ประสบการณ์แห่งความเมตตาพระแม่ลักษมี เทวีผู้ประทานโชคลาภ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 9 กุมภาพันธ์ 2017.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    เนื่องจากได้อ่านบทความท่านอ.กิตติ วัฒนะมหาตม์เรื่องพระแม่ลักษมี ที่ยกการแปลเรื่องหริศวรรมันจากภารตนิยายของท่านศักดิ์ศรี แย้มนัดดา ผมก็ขอแชร์เรื่องประสบการณ์ที่ได้รับจากการบูชาพระแม่ลักษมีบ้าง เรื่องนี้เกิดจากการอ่านหนังสือตรีเวปกรณ์แล้วรู้สึกรักและเคารพอยากบุชาท่าน ตอนนั้นเป็นนักศึกษาฝึกงานไม่มีปัญญาไปบูชาเทวรูปแบบแพงๆ สมัยนั้นเทวรูปอินเดียต้องแถววัดซิกซ์มี บัณฑิตจากอินเดียมาทำพิธีให้ด้วยได้แต่มองครับ จนวันหนึ่งได้ไปกราบที่โบสถ์เทพมณเฑียร บอกว่าลูกขอฝากตัวเป็นสาวกของพระแม่ ขอพระแม่ได้โปรดรับการบูชาจากลูกด้วย จนกระทั่งไปบ้านเศรษฐีหลังหนึ่งแถวบางนา ติดเดอะเนชั่น พอดีเขาเริ่มเชื่อลัทธิเกษมที่ไม่ไหว้พระพุทธรุปเทวดา ด้วยความที่ไปช่วยเขาทำร้านกาแฟ เขาก็บอกว่าจอห์น ชอบไหมพี่ไม่อยากได้แล้วก็เห็นเป็นพระแม่ลักษมีแบบอินเดียใต้ก็บอกว่าได้ครับผมยินดี ก็รับเทวรูปมาแบบงงสมัยนั้นราคาแพงมากเลยได้ไปไหว้วานรุ่นน้องช่วยเขียนตาทาปากให้พระแม่ทั้งสององค์เพระาสภาพเทวรูปตอนนั้นดำมาก(เจ้าของเก่าเขาไม่ไยดี) ผมได้นำไปปรึกษาพ่อครู พ่อครูว่าควรเอาไปเบิกเนตรอีกที ตอนนั้นโง่ครับไม่คิดว่าเทพมณเฑียรจะมีการเบิกเนตรได้เลยไปที่โบสถ์พราหมณ์เสาชิงช้า ก็บอกเจ้าหน้าที่ว่าจะมาฝากเบิกเนตรเทวรูป พอดีเจอพราหมณ์ท่านนึงยิ้มๆแล้วบอกว่า ต้องหลายวันนะ (ตอนหลังหลายวนของท่านก็คือ๕เดือน) มีติดพิธีตรียัมปวายตรีปวาย ผมก็บอกว่าได้ครับขอให้เสกให้ดี ท่านก็บอกว่าอยู่ที่เธอศรัทธาด้วยถ้าเธอศรัทธาจากใจจริงไม่ใช่กระแส พระแม่ท่านคงเมตตาเธอ ท่านก็บอกรอหน่อยนะ ผมถามว่าคิดค่าเสกเท่าไหร่ ท่านบอกว่าไม่เรียกราคาเสกให้ฟรีถ้าอยากทำบุญก้ไปใส่ตู้ที่สถานพระอิศวร ผมบอกว่าครับพอดีมีเงินน้อยยังเป็นนักศึกษากฏหมายปีสุดท้าย(รู้ที่หลังว่าท่านคือพระราชครูวามเทพมุนี) หลังจากนั้น๕เดือน พระแม่ได้รับการเบิกเนตรผมก็ได้นำกลับมาในบ้านที่ผมไปอยุ่ใหม่ พอท่านเสด็จมาก็สวดทุกวันตามคู่มือที่เคยศึกษาจากตรีเทวปกรณ์ ในช่วงนั้นสิ่งดีดีได้เข้ามาได้พบผู้ใหญ่ท่านช่วยเมตตา หางาน หาการเงินให้เงินนั้นได้มากมาย พอคืนหนึ่งก้ได้ฝันเห็นท่านเสด็จมาในฝันรัศมีท่านแรงมากจนมองท่านไม่ชัด ท่านก็บอกว่าให้ทำทานช่วยคนยากจนด้วยท่านจะคุ้มครอง ผมก็เริ่มทำบุญเริ่มซื้อข้าวแจกขอทานตามในฝันก็แปลกที่หาเงินได้ทั้งที่ช่วงนั้นเสรษฐกิจแย่ๆๆ แถมว่าความให้คนจนฟรีช่วยเหลือเพื่อทำความดีถวายให้ท่าน จนมาวันหนึ่งหลวงปู่ขวัญที่ผมเคารพ(ท่านเป็นครุคนแรกในทางการเรียนพระเวทย์)ท่านก็บอกว่าหัวล้าน(ท่านชอบเรียกผมแบบนี้) เทพผุ้หญิงที่แกยับถือเขามาบอกว่าเวลาจะเรียนไหว้ครูพระเวทย์นอกจากพระจินดามณี(สรัสวดี)ในตำราหลวงปู่(ตำราสายพิจิตรกล่าวแต่พระนางจินดามณี)ก็ตามด้วยเทพองค์นี้ท่านจะได้เสริม เป็นอีกครังที่รับรองว่าท่านมีจริงเพระาหลวงปุ่ขวัญท่านเป็นพระสุปฏิปันโนคงไม่กล่าวหลอกและท่านไม่เคยทราบว่าผมศรัทธาพระแม่ลักษมีมาก่อน อีกเรื่องคือการดูไพ่ทาโร่ต์และพรหมยาน ผมได้ซื้อไพ่พวกนี้มาทีแรกอ่านไพ่ไงก็ดูไม่เป็นไม่เข้าใจ เอาไพ่มานอนหนุนหัวอยู่นาน คืนหนึ่งก็ได้ฝันเห็นท่านอีกครั้งท่านบอกให้เอาไพ่ออกมาดูช่วยคน ผมตอบว่าผมดูไม่เป็น ท่านบอกให้นึกถึงท่านแล้วจะดูได้ ห้ามเกก็บค่าครู (ตอนหลังผมจุดธูปขอเก็บ๑บาทเพระาบางทีแนะให้คนไปทำแก้แล้วไม่ทำผมป่วยยาว)เช้ามาทดสอบกับรุ่นพี่รุ่นน้องที่เรียนป.โท ในคณะนิติเลย พอจิตว่างตั้งจิตระลึกถึง แล้วลองเปิดไพ่ดู ปรากกฏว่าอ่านไพ่ตีความความแม่นมาแบบทุกคนอึ้งไปเลย นี่เป็นจุดเริ่มดูไพ่พยากรณ์ จนพ่อครูที่สอนเรื่องพระเวทย์พิธีกรรมผมบอกว่า ถือเป็นมงคลและให้ใช้การดูไพ่เป็นการสร้างบุญไปในตัว และที่น่าแปลกดูไพ่แค่บาทเดียวแต่สิ่งที่ได้กลับมามากมายทั้งอาหารการกิน มิตรภาพ และบางทีก็มีเงินใช้ตลอดเวลา โดยส่วนตัวผมเชื่อและศรัทธาในพระแม่ลักษมีท่านมาก นผมเล่าไม่เก่งแต่ขอลงให้อ่านครับ เทพ เทวดามีจริง ช่วยเราได้จริงแต่เราเองก็ต้องทำความดีด้วยครับ

2. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
  3. joni_buddhist

203

ครั้งแรกในชีวิตที่ถูกLoTTo ตอนที่ทำรูปพระแม่ลักษมี แจกตอนนั้นหมดเงินไป1000บาทน้องสาวถามว่าทำแจกฟรีจะคุ้มไหมในใจตอนนั้นคิดแค่อยากขอบารมีพระแม่มาโปรดคนที่ศรัทธาจนเมื่อวานตอนเช้ากินบะหมี่หน้าบ้าน เซลแมนรัฐบาลเขามายัดบอกเหลือใบเดียวแล้วพี่เลยตั้งจิตถึงพระแม่ลีกษมีว่าลูกไม่เคยเล่นเพราะรู้ว่าพระแม่ไม่ทรงโปรดแต่จะซื้อเพื่อให้คนขายกลับบ้านเร็วถูกหรือไม่ไม่เป็นไรพอเมื่อเช้ามาตรวจถึงรู้ว่าถูกLotto ลงทุนทำรูปไป1000พระแม่ลักษมีให้เพิ่มอีก1000
    รู้สึกดีใจที่เหมือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านรับรู้ได้ผมไม่เคยหลอกใครไม่มโนใครจะนับถือเทพองค์ใดก็จะแนะนำแนวทางที่ถูกให้ไม่มาปั้นหน้าว่าผมเป็นสายญาณเทพองค์โน้นนี้ แต่สำหรับพระแม่ลักษมีผมศรัทธาด้วยใจบูชามานานมากไม่ดราม่าเหมือนพวกบางพวกที่บูชาสัตว์หิมพานต์แบบงมงายที่สำคัญผมไม่เคยบูชาพระแม่ลักษมีแบบสิ้นเปลืองเลย ผมมักบูชาพระแม่ลักษมีด้วยกุสลปูชาคือทำความดีแบบที่พระแม่ลักษมีทรงโปรด(การบูชาแบบนี้จะมีบอกในหนังสือคู่มือบูชาเทพของท่านอาจารย์ กิตติ วัฒนะมหาตม์ เท่านั้นเป็นตำราที่ดีที่สุดในการสอนการบูชาเทพแบบพัฒนาจิตใจไม่งมงาย ไปรับขันธ์มีองค์) พระแม่ท่านก็คงทรงโปรด เล่ามายาวไม่ได้มาอวดครับแต่อยากบอกว่าองค์เทพมีจริงท่านคอยช่วยเหลือมนุษย์เสมอ เพียงแต่เราสามารถปฏิบัติตนให้ดีจนพระองค์ท่านเมตตาเราได้หรือไม่ หรือไหว้เพียงแค่ขออย่างเดียวพอไม่สมหวังก็ละจากท่านลงเรื่องนี้มาเพื่อเล่าแบบเล่าสู่กันฟังครับ