เสียงธรรม ประวัติหลวงพ่อปาน

ในห้อง 'ประวัติและนิทานธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย paang, 1 สิงหาคม 2006.

1. มุ่งเต็มใจ

มุ่งเต็มใจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    อนุโมทนาสาธุกับบุญกุศลเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ด้วยครับ ขอให้พระพุทธศาสนาดำรงมั่นอยู่ตราบสิ้นกาลนาน

อานิสงส์บุญกุศลใดจักพึงบังเกิด ขออุทิศให้แก่มารดาบิดา ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ โลก ผู้มีพระคุณ ญาติมิตร มนตรีบริวาร ในทุกภพทุกชาติ ตลอดจนถึงเทวดา เปรต สัตว์ในอบายทุคติ เจ้ากรรมนายเวร และสรรพสัตว์ทั้งหลาย ขอจงได้รับรู้และอนุโมทนาโดยทั่วหน้ากัน ท่านที่มีทุกข์ ขอให้พ้นทุกข์ ท่านที่มีสุข ขอให้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป เพื่อประโยชน์เกื้อกูลแก่สรรพสัตว์ทั้งหลาย ด้วยเทอญฯ พระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณ ปัจจโย โหตุ

<!--emo&:02:-->[​IMG]<!--endemo--> <!--emo&:09:-->[​IMG]<!--endemo--> <!--emo&:09:-->[​IMG]<!--endemo--> <!--emo&:09:-->[​IMG]<!--endemo-->

"พุทโธ โพเธยยัง มุตโต โมเจยยัง ติณโณ ตาเรยยัง"
    "เมื่อรู้แล้ว จักช่วยผู้อื่นรู้ด้วย เมื่อพ้นทุกข์แล้ว จักช่วยผู้อื่นพ้นทุกข์ด้วย เมื่อข้ามโอฆะแล้ว จักช่วยผู้อื่นข้ามโอฆะด้วย"
    "พระสัมมาสัมโพธิญาณ ปัจจโย โหตุ"
    "เมื่อได้พุทธภูมิ อภิเษกพระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณแล้ว จักช่วยให้ผู้อื่นได้พุทธภูมิ อภิเษกพระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณด้วย"

<!--emo&:09:-->[​IMG]<!--endemo--> <!--emo&:09:-->[​IMG]<!--endemo--> <!--emo&:09:-->[​IMG]
    <!--endemo-->
    <!--emo&:16:-->[​IMG]<!--endemo--> <!--emo&:12:-->[​IMG]<!--endemo--> <!--emo&:10:-->[​IMG]

<!--emo&:09:-->[​IMG]<!--endemo--> <!--emo&:09:-->[​IMG]<!--endemo--> <!--emo&:09:-->[​IMG]

<!--endemo-->
    [​IMG]<!-- / message --><!-- sig -->

2. seahero

seahero เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    โมทนาด้วยนะครับ

3. คุณเสรี ลพยิ้ม

คุณเสรี ลพยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    อนุโมทนาบุญครับ

4. alpoman191

alpoman191 สมาชิก

ขอบพระคุณมากครับ

ขอบพระคุณมากครับ
    ศาสนาต้องช่วยกันดูแลให้อยู่คู่คนไทยตลอดไปครับ

5. mommamdog

mommamdog Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2010
    หลวงพ่อฤาษีลิงดำ หนังสือหลวงพ่อธุดงค์

ใครมีเสียง mp3 หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ตอนหลวงพ่อธุดงค์บ้างครับ เป็นตอนที่หลวงพ่อธุดงค์แบบเดี่ยว ๆ ไม่ได้ไปกับหลวงพ่อปาน ผมเคยฟังจากวิทยุ แต่ไม่สามารถอัดได้ ใครมีช่วยนำมาโพสแจกหน่อยนะครับ จะเป็นบุญกุศลอย่างมาก

6. thaboo

thaboo Active Member

19 สิงหาคม 2009
    ไฟล์ที่ 24 มีแค่เจ็ดนาทีเองครับ

7. ผู้พันเต๋อ

ผู้พันเต๋อ สมาชิก

11 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

8. thaboo

thaboo Active Member

19 สิงหาคม 2009
    ฟังหมดแล้วรู้สึกว่าไม่จบน่ะครับ
    ไม่ทราบว่ามีต่อไหมครับ ขอบคุณมาก

9. udomwong

udomwong สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

10. บัวในตม

บัวในตม Active Member

29 กรกฎาคม 2005
    สาธุ..สาธุ..
    ขอบคุณมากครับสำหรับ ไฟล์เสียง...

11. nonsuwan

nonsuwan Active Member

27 มิถุนายน 2012
    ขออนุโมธนาด้วยครับ