หมดแล้ว ปิดแล้ว((เหรียญอายุยืน ลป.คำบุ ปี55 ปิดคืนนี้3ส.ค.58เวลา21.40น.เปิด99.-))ปิดแล้ว

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย namayti, 3 สิงหาคม 2015.

1. namayti

namayti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเรียนเชิญร่วมประมูลวัตถุมงคลเก่าเก็บ..เลิกสะสม..แบ่งกันไปใช้ครับ
    -------------------------------------------------------------------------------------
    เงื่อนไข
    1.ปิดประมูลวันที่ 3 ส.ค.2558 เวลา 21.40 น.(ยึดเวลาตามเว็ป)
    2.เค๊าะเท่าไหร่ก็ได้ แต่ให้ลงท้ายด้วย 0 นอกนั้นถือเป็นโมฆะครับ
    3.ใครประมูลสูงสุด ในเวลาที่กำหนด เป็นผู้ชนะการประมูล
    4.กรณียอดประมูลเท่ากัน ขอให้สิทธิ์ผู้เค๊าะประมูลก่อนเป็นผู้ชนะการประมูล
    5.โอนเงินภายใน 5 วันหลังจากวันปิดประมูล
    6.รับประกันพระแท้ตามกฏ-กติกาสากล
    เปิดประมูลที่ 99.-ผู้ชนะเพิ่มค่าส่งลงทะเบียน EMS = 50.-นะครับ
    เหรียญ" อายุยืน โชคดี ร่ำรวย ปลอดภัย" ลป.คำบุ คุตตฺจิตโต วัดกุดชมภู จ.อุบลราชธานี ตอกโค๊ต"กรรมการ""หมายเลข 999" ไม่ตัดปีก เนื้อทองแดงผิวไฟ สร้างในโอกาสอายุวัฒนะมงคล 90 ปี เมื่อ 26 พ.ค.พ.ศ.2555 เวลา 09:09 น.
    [​IMG][​IMG]

ท่านเป็นศิษย์สายตรงของ พระครูวิโรจน์รัตโนมล หรือ หลวงปู่รอด นันตโร วัดทุ่งศรีเมือง และอดีตเจ้าคณะจังหวัดอุบลราชธานี พระเกจิอาจารย์ผู้มีพลังจิตสูง วัตถุมงคลของ ′หลวงปู่คำบุ′ แทบจะทุกรุ่น ที่จัดสร้างขึ้น ล้วนแล้วแต่มีผู้นำไปใช้แล้วเกิดประสบการณ์มากมาย เป็นที่กล่าวขวัญเล่าลือไปทั่ว

ปี 2555 เนื่องในโอกาสที่หลวงปู่คำบุมีอายุครบ 90 ปี คณะกรรมการศิษยานุศิษย์ จึงจัดสร้าง ′พระกริ่ง, เหรียญอายุยืน และรูปเหมือนปั๊ม รุ่นอายุยืน′ ขึ้น เพื่อเป็นที่ระลึก ด้วยพิมพ์ที่โดดเด่นเน้นความสวยงามและความเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์ในพิธีกรรม พระครูปลัดสุริยา สุมโน พระเลขาฯ หลวงปู่คำบุ กล่าวว่า วัตถุมงคลรุ่นนี้มีชนวนมวลสารสำคัญหลายอย่างผสมในการจัดสร้าง อาทิ แผ่นยันต์ แผ่นจาร ชนวน โลหธาตุที่เป็นมงคล เหล็กน้ำพี้ เหล็กไหล สะกิดดาว เพชรหน้าทั่ง มวลสาร ผงวิเศษ ว่าน ดินกากยายักษ์ ทองคำโบราณ นากโบราณ เงินโบราณ เครื่องใช้สำริด และที่สำคัญได้นำเม็ดพุทธรักษา ซึ่งมีความเชื่อกันว่าเป็นของคงทนสิทธิ์ มีดีอยู่ในตัว โบราณใช้บรรจุในพระกริ่งคลองตะเคียน สมัยอยุธยา มาผสมด้วย

นอกจากนั้นยังมีเหรียญห่วงเชื่อมแบบโบราณ เหรียญรุ่นนี้นับได้ว่าเป็นครั้งแรกและเหรียญแรก ในรุ่นอายุยืน ที่เชื่อมห่วงแบบโบราณย้อนยุค ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่คำบุ นั่งสมาธิ บนเหรียญรูปไข่เชื่อมโดยด้านล่างจะมีคำว่า ′อายุยืน′ ส่วนรอบๆ เหรียญนั้นจะมีคำว่า "ญาท่านคำบุ คุตฺตจิตโต วัดกุดชมภู จ.อุบลราชธานี" กำกับอยู่ ส่วนด้านหลังตรงกลางจะเป็นยันต์ ซึ่งหลวงปู่คำบุมักจะใช้ยันต์นี้มาโดยตลอด ส่วนตัวหนังสือรอบๆ ยันต์จะมีคำว่า "โชคดี ร่ำรวย ปลอดภัย อายุยืน"

เนื้อ เหรียญรุ่นนี้จะประกอบไปด้วย เนื้อทองคำ เนื้อเงินหน้าทองคำ (แบบเต็มเหรียญ) เนื้อเงินลงยา (สีแดง) เนื้อนวะหน้าทองคำ (แบบเต็มเหรียญ) เนื้อนวะหน้าเงิน (แบบเต็มเหรียญ) เนื้อนวะ เนื้อทองแดงลงยา (สีฟ้า) และเนื้อทองแดง

ส่วนเหรียญที่นำเสนอนี้ ไม่มีในรายการบูชา เป็นเหรียญลองพิมพ์ ไม่ตัดปีกแจกเฉพาะกรรมการ แต่ไม่ทราบจำนวนที่แน่ชัด สภาพสวยเดิมๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2015
  2. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

120 บาทครับ

3. namayti

แถมครับ...สุดคุ้ม....สำหรับผู้ชนะการประมูลคืนนี้ 3 ส.ค.2558 เวลา 21:40 น.(เวลาตามเว็ป)
    พระผงไพรีพินาศ ลต.มหาบัว ญาณสัมปันโน วัดป่าบ้านตาด จ.อุดรธานี

[​IMG][​IMG]
    สภาพสวยสมบูรณ์ ทันหลวงตาแน่นอนครับ ผ้าป่าช่วยชาติ"ฟ้าทะลายโจร"ปี 2546

4. namayti

เปิดแรกครับที่ 120.-ขอให้รวยๆๆๆๆ
    :cool:ขอบคุณมากครับ:cool:

5. PALA 5

PALA 5 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2014
    130 ครับ

6. namayti

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ท่าน PALA 5 ชนะการประมูลรายการนี้ที่ยอด 130 เพิ่มค่าส่ง 50
    รวม 180.-รบกวนแจ้งที่อยู่ทาง PM นะครับ
    ขอบพระคุณเพื่อนๆที่ร่วมประมูล และที่แวะเข้ามาเยี่ยม
    พรุ่งนี้พบกันใหม่ครับ...ขอบคุณ"พลังจิต"ครับ