหาย สามารถส่งบุญกุศล ไปให้นุ่นได้ เพราะเธออยู่ในสภาวะกายทิพย์ สามารถรับส่วนบุญเหล่านี้ได้ โดยไม่จำเป็นต้องมี ศพของเธอ

สังสารวัฎนี้ยาวนานมาก วิบากกรรมในอดีต ได้นำ นุ่นมาพบจุดจบ ณ ที่แห่งนั้ ขอให้ท่านทั้งหลาย ได้เข้าใจ และไม่ต้องอาลัยอาวรณ์ให้มากนัก เพราะจะทำให้จิตพวกท่านหม่นหมอง
    - ท่านควรขออภัย เจ้าเวรนายกรรมทั้งของ นุ่นและของท่านเอง เพื่อให้การจองเวรได้เลิกแล้วต่อกัน

ขอให้พวกท่านจงอยู่กับปัจจุบัน อย่าได้คร่ำครวญกับเรื่องราวในอดีต หรืออนาคต ของคนอื่นหรือของท่านเองให้มากนัก

ถ้ามีอะไรสงสัยอีก ก็ถามได้นะคะ
    พัชรินทร์ ๑๓ มีค ๕๔

Re:อยากขอความช่วยเหลือเรื่องคุณุน่น (ยุ้ย) - Patchrin Forum

8. titawan

ขอความกรุณาอย่ามาป่วนนะคะ เรื่องคนหายสาปสูญไม่ใช่เรื่องที่จะล้อกันเล่นๆได้ คุณเองก็เช่นกัน หากวันหนึ่งมีญาติพี่น้องของคุณสูญหายเช่นนี้คุณจะทำยังไง หรือแม้แต่ตัวคุณเอง เอาใจเค๊ามาใส่ใจเราบ้างนะคะ คิดถึงจิตใจคุณพ่อคุณแม่ของคุณนุ่นท่านบ้างว่าท่านเป็นอย่างไรในตอนนี้ ให้กำลังใจท่านดีที่สุดแล้วช่วยกันสวดมนต์แผ่เมตตาไปให้กับคุณนุ่น ไม่ใช่เอาเวลามาป่วนไร้สาระไปวันๆ บอกไว้แบบนี้หวังว่าจะเข้าใจในภาษาคนนะคะ

9. titawan

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=BYTfqxi3wA8]YouTube - ล่าสุดน้องยุ้ย คนหายทุ่งใหญ่ | 19 Mar 11[/ame]

คืบหน้าล่าสุด มีนาคม ตำรวจปูพรม ค้นหาน้องยุ้ย คนหายทุ่งใหญ่นเรศวร
    คดี น้องนุ่น วรฐิกา พรหมณะ คนหาย ทุ่งใหญ่นเรศวร ... หรือ นุ่น หรือ ยุ้ย อายุ 29 ปี อ้างว่า น้องนุ่นได้หาย ไป ขณะไปเดินเล่นที่ริมแม่น้ำโจน

16 มกราคม 2554 ที่ทุ่งใหญ่นเรศวรฝั่งตะวันตก ผ่านทาง อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี
    จุด ที่เกิดเหตุไม่ทราบแน่ชัด ฟังจากกลุ่มเพื่อนที่ไปด้วยกันให้การว่า ตั้งใจมาตั้งแคมป์ในป่าในระหว่างวันที่ 13-17 มกราคม 2554 จากวันที่แรกที่มาถึงก็ปกติดี จนมาถึงวันเกิดเหตุ เพื่อน(คนหาย) บอกว่าจะไปอาบน้ำ จึงเดินไปคนเดียวที่บึง(ไม่ทราบชื่อว่าบึงอะไร) ผ่านไปนานพอสมควร ในกลุ่มจึงผิดสังเกตุจึงเดินไปตาม ปรากฎว่าตัวหายไป เหลือแต่รองเท้าทิ้งไว้ (ในลักษณะไหน ไม่ทราบเพราะทางนั้นแจ้งมาเท่านี้)
    หลัง จากนั้นจึงช่วยกันออกตามหา และออกมาแจ้งความที่สถานีตำรวจด้านนอก หลังจากที่ได้รับแจ้ง ทางตำรวจและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องจึงช่วยกันออกตามหา ทั้งทางน้ำ และบนบก จนขณะนี้เป็นเวลากว่า 2 เดือนแล้ว ยังไร้ร่องรอย ตอนนี้ทางญาติและเพื่อนๆร้อนใจมาก โดยอยากบอกผ่านสื่อทางนี้เผื่อว่าท่านใดพอจะให้คำแนะนำได้บ้าง จะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณค่ะ

Ruang Den Yen Nee

ข่าว : 19 March 2011 -19/3/11 -19/3/54
    เรื่องเด่นเย็นนี้ -19 Mar 11 -19 มีนาคม 2554 -19 มีค. 54
    -19-03-54 -19-03-11-190354-190311

ไทย ทีวีสี ช่อง3 คลิป วีดีโอ ยูทูป
    Youtube clip VDO video

10. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจช่วยให้พบน้องเขาโดยใวครับ .....

สำหรับการตามหา ก็เห็นมีหลายคนที่บอกในจุดต่างๆ ผมเองก็ไม่ทราบว่าท่านเหล่านี้รู้จริง

หรือมั่วเอา แต่การช่วยเหลือคนไม่ใช่เรื่องน่าล้อเล่นเลย ทำไม่ใด้ ไม่เก่งจริง อย่ามั่วเลยดี

กว่า นั่งดูเฉยๆ ดีกว่าครับ ถ้าเก่งจริง รู้จริง บอกแค่ว่าอยู่ตรงใหน จุดใหนที่สังเกตุใด้ง่ายที่

สุด เท่านี้พอ ร่ายไปยาว แต่มั่วก็ไม่มีประโยชน์อันใดเลย หรือหากใครคิดว่าแน่จริง ช่วยบอก

ใด้ไม้ว่าตอนนี้ผมอยู่ใหน ใส่เสื้อสีอะไร เท่านี้พอ ผมไม่มีเจ้าไม่มีเทพอะไรมากัก มาจับแน่

นอน ถ้าบอกใด้ผมยอมรับว่าท่านเก่งจริงๆ ประเภทอ้างนู่นนี่ผมเจอมาเยอะ ปาหี่ซะมาก

สงสารครอบครัวน้องเขาบ้าง เขาต้องการหาคนจริงๆ หากข้อความผมไปกระทบใครจนไม่

สบายใจต้องขออภัยด้วยครับ....

11. titawan

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=cvXthpVC6vg]YouTube - เจาะประเด็น นุ่น 230354.flv[/ame]

12. ทศมาร

ทศมาร เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนั่งสมาธิอยู่ก็แว๊บออกมาคิดเรื่องนี้ จริงไม่จริงตัวผมก็ไม่ทราบได้นะครับ

คือเจ้าตัวเขายังเป็นห่วงญาติพี่น้องที่ยังห่วงเขาอยู่ ผมว่าทำจิตใจให้สบายผ่อนคลายแล้วอุทิศบุญกุศลที่ทำไปด้วยจิตที่มีความเบาบาง ผ่อนคลาย จะทำให้บุญกุศลมันมีกำัลัง ส่งผ่านถึงน้องเขาได้จริง แล้วก็เผื่อจะทำให้เขาคลายความห่วงครอบครัวเขานะครับ

เรื่องใดใดบนโลกมันเป็นเรื่องของกรรมทั้งนั้น ต่างผลัดกันไปมา มันเป็นอย่างนี้ของมันตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ มีสติสั่งสมบุญกุศลไว้เมื่อยังมีโอกาสครับ

ขอบุญกุศลที่ผมได้ทำมาจงส่งผ่านไปแด่ผู้ที่ได้รับรู้และร่วมอนุโมทนาด้วยครับ

13. ทศมาร

ทศมาร เป็นที่รู้จักกันดี

มีภาพต้นไม้ใหญ่ที่ยืนอยู่โดดๆ แผ่กิ่งออกมาเต็มๆกว้าง ด้านล่างเป็นหินเต็มไปหมด เหมือนกับหินพวกนี้จะเป็นลำธารเล็กๆที่เชื่อมกันกับลำธารใหญ่

ที่เด่นชัดจะเป็นหินเต็มไปหมดอยู่ด้านล่างต้นไม้ใหญ่นี่แหล่ะครับ

ขออภัยถ้ามันไม่มีความหมายและเป็นเรื่องคิดไปเองในระหว่างนั่งสมาธิของผมครับ

14. titawan

<table width="100%" border="0" height="36"> <tbody><tr> <td valign="top" width="80%" nowrap="nowrap">[​IMG] ความคิดเห็นที่ 211</td> <td valign="top" width="50%" align="right" nowrap="nowrap"> [​IMG] [​IMG]</td> </tr></tbody></table> ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกกำลังใจที่มอบให้ ขอขอบพระคุณทุกท่านที่กรุณาโอนเงินเข้าบัญชีเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในการติดตาม ค้นหาน้องนุ่น/ยุ้ย ขณะนี้ทางทีมงานพร้อมนักข่าวและเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสืบสวนสอบสวนใหม่ได้เดิน ทางเข้าไปที่น้ำโจนอีกครั้งหนึ่งในวันนี้เพื่อค้นหาความจริง ต่างๆ แต่ขณะนี้ทางทีมงานกำลังประสพปัญหาในด้านทุนทรัพย์ในรื่องค่าใช้จ่ายอื่นๆ ครอบครัวของน้องนุ่น/ยุ้ยอยากขอความร่วมจากผู้ใจบุญทั้งหลาย ทางทีมงานอยากให้มีความชัดเจนในเรื่องนี้ ,อยากได้รับความเป็นธรรม,อยากเห็นความยุติธรรมเกิดขึ้นในสังคมไทยเรา น้องนุ่น/ยุ้ย เป็นตัวแทนเรียกร้องความยุติธรรมให้กับสังคม เราไม่อยากให้คำพูดของคนกลุ่มหนึ่งที่ว่า"คนไทยมันลืมง่าย พอเรื่องซาเดี๋ยวมันก็ลืม"เกิดขึ้นจริง ทางทีมงานไม่ได้ท้อถอยเรามีความตั้งใจอันแน่วแน่ในการที่จะพิสูจน์ความจริง และตั้งใจอย่างแท้จริงที่จะพาน้องนุ่น/ยุ้ย กลับสู่อ้อมอกของพ่อแม่ไม่ว่าจะสภาพใดก็ตาม ทางเราขอความกรุณาจากผู้ใจบุญ ช่วยความหวังสุดท้ายของพ่อกับแม่ของน้องนุ่น/ยุ้ย เป็นความจริงด้วยเถิด ขอขอบคุณล่วงหน้า ชื่อบัญชี นายประหยัด พรมณะ บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 058-2-06566-9 ธนาคารกสิการไทย สาขา งามวงค์วาน ขอขอบคุณ จากใจจริง
    <table border="0" cellspacing="1"><tbody><tr> <td valign="top" width="75" nowrap="nowrap">จากคุณ</td> <td>: เมาแจ่ม (เมาแจ่ม) [​IMG] </td> </tr> <tr> <td valign="bottom" width="75" nowrap="nowrap">เขียนเมื่อ</td> <td valign="bottom">: 25 มี.ค. 54 21:27:56 [​IMG] </td></tr></tbody></table>

15. boriphat

ล่าสุดเข้าป่ากันอีกครั้ง ....
    รอฟังผล

16. moshininja

moshininja เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    ขอให้พบได้โดยไวครับ เป็นกำลังใจให้

17. TM.

TM. Active Member

10 กันยายน 2009
    ที่บึงอาจจะเป็นวังน้ำวนก็ได้นะ เพราะกลางป่าดงดิบที่ทองผาภูมิ นั่งรถผ่านยังรู้สึกกลัวในตอนค่ำๆเลย ปกติที่ริมน้ำหลายๆที่ ถ้าไม่สังเกตให้ดี ว่าตรงนั้นมีน้ำหมุนวนๆหรือเปล่า คือตอนเด็ก แม่น้ำทุกที่จะมีน้ำวนๆ เป็นจุด ตรงนี้จะดูดร่างคนได้ด้วยแรงของน้ำจริงๆ

18. boriphat

ถ้าศพอยู่ในน้ำ เจ้าหน้าที่อุทยานบอกว่า น้ำต้องมีกลิ่น มีไขมัน
    หรือ เศษสิ่งของเสื้อผ้า ลอยขึ้นมาเหนือน้ำบ้าง แต่นี่ไม่มีเลย

19. nataphat

nataphat เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจช่วยน่ะครับ ขอให้พบน่ะครับ

20. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นศพ 2 เดือนแล้วจะมีลักษณะยังไงเหรอ เมธาวีอยากรู้rabbit_rest