ประสบการณ์ท่องและอานุภาพคาถาเงินล้านวัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย countdown, 20 กุมภาพันธ์ 2006.

1. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ผมทำธุรกิจร้านเกมส์ภาคเหนือครับ เข้ามาประจำเป็รสมาชิกเกือบปีละ ผมท่องคาถาเงินล้านทุกวันเป็นเวลา 5 เดือนแล้ว ตั้งร้านครั้งแรก 2 เดือนแรกได้วันละ3-4 ร้อยบาท พอท่องคาถาเงินล้าน รายได้เพิ่มจากเดิมเป็นวันละ 500-600 บาท เฉพาะวันธรรมดา วันเสาร์ อาทิตย์ ไม่เกิน900 สูงสุด แต่ผมท่องครั้งเดียวครับ เลยเข้ามาดูใหม่ เขาให้ท่อง 3 จบ วันอาทิตย์ 19 กพ 49 เช้าตื่นขึ้นมาท่อง 3 จบ พอปิดร้านมานั่งนับตัง งง ทั้งผัว ทั้งเมีย วันนี้กะได้แค่ 5-6 ร้อยเองเพราะเน็ตเสีย ไม่มีคนเท่ารัย ปกติคนแน่นทั้งวัน เสาร์ อาทิตย์ ได้แค่สูงสุด900 วันนี้ได้ 1026 บาทนั่งเอ๋อมองหน้ากัน อะงงมาก ๆๆ มันมาจากไหน หรือว่าเราท่องคาถา 3 จบ เพราะปกติท่องจบเดียว ถามเมียว่าเอาตังจากข้างบนมาทอนลูกค้าเป่า ก็บอกไม่ได้เอามา สงสัยเป็นเพราะคาถาครับ เพราะผมชอบลองของ ว่าเป็นจริงไหม....มันเป็นจริงครับ ...ครัยอยากรวยท่องเลย

คาถาเงินล้าน
    เรียบเรียงโดย หลวงพ่อปานและหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤษภาคม 2011
  2. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยครับ และโมทนา บุญที่นำประสบการณ์ ดีๆ มาเล่าสู่กันฟัง..ลูกหลานหลวงพ่อ จะได้ รวยๆ กันทุกคน...

เจ้าของกระทู้ อาจจะเล่าประสบการณ์ยังไม่ละเอียดหรือเปล่าครับ... จริงๆ นอกจากการท่องคาถาแล้ว ยังต้องมีการทำบุญทุกวัน เช่นใส่บาตรพระตอนเช้ามิได้ขาด หรือไม่ก็ใส่บาตรเงินไว้ที่หัวนอน แล้วนำไปถวายพระเมื่อมีโอกาส และที่ขาดไม่ได้ คือ ต้องถือศีลข้อ 2 และ ข้อ 5 อย่างเคร่งครัด

ถ้าจะให้ดี ต้อง ทำเป็นกรรมฐาน ไปเลย หมายถึง เอาคาถาเงินล้านเป็นคำภาวนาตอนนั่งสมาธิ เอาให้ได้สัก 9 จบ เป็นอย่างน้อย...

ตอนนี้ ผมก็ทำอย่างนี้ล่ะ ครับ ทำได้ 1 อาทิตย์แล้ว......

ส่วนผม เคยมีประสบการณ์ที่ไม่ค่อยจะดี ซื่งเคยโพสไปแล้วว่า... แต่ก่อนชีวิต ผมก็ปกติดี ...

แต่พอมาเร่งบำเพ็ญบารมีหลายๆ ด้าน เพื่อหวังพระนิพพาน (หวังเล็กๆนะ) ทาน ศีล กรรมฐาน ...

พอยิ่งทำ ผมยิ่งเจอสิ่งที่เลวร้าย ทั้งครอบครัว การเงิน และเรื่องงาน ...

ลูกค้าที่เคยมีอยู่มากๆ ก็ โดน รุ่นน้อง (ที่ผมให้มาช่วยงาน) แย่งลูกค้าไปแบบ หน้าตาเฉย......

ผมเลยคิดท้ออยู่คราหนึ่งว่า.. อะไรว่ะ ทำดี แต่ผลมันยิ่งเลวร้าย....

เคยคิดเลิกการมุ่งทำทาน ศีล สวดมนต์ และนั่งสมาธิไปเลย ... เพราะแต่ก่อนไม่ทำพวกนี้ แล้วชีวิตมีแต่ความสุข พอมาทำพวกนี้ ชีวิตแย่ลง...

ตอนนี้จิตกลับมาตั้งมั่นเหมือนเดิมแล้ว และลองคาถาเงินล้านควบคู่ไปด้วย...
    ตั้งมั่นในทาน ศีล ภาวนา เหมือนเดิมครับ .... ผลเป็นอย่างไร ก็ช่างมัน

ขอมุ่งที่ พระนิพพาน ...

ก็อยากรู้เคล็ดลับของเจ้าของกระทู้เหมือนกันครับ...

ใครที่ใช้คาถานี้ มาแลกเปลี่ยนเคล็ดวิชา กันครับ ....

3. Enigma

Enigma เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2005
    เราท่องบ้าง ไม่ท่องบ้าง แต่ถ้าท่องจะ 9 จบ เราไม่ได้ทำงาน เลยไม่เห็นว่ามีเงินเข้ามามากกว่าเดิม แต่ที่แน่ๆ อารมณ์อยากจ่ายเงินของเราน้อยลงมากจนเกือบเป็นศูนย์ ผลก็คือ ตูมีเงินเก็บมากขึ้น ๆๆๆๆ 5555 ก๊ากกๆๆๆๆๆๆๆ

ปกติ จะหมดเงินไปกับช้อปปิ้งทุกดือน แต่พักนี้ รู้สึกอยากเก็บเงินมากฝ่า

4. santi_st

santi_st เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2005
    ผมก็ท่องครับเห็นผล ดีมากครับผมท่องอยู่ได้ 7 วัน
    การงานมากมายจนต้องนอนตี 2 ทุกวันแถมการงานที่เข้ามา
    ทำให้เวลาในการศึกษา ธรรมของผม หมดไปเพราะเหนื่อยและเพลีย
    ทุกวัน ผมจึงคิดว่าเอาแค่ พอมีพอใช้ก็ พอ วันไหนอยากได้ลูกค้าก็ ท่อง
    วันไหน จะฟังเทศอ่านหนังสือ ก็ สวดมนต์ บทอื่นแทน ก็ได้ผลดีครับ
    จิตใจสบายไม่ ทุกข์ร้อน

วิธีการท่องของผมมีดังนี้ครับ
    1.ศีล 5 พยายามรักษาให้บริสุทธิ์เลยครับ ยุงไม่ตบ มดไม่ฆ่า ไม่โกหก
    การค้าที่ทำก็ คิดราคากำไรน้อย ๆ อย่าไปเอาเปรียบเค้า ช่วยได้ก็ช่วยกันไป
    ศีลยิ่งบริสุทธิ์ยิ่งเห็นผลครับ
    2.เวลาสวด ห้ามโลภ ห้ามคิดว่าวันนี้จะต้องได้เท่านั้นเท่านี้ ให้สวดเพื่อบูชา
    หรือสวดให้ใจสงบ
    3.เวลาสวด ให้นึกถึง พระพุทธเจ้า เข้าไว้ครับ
    4.เงินที่ได้มาต้อง บริจากทำทานด้วยครับทำไปเถอะครับ มีแต่จะดีขึ้นเรื่อย ๆ ครับ
    (เช่นออกเงินช่วยค่า server ตัวใหม่)
    5.จำนวนครั้งในการสวด ผมสวดทั้งวันครับก่อนนอนและตอนนอน ตืนมาก็ สวดต่อ
    ถ้าสวดแบบออกเสียงก็ จะสวดจนคอแห้งไปเลยครับ

ผมทำงานเป็นช่างซ่อมคอมพิวเตอร์ครับ ร้านผมเป็นบ้าน มีรั่วบ้านและรั่วปิดตลอดเวลา
    มีหมาเห่าเก่งมาก 5 ตัวต้องปิดรั่วเพราะหมาจะออกไปกวนคนนอกบ้าน คนที่เป็นลูกค้าของผม
    คือเพื่อนและคนที่รู้จักผม ทั้งนั้น เพื่อนพวกนี้ก็ไม่อยากมาซ่อมคอมกับผมซักเท่าไรเพราะ
    มาแล้วหมาก็ จะกัดรองเท้าของเพื่อนเล่นประจำเมื่อผมสวดพระคาถา มีผลให้ลูกค้าหน้าใหม่
    มาเกาะรั่วบ้าน จะตะโกนเรียกก็ ไม่รู้จักชื่อผม จะเปิดรั่วก็เกรงใจไม่รู้ว่ามีคนอยู่ไหม รออยู่ตรงนั้น
    จนผมเห็นเลยไปเปิดรับเข้ามาในบ้าน พอผมซ่อมเสร็จ ผมก็มักจะถามลูกค้าหน้าใหม่
    ว่า ทำไมถึงมาซ่อมคอมร้านผมครับ ลูกค้าก็จะตอบว่าไม่รู้เหมือนกันตอบแบบนี้หลายคน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2006
  5. countdown

countdown

เคล็ดลับไม่มีครับ ตั้งแต่ท่องมามีอะไรแปลกๆ ครับ เช่นจากไม่เคยถูกหวยก็ถูกดันถูกบ่อยด้วยครับ และผมอุทิศกุศลไปยังเจ้ากรรมนายเวรทุกวัน การงานดีขึ้นไม่มีอุปสรรค์ขัดขวาง เคยกลัวผีมากแต่ตอนนี้คิดแต่ว่าเขามาคุ้มครองแล้วเพราะเราชอบแผ่เมตตาวิญญาณ และผีเขาได้บุญเราตลอด ครัยละครับจะไม่ปกปักรักษาเรา เงินก็ได้ผิดปกติจากเดิม มันมากขึ้นนะครับไม่น่าเชื่อ แต่มันเป็นจริงนะครับ ก็เลยไม่หยุดท่อง นี่ถ้าถูกรางวัลที่ 1 ได้หลาย ๆ ล้านจะเอาเงินไปบริจาควัดตามชนบทครับหวังไว้อย่างนั้นครับ...

6. suttatika

suttatika เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2005
    ลองดูครับสำหรับผู้ต้องการคาถาเงินล้านครับ.....

นาสังสิโม
    พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ(คาถาปัดอุปสรรค)

พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุเม(คาถาเงินแสน )

มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุเม(คาถาลาภไม่ขาดสาย)

มิเตภาหุหะติ (คาถาเงินล้าน)

พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระ
    ทาสี วิระทาสา วิระอิทถิโย พุทธัสสะ มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถา
    พระปัจเจกพุทธเจ้า)

สัมปะติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้เร็วขึ้น)

เพ็ง ๆ พา ๆ หา ๆ ฤา ๆ

( บูชา ๙ จบ ตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด)

--------------------------------------------------------------------
    ศรัทธาเสมอด้วยปัญญาดั่งโคคู่ลากเกวียนไปพร้อมกันโดยเกวียนไม่ล้ม

www.geocities.com/suttatika

for pray ,see dead body ,Download Pratripitak<!-- text below generated by server. PLEASE REMOVE --></OBJECT></LAYER>

7. lboonl

lboonl เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมสงสัยครับว่า

สัมปะติจฉามิ หรือว่า

สัมปะจิตฉามิ (คือผมเคยโหลดไฟล์บทคาถานี้จากเวบนึง หลวงพ่อท่านสวดเป็น สัมปะจิตฉามิ)

ไม่รู้ว่าฟังผิดหรือเปล่าก็ไม่ทราบ เพราะเสียงก็ไม่ชัดเท่าไหร่ครับ

8. คนไม่เอาไหน

คนไม่เอาไหน เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่ม .. สัมปะจิตฉามิ.. ข้างต้นครับ.......

สัมปะจิตฉามิ
    นาสังสิโม
    พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ(คาถาปัดอุปสรรค)
    พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุเม(คาถาเงินแสน )
    มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุเม(คาถาลาภไม่ขาดสาย)
    มิเตภาหุหะติ (คาถาเงินล้าน)
    พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระ
    ทาสี วิระทาสา วิระอิทถิโย พุทธัสสะ มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถา
    พระปัจเจกพุทธเจ้า)
    สัมปะติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้เร็วขึ้น) <<== ตรงนี้ใช้ สัมปะติจฉามิ...ถูกแล้วครับ
    เพ็ง ๆ พา ๆ หา ๆ ฤา ๆ

( บูชา ๙ จบ ตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด)

9. ศิษย์น้อย

เพิ่ม นะโม 3 จบ เป็นอันดับแรก ด้วยนะครับ...

10. jiratornwiwat

jiratornwiwat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    อานุภาพคาถาเงินล้าน

สวัสดีครับผมก็เป็นคนหนึ่งที่เป็นศิษย์หลวงพ่อปานและหลวงพ่อฤาษี นะครับ ผมก็เคยมีประสบการณ์อานุภาพพระคาถาพระปัจเจกกะโพธิ์เหมือนกัน ตอนนั้นผมช่วยแม่ขายของแล้วก็ท่องพระคาถานี้ไปตลอดเลย ตอนเย็นนับเงินแล้วได้ประมาณ1000 บาทแต่ผมได้ชักไปแล้ว 500 บาทก็ต้องเหลือเงิน 500 ใช่ไหมครับ แต่แม่ผมนับได้ 1000 บาทเหมือนเดิมโดยที่ท่านไม่รู้ว่าผมชักไปทำธุระแล้ว 500 บาท แล้วท่านคิดว่าเงินเพิ่มมาจากไหนครับ แต่ผมไม่เคยท่องคาถาเงินล้านแบบเต็ม ๆ เลย ไม่รู้แบบไหนดีกว่ากันครับ วอนท่านผู้รู้บอกด้วยนะครับ

11. Akara1pong

Akara1pong เป็นที่รู้จักกันดี

คาถานี้บางที่ก็เรียกคาถาเงินงอกครับ ผมไม่มีงานทำแต่ท่องคาถานี้ก็ไม่เคยอดอยากอ่ะครับ ตกอับ รถชนก็เจอคนมีน้ำใจช่วยตลอด มีแต่คนเมตตาทั้งๆที่เราก็ดูบุคลิคเป็นคนไม่ค่อยสุภาพและบางครั้งก้ได้ในสิ่งที่มากกว่าที่อยากได้ คือผมไม่ค่อยใส่บาตรแต่ชอบไปหยอดเงินทำบุญตามตู้บริจาคตามวัดอ่ะครับ ตอนนี้กรวดน้ำทุกวัน สวดมนต์เป็นประจำอาการเจ็บป่วยทางร่างกายและจิตใจก้ดีขึ้นมากอ่ะครับ

12. ศิษย์น้อย

ไม่ได้ปรามาส นะครับ....

ผมท่องบ่อยๆ และประจำ ทำบุญประจำด้วย....

แต่ไม่เคยมีเงินงอกเลย.....

และ ยังยากจนอยู่เหมือนเดิม....

มีบางครั้งที่ได้กิน... (ข้าว ฯลฯ) จากคนอื่น และมีคนช่วยเหลือ..

ในตอนที่อับจน...

แต่ ตอนนี้ ยังอับจน และ จนอยุ่เหมือนเดิม ..

แต่ยืนยันว่าจะท่อง คาถา อย่างสม่ำเสมอ ทำบุญสม่ำเสมอ เหมือนเดิม แน่นอน...

สงสัย ผม โกงเขาไว้มาก มั้ง ...

13. นักเดินทาง

นักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    มันอยู่ที่กรรมของเราด้วยครับ ไม่มีใครฝืนกรรมไปได้

14. น้ำมนต์

น้ำมนต์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005

รักษาศีลแล้วยังไม่รวย

ผู้ถาม ............. "หลวงพ่อเจ้าขา ความจริงลูกไม่อยากค้านหลวงพ่อหรอก เพราะหลวงพ่อมีปัญญามาก ฉลาดในการสอน แต่วันนี้ ขอถามแกมประท้วงสักนิดหนึ่ง ในคำสอนที่หลวงพ่อว่า มีศีลแล้วจะร่ำรวย มีเงิน ไม่เป็นหนี้ มีโชค มีลาภ แค่รักษาศีล ๕ แต่ไม่พอใจ เดี๋ยวนี้เพิ่มเป็น ๘ แต่มันยังจนเหมือนเดิม"

หลวงพ่อ...............รักษามากี่ปี

ผู้ถาม...................๒ ปี

หลวงพ่อ...............โธ่เอ๋ย ก็ซวยมากี่ปี ขาดศีลมากี่ปี มันคุ้มกันหรือ คือว่า รักษาศีลจริงๆ แค่ศีล ๕ น่ะ ๑. ค่าเหล้าไม่เสีย ๒. ค่าเจ้าชู้ไม่เสีย ๓. ค่าม่านรูดไม่เสีย.....(หัวเราะ)

ผู้ถาม..................เอ๊ะ ไหนว่าพระอยู่วัดอยู่วา ไม่รู้อีโหน่อีเหน่?

หลวงพ่อ...............พระน่ะ ท่านไม่รู้ แต่ฉันรู้ มีคนไปพูดให้ฟัง เลยไม่ขี้ร้อน ไม่ต้องไปอาบน้ำตามห้อง...(หัวเราะ) เรื่องที่ไม่เสียมีเยอะแยะ ทรัพย์ก็ดีขึ้น ไอ้ใจร้าย ไปฆ่าเขา ไปตีเขา ทะเลาะกับเขาก็ไม่มี แม้แต่ติดคุก ติดตะราง ไม่ต้องเสียสตางค์ นี่ถ้ารักษามาตั้งแต่เกิดนะ ป่านนี้รวยนานแล้ว แกรักษามากี่วัน นี่ขาดทุนมากี่ปี?

ที่มา หลวงพ่อตอบปัญหาธรระ ฉบับพิเศษ เล่ม ๑๐
    http://www.luangpor.com/eBooks/QAspecial10.pdf

หลวงพ่อท่านเมตตาตอบคำถาม ปัญหาที่มีผู้สงสัยคล้ายกันค่ะ เลยนำมาฝากคุณศิษย์น้อย ขอโมทนาในกุศลจิต ที่ตั้งใจทำบุญ ตั้งใจภาวนานะคะ
    ขอให้มั่นคงในความดีเข้าไว้ค่ะ

15. Akara1pong

Akara1pong เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ที่กรรมของเรา ทำบุญแล้วหวังลาภจิตไม่สะอาดก็หวังพ้นทุกข์ยากผมเองสวดมนต์ประจำแต่ยังต้องป่วยทั้งร่างกายและจิตใจ ผิดหวังไม่ได้งานไม่สมหวังเรื่องความรัก
    เครียดป่วยจะเป็นโรคประสาท ตอนนี้ใจคิดได้เรื่องกรรม เราต้องใช้หนี้กรรมก็ทนๆกันไป เมื่อไม่คิดอะไรมากใจกลับเป็นสุข จึงเข้าใจจริงๆว่ายิ่งไม่ยึดติดยิ่งสงบ ยิ่งมีความสุข คนเรารวยแล้วไม่ใช่ว่าจะมีความสุขทุกคน สุขทุกข์อยู่ที่ใจมากกว่า เราเจ็บเราป่วย แต่ใจเราไม่ป่วยดีกว่าข้างนอกสบายแต่ใจป่วยนะครับ k.ศิษย์น้อย ผมอ่ะเคยมีปัญหาจนคิดฆ่าตัวตายหลายครั้งแล้ว จนได้สติมาบ้างว่าทุกอย่างอยู่ที่ใจของเรานี่แหละครับ มีชีวิตอยู่เพื่อสร้างกุศลกรรมเก็บไว้ชาติหน้าดีกว่า เรื่องร้อนหนาว มันเป็นเรื่องภายนอก ความคิดและรู้สึกตามไปกับสิ่งภายนอกมันคือใจของเรา ผมสักยันต์มาสวดมนต์ท่องคาถาสม่ำเสมอใช่ว่าจะต้องเหนียว อ.ที่ทำให้เป็นพระท่านยังบอกมึงสักมายังไงมึงก็ตาย ที่ต้องตอบเพราะว่ามันไม่ได้เห็นผลทันตากันทุกๆคนสำหรับคาถาหรือการทำบุญหรือการมีของขลังวัตถุมงคลต่างๆอยู่ที่บุญเก่าของเรา ในความคิดของผมบางสิ่งถ้าใจเราศรัทธาสิ่งนั้นจะดูแลเรา แต่ถ้าเราไม่รู้สึกจริงใจกับสิ่งนั้นก็ไร้ค่าครับ
    ที่ผมมาบอกกล่าวใน wbนี้ก็แค่เล่าสู่กันฟัง และสุดท้ายต้องถาม k.ศิษย์น้อยว่าถ้าพอใจในสิ่งที่ตัวเองมีอยู่มีชีวิตที่แยกแยะดีชั่วแล้วรู้จักทำบุญก็ยังดีกว่าพวกเปรตในภพอื่นที่ต้องรอส่วนบุญอย่างเดียวตัวของเราไม่ดีกว่าเขาหรือครับ ผมมีเบอร์โทรนะจะคุยกันก้ได้ 09-0848615 ผมชอบเจอกันซึ่งหน้าอ่ะไม่ชอบมาโพสข้อความแล้วมาหลบซ่อน โอเค รึยังครับ

16. phitsa

phitsa Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2006
    เดี๋ยวต้องลองเอาไปท่องมั่ง...

17. Mrs.DeWalt

Mrs.DeWalt เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าก็ท่องทุกๆคาถาที่มีในหนังสือสวดมนต์คะ ทำให้มีสติในการ..ใช้เงิน..ควบคุมอารมณ์..การพูด..การตัดสินใจ..ที่สำคัญคือทำให้ใจเย็นมากๆ.. ไม่โกธร ..ไม่เกียจ.. ไม่อิจฉา ใครเลย นี่คือสุดยอดปราถณาของป้าค่ะ เท่านี้ป้าก็พอใจ เเละขอขอบคุณในพระพุทธศาสนาเเล้วค่ะ

18. ศิษย์น้อย

ผมเจอปัญหา รุมเร้า มากมายก็จริง.................

แต่.....

....จิต ของผม ผ่องแผ้ว ไม่ได้เศร้าหมอง แต่ประการใด.....

...ปัญหา มันอยากมี ก็ให้มันมีไป แต่ ผมไม่ให้จิตมันปรุงแต่ง....

....เมื่อจิตไม่ปรุงแต่ง ความทุกข์ใจ มันก็ไม่เกิด.....

ขอบคุณทุกท่าน... ผมสบายใจดี ทุกอย่าง ครับ....

19. tassanai_k

tassanai_k เป็นที่รู้จักกันดี

สวดเพื่อเป็นพุทธบูชา อย่าหวังผลนะครับ มันจะกลายเป็นกิเลศ อยากได้ใคร่มี

สวดโดยนึกถึงพระพุทธเจ้าด้วย ถึงเวลาของแต่ละท่าน ก็จะสงเคราะห์ตัวท่าน

เอง

20. countdown

ผมยังรู้ว่าผมมีกรรมอยู่ก็ไม่สร้างต่อครับมันจะได้ไม่เกิดกรรมสาธุๆ คนที่เข้าใจในศาสนาคือคนที่เคยบวชมาชาติก่อน ผมเคยบวชมาชาติที่แล้ว พี่ชายผมเคยเป็นสุนัขคาบปินโตให้พระ... พี่ผมระลึกชาติได้แต่ผมไปไม่ถึงดวงดาวนั่งทีไรหลับทุกที งึงึ