ประสบการณ์ท่องและอานุภาพคาถาเงินล้านวัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย countdown, 20 กุมภาพันธ์ 2006.

1. nuttyty

nuttyty เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    จิตที่คิดจะให้ ดีกว่าจิตที่คิดจะเอา

ทำบุญอย่างง่าย ๆ และได้บุญด้วย คือ ให้อภัย ให้โอกาส และให้ชีวิต

2. nat4191

nat4191 สมาชิก

19 พฤษภาคม 2012
    เมื่อวานนี้เครียดมาก แม่ให้เงินมา200บาท นั่งท่องพระคาถาไปเรื่อยๆ ตอนเย็นถูกหวย50บาท ซื้อหมดไป 120 บาท ด้วยอานุภาพของพระคาถา ช่วยลูกยามยาก

3. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เป็นพระคาถาที่ดีมากครับ
    ผมก็เคยเจอประสบการณ์มาบ้าง ตอนนั้นมีเงินในกระเป๋าตัง 600 บาท
    แบงค์100 หกใบ ตอนแรกไม่คิดว่าเป็นเพราะคาถา จากเงินแบงค์ 100 หกใบ
    เปลี่ยนไปกลายเป็นแบงค์พัน 1 ใบ ครับ
    ทำเอา งง เลย คิดไปคิดมาน่าจะเป็นเพราะคาถาที่เราท่อง
    ทุกอย่างต้องปฎิบัติเองถึงจะรู้ครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุๆๆ

4. ธรรมนารี

ธรรมนารี Active Member

23 ธันวาคม 2008
    ขออนุโมทนากับทุกท่านที่สวดคาถาเงินล้าน.และผู้มีประสบการณ์ทุกๆท่านค่ะ...สาธุ..

5. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    คาถานี้ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านนำมาเผยแพร่ บางคนใช้ได้ผล บางคนไม่ได้ผล วันนี้ลองมาอ่านดูว่า คนที่นำไปใช้ได้ผล เขาทำอย่างไร และคนที่นำไปใช้และไม่บังเกิดผล จะได้ทำความเข้าใจให้ถูกต้องว่าเป็นเพราะอะไร

คาถาเงินล้านมีเรื่องเล่าให้ได้ชมกันครับ

โดยปกติแล้ว ก่อนหน้านี้ผมจะเป็นคนที่ใช้เงินมือเติบมาก (ก่อนหน้าที่ผมจะมาปฏิบัติกรรมฐานนี้ ถ้าหากว่าเพื่อนชวนไปเที่ยว กินเหล้าผมมักจะเป็นเจ้ามือทุกงวด ประมาณว่าใจปั้มว่างั้น เพื่อนเลยชอบมาชวนผมและอีกอย่างก็คือ ผมบ้าหวยมากครับ เล่นงวดล่ะเป็นหมื่นอบายมุขนี่ผมเล่นครบสูตรเลยครับ นักเลงการพนัน นักเลงสุรา นักเลงผู้หญิงแถมขี้เกียจตัวเป็นขน เรียกว่ า ชั่วแบบนรกต้องการครบสูตรเลยล่ะครับคนแบบผมน่ะ

แต่หลังจากที่มาปฏิบัติกรรมฐาน ผมก็เลิกเด็ดขาดเลยครับเรื่องพวกนี้มันไม่มีในสมอง แว๊บมาในความคิดเลย ไม่มีความอยากเลยแถมเหมือนตัวเองจะทำอะไรละเอียดละออขึ้น ขยันขึ้นทำงานมีขั้นตอนและเป็นระเบียบขึ้น ซึ่งเป็นเรื่องที่แปลกประหลาดเหมือนกัน )ช่วงน้ำท่วมปีที่ผ่านมา เศรษฐกิจแย่ ของก็ขายไม่ได้ เนื่องจาก คนซื้อไม่มีผมเอาเงินเก่ามาผลาญจนหมด แถมยังเป็นหนี้อีกบานเบอะไอ้ผมมันก็เข้าตาจนแล้วนี่ครับ ตอนนั้นติดหนี้อยู่ เป็นหลายแสน ทุกข์หนักหาที่ระบาย ไปกินเหล้า ไปเที่ยว ก็ยิ่งเครียดหนักเพราะตอนกินน่ะมันหายอยู่พักหนึ่ง แต่พอสร่างเมาเมื่อไรล่ะครับมันความทุกข์มันมาแบบดับเบิ้ล เงินทองหร่อยหรอ หน้าดำคร่ำเครียดไม่มีสง่าราคี เอ๊ย...!! ราศรีเอาซะเล้ย

แต่จะด้วยความโชคดีของผมหรือเปล่าก็ไม่รู้ ผมไปเจอเวปธรรมะที่มีธรรมะของหลวงพ่อ ผมเลยโหลด mp3 .ของหลวงพ่อมาฟัง ฟังไปฟังมาไปสะดุดอยู่ช่วงหนึ่ง ว่าใครภาวนาคาถาเงินล้านจนเป็นฌาน เรื่องเงินเรื่องทองจะไม่ขาดสนจะเหลือกินเหลือใช้ไอ้ผมก็หูผึ่งสิครับ...!! ก็ลองมันทุกวิธีทางแล้ว ยืมเพื่อนก็แล้ว ยืมใครก็แล้วธนาคารก็ยืมแล้ว เอาทุกวิธีแล้ว ชักหน้าไม่ถึงหลังเลยเอาวะ...!!เชื่อหลวงพ่อซักครั้ง ท่านคงไม่โกหกเราหรอกมั้งท่านเป็นพระนี่นา

เดิมทีก็ชอบฟังเรื่องของหลวงพ่อ ชอบฟังเรื่องเล่าของท่านแต่ตอนนั้นใจยังเลวมากไม่เอาธรรมะของท่านมาโยนิโสมนสิการ(พิจารณาโดยแยบคาย)ก็เนื่องจากท่าน เป็นพระไม่เหมือนใคร กล้าเล่าเรื่องโน่นเรื่องนี้ ผี เทวดา แบบพิศดาร แบบไม่กลัวใครจะว่าอย่างไรก็เลยชอบฟังเรื่องของท่าน แถมบางทียังคิดปรามาสท่านในด้วยนะครับประมาณว่า แหม๋...!หลวงพ่อองค์นี้ แหมโม้ได้เก่งจริงๆ (กราบอโหสิให้ลูกด้วยนะครับหลวงพ่อ) แต่ไม่รู้หรอกว่าท่านปฏิบัติ อะไรยังไงถึงได้ฌานสมาบัติ ทำอย่างไรถึงจะหลุดพ้นเป็นพระอริยะเจ้าไม่ทราบเรื่องการตัดกิเลสหรือธรรมอันเป็นเครื่องตัดกิเลสที่ท่านพร่ำสอนเลยซักอย่าง (นี่ไงไอ้ความเลวของผม)สรุปที่สนใจหลวงพ่อนี่นะครับ เพราะความโลภและความคึกคะนองอยากพิสูจน์ของผมนั่นเอง ดูเอาเถิดครับ ไอ้ความระยำของผม..!

<TABLE style="DISPLAY: inline; VERTICAL-ALIGN: middle" cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD style="FILTER: Glow(color=red, strength=2)">พอผมตั้งใจแล้วผมก็เลย ตัดสินใจ ท่องก่อนนอนทุกวันครับ วันล่ะเก้าจบไม่ให้ขาดเลยซักวันเช้าเย็น แม้วันไหนจะเหนื่อยแสนเหนื่อย แค่ไหนก็ตามเพราะอยากพิสูจน์คำพูดหลวงพ่อว่าจริงแท้แค่ไหน พอท่องก่อนนอนทุกวันก็เลยอยากรู้เรื่องของท่านเพิ่ม เลยศึกษาคำสอนของท่านจากนั้นก็เกิดความเลื่อมใส ก็เลยหัดนั่งสมาธิภาวนาด้วยตนเองศึกษาจากเทปคำสอนของท่านบ้าง ศึกษาจากหนังสือของท่านบ้าง

พอนั่งสมาธิ วันแรกก็เกิดปิติ แบบ ไม่เคยเป็นมาก่อน (ถ้าใครเคยอ่านเรื่องผมจะมีช่วงแรกๆผมเล่าถึงวันแรกที่ผมหัดนั่งสมาธิ แล้วเกิดปิติ)ทำให้เกิดความฮึดอย่างประหลาด และพากเพียร ในการปฏิบัติมาก คราวนี้ ทั้งสวดทั้ง นั่งภาวนา เดินภาวนา จัดหนักเลยครับ เรียกว่าไม่ให้จิตว่างเว้นจากคำภาวนาและองค์กสิณเลย จับภาพบ้างสลับกับการท่องคาถาเงินล้านมา(จับภาพพระ ได้บ้างไม่ได้บ้าง ภาวนาคาถาเงินล้านลืมบ้าง ได้บ้าง ตามประสาคนสมาธิแย่น่ะครับ)ทำต่อเนื่องเกือบสองเดือน
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ในช่วงที่ทำกรรมฐานนี่เอง จิตไม่มีความอยากไปเที่ยว ไม่อยากกินเหล้าแต่ก็ยังขายของ ส่งของให้กับลูกค้า ปกติก่อนหน้านั้นลูกค้าน้อยมากแปลกมาก! ผมภาวนาไปซักสิบห้าวัน มีออเดอร์สั่งเข้ามาเยอะจนผมทำไม่ทันต้องรับลูกน้องเพิ่ม เพียงเดือนกว่าๆ ผมปลดหนี้ เก่าที่ค้างไว้บานเบอะเกือบหมด! อัศจรรย์ใจแท้

แต่ยังก่อน! มีเรื่องอัศจรรย์กว่านั้นคือโดยปกติแล้ว ช่วงหลังๆผมจะละเอียดละออกับเรื่องเงินเป็นพิเศษ(เพราะเคยพลาดมาแล้ว)ฉะนั้นหลังขายของเสร็จผมจะนับเงินก่อนเข้าเซฟทุกครั้งซึ่งผมจะนับแบบละเอียดจริงๆ คือ นับสองรอบหลังจากนั้นก็จะนับก่อนจะเอาเข้าธนาคารอีกรอบหรือก่อนจะไปใช้อย่างอื่นอีกรอบ

มีวันหนึ่ง โดยผมนับเงินเสร็จ ผมก็จะแยกๆ แบงค์พัน แบงค์ห้าร้อยไว้ต่างหาก กับแบงค์ย่อยต่างๆ ผมจะนับเป็นปึกๆ ปึกละร้อย จากนั้นก็อาบน้ำ สวดมนต์ทำสมาธิและ นอนทำสมาธิจนหลับไปตอนเช้าผมก็มาเปิดเซฟเพื่อจะนับเงินก่อนจะนำเงินไปเข้าธนาคารหรือเอาไปจ่ายค่าลูกน้องอะไรซักอย่างนี่ล่ะ พอนับเงินปึกแรก แปลกใจเอ๊ะ...! ทำไมแบงค์พันมันเกินมาปึกละ ใบสองใบวะ?คิดในใจ ผมก็เลยนับใหม่ อีกสองรอบ

เฮ้ย...! เป็นไปได้ไง ยอดมันเกินมา เจ็ดพันเลย...!! เกินมาปึกละ สองใบบ้าง ปึกละใบบ้างก็เรานับสองรอบก่อนนอน แถมจดยอดทำบัญชีไว้แล้วนะ เงินมันออกดอกได้รึไงนี่อัศจรรย์แท้...!จะบอกว่าเรานับผิดก็ไม่น่าจะใช่ เพราะถ้าผิด ทำไมมันผิดเยอะจริง ผมแปลก ใจระคนกับอัศจรรย์ใจ แถมงงเป็นไก่ตาแตก จู่ๆเงินโผล่มาได้ไง ตั้งเจ็ดพันทำให้ผมหวนกลับไปทบทวนคำพูดของหลวงพ่อที่เคยบอก มันเป็นจริงทุกประการดั่งที่ท่านบอกจริงๆ

ท่านกัลยาณมิตรครับ ตลอดช่วงระยะเวลาเดือนกว่าๆที่ผม ทำทาน รักษาศีลและสมาธิภาวนา (แม้จะถือศีลครบบ้างไม่ครบบ้าง ทำทานบ้างไม่ทำบ้างและสมาธิก็งูๆปลาๆก็ตาม) เกือบสองเดือน ชีวิตผมดีขึ้นทันตาเพราะธรรมะหลวงพ่อ ผมเลิกอบายมุขทุกอย่าง ผู้คนรอบข้างมองผมดีขึ้นผมปลดหนี้ได้ แถมยังเหลือกินเหลือใช้ตามอัตภาพ ก็ด้วยอานุภาพของพระพุทธพระธรรม และพระอริยะสงฆ์อย่างหลวงปู่ปานและหลวงพ่อฤาษีฯ นี่เอง

แต่นั่นยังไม่ใช่เรื่องอัศจรรย์ใจเท่ากับที่คนเลวๆแบบผมจะมาสามารถยืนบนทางที่ถูกต้อง มีสัมมาทิฏฐิ ได้เข้าใจว่า ชีวิตมันไม่เที่ยงวัตถุธาตุต่างๆมันไม่เที่ยง แม้แต่ความรู้สึกของคนเราก็ยังไม่เที่ยงทำให้คนที่ใช้ชีวิตแบบประมาทอย่างผม ได้รู้ได้เห็นว่า เราต้องตายร่างกายนี้ไม่ใช่ของเรา เป็นเพียงมหาภูตรูปสี่ ดิน น้ำ ลม ไฟที่ประกอบกันขึ้นมา เรายืมเขามาใช้ ถึงเวลา มันก็เน่าเปื่อยผุพังไปเราก็ต้องคืนธรรมชาติไป อันนี้สิ คือเรื่องอัศจรรย์และมหัศจรรย์ของจริง (อ่านมาถึงตรงนี้ ทุกท่านขอได้โปรดอย่าเข้าใจว่าผมบรรลุธรรมอะไรเลยนะครับจิตผมยังเลว ยังชั่ว ยังมีรักโลภโกรธหลง อยู่ทุกขณะจิต เพียงแต่เวลามันกำเริบ ผมจะเอาจิตไปตามดูตามรู้และระงับมันได้บางครั้งบางคราวแค่นั้นเอง)
    <!-- google_ad_section_end -->

6. amnart1980

amnart1980 Active Member

22 กันยายน 2010
    ตอนเริ่มลองสวดใหม่ได้สองวัน พี่ชายอยู่ๆขับรถเอาเงินมาให้4000 บอกว่าเป็นค่าใช้จ่ายที่เอารถมาทิ้งไว้ที่บ้าน

7. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    เืรื่องอานุภาพนั้นก็แล้วแต่คนแต่ละคนว่าด้วยจริตของแต่ละท่าน ถ้าศรัทธาจริตโดดๆไม่มีโลภก็ขอยินดีด้วยยิ่งทำเป็นสมาธิตลอดยิ่งสุดยอด เพราะทำไปมีความสุขไป สุขเกิดจากภาวนานี่เป็นกุศลปราณีตในตัวอยู่แล้วอานุุุภาพจึงปราณีตไปด้วย นอกนั้นไม่มีอะไรจะบอกนอกจากการปล่อยวาง ให้ฝึกปล่อยวางให้หมดไม่ว่าจะห่วงจะยึดอะไร อันนี้พูดถึงจิตโดยตรงไม่ใช่ความรับผิดชอบในชีวิตประจำวัน ทำดูทำให้เป็นจะโล่งเบามีความสุขแล้วภาวนาคาถาไป ภาวนาคาถาไป ภาวนาคาถาไป
    ปล่อยวางเถิดเพราะถ้าแบกมันไว้ก็ใช่เหตุ ให้เหลือเพียงศรัทธาในขณะภาวนาคาถาเท่านั้นจึงอัศจรรย์ยิ่ง

8. nopparat244

nopparat244 สมาชิก

คุณศิษย์น้อย ลองตรวจดูนะคะ ว่ายังขาดอะไรบ้าง ศีล ภาวนา อภัยทาน การให้ธรรมทาน เลี้ยงดูบิดามารดา อุทิศบุญให้เทวดารักษาตัวบ้างหรือเปล่า ถ้าไม่อุทิศให้เทวดารักษาตัวเราจะกลายเป็นเจ้ากรรมนายเวรแทน ไหว้เจ้าที่ที่บ้านบ้างหรือเปล่า เปิดวิทยุฟังธรรมะ ขออโหสิกรรมและอูทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวร ความโกรธจะขัดลาภและความสำเร็จ กินมังสะวิรัตเพื่อเสริมดวงอาทิตย์ละครั้ง วิธีการทำบุญแบบประหยัด ให้ดูคำสอนของหลวงปู่ดู่ หรือหลวงตาม้า ขอขมาพระรัตนตรัย ถวายกุศลให้ในหลวง และพระราชินี ค่ะ

9. gluay

gluay เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อก่อน สวดเป็นประจำ เลยได้งานใหม่ที่เงินเดือนเยอะกว่า งานสบายกว่า แต่หลังๆ แต่พอห่างการสวดเป็นเวลานาน เลยมีเเต่เรื่องเสียเงิน เก็บเงินไม่อยู่ สงสัยต้องกลับมาสวดใหม่อีกครั้ง

10. anusaya

anusaya เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    แต่ก่อนสวดและทำสมาธิ พร้อมทั้งใส่กระปุกทุกวันแล้วนำเงินไปทำบุญ การเงินดีมากค่ะ ต่อมาขี้เกียจ ทำบ้างไม่ทำบ้าง จนสุดท้ายไม่ทำเลย มีปัญหาเรื่องเงินถูกโกงหน้าด้านๆ ต่อไปนี้จะต้องตั้งใจปฏิบัติใหม่ค่ะ ทำดีแล้วอย่าได้เผอเรอ ขี้เกียจ ปล่อยปละละเลยให้เป็นไปตามกิเลสนะคะ ความทุกข์จะเข้ามาทันทีเลยค่ะ

11. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ผมก็คล้ายๆคุณนะแหละ เลิกสวด ณ จุดนึง หลายปีต่อมาถึงมีข้อเปรียบเทียบว่าถ้ายังสวดอยู่ซะตั้งแต่ตอนนั้นวันนี้คงไม่เป็นอย่างนี้ แต่ทำไงได้ครับคนบางคนต้องเรียนรู้ถูกผิดอย่างนี้ถึงสาแก่ใจ เคล็ดวิชานี้มีอีกหนึ่งอย่างนะถือศีลห้าหมั่นทำกรรมฐานแล้วอุทิศให้ครูบาอาจารย์เจ้าของคาถาเงินล้านอีกทั้งทุกท่านที่เป็นครูผู้มีอิทธิฤิทธิ์ส่งเสริมเรา เสร็จแล้วสวดต่อหลังจากนั้น (คือหลังจากทำสมาธิและจิตสงบพอสมควรแก่เวลาแล้วทำการอุทิศบุญแด่ท่านด้วยจิตบูชา)คือสวดซักร้อยแปดจบแล้วก็แผ่เมตตาชนิดนึง(มาจากความรักชาติ)
    นี้คือการปฏิบัติขั้นแรกที่ทำให้ผมสำเร็จวิชานี้และทำประโยชน์ให้แด่ส่วนรวมได้จนเป็นเหตุให้ประเทศหมดหนี้หมดสินเป็นประการแรก และเป็นต้นเหตุให้มีคาถาเงินล้านแผ่เมตตาชนิดนึงตามมา ที่คุยเรื่องนี้เพราะคิดว่าน่าจะถึงเวลา แนวนี้คือถ้าใครแผ่เมตตาเป็นก็จะเข้าถึง ขอบอกเพียงเท่านี้จนกว่าจะมีผู้รักพี่น้องชาวไทยในระดับแตกฉานกว่าผม โดยเข้ามาคุยในกระทู้นี้

12. แสงเช้า

แสงเช้า Active Member

27 พฤษภาคม 2013
    อนุโมทนากับทุกท่านค่ะ
    สวดคาถาเงินล้านแล้วสบายใจดีค่ะ แต่ก่อนเคยอยากได้โน้น อยากได้นี่ แต่ช่วงหลังจากที่สวดมนต์ และสวดคาถาเงินล้าน กลับไม่ค่อยอยากได้อะไร จิตสงบขึ้น ทั้งที่ก้อไม่ได้รวยค่ะ
    ส่วนตัวแล้วสวดเพราะอยากมีสมาธิและสติค่ะ แต่ถ้าอานิสงค์ผลบุญทำให้รวยขึ้นก้อ
    คิดว่าจะได้นำเงินไปทำบุญได้มากขึ้น

แต่เพื่อนที่สวดเค้า ถูกหวยค่ะ หลายงวดด้วยนะ

ขอให้ทุกท่านมีความเจริญทางโลกและทางธรรมค่ะ

13. ยุพา

ยุพา Active Member

22 กรกฎาคม 2010
    สาธุ อนุโมทนามิ ขอทุกๆท่านจงมีความสุขกาย
    สุขใจ ร่ำรวย ทุกๆท่่่านเทอญ

14. ไก่ต่อ

ไก่ต่อ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    สวัสดีค่ะ จากวันนั้นถึงวันนี้ ประมาณ5ปีได้
    กลับมาที่นี่อีกครั้งเพื่อที่จะบอกเพื่อนๆว่าอานิสงฆ์ของการสวดคาถาเงินล้าน
    ถ้าตั้งมั่นตั้งใจ ได้จริงๆ เงินล้านได้มาแล้ว ตอนนี้ไม่เดือดร้อน ผิดกับเมื่อ5ปีก่อน
    ทุกข์ยากแสนเข็ญเงินติดบ้านสักสิบบาทก็ยาก หมดที่พี่งใดๆพบข้อความจากเพื่อนๆที่มาเล่าอานิสงฆ์ ของคาถาเงินล้านและ อาย เจ้าหลานตัวเล็กที่ท่องคาถาเงินล้านได้ก่อน
    ก็เลยมุที่จะต้องทำให้ได้ เวลาผ่านไป3ปีอะไรต่ออะไรก็ดีขึ้น
    บุญบารมีของคนเราต่างกัน บางคนใช้เวลาไม่กี่วัน ไม่กี่เดือน ก็สำเร็จผล แต่
    สำหรับตัวเองใช้เวลาเป็นปี อยากบอกว่าอย่าท้อที่จะทำ วันนี้ไม่เห็นผลไม่เป็นไร
    ต้องมีวันสำหรับเราอย่างแน่ๆ ขอบุญกุศลที่ท่านทั้งหลายได้ให้กับข้าพเจ้าเมื่อครั้งก่อนนั้นจงสนองตอบท่าน ให้เจริญในธรรมมีความสุขกายสุขใจด้วยเถิด สาธุ

15. คน-ไทย

คน-ไทย Active Member

28 กันยายน 2013
    อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2013
  16. Pehda

Pehda เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    :cool:
    อนุโมทนา
    คงถึงเวลาที่ผมต้องไปทำให้ถึงบ้างแล้ว
    ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เล่าให้ฟังนะครับ

: )

17. ราศีเมษ

ราศีเมษ Active Member

ก่อนหน้านี้สวดวันละ 9 จบ ตอนนี้สวด

ตอนสวดมนต์ 100 จบ (เอาเหรียญ 1 บาทมานับ 100 เหรียญ)

ตอนนั่งทำงาน 200 จบ

และเลิกฟังเพลง หันไปเปิดบทสวดคาถาเงินล้าน

แล้วท่องตามในใจ ทั้งวัน

ทำแล้วสบายใจครับ

18. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    24
    บทตั้งจิตอธิษฐานก่อนสวดพระคาถาเงินล้าน ให้คิดว่า

"คาถาทั้งหมดนี้จงปรากฎในจิตของข้าพเจ้า ขอลาภผลต่างๆจงปรากฏแก่ข้าพเจ้า ตามที่พระองค์ทรงต้องการด้วยเทอญ"

แล้วให้ระลึกถึงพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธานแล้วจึงสวดตัวคาถาทั้งหมด

.....พระราชพรหมญาณ(หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)....

19. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    6
    ลองไปอ่านที่เวบนี้นะครับ เผื่อจะได้ความรู้เพิ่ม : ความลับของการสวดพระคาถาเงินล้าน

ต้องเป็นสมาชิกเวบดั่งกล่าวก่อน และต้องแสดงความคิดเห็น จึงจะมองเห็นเนื้อหาที่ถูกซ่อน

ใจความหลักๆ ท่านเจ้าของเวบดั่งกล่าวบอกว่า :

พระคาถาเงินล้านเป็นคาถาสำหรับเร่งเงินทองของเรา

หากคนที่ได้สร้างทานบารมีเอาไว้มาก หมายถึงผู้ที่ได้ทำทานเรื่องเงินทอง บริจาคทรัพย์ให้ผู้อื่น ให้สังคม หรือให้ศาสนสถาน
    มาอย่างต่อเนื่องจนกลายเป็นทานบารมีติดตัวมาในภพชาตินี้

หากผู้นั้น ในปัจจุบัน เจอช่วงตกยาก ขัดสนเงินทอง การสวดคาถาเงินล้านจะช่วยเร่งให้เงินทองที่เราได้สั่งสมไว้มาหาเราโดยเร็วขึ้น

สรุปง่ายๆ ก็คือ การสวดคาถาเงินล้าน จำเป็นจะต้องทำบุญ ทำทานบ่อยๆ สม่ำเสมอ หรือตักบาตรวิระทะโย ทำดูนะครับ แล้วจะรู้

20. เทพคาถา

เทพคาถา เป็นที่รู้จักกันดี

อันที่จริงฝึกคาถาเงินล้านก็มีผลเสียเช่นกัน
    คือ คาถาเงินล้าน มีเนื้อคาถาที่ยาวมาก และ
    บางคนบอกว่าต้องฝึกอย่างน้อย 9 ครั้งอย่างต่ำ
    ซึ่งจะทำให้เราแทบไม่มีเวลาฝึกพัฒนาพลังคาถา
    ใดๆเลย