ประสบการณ์ท่องและอานุภาพคาถาเงินล้านวัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย countdown, 20 กุมภาพันธ์ 2006.

1. kengrukmay

kengrukmay สมาชิก

23 สิงหาคม 2009
    อืมผมก็สวดเหมือนกันครับ คาถา อะนะครับ
    ตอนนี้ ก็ อยู่ ม.3ละ
    ตอนเเรกไม่สวดกับเค้าหรอก
    ถึงเวลาก็นอนเลย
    พอดีไปหาหลวงลุง
    เเล้วท่านถามว่า สวดมนต์กันมั้งไหม ป้าๆลุง พ่อ เเม่ รวม ถึงผมบอกว่าไม่
    เเล้วท่านบอกให้สวดมนต์ก่อนนอนทุกวัน จะได้ไปเจอคนที่เป็นจันไรต่องานของเรา คือง่ายเปงคนที่ไม่ดีต่องานของเรา ประมาทนั้น ผมก็ลืมละ

ระยะเวลาสวดรายเดือนละ คงตั้ง เเต่ เดือน มิถุนายน2552
    เเต่หลังจากการสวด ก็ไม่ได้ขอ อะไร เลย สวดเสร็จเเล้วเข้านอนเย ครับ
    ไปก่อนนะครับ

2. ไก่ต่อ

ไก่ต่อ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    หลานสาวฉัน อายุ5ขวบอ่านหนังสือยังผสมคำไม่ได้เลยเป็นผู้หญิง ฉันพาไปสวดมนต์ในโบสถ์ 2 ครั้ง กลับมาบ้านฉันเอาหนังสือสวดมนต์มาท่องตอนนั้นฉันยังท่องไม่ได้ อ่านออกเสียงเพื่อที่จะช่วยให้จำได้ง่าย จำได้ไว ว่าผิดว่าถูก ไม่รู้ว่าหลานฟังอยู่ เธอก็ว่าตาม ฉันยังอ่านตะกุกตะกักอยู่ แต่คนที่ว่าตาม ท่องเลยหน้าฉันไปเสียงั้นแหละ ฉันหยุด เงยหน้ามองเธอถามว่า หนูท่องได้เหรอ เธอพยักหน้า ฉันก็เลยกางหนังสืออ่านอยากรู้ว่าเธอท่องได้จริงหรือ ปรากฎว่าตั้งแต่ต้นจนจบ เธอผิดคำเดียวตรง วิระโคนายัง เธอท่องเป็น วิระโทนายัง ฉันก็บอกไปว่าต้องอ่านอย่างนี้ ฉันทึ่งและดีใจที่หลานสาวฉันท่องได้ในขณะที่ฉันเองยังท่องไม่ได้ ( เวลาที่สวดมนต์ในโบสถ์สวดครถาเงินล้าน 9จบ) ปัจจุบันฉันท่องได้แล้วไม่งั้นอายหลานจ้า

3. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    สมบัติพ่อให้ไว้เพื่อลูกๆทุกคนเพราะท่านทราบว่าจำเป็นต้องใช้ในอนาคต......ขอให้ลูกๆของพ่อตั้งใจสวดมนต์คาถาเงินล้านกันให้มากๆครับความเคลียดเรื่องการเงินจะได้ลดลง และจะได้เป็นเศรษฐีช่วยกันบำรุงพระศาสนายิ่งๆขึ้นไปครับ

4. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากที่เริ่มสวดคาถาเงินล้าน ก็จะรู้สึกได้ว่าปัญหาเรื่องเงินนี่จะลดน้อยลง ช่วงคับขันนี่จะมีมาแก้ปัญหาตลอด บางครั้งอุปสรรคที่เรียกว่ามืดแปดด้าน ก็มีคนมาเสนอตัวช่วยแก้ไขจนลุล่วงแบบที่ไม่ได้ไปขอร้องความช่วยเหลือจากคนที่เขามาเสนอตัวจะช่วยเรา ทำเอาแปลกใจบ่อยๆ
    ....ด้วยวิถีชีวิตการทำงาน การใส่บาตรพระสงฆ์ทุกเช้าเป็นไปไม่ได้เลย(ยืนยัน)...ผมก็ใช้วิธีหยอดเหรียญไว้หลังสวดมนต์ แล้วนำไปหยอดตู้บริจาคที่วัด นอกจากนี้ก็ไปทำสังฆทานบ่อยๆ เวลาเดินทางไปไหว้พระหลายๆวัดในวันหยุด(โดยเฉพาะเดินทางไปทำสังฆทานที่วิหารแก้วร้อยเมตร วัดท่าซุง จะชื่นใจมากๆ)ซองผ้าป่า, วิหารทาน ทั้งหลายก็ทำบุญไปบ่อยๆ ใครมาบอกบุญก็ใส่ซองหมด หรือทำบุญกับทางบริษัทแบบหักจากเงินเดือนก็ทำ..โอนเงินไปร่วมทำบุญกับหลวงตามหาบัว หรือวัดอื่นๆที่สร้างโบสถ์ , วิหารต่างๆ ก็ทำ..เท่าที่จะไม่ทำให้ตัวเองเดือดร้อน มีน้อยทำน้อย มีมากทำมาก....

...บุญอีกอย่างที่ไม่เคยขาดคือ ดูแลเรื่องเงินของบุพการีอย่าให้ท่านขาดมือ เราก็จะไม่ขาดมือด้วยครับ (อยู่ห่างไกลท่านครับ ใช้วิธีโอนเข้าบัญชีท่าน)

....ผมจะสวดคาถาเงินล้านในขณะขับรถไปทำงานหรือขับกลับบ้านด้วยครับ

...ก่อนสวดมนต์ก็ขอขมาพระรัตนตรัย และอาราธนาศีล 5 ก่อนนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2010
  5. maruko_k

maruko_k เป็นที่รู้จักกันดี

สวดทุกวันค่ะแต่ยอมรับว่าไม่ได้สวดครบ9จบทุกวัน(ก็ท่านว่าสวด 3-5-7-9 ก็ได้นี่คะ) สวดแบบสบายๆค่ะ พออุ่นใจ
    อนุโมทนากับทุกท่านที่มีประสบการณ์ดีๆนะคะ

6. Pratya_Philosophy

Pratya_Philosophy เป็นที่รู้จักกันดี

สมัยที่หัดสวดมนต์ใหม่ๆ ตอนนั้นตั้งใจจะสวดมนต์ติดต่อกันให้ได้ 7 วัน ตามท้ายด้วยคาถาเงินล้าน (ยังสวดไม่คล่อง) นั่งสมาธิ (ตอนนั้นนั่งได้ไม่เกิน 10 นาที) และก็แผ่แมตตา........ทำได้ครบ 7 วัน ผ่านไปซักระยะ ไม่เกินเดือนนี่แหละ ที่ชิงโชคไว้ (ตอนนั้นชิงโชคโบตัน) ก็ได้ทอง 50 บาท(ตอนนั้นทองแท่งยังไม่ถึง 6000 บาท) ....คิดว่าน่าจะเป็นเพราะคาถานี่แหละ ...พอทีนี้ทำใหม่แบบเดิม แป๊ะ ท่องคาถาคล่องขึ้น ผลปรากฏว่า...ไม่มีอะไรเกิดขึ้นคะ สงสัยหวังมากไปหน่อยเน๊อะ... หลังจากนั้นอีก 2 ปี ได้จากรากการ 07 โชว์ อีก 5000 บาท ....แต่ตั้งแต่แต่งงานมาชิงโชคอะไรไม่ได้ซักอย่างแฮะ ...เดี๋ยวนี้จะเน้นฝึกสมาธิ สวดมนต์เวลาขับรถ มากกว่า (นามสกุลใหม่ ไปอ่านดูเค้าว่าให้คุณด้านปฏิบัติธรรม นามสกุลเก่าจะมีโชคมากกว่า อันนี้ไม่ทราบเกี่ยวมั้ย ) ตอนนี้ก็พยายามฝึกลมหายใจเข้า-ออกให้คล่องก่อน

7. supphakrit

supphakrit เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับทุกท่านครับ และขอเป็นกำลังใจให้กับคุณศิษย์น้อยด้วย ผมก็เป็นเหมือนกับคุณครับ แต่ผมก็ไม่ท้อนะครับ ผมเพิ่งอ่านคำสอนของล.พ.จรัญ ว่า พอเราเริ่มมีบุญ หรือเริ่มสร้างบารมี เจ้ากรรมนายเวรก็จะมาทวง เหมือนกับเราเริ่มมีเงิน เจ้าหนี้ก็จะมาทวง ขอให้คุณศิษย์น้อยเบิกบุญ โอนบุญเก่ามาให้เจ้ากรรมนายเวรบ่อยๆ นะครับ น่าจะดีขิ้นผมก็ลองทำดูอยู่ครับ

8. nuttyty

nuttyty เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    อยู่ที่กรรมและบุญเก่าด้วยครับ ทำบุญไว้อย่าหวังผล ทำบุญให้ใจเราสบาย แล้วบุญก็จะมาหาเราเอง ให้อภัย ให้โอกาสคน สัตว์ ที่สำคัญให้ชีวิตแก่สรรพสัตว์ ลด ละ เลิกบ้างก็ได้

9. pradet66728541

pradet66728541 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็มีประสบการณ์ของคุณแม่ผมเองผมเป็นผู้แนะนำให้แม่สวดคาถาเงินล้าน บ้านผมทำอาชีพเกษตรกรรม ทำไร่ข้าวโพดแม่ผมก็สวดไปเรื่อยๆครับวันล่ะ3จบ พร้อมกับแขวนพระคำข้าว ปลูกข้าวโพด 11 ไร่ พอหักข้าวโพดได้213กระสอบป่าน ถ้า11 ไร่ได้ประมาณ90กระสอบก็ถือว่าเก่งแล้ว เค้าปลูก20ไร่ยังได้ไม่ถึง200กระสอบด้วยซ้ำ ชาวบ้านเค้ายังสงงงด้วยเลยพอเอาไปสีขายนับขึ้นรถได้227กระสอบแม่ผมงงมาก พอเอาไปสีใส่กระสอบป่าน (กระสอบข้าวที่เป็นเชือกสีน้ำตาลน่ะครับ) เอาใส่กระสอบจะเอาไปตวงขายเป็นถัง เย็บปากกระสอบไปด้วย ของคนอื่นเค้าไม่ได้เย็บเพราะเย็บแล้วใส่ได้น้อย พอตักออกมาตวงขายของคนอื่นได้3ถังกว่าๆ แต่ของแม่ผมได้4ถังกว่าๆ ก็เลยงงอีกแม่เลยบูชาใหญ่เลยคราวนี้ นี่คงเป็นอานิสงค์ของพระคำข้าวและคาถาเงินล้านของหลวงพ่อแน่นอนครับ

อนุโมทนา

10. ไก่ต่อ

ไก่ต่อ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    ขอถามท่านผู้รู้ค่ะ

คาถาเงินล้าน ตอนท้ายที่ว่า เพ็ง เพ็ง พา พา หา หา ลือ ลือ ที่ถูกคือคำไหนกันแน่ ฤา เพราะเคยเจอในกระทู้อื่นเขาว่า ล ลึสระอา ลา อ่านว่าลา บทสวดที่ได้ยินก็ว่า ลือลือ คำไหนคือถูกกันคะ

11. fullner

fullner เป็นที่รู้จักกันดี

สวดทุกวัน..(เอ๊ะไม่ซิบางวันเหนื่อยมากๆก็ไม่ได้สวดมนต์)
    วันละ 9 จบ ทุกครั้งที่สวดมนต์
    และใช้เป็นคำบริกรรม..เวลาทำกิจกรรมอื่นๆก็ว่าในใจไปด้วยตลอด
    รู้สึกว่าเงินไม่ขัดสนนะ..แต่ยังไม่รวยง่ะ
    และไม่ค่อยนับว่าเงินในกระเป๋ามีเท่าไร
    รู้แต่ว่า...พอเงินจะหมด..จะมีคนนำเงินมาคืนบ้าง
    ได้ค่านั่น..ค่านี่..เบี้ยเลี้ยงบ้าง..อะไรยังงี้แหละ
    ....น่าจะเป็นพลังจากการบริกรรมนะ...
    .........:love:(deejai) เชื่อ........

12. taomar

taomar สมาชิก

23 ธันวาคม 2010
    ขออนุโมนา สาธุด้วยครับ
    ผมเพิ่งเริ่มสวดได้ไม่นาน
    ได้ผลประการใด จะมาเล่าให้ฟังครับ
    เพิ่งเริ่มสนใจเรื่องสวดมนต์ เรื่องธรรมะมากขึ้นไม่นานมานี้เองครับ
    ตามนิสัยวัยรุ่นทั่วไป จนชีวิต มาพบกับอุปสรรคครั้งใหญ่

13. ใสในใส

ใสในใส สมาชิก

15 กุมภาพันธ์ 2011
    @ ถึงคุณศิษย์น้อยยย
    คุณเป็นคนดีมากกกก เลยค่ะ พยายามต่อไปน่ะค่ะ
    เคยคิดท้อเหมือนกันเวลาทำความดี
    แต่ ก็ได้เปลี่ยนความคิดแล้ว .. เราตต้องสู้ต่อ อุปสรรคคือแบบทดสอบ!

อนุโมทนาสาธุ ทุกท่านด้วยน่ะค่ะ

14. เจตนา

เจตนา เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    ผมขอเล่าประสบการณ์จากการสวดคาถาเงินล้านครับผมที่จริงตอนแรกๆผมก้สวดจากทีละน้อยๆก่อนแต่ก้ไม่ได้สวดทุกวันนะครับแต่จะสวดเป้นประจำครับผม..ผมเริ่มสวดคาถาเงินล้านเมื่อสมัยเรียน ปวส..ครับ มาจนถึงนี้
    ก็อายุ25ปีแล้วครับผม..ผมก้มีเงินตามชื่อคาถาแล้วครับผม(เริ่มจาก 6000บาท) และผมขอเป้นกำลังใจให้ทุกๆท่านสวดกันเยอะๆนะครับ
    เริ่มจาก 3 จบ 5 จบ 7 จบ 9 จบ 12 จบ 15 จบ 30 จบ 108 จบยิ่งดีครับต่อ 1 วันจะสวดที่ใหนก้ได้ ทำงานไปด้วยสวดไปด้วย
    ตามแต่กำลังใจครับผม..แต่ขอให้สวดเป้นปกติประจำก็พอครับและหมั่นทำความดีเยอะๆครับและขออนุโมทนาสาธุกับทุกๆๆท่านด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มีนาคม 2011
  15. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    อาราธนาศีล 5 ก่อนสวดคาถาเงินล้านผมสวด108 จบหลังทำสมาธิ
    ก่อนออกจากบ้าน9จบ ได้ประสบเหตุการณ์เงินงอกมาแล้วงานดีมีไม่ขาดแม้มีงานอยู่ก็จะมีที่ใหม่ๆมาคอยเสนอตลอด
    สังเกตุว่าถ้าเข้าไปร้านค้าไหนที่เงียบๆมักจะมีคนเข้ามามากมาย
    คาถานี้สามารถทำให้อาณาบริเวณนั้นเจริญร่ำรวยได้ อย่างต่ำคือซอยทั้งซอยนั้นเจริญ
    108 จบแล้วแผ่เมตตา เคยทำให้ประเทศมั่งคั่งมาแล้วแต่น่าเสียใจที่ไม่เจริญทางมโนธรรมจึงได้เลิกสวด
    และหันมาฝึกจิตใหม่ให้เท่าทันอานุภาพแห่งผล ทุกวันนี้เริ่มจะเข้าใจแล้วและพร้อมที่จะกลับมาสวดอีก
    ตอนสวดนั้นให้ใจกลางๆสบายๆไม่ต้องห่วงอะไร เสร็จแล้วแผ่เมตตาให้ตนก่อนแล้วแผ่ให้สรรพสิ่ง
    แผ่เมตตาให้ตนเสมือนสงสารและรักตนไม่ได้หมายความว่าเห็นแก่ตัว
    มีอีกมากแต่ขอแชร์ประสปการณ์เพียงเท่านี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2011
  16. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ เป็นพระมงคลคาถาที่น่าสวดมากค่ะ ติงจะสอนเด็กๆสวดด้วยค่ะ

17. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    งวดที่ 16 /5/51 มันออก 329231 มันจะตกกรณีของผมนะรางวัลใกล้เคียง
    329232 แบ่ง 4ตัว หน้าหลังจะเท่ากันคือ 16 ประสบการณ์ของผมทำไปเรื่อยๆๆแล้วจะเห็นอะไรดีๆๆ แล้วคุณจะรู้ว่าผมเป็นของจริงหรือปลอมผมทำมาตั้งแต่ปี 1999 นะครับจะบอกให้เรื่องเงินงอกขึ้นมาผมว่าจริงนะครับท่องแล้วพยายามจับลมหายใจไปด้วยผมเคยทำ วันละ 3 จบผมว่าเหนื่อย พยายามค่อยเพิ่ม เสียดายผมทิ้งไอ้ที่จดไว้ครับ ผมเคยท่องแล้วทำสถิติไว้ 9จบเพิ่มเป็น
    30 เพิ่มไปเรื่อยๆๆจนถึง 1875 จบปัจจุบันนี้ผมพยายามทำประมาณเกือบครึ่งวันผมภาวนาแล้วจับลมหายใจเป็นสติปัฎฐานครับไม่รู้เขียนถูกหรือผิดขออภัยครับไปก่อนเด้อทำไปเรื่อยๆๆไม่ต้องคิดว่าจะรวยอยู่ที่คำภาวนาครับแล้วจะเห็นผลเอาใจช่วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

ที่ ๑๕ /๖ /๕๔ z,-vpno ผมชอบของคุณมากที่สุด ที่อ่านมา ผมยอมแพ้คุณ (ผมยังไม่ได้ ๑ ใน ๑๐๐ ของคุณ) ผมขอยืนยันตามที่พวกคุณทุกคนพูดมา มากบ้างน้อยบ้าง แล้วแต่ ในการภาวนา และสวด ทุกคนจะเห็นผล ต่างกันต่างวาระ และที่ไม่ได้ผล ยืนยันทั้งสองฝ่าย ถ้าจะคุยกันในที่นี้ทีเดียวไม่จบ ที่ผมประสพมา เอาแค่ข้าวๆ ถ้าละเอียดคุยหลายชั่วโมง (การภาวนาพระคาถาเงินล้าน เมื่อเริ่มต้นใหม่ๆ ผมก็จะสวด ๙ จบเสียเป็นส่วนใหญ่ กว่าจะให้ผลเต็มที่ผมใช้เวลา ถึง ๓๐ ปี การท่องสวด แค่ ๓-๕-๗-๙-จบมันเป็นเบี้ยต่อไส้ ยังไม่คล่องตัว ถ้า ๓๐ จบ ถึง ๕๐ จบ เริ่มเบ่งบาน ผมเริ่มท่อง พ.ศ. ๑๙ ที่มาสวดจริงจัง ใกล้ พ.ศ.๕๐ ขับรถเครื่อง สวดไปเรื่อย หรือเมื่อนึกได้ แต่ก็ไม่นาน เดี๋ยวมันก็ไปที่อื่น บางครั้งก้สวด ๑๐๘ จบ บางครั้ง ร้อยแปดจบ ๒-๓ เที่ยว ถ้าสวดแบบ คุณคงได้ อภิญญาแน่นอน เมื่อก่อนผม เป็นคนจนแสนจน ทำบุญทุกที่ เมื่อมีโอกาศ ๕-๑๐-๒๐ บาท แต่เดี๋ยวนี้ ผมทำ ๕๐-๑๐๐-๑,๐๐๐-๑๐,๐๐๐ แม้สร้าง พระถวายวัด เป็นหมื่นองค์ เงินเป็นแสน ถวายที่ ๒๐ ไร่ ให้วัด ถวายรถเก๋ง ให้วัด มันไม่หนักใจ เลย ในโลกนี้ ผมเกิดมา ก็ถือว่าทำบูญมาเกือบทุกอย่างมากบ้างน้อยบ้าง ตามแต่โอกาศ ประวัติผมท่าเขียนเป็นหนังสือ ๕ เล่มคงไม่จบแน่นอนถ้าใครสนใจก็เข้าไปคุยได้นะครับ บุญทรงพระเครื่องในเว็ปพลังจิต
    :cool:และขออนุโมทนาสาธุการในบุญกุศลของท่านทั้งหลาย ที่มีเจตนาดี ทำความดีให้สุดขั้วหนีชั่วให้สุดขีดสาธุครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2011
  18. itsun

itsun เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญครับ ขอให้มีเงินและงานเข้าเยอะๆทุกคนครับ

19. ีudomsak

ีudomsak เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้ไปทำบุญเหรียญทองที่วัดท่าซุงมาจ๊ะ บอกบุญให้เพื่อนๆร่วมอนุโมทนากันนะจ้ะ

20. makcloud

makcloud เป็นที่รู้จักกันดี

สวดเลย จะได้นำเงินไปทำบุญ ทะนุบำรุงศาสนาต่อไป
    ขอบคุณมากนะครับ