ประเทศไทยจะเกิดอุบัติภัยอย่างที่ทำนายกันจริงๆหรือไม่

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย koymoo, 25 มกราคม 2005.

1. Rama bodhisattva

Rama bodhisattva Active Member

3 พฤศจิกายน 2016
    ตอบกลับ

ขอโอกาสครับ สำหรับคำถาม ถ้าอยากจะรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง ให้ไปค้นในกูเกิ้ลดูนะครับ ค้นคำว่า วันฟ้าดับ แล้วอ่านข้อมุลในนั้นให้ละเอียดแล้วเตรียมตัวให้ดีนะครับ ส่วนจะเกิดปีไหน ผมก็จะบอกนะครับ ส่วนจะเชื่อหรือไม่เชื่อนั้น ไม่ว่ากันครับ เรื่องความเชื่อเป็นเรืองของสิทธิส่วนบุคคลครับ เหตุการณ์ในวันฟ้าดับจะเกิดขึ้นอีก 14 ปีข้างหน้านับจากปี พศ 2560 เป็นปีแรก แล้วนับไปจบครบ 14 ปีครับ ตรงกับ คศ 2030 ครับ ในเขตกทม ไม่ปลอดภัย ครับ ให้อยู่ในพื้นที่ เขตจังหวัดนครสวรรค์ขึ้นไป ส่วนภาคอีสานก็อยู่จังหวัดขอนแก่นขึ้นไป แต่อย่าต่ำไปกว่านี้ ส่วนอยู่บนยอดเขาก็รอดครับแต่ต้องยอดเขาจริง ๆ และเขาที่คิดว่าสูงที่สุดในประเทศไทยที่ติดอันดับที่สูง ๆ ในประเทศไทยครับ หลังจากฟ้ามืด 7 วัน 7 คืนแล้ว เช้าตรู่จะเกิดอภิมหาคลื่นยักษ์ ครับ เพียงเท่านี้ครับ ผมบอกได้เพียงเท่านี้ ส่วนจะเชื่อหรือไม่ก็เป็นเรื่องส่วนบุคคลครับ.........

2. thosom

thosom Active Member

21 กรกฎาคม 2006
    สิ่งใดมีการเกิดขึ้นสิ่งนั้นย่อมดับไปเป็นธรรมดา
    ทาน ศิล ภาวนา มั่นพยายามสั่งสมกันไว้มากๆๆครับ แม้ภัยจะมาหรือไม่มา
    ก็ไม่เสียชาติเกิดเป็นมนุษย์

3. namiohi

namiohi สมาชิก

4. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    กระทู้ยอดฮิตตลอดกาลได้กลับมาแล้ว
    ตอนแรกเราไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ได้ลบกระทู้ออกไป
    พอเราทราบ เราได้กู้คืนมาแล้ว
    ------------------------------------
    ยอดเปิดอ่าน 6,773,875 วิว
    ยอดการตอบกลับ 32,949 โพสต์

5. ทอนเงิน

ทอนเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มีไรอัพเดทอีกไหมครับ

6. 77WILL77

77WILL77 เป็นที่รู้จักกันดี

o_O:rolleyes::oops::eek::D:p:cool::confused::mad::(;):)