ประสบการณ์แปลกๆในวันที่บูชาท่านท้าวเวสสุวรรณมา

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย กัณหาชาลี, 19 พฤษภาคม 2013.

1. wongjiranan

wongjiranan เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    แต่ก่อนเคยอ่านเรื่องของท่านว่าเป็นเทพด้านการงานการเงินแค่นั้น การบูชาท่านหรือเครื่องรางเกี่ยวกับท่านก็ไม่รู้จัก แต่เวลาผมสวดมนต์เสร็จ ผมจะแผ่เมตตาถึงครูบาอาจารย์รวมทั้งท่านเสมอ ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน แต่สองสามวันก่อนเข้าเวปแล้วก็เห็นกระทู้นี้ เลยลองเข้ามาอ่านและหาประวัติของท่านมาอ่านอย่างจริงจัง ยิ่งรู้ว่าองค์ท่านมีร่างจำแลงเป็นยักษ์ด้วยยิ่งตกใจเพราะไม่รู้มาก่อน แต่ด้วยความที่ศรัทธาท่านมานานแล้ว เข้าวัดหรือทำบุญก็นึกถึงท่านแต่ไม่รู้หน้าตา เมื่อวานเลยหาเวปเช่าบูชาท่านมา 3 องค์ ให้น้อง 1 องค์ น่าจะได้รับพระพรุ่งนี้ ตื่นเต้นมากๆครับ

2 คืนมานี้ผมสวดบูชาท่านพร้อมนึกถึงท่าน อยากบอกว่ารู้สึกสบายใจมีความปลอดภัยเหมือนท่านคุ้มครองและไม่มีสิ่งกวนใจเวลาหลับ ( ปกติผมชอบแผ่เมตตาทุกคืนและตอนเช้าช่วงใส่บาตร ทำมาได้น่าจะ 2-3 ปีและทำเรื่อยมา ตั้งแต่ที่ทำมาในห้องจะรู้สึกเหมือนมีใครอยู่ด้วยตลอดเวลา บางคืนก็เหยียบบนเตียง บางทีก็สกิดมือ ลูบหลัง ลูบหัว เหมือนแรงดันอากาศ แรกๆก็กลัวครับ แต่หลังๆผมว่าน่าจะเป็นเทวดา เจ้าที่เจ้าทางที่อยู่ในบ้านเพราะบรรยากาศที่มาเป็นปกติ ไม่หดหู่ ไม่เหมือนวิญญาณหรือสัมภเวสีที่มาทีบรรยากาศน่ากลัวมากรู้เลยว่าผิดปกติ รู้สึกขนลุกอันนี้นานๆมาที ถ้าแผ่เมตตาที่วัดจะตามมาบ่อยๆ )

ขอเล่าประสพการณ์นิดนะครับ ตั้งแต่ผมรู้จักเรื่องแผ่เมตตาว่าเราสามารถแผ่เมตตาเมื่อไหร่ก็ได้โดยขอบารมีพระรัตนตรัย หรือตอนที่เราทำบุญสักอย่างก็แผ่ได้เลย จากนั้นผมก็จะแผ่ทุกวัน ตั้งแต่ครูอาจารย์ เทพเทวดาทั่้งหลาย เจ้าที่เจ้าทาง รวมทั้งภูต ผี ปีศาส ยักษ์ นาค ครุฑ เปรต มีครั้งนึงแผ่ที่วัดในโบสถ์ กลิ่นเหม็นลอยมาเลย และตามมาที่บ้านรวมทั่้งในฝันด้วยหลายครั้ง บอกตรงๆบรรยากาศหดหู่ วังเวง น่ากลัวมาก เสียวสันหลังเลยล่ะ แต่ผมว่าเรามอบความสุขให้เค้าเราก็ได้ทำความดีด้วย เลยทำมาทุกๆวัน คิดว่าเค้าเป็นเพื่อนเป็นญาติก็จะกลัวน้อยลง

ทุกวันนี้ตอนนอนจะเป็นทุกคืน มาดันมือ ดันหลัง เหยียบเตียง อย่างที่บอกแต่ผมชินแล้วเลยเฉยๆ คิดว่าเค้ามาดี จะมีสะดุ้งบ้างถ้ามีเสียงเคาะพวกตู้พวกเตียง รู้สึกได้ครับไม่ใช่จินตนาการไปเองเพราะก่อนนอนผมยังไม่หลับ ถ้าใครอยากรู้ลองแผ่เมตตาดูครับ ไม่ต้องไปลองของที่ไหน แถมได้บุญด้วย

แต่ 2 คืนที่สวดบูชาท่านรู้สึกนอนหลับสบายครับ นอนดึกแต่ตื่นมาไม่ปวดหัว ไม่เหมือนคืนก่อนๆ พอเริ่มที่จะบูชาท่านจริงจัง ผมมีความตั้งใจที่จะคิดดี ทำดี อยากบอกไม่ถูก ไม่รู้ทำไม ส่วนนึงไม่อยากให้ท่านด่างพร้อยในจิตที่ไม่สะอาด ขอให้ท่านดลใจให้ผมตั้งใจไปอย่างนี้นานๆ โทษทีครับว่าจะพิมพ์นิดเดียว อิอิ

2. sirigul

sirigul เป็นที่รู้จักกันดี

บทสวดของท่านคืออะไรคะ ระลึกถึงท่านแล้วสวดไร

3. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเหี้ยนจริงๆ ติดยันต์ท้าวเวสสุวรรณก็เอาไม่อยู่

4. youngbuck

youngbuck สมาชิก

ถ้าติดยันต์ปู่เวสสุวรรณของหลวงปู่กาหลงและองค์ปู่เวสสุวรรณแบบห้อยคอของหลวงปู่ฟูเอาอยู่แน่นอนครับรับประกัน100%ครับผมลองมาแล้วครับ!!!!!ผีกลัวแน่ๆครับ!!!!

5. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    อ่านกระทู้ท่านเวสสุวรรณ รีบค้นหาหิ้งพระตัวเองเลย เราก็มีผ้ายันต์ท่านเก็บไว้ที่บ้าน อิอิ

6. Puthapower2012

Puthapower2012 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    เคยเก็บเหรียญปู่เวสสุวรรณของหลวงปู่กาหลงได้ แต่ไม่รู้ไปไว้ใหน ขอเรียนถามผู้รู้ว่าจะเลี่ยมแขวนรวมกับพระได้หรือไม่ หรือควรแยกแขวนดี่ยว ขอบคุณครับ

7. น้ำเกลี้ยง

น้ำเกลี้ยง เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2014
    ผมชอบเหมือนกันครับ แผ่เมตตา เหมือน จขกท ถ้าไม่ง่วงหลับซะกอ่น อิอิ