ปรามาส จาบจ้วง ลบหลู่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และราชวงศ์ จะเกิดอะไรขึ้น

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย itbeauty, 7 กุมภาพันธ์ 2011.

1. itbeauty

itbeauty สมาชิก

17 ธันวาคม 2009
    อยากให้ทุกท่านที่เคย

หรือที่กำลังคิดจาบจ้วงล่วงเกิน

พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวของเรา

รวมทั้งพระบรมวงศานุวงศ์

(ซึ่งตัวดิฉันทำมาหมดแล้ว)

เพียงแค่คิดนะคะ ขอให้คุณได้โปรดดูรายการนี้

คือรายการคุยไปแจกไป

ตามลิงค์ด้านล่างนี้เลยนะคะ เพื่อเป็นธรรมทาน

และขอให้หยุดยั้งสิ่งที่กำลังคิด หรือทำอยู่

เสียแต่วันนี้เลยนะคะ

เพราะผลกรรมนั้น สาหัส เกินกว่าจะคาดคิดค่ะ

ขอแนะนำ และบอกต่อเว็บไซต์นี้นะคะ

ดี และมีประโยชน์ในยุคนี้มาก

เพื่อกอบกู้ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

ของเราค่ะ

โดยไม่ต้องรบรากับใครค่ะ

นอกจากกิเลสในใจเราเอง

เข้าไปที่หัวข้อ

"รายการคุยไปแจกไป"

จะสามารถดูย้อนหลังได้ทุกตอนค่ะ

ส่วนทางทีวีดูได้ที่
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ดาวเทียม MVTV บางกอกทูเดย์
    ทุกวันอาทิตย์ เวลา 15.00 น. - 17.00 น.<O:p

และออกอากาศซ้ำในคืนวันจันทร์

เวลาเที่ยงคืนถึงตีสอง (24.00 น. - 02.00 น.)

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=YyStrf0skZg"]YouTube - ???????????????? 19 ?.?. 2553[/ame]<O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2011
  2. krasin

krasin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2009
    ที่ผ่านมาก็เห็นแล้วไงครับ ตอนนี้ก็รับผลกรรมอยู่เมืองนอก ไม่ต้องบอกนะครับว่าเป็นใคร กรรมหนักเลยนะครับรายนั้น คิดว่าพระมหากษัตริย์เราท่านคงไม่ได้ถือสาพวกที่พูดจาจาบจ้วงท่านเลยนะครับ และท่านก็ไม่โกรธด้วย และให้อภัยตลอด แต่กรรมที่หลายคนพูดจาจาบจ้วงท่านนั้นมันรอที่จะคิดบัญชีหลังจากได้จากโลกนี้ไปแล้วอย่างแสนสาหัส

3. chura

chura เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าถือตามหลักชาวพุทธแล้ว ก็ถือว่าผิดศิล5ครับ ไม่ควรทำ

4. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    มีแต่พวกนอกรีต กับพวกคนยุคเถื่อนเท่านั้น
    ที่ไม่เคารพเจ้า พวกนี้พวกหนักแผ่นดิน

5. อินทิราธา

อินทิราธา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ

6. tarh2o

tarh2o เป็นที่รู้จักกันดี

Long Live The Greatest King Of Thailand King Rama 9

7. itbeauty

อยากให้เข้าไปดูเว็บไซต์นี้กันมากๆ นะคะ

ช่วยกันเผยแพร่ เพราะเป็นรายการที่ดี

มีประโยชน์ ต่อทุกๆ คน

รวมไปถึง ประเทศชาติด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่มีใจเป็นกุศลค่ะ

....สาธุ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2011
  8. konkoh

konkoh เป็นที่รู้จักกันดี

ยิ่งพระเจ้าอยู่หัว เป็นผู้มีศีลบริสุทธิ์ กระเหมือนกระจใสมากๆ ผลนั้น ยิ่งสะท้อนกลับไปมากเช่นกัน

9. ไก่เหลืองหางขาว

ไก่เหลืองหางขาว เป็นที่รู้จักกันดี

แอบอ้างหาผลประโยชน์ใส่ตนก็เลวร้ายพอๆกับจาบจ้วง ลบหลู่นะครับ

10. itbeauty

วันนี้ก็มีอีกลิงค์นึงที่อยากให้ดูกันค่ะ

อยากให้ทุกท่านยึดมั่น

และรักษา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ไว้นะคะ

คือให้พูดแต่ความดีของเขาตอนอยู่ลับหลัง

และพูดความไม่ดีของเขาต่อหน้าเพื่อให้เขาปรับปรุงแก้ไขให้ดีขึ้นค่ะ

ลองไปทำกันนะคะ แค่นี้ก็ช่วย ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ได้ค่ะ

ลิงค์นี้ลองดูกันนะคะ

สาธุ สาธุ สาธุ

11. itbeauty

ในหลวงของเรา
    ท่านจะได้เป็นพระพุทธเจ้า
    ในอนาคตกาลนะคะ
    ครูบาอาจารย์บอกมาค่ะ
    ฉะนั้นทำความดีถวายท่าน
    อานิสงฆ์จะขนาดไหนคะ
    คิดเอาละกันค่ะ

12. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    เชื่อว่าพระองค์ทรงเป็นพระโพธิสัตว์กำลังบำเพ็ญบารมีนะคะ ฉะนั้นผู้ที่ทำเช่นนั้นก็น่าจะได้รับกรรมหนักนะคะ เพราะทำกับผู้ที่ควรบูชา สำหรับพุทธศาสนิกชน ไม่ควรกล่าววาจา ส่อเสียด นินทานะคะ เพราะผิดศีลธรรมอันดีงาม และป็นการก่ออกุศลกรรมด้วยค่ะ ก่อนพูดควรมีสติ ถ้ายังรักตัวเอง ให้คิดก่อนพูด พูดออกไปแล้วใจเราสบายไหม สิ่งที่พูดเป็นกรรมดีหรือกรรมชั่ว ถ้าไม่ดีแล้วอย่าพูดเลยค่ะ เราเองยังไม่อยากให้ใครมาว่ามาด่ามาพูดถึงเราไปในทางไม่ดีเลย แล้วเราไปด่าว่าคนอื่น นินทาคนอื่น อย่างนั้นมันเป็นการสมควรหรือคะ เอาใจเขามาใส่ใจเราค่ะ ถ้าต้องการได้ยินแต่เสียงอันไพเราะ หมั่นฝึกคำพูดอันเป็นปิยวาจาไว้ค่ะ

13. itbeauty

เห็นด้วยกับคุณ no-ne
    ค่ะ ใจเขาใจเรา เราไม่ชอบอย่างไร
    ก็จงอย่างทำอย่างนั้น และเชื่อว่าในหลวงของเรา
    ท่านมีเมตตาธรรมมาก ทรงวางอุเบกขาในหลายๆ เรื่อง
    และทรงช่วยประเทศไทยของเราไว้ในหลายครั้งคราว
    ผู้ฝึกวิปัสนากรรมฐาน ทราบดีค่ะ

14. mackenfy

mackenfy สมาชิกใหม่

อันนี้ผมขอถามเพราะความไม่รู้นะครับ

แล้วถ้าท่านที่เพิ่งเข้ามาเป็นราชวงศ์ เช่นเขยหรือสะใภ้ ถ้าท่านเคยมีอดีตที่ไม่ดีมาก่อน มีอาชีพที่ไม่ดีมาก่อน อันนี้เราควรวางตัวอย่างไรกับท่านครับ เฉยๆ ไม่พูดถึงและไม่นับถือ แต่ก็ไมนินทา จะได้ไหมครับ จะผิดและเป็นกรรมไหม แล้วถ้าเราเห็นคนที่เคารพ กราบไหว้ท่านแล้วเราเคยคิด ย้ำนะครับว่าคิด ว่าท่านเป็นคนที่ไม่สมควรให้ชาวบ้านกราบไหว้เลย แต่เพราะชาวบ้านไม่รูไม่เห็น เคยคิดและมีอคติไม่ดีกับท่านนะครับ แต่ย้ำนะครับว่าสิ่งเหล่านี้คืออดีตช่วงที่มีอะไรหลุดออกมาให้เห็นแจ้งความจริงไม่ว่าจะเป็นสิ่งในอดีตหรือปัจจุบัน ณ ตอนนั้นเลยอคติมากๆ เห็นแล้วก็นึกไม่ดีกับท่าน ว่าท่านไม่ดี แต่หลังๆนี้ปลงๆและไม่คิดในแง่ไม่ดีกับท่านแล้ว เห็นในทีวีก็เฉยๆ ออกแนวไม่ได้สนใจว่าท่านเป้นใครมาจากไหนในอดีตหรือแม้แต่ปัจจุบันท่านยังจะเป็นแนวๆนั้นเหมือนเดิมหรือไม่ก็ตาม คืออยากจะขอคำแนะนำครับ จะได้เอาไปแนะนำคนสนิท รอบข้างที่ไม่ชอบหรือคิดไม่ดีกับท่านด้วยครับ เพราะไ่ม่อยากให้ทั้งตัวเองและคนอื่นๆมีกรรมติดตัวจากตรงนี้

ส่วนในหลวงและราชวงศ์พระองค์อื่นๆผมไม่เคยจาบจ้วงหรือพูดไม่ดีใส่ร้ายท่านใดเลย เคารพทุกพระองค์มาตั้งแต่เด็กครับเพราะครอบครัวเคารพกราบไหว้ทุกพระองค์ ระลึกและซาบซึ้งถึงความดีของทุกพระองค์ที่ทำเพื่อประเทศไทยมาช้านานครับ

15. แก้วทิพย์

แก้วทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    มีกระทู้หนึ่งในห้องนี้ ที่เป็นคำสั่งสอนที่ดีมาก พิจารณาเอามาใช้ได้เลยค่ะ
    อย่าตำหนิกรรมของผู้อื่น
    โดยสมเด็จองค์ปฐม

การปรามาส หรือตัดสินการกระทำของคนอื่น เป็นการสร้างบาปให้ตัวเองแท้ๆ เคยได้ยินได้ฟังเรื่องดังกล่าว แล้วสลดใจ กรรมที่ติดตัวกันมาทุกวันนี้ก็ใช้กันไม่หวาดไม่ไหวอยู่แล้ว ยังไปหาบาปหนักๆใส่ตัวอีก ศาสนาอื่นเขาก็สอนเรื่องนี้ เช่น อย่าตัดสินผู้อื่น (เพราะความรู้ของเรายังไม่รอบพอที่จะไปตัดสินใคร) เพราะแม้แต่สิ่งนั้นเกิดต่อหน้าต่อตาเรา ยังตัดสินผิดๆได้เลย ประสาอะไรกับสิ่งที่เขามาเล่าต่อ ยิ่งผู้ที่เราไปตัดสินมีบารมีสูงส่งเท่าใด กรรมก็หนักทวีคูณแก่คนที่ไปวิพากต์์วิจารณ์ การตัดสินผู้อื่นไม่ได้หมายถึงเฉพาะวาจาหรือการกระทำ แม้กระทั่งลงความเห็นในใจ ก็ควรหลีกเลี่ยงด้วย เพราะผู้ที่จะเป็นสัพพัญญูรู้รอบทะลุถึงอดีตกรรมของแต่ละคนทุกภพทุกชาติ มีแต่พระพุทธเจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2011
  16. itbeauty

ขออนุญาติตอบคุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->mackenfy<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4376643", true); </SCRIPT>
    ตามภูมิปัญญาที่มีนะคะ
    ในความเป็นจริงเราทุกคน ก็เคยคิดทั้งนั้นค่ะ
    บางครั้งไม่รู้ข้อเท็จจริง แต่อาศัย
    ฟังคนโน้นพูดที คนนี้พูดที
    มันก็เอนเอียงกันได้ค่ะ

แล้วแถมยังมีข้อมูล
    คลิปอะไรหลุดรอดออกมาอีก
    ขอให้คิดซะว่าบางครั้งคนเราทุกคนย่อมมีอดีตนะคะ
    ตัวดิฉันเองก็มีอดีตที่ไม่ดีค่ะ แต่เราปิดบังไว้
    มันยังไม่ได้เปิดเผยออกมาเท่านั้นเอง

แต่ให้ยึดถือที่ปัจจุบันดีกว่าค่ะ
    คนเราเมื่อสำนึกผิดแล้ว
    ก็จะไม่กลับไปทำสิ่งนั้นอีก
    ใช้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์

ทุกวันนี้เราก็เห็นท่านแล้วว่า
    ท่านทำเพื่อประชาชนขนาดไหน
    หากท่านไม่มีบุญญาธิการ
    บารมีมาแต่ชาติก่อน
    คงไม่ได้มาเป็นตรงนี้นะคะ
    ขอให้เชื่อมั่นในความดี

ในสิ่งที่ท่านปฏิบัติเพื่อประชาชนชาวไทย
    ชาติเราจะอยู่ได้ก็ต้องประกอบด้วย
    สถาบัน ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ค่ะ

และคนเราก็ไม่มีใครดีไปหมดทุกคนนะคะ
    แต่ขอให้เราให้โอกาสคนที่กลับตัวกลับใจ
    เริ่มจากสังคมเล็กๆ
    ในสถาบันครอบครัวเราก่อน

ส่วนกรรม ก็เกิดตั้งแต่การคิดแล้วนะคะ
    เรียกว่าเป็นมโนกรรม ซึ่งทำง่ายและที่สุด
    แต่ก็เป็นการทำความดีที่ง่ายที่สุดเช่นกัน
    โดยการคิดนี่แหล่ะค่ะ
    หากเราคิดดี มองโลกในแง่ดี
    ก็ถือเป็นความดีได้นะคะ

เมื่อก่อนดิฉันก็เคยคิดแบบคุณค่ะ
    และก็ยังไม่คิดว่าผิดอะไร
    จนกระทั่งชีวิตที่ผ่านมาไม่มีอะไรดีเลยค่ะ
    ตกงาน ทำงานที่ไหนก็ไม่ทน
    จนกระทั่งรู้สาเหตุว่าเพราะอะไร
    จึงได้ขอขมาท่าน ชีวิตจึงดีขึ้น และมีความสุขค่ะ

ขอบุญบารมีที่คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->mackenfy<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4376643", true); </SCRIPT>
    ทำมาในทุกภพทุกชาติ
    ดลบันดาลให้คุณ mackenfy<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4376643", true); </SCRIPT>
    มีความสุขค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

17. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่สำนึกบุญคุณก็จบเห่

18. ชุนชิว

ชุนชิว เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าล่วงกุศลกรรมบถ 10 ก็บาปแล้วครับ แต่พวกที่อ้างชื่อมาหาประโยชน์ใส่ตัวล่ะครับ พวกที่โกงบ้านเมือง โกงเงินของประเทศ กินใต้โต๊ะ โกงเวลางาน เอื้อประโยชน์พวกพ้อง อันนี้โทษใหญ่พอๆกับของสงฆ์เลยเพราะโกงของส่วนรวมและประเทศเราเป็นเมืองพุทธ น่าจะพูดถึงกันบ้างนะครับ

19. itbeauty

เห็นด้วยกับคุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->พยัคฆ์นิล<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4380426", true); </SCRIPT> ค่ะ
    ยิ่งทำงานราชการ รับเงินเดือนจากภาษีประชาชน
    แค่เอากระดาษ เอาแม๊ค กลับบ้าน
    นี่ก็ถือว่าโกงแผ่นดินแล้วค่ะ
    แต่ส่วนใหญ่มักมองข้ามไป คิดว่าใครๆ เขาก็ทำกัน
    เรื่องเล็กๆ น้อยๆ แค่นี้เอง ไม่เห็นต้องคิดมาก
    นี่แหล่ะค่ะ ที่เราปล่อยให้เรื่องเล็กๆ น้อยผ่านไป
    นานวันเข้าประเทศเราก็จะล่มสลาย
    ก็เพราะเรื่องแค่นี้แหล่ะค่ะ (เริ่มซีเรียสแระ) นะคะ
    ฝากข้อคิดกันไว้นิดนึงค่ะ

20. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

ดีน่ะที่เรารักท่านมาตลอด

ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ :cool: