ประสบการณ์เมื่อเรามีคนทักว่าเรามีองค์ (แนวให้ความรู้)

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย กาลีนะ, 13 มิถุนายน 2013.

1. Kalina

Kalina เป็นที่รู้จักกันดี

...... ช่วงนี้คงงดโพสกระทู้ไปอีกสักพัก ... เพราะเดี๋ยวนี้รู้สึกจะมี " กลุ่มร่างทรงเข้ามาในเว็ปมากมาย " เจ้าของกระทู้ของอยู่อย่างสงบนะคะ .. แต่อาจมีโพสกระทู้อื่นบ้างตามเหมาะสมคะ

2. Empire triumph

Empire triumph Active Member

ไม่ได้มีเจตนา ลบหลู่นะครับ เห็นว่ามีประโยชน์เลยเอามาแชร์ช่วยกันวิเคราะห์ แยกแยะ จริงหรือเท็จและ กระทู้ของแม่กาลี ก็เป็นกระทู้ที่เกี่ยวข้อง

https://www.youtube.com/watch?t=2&v=CLg9RgTWIR4

3. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

แหมอ่านกระทู้ คุณกาลีนะ แล้ว ชอบนัะที่แบ่งปันความรู้ แต่พอเห็นอวย ป๋านพ กำมะลอ แล้วหมดเลยครับ คุ๊ณไปผิดทางแล้วละครับ แสดงว่าคุณ ตาถั่วแล้วละครับ เขาด่าคนในเวปนี้จนถูกแบนแถมยังเคยมาด่าเราด้วย เพราะเขาถูกแทรกไปแล้ว

4. narata 12

ใครมีตาทิพ์หรือมีญาน เชิญตรวจสอบ ในสิ่งที่เราพูดได้ คนถูกแทรก ก็เหมือนคนมีองค์ ต่างกันตรงที่ เป็นจิตวิญญานหรือผี ต่างมิติมาแทรก ที่เราออกมาเตือน เพราะว่า พลังงานที่แทรก นพ...สามารถไหลผ่านจอคอมมาสู่คนที่แอทเฟส หรือกดไล้ให้เขาได้ ทางที่ดีควรรีบหาทางรักษาหรือป้องกัน นี่ขนาดเขาเคยมาด่าเรา เรายังมาช่วยบอกทางรักษาให้ ใครไม่เชื่อก็ ช่วยไม่ได้นะครับ ส่วน กาลีนะ ก็อยู่ในข่ายอาจโดนแทรกหรือแฝง จากผีต่างมิติ ที่แฝง นพ..อยู่ควรรีบให้ผู้รู้ช่วยตรวจสอบดู อย่าประมาท ครับ เหนือฟ้ายังมีฟ้า ถอดอัตตาออกเสีย ยังพอแก้ไขได้ ด้วยความปรารถนาดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2015
  5. narata 12

คุณวันวิสา เป็นคนมองโลกในแง่ดีเกินไป สิ่งที่กำลังเกิดขึ้นในเวปนี้ และอีกหลายเวป มีอันตรายมากกว่าที่คุณคิด มนุษย์ธรรมดา รับมือกับสิ่งดำมืดนี้ไม่ไดี้หรอกครับ ยึดกาลามสูตร ของพระพุทธเจ้า ไว้ แล้วจะปลิอดภัยปลอดภัย ครับ

6. narata 12

แหม่ แหม่ เรามาช่วยมนุษย์แถมมาช่วยบอก ให้ไปหาที่รักษาตัว เราไม่ใช่ศัตรู ไม่ต้องส่งอะไรมา พลังของคุณกับเรามันคนละระดับกัน ว่าแต่พลังของคุณกาลีนะ ทำไมเหมือนพลังของ สันโดษ จังหว่า รึว่าเป็นคนเดียวกัน อั้ยยะ เราระดับ ผ.บ กองกำลังป้องกันแกแลคซี่ เชียวนา แถมมีศิวะสังกร อีกต่างหาก คิดใหม่ทำใหม่เถอะ เอิกๆ

7. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    อืมสื ทั้งโลก นี แลมิติอื่น ก็ มีเรื่อง จริง ลับ ลวง พราง เยอะแฮะ

8. narata 12

แต่ตอนนี้ และในเวปนี้ เรื่องลวงจะเยอะมาก แต่กาลามสูตร ของพระพุทธเจ้า ช่วยได้ครับ อย่าประมาท

9. narata 12

บางท่านที่เข้ามาอ่านอาจจะสงสัยว่า กองกำลังป้องกันแกแลคซี่ มีจริงมั้ย เราจะให้ท่านทั้งหลายได้พิสูจน์ ถ้าท่านอยากเห็นยานรบของเรา ให้ท่านเข้ายูทูป แล้วพิมม์คำว่า soho ufo ท่านจะเห็นยานของเราจอดอยู่ใกล้ดวงอาทิตย์ ยานของเรามีขนาดใหญ่ย่บ่ กว่าโลกสองเท่า และเคลื่อนที่ด้วยความเร็วแสง

10. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    เว็บพลังจิตยุคนี้ผมก็สังเกตถึงกระแสแปลกๆ แหม่งๆ ครับ ไม่เหมือนยุคก่อน

11. narata 12

เรื่องจริงยิ่งกว่าหนังไซไฟ อีกครับสิ่งที่เราโพสทั่งหมดเป็นเรื่องจริงทุกเรื่องครับ แต่อย่าเพิ่งเชื่อเรา ให้ท่านพิสูจน์ได้ด้วยตัวเองครับ

12. Kalina

.... อืม ก็สันโดษจริง ๆ คะ ไม่ชอบวุ่นวาย ที่เข้ามานี้ก็มาเขียนเผื่อมีคนเข้ามาอ่านบ้าง แต่ประเด็นหลักเพื่อเก็บไว้อ่านเมื่ออายุมากแล้วความจำไม่ดีแก่ตัว .. ขอบคุณหลายอย่างนะคะที่เตือนเรา .. ทั้งเรื่องป๋านบ และ เรื่องที่เราจะโดนแทรก .. ไม่ต้องห่วงคะคงทำได้ยากอยู่ถ้าเรายังคงอยู่ในศีลธรรมที่ทำอยู่ เราไม่หาเรื่องใครก่อน ไม่กัดใครก่อน เราจะพูดจะแสดงความคิดตามที่ใจเราบอกให้เขียนคะ .. ไอ้เรื่องนอกโลกกาแล็คซี่อะไรเราไม่รู้หรอกคะ .. เราไม่ได้อยากดังอะไร เราแค่เรียนรู้ที่จะใช้ชีวิตเหมือนคนปกติทั่วไปให้ได้มากที่สุด และ ถึงมีศิวศังกรเราก้เฉย ๆ คะ เพราะไม่ได้รับรู้สัมผัสถึงพลังของท่านในตัวคุณเลยสักนิด ไม่มีแม้แต่พลังในข้อความที่คุณเขียนมา ไม่มีพลังของท่านเลยสักนิดให้เราสัมผัส ..

... คุณคงเคยได้ยินนะคะว่า .. คนที่มีสื่อคู่กันเขาจะสัมผัสรับรู้กันได้เอง ถ้าคนที่มีพระศิวะอยู่ด้วยจริง ๆ ทำไมฉันจะไม่รู้สึกละคะในเมื่อฉันก็มีคนที่เกิดจากอกข้างซ้ายของท่านเกิดมาพร้อมกับดวงจิตของฉันเอง .. โดยเฉพาะชาตินี้ที่มีองค์ที่ถ้าใครมีญาณรับรู้จริงก็จะรับรู้ได้เองคะว่า ... ในตัวฉันดวงจิตอีกดวงที่ปกป้องฉันอยู่ คือ ใคร .. และ ดิฉันก็ยังคงเป็นคนธรรมดาที่ใช้ชีวิตเหมือนคนอื่น ๆ ไปวัดทำบุญ สวดมนต์บ้าง หาเลี้ยงครอบครัว ไม่มีตำหนัก ไม่ฝึกอะไรมากนอกจากการภาวนา แถมยังสวดมนต์ผิด ๆ ถูก ๆ อยู่ทุกวันนี้ .. และ พิจารณาเหตุต่าง ๆ ในชีวิตตนเองที่เป็นไป .. เราแสวงหาแต่ บารมี ที่จะพอคุ้มตัวเองจากพวก .. ใจบาป สันดารชั่ว ที่ชอบมารังแกเรา รังแกคนของเราเท่านั้น .

.......... เคยแจ้งไว้แล้วว่า เราไม่หวังนิพพาน เราแค่อยากใช้ชีวิตในแบบของเรา มีครอบครัว ไปวัดทำบุญ ช่วยคนบ้างแล้วแต่โอกาศ ไม่ได้อยากได้ลาภยศ ชื่อเสียง เราต้องการ " กัลยาณมิตร " ...

13. Kalina

.. ใช่คะ .. กระแสที่ไม่น่าเสน่ห์หา กระแสที่มืดบอด ความสับสนวุ่นวาย .. เอาเป็นว่าที่เราไม่อยากเข้ามาก้เพราะในเว็ปมีพวกแบบนี้เข้ามามากคะ ไม่ได้ก่อให้เกิดปัญญาเลย .. ขอโทษนะคะ กาลีนะ เป้นคนแบบนี้จริง ๆ คะ ที่ไหนรู้สึกแย่ อึดอัด มีกระแสที่ไม่ดีทำให้จิตใจเรารู้สึกแย่จะไม่อยากเข้าไปยุ่ง เพราะชีวิตจริงก็วุ่นวายพอแล้ว .. และ เราก้ไม่ใช่นักเลงคีย์บอร์ดด้วยที่จะมานั้งอะไรใครมากมาย จะเรียกว่าเราหนีปัญหาก็ได้คะ เราไม่ชอบความวุ่นวาย เราเข้ามาที่นี้ตอนแรก ๆ รู้สึกดีมีความสุข ทุกคนมีน้ำจิตน้ำใจให้กัน แนะนำกันในเรื่องปฏิบัติดี ใครรู้อะไรดี ๆ มาก็นำมาเล่าสู่กันฟัง ไม่ค่อยมีทะเลาะกัน ไม่มีการโจมตีกัน อยากมากก็ทะเลาะกันนิดหน่อย ... เพราะในเว็ปนี้เป็นเว็ปพระพุทธศาสนา ที่สร้างขึ้นมาให้คนแลกเปลี่ยนความรู้ทางธรรมกัน ไม่ใช่มาประหัดประหารกัน ..

... สิ่งที่คุณคิดก้เหมือนที่เราคิดนั้นแหละคะ .. เว็ปนี้ไม่น่าอยู่ ไม่สงบสุขเหมือนเดิมแล้วคะ ไม่จำเป้นเราไม่อยากเข้ามาในนี้ด้วยซ้ำ .. พวกลอบกัดมันเยอะ .. ขนาดเราบอกแล้วว่าเราไม่มีวิชา ไม่มีอะไรสู้ใครได้ มีแค่องค์คุ้มครองเฉย ๆ ดูองค์ใครไม่เป็น เรามีแค่ความรู้ที่ศึกษา ทดลองมา จึงเอามาลงเก็บไว้เท่านั้นใครเข้ามาอ่านก็ถือว่าเป้นวิทยาทานไปได้บุญ ... ยังมีพวกใจบาปมารังแกเราบ่อย ๆ เลยคะ

... เพราะเรากลัวว่าถ้าสอนอะไรที่ผิด ๆ ไปโดยเฉพาะผิดต่อคำสอนพุทธองค์แล้วเราจะบาปมหันต์ ... แต่ก็นั้นแหละคะ ... " ใครทำกรรมอะไรยังไงก้ได้ผลกรรมนั้นตอบสนองเอง .. เพราะเรามีกรรมเป้นของตน ไม่มีใครหนีพ้นกฏแห่งกรรม แม้แต่มหาเทพ มหาเทวี เทวดา ไล่ลงไปถึงนรกชั้นต่ำสุดก็หนีไม่พ้น กฏแห่งกรรม "

14. Kalina

.... ฉันไม่ได้อวยหรอกนะคะ เห็นทะเลาะกันดีนักก็เลยบอกให้รับคำท้ากันไปเลยจะมานั้งสาดตัวหนังสือใส่กันทำไมในเมื่อก็คุยว่าต่างมีดีกันทั้งสองฝ่าย .. ในเมื่อมีดี และ ต่างก้เป็นผู้มีความสามารถ มีธรรมมะทุกคนก็เอากันซึ้ง ๆ หน้าไปเลยก็แค่นั้น

... ส่วนเรื่องที่พูดว่าเราอวย ป๋านบ คือ คุณ Java คะ ในเมื่อเราไม่รู้จักกัน คุณไม่เคยมาช่วยอะไรฉันตอนที่ฉันถูกรังแก มีปัญหาแก้ไขไม่ได้ ฉันก็ไม่สามารถไปอวยให้คุณได้ เพราะฉันไม่รู้ความสามารถของคุณ ถ้าฉันอวยคุณไม่ได้หรอกนะคะถ้าเพียงแค่พิจารณาคุณจากตัวหนังสือที่คุณเขียนเท่านั้นฉันก็จะผิดศีลของฉันเองได้ .... ในส่วนของ ป๋านบ ที่ฉันมีอวยเขาเพราะฉันได้พึ่งเขาจริง ๆ ไม่ใช่แค่ครั้งสองครั้งแต่หลายครั้งมากจนเกรงใจพี่เขาที่ช่วยเรามาโดยเราไม่เคยตอบแทนเขาสักอย่าง และ เขาก็ไม่เคยเรียกร้องอะไรจากฉันเลย มีแต่สอน ตอบ ในสิ่งที่ถามอย่างดีมาตลอดหลายปีที่ผ่านมา มันไม่แปลกไม่ใช่เหรอคะเพราะรับรู้กันแล้วว่าเป้นยังไง

.... ส่วนที่มีเรื่องทะเลาะกันนั้นฉันก็ไม่ได้ไปสนใจอะไรมากพอดีผ่านเข้าไปเจอเห็นทะเลาะกันจังก็เลยโพสบอกไป .... ส่วนที่ว่า ป๋านบ โดนแทรกแล้วนั้นฉันเองก็เห็นแกปกติดีนะคะ ระดับจิตแกก็ไม่ได้ต่ำลงจากที่ฉันเคยสัมผัสได้เลย .. ส่วนที่ว่าแกด่าคน .. คุณคะตั้งแต่ฉันรู้จักผู้ชายคนนี้มาก็หลายปีนะคะแทบไม่เคยได้ยินว่าเขาด่าใครแบบนี้เลยคะ ขนาดฉันกวนประสาทแกมาก ๆ แกก็จะไม่โต้ตอบมีแต่เงียบใส่หายไปเลยมากกว่า .. ถ้าถึงขั้นทำให้แกด่าได้นี้แสดงว่าหนักมากคะ

.. ฉันไม่ได้รู้จัก ป๋านบ แค่ในเว็ปนะคะ เคยเจอกันมาแล้วพูดคุยกัน คือ เอาเป็นว่า รู้จักมากกว่าแค่ตัวอักษรที่พิมนี้แล้วกัน และ วัดที่ฉันไปหาที่พักใจต่าง ๆ ก้ ป๋านบ แนะนำไป และ แต่ละที่ก้ดีจริงตามที่บอก ... คุณเองต่างหากมีอคติอะไรรึเปล่าคะ เพราะจิตคุณเองนะปรวนแปรไม่สงบเลย ในทุกคำพุดของคุณมันก้บ่งบอกอะไรชัดเจนหลายอย่างมากเกี่ยวกับตัวคุณซึ้งคงไม่พูดให้ทุกคนที่เข้ามาอ่านพิจารณาเอาเองว่ายังไง ..

... คนเรานะคะเกิดเป็นคนแล้วนั้นย่อมมีอารมณ์ต่าง ๆ เกิดขึ้นได้ตามสิ่งที่มากระทบ ทั้ง รัก โลภ โกรธ หลง มันไม่ใช่เรื่องแปลกหรอกนะคะ เรื่องทะเลาะกันนั้นปกติคะ .. และ ถ้าการที่ฉันเชื่อ ป๋านบ รึ ยังคบแกเป็น กัลยาณมิตรอยู่ต่อไปมันก็เป็นสิทธิ์ของฉันคะ .. ฉันจะทำอะไรเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ฉันมีวุฒิภาวะ สติปัญญาในการพิจารณาพอสมควรคะ ถ้าใครอ่านข้อความของฉันบ่อย ๆ ย่อมทราบดีว่าฉันเป็นยังไง ขอบคุณที่เป็นห่วงนะคะฉันยังสบายดี และ เข้มแข็งขึ้นจากคนที่ถูกรังแกมาตลอดตอนนี้ก้พอช่วยตัวเองได้บ้างแล้ว ... และ คิดว่าจะกลับมาเขียนในเว็ปอีกครั้งเอาประสบการณ์ที่เจอมาเล่าให้คนที่อยากอ่าน และ เก็บไว้เป็นที่ระลึกให้ตัวเอง .. ส่วนใครจะเชื่อ รึ ว่า ฉันมโน อันนี้ไม่ว่ากันคะ .. แล้วแต่ภูมิธรรมของแต่ละคนว่ากันไม่ได้ แต่ถ้าโพสมาเราก็คงต้องตอบกลับเช่นกัน เพราะนี้ คือ กระทู้ของเราเอง

.... เรื่องบางอย่างถึงรู้พูดไปก้แค่นั้นหาประโยชน์อันใดได้ไม่ .. ใครทำกรรมอะไรไว้ก็ย่อมได้เสวยผลแห่งกรรมนั้นไม่ช้าก็เร็ว .. การใช้ชีวิตอย่างประมาทเกินไปย่อมนำทางสู่หายนะ ฉันไม่เก่งพอจะไปช่วยใครได้ .. แค่ฉันปกป้องตัวเองได้จากสิ่งชั่วร้ายต่าง ๆ ที่เข้ามาให้ได้นี้ก็แทบหืดขึ้นคอแล้วคะ .. ใครจะไปนิพพาน ใครจะเป็นอะไรก็เอาที่สบายใจกันเลยคะ ... เราเป็นตัวของเราเองแบบนี้เรามีความสุขแล้ว .. ส่วนเรื่องการถูกแทรกอะไรนั้นนะ.

... ถ้าเราไม่ไปรับอะไรมามันก็ยากคะที่จะแทรกได้ ... นอกจากพวกใจบาปหยาบช้าเท่านั้นแหละคะที่จะส่งของอัปปรีย์มาทำร้ายฉัน .. ซึ้งถึงไม่เข้ามาในเว็ปนี้ในชีวิตจริงก็เจออยู่เรื่อย ๆ ไม่รู้ทำไปแล้วได้อะไร ตายไปก็เอาไปไม่ได้ มีแต่บุญ กับ บาปเท่านั้นที่ติดตัวไป ต่อให้ทรง ฌาน 8 ก็ไม่อาจรอดกรรมหนัก ๆ ไปได้่ ไม่งั้นพระเทวทัตคงไม่ไปเสวยกรรมในนรกอเวจีหรอกคะ คงไปนอนตีพุงเสวยสุขที่ไหนสักแห่งแล้ว .. ไม่ไปนอนเล่นให้ไฟนรกเผาอยุ่จนตอนนี้แน่นอน เพียงแต่กรรมมันชอบหลอกล่อให้คนเราหลงระเริงไปกับสิ่งยั่วเย้าต่าง ๆ จนถอนตัวไม่ขึ้นกว่าจะรู้ตัวก็กินยาพิษที่ไม่มียาแก้เข้าไปเต็มท้องแล้วตายสถานเดียว ..

15. Kalina

.. มันก็ขึ้นกับสติปัญญาของแต่ละคนจะพิจารณาเอาเอง .. สิ่งใดลวง สิ่งใดจริง ไม่มีใครตอบแทนเราได้หรอกคะ เพราะบางครั้งแม้แต่ตัวเราเองยังหลอกตัวเองเลยไม่ต้องมองไปข้างนอกกายเราหรอกคะ เอาตัวเราเองก่อนดีที่สุด แล้วค่อยไปสิ่งรอบตัว .. เพราะสิ่งที่คุณว่ามา " มันมีจริง " หากคุณไม่ได้อยากเป็นผู้มีอำนาจ มีฤทธิ์ อะไรมากมายแค่อยากหาความรู้ หาอะไรอ่านสนุก ๆ แก้เซ็ง รึ อ่านเพื่อประดับบารมี ก้อย่าไปคิดอะไรมากคะ .. เรารู้ตัวเราเองดีที่สุดคะ .. ตอนพระพุทธเจ้าท่านตรัสรู้ท่านก็อยู่กับตนเองนี้แหละคะ .. พิจารณาตนเองก่อนค่อยออกไปข้างนอก มีเหตุย่อมมีผล มีเกิดย่อมมีดับ ฯ ทุกอย่างเป้นธรรมดาของโลกที่มักมีสิ่งที่ตรงข้ามคู่กันเสมอ .. อยู่ที่เราเองจะเลือกอะไรคะ เพราะทุกอย่างที่คุณเลือกมันก็จะมีผลต่อคุณเป็นอันดับแรกเสมอ คุณไม่สามารถโทษใครได้ .. ขอให้คุณโชคดีนะคะ

16. narata 12

การแสดงความคิดเห็นใดๆ ถ้าเป็นเรื่องไม่จริง เขาเรียกว่ามุสา นะครับ คุณบอกเองนะว่าใครทำกรรมอะไร ก็ได้อย่างนั้น อย่ามัวมาเถียงกันอยู่เลย ให้กรรมเป็นตัวตัดสินดีกว่า ว่าใครพูดจริง ไม่ต้องซีเรียส นะครับ เราเข้าใจดี ว่าเกิดอะไรขึ้นในโลกใบนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2016
  17. narata 12

ได้ความรู้ใหม่ ว่า มนุษย์ สัมผัส เทพของจริงไม่ได้ แต่สัมผัส เทพอุปโลค ได้ แปลกแต่จริง

18. narata 12

อ่อ ลืมบอกไปว่า สิ่งที่อยู่ในตัว คุณ กาลีนะ ไม่ใช่องค์เทพนะจ๊ะ คุณโดนผีหลอกแล้วละ

19. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    คุณจาวาทำไมชอบหาเรื่องทะเลาะกับคนอื่น ไม่น่ารักเลยคะ ทุกคนในเว็ปพลังจิตเป็นเพื่อนธรรมกันหมด เราอ่านแล้วงงกะคุณจาวาจริงๆ

20. narata 12

ถ้าพูดเรื่องจริงแล้วจะมีคนเกลียด ก็ต้องยอมนะจ๊ะ ดีกว่าเห็นเขาโดน ผี หลอก ต่อหน้าต่อตา คุณกบ อ่อนโลกมาก มองโลกสวยเกินไป เรื่องจริงคือ สิ่งที่เรานำเสนออยู่นี่แระ ถ้าไม่เชื่อก็เชิญพิสูจน์ได้เลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2016