ปี56จะร้ายแรงเหมือนหลายๆคนพูดหรือไม่?

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 29 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. joyplayerman1

joyplayerman1 เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    จริงทีเดียว การด่าว่าแบบหยาบคายมันไม่ก่อประโยชน์ครับ หากเปลี่ยนเป็นเหน็บๆ แบบสุภาพหน่อยให้เอาไปคิดต่อเอาเองคงจะดีกว่า

**เวปนี้ส่วนใหญ่เนื้อหาเกี่ยวกับพุทธศาสนา ควรทำตนชาวพุทธที่ดี ไม่ควรหยาบคายจนเกินงามนะครับ**

2. tawatd

tawatd เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    จานดำไม่ได้บล็อคจานเหลืองไว้ ที่ดูไม่ได้เพราะมันดาวเทียมคนละดวง ไทยคม กับNSS6 ครับ

3. baiyanang

baiyanang เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาอ่านตามหัวข้อกระทู้ค่ะ
    ใช้เวลาหาความเห็นคุณปูนานกว่าเดิม
    ปล.อ่านเจอตรงไหนไม่ทราบ คุณปูให้ระวังโรคไข้เลือดออก ก็ได้ระวังมาตั้งแต่ที่อ่าน
    ส่วนเรื่องไข้หวัดใหญ่ และไข้หวัดนก ก็ระมัดระวังตัวอยู่ค่ะ ไข้หวัดใหญ่เนี่ย ฉีดวัคซีนแล้ว ส่วนไข้หวัดนกได้แต่ระมัดระวัง กินร้อน ช้อนกลาง ล้างมือ ใช้ได้ดี

4. Be Cool

Be Cool เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยพันเปอร์เซนต์เพราะกระทู้นี้ไม่ควรอยู่ที่นี่ตั้งแต่แรกแล้ว มันเกี่ยวกับภัยพิบัติตรงไหน เตือนภัยอะไรไม่เคยถูกแถมสุดท้ายยังเปิดตัวเปิดสี เลือกข้างในเรื่องการเมืองจนทำให้เว็บบอร์ดนี้มัวหมองไปอีกนี่ยังไม่นับเรื่องใบ้หวย กระทู้นี้มันเตือนภัยตรงไหนนี่

ย้ายไปอยู่ในบอร์ด วิทยาศาสตร์ทางจิตลึกลับจะเหมาะสุดเพราะตรงกับกลุ่มเป้าหมายมากเห็นไปแสดงตัวอยู่ในกระทุ้ใครมีสัมผัสที่หกอยู่แล้วนี่

แล้วเห็นบางคนอ้างเรื่องบาปกรรม เรื่องศีล เรื่องศาสนามาช่วยเจ้าของกระทู้เนี่ย คนทำตัวใบ้หวยให้ชาวบ้านงมงายมัวเมาอยู่กับการพนัน มันเป็นการกระทำที่ถูกต้องตามคำสอนทางพุทธศาสนางั้นหรือ

ปล.รีบย้ายไปซะดีที่สุด คนที่ชอบคนที่ใช่จะได้ตามไปให้ถูกบอร์ด(y)

5. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    คนไม่อยากอ่าน ก็ไม่ต้องอ่าน... เค้าจะเล่าให้แก่คนที่ชอบอ่าน ... แต่แปลกจังเนอะ... คนไม่ชอบเรา แล้วเข้ามาอ่านกระทู้เราทำไมหรอค่ะ... ไป สู่ที่ชอบ ที่ชอบ ของคุณเถอะค่ะ คนที่ไม่อยากอ่าน ไม่ต้องเสือก

6. interpoo

ความฉิบหาย จงบังเกิด แก่คนที่จิตใจไม่ดี คิดทำลายคนอื่น... ถ้าเก่งมาก ก็ ลองทำนายให้ถูกสักข้อ ไม่ใช่ว่า ตัวเองทำไม่ได้แล้ว ชอบมาด่าว่า คนอื่น เค้า ... บอกเลยว่า เราไม่ใช่สีใดๆ เพราะเคยพูดในกระทู้หลายรอบว่า เกลียดทั้ง 2 สี... ไม่เชื่อถามคนในกระทู้ที่คุยทาง facebook ปูได้ว่า "ปูพูดเสมอว่า ... เห็นแก่ตัวกันทั้งนั้น... ทำเพื่อประโยชน์ของพวกพ้องกัน... ไม่มีใครหวังดีแก่ประเทศชาติโดยแท้จริง" อยากจะทะเลาะกันเรื่องการเมือง ไปที่อื่น... ตอนที่ทำนาย ก็ไม่ได้จะอยากทำนายเลย... ขนาดบอกว่า "คนยิ้มหวานๆ ได้ คนยิ้มแห้งๆ ไม่ได้" แล้วยังมารบเร้าให้เรา อีก... เพราะในสังคม มันมีคนแบบพวกคุณไง... กระทู้ต่างๆ เค้าถึงปิดตัวไปเรื่อยๆ ว่างจัด ขนาด ตี 2-3 ไม่หลับไม่นอน มาด่าเค้าในกระทู้ หลายกระทู้... ตัวเองดีแค่ไหนกัน ถึงมาด่าคนอื่นเค้า...

7. interpoo

ขออนุญาติลงสาระ ให้ทุกท่านได้รู้ดีกว่า ว่า จะมีไฟฟ้าดับที่ไหนบ้าง

8. Reflect

Reflect เป็นที่รู้จักกันดี

ในที่สุดก็แอ็บเป็นคนดีไว้ไม่อยู่แล้วซินะ เรื่องของเรื่องคือมั่วทำนายผิดแล้วไม่ยอมรับ สุดท้ายมาขุดหลุมฝังตัวเองตายด้วยการทำนายการเมือง ซึ่งมีหลายคนได้เคยเตือนไปแล้วว่าอย่ายุ่งการเมืองมันจะเกิดปัญหาสุดท้ายด้วยมานะในตนที่สูงลิบ อดใจไว้ไม่ได้เลยเผลอโพล่งออกมา จะจริงเท็จประการใดไม่สำคัญแต่สิ่งที่ตามมาคือคนมาทะเลาะกันเพราะอยู่ฝ่ายตรงข้ามกันต้องการจะหักหาลทำลายล้างอีกฝ่ายให้พินาศไป อันนี้ต้องยอมรับนะว่าความผิดเกิดจากตัวเองที่จุดประเด็นความขัดแย้งขึ้นมาเอง

แล้วที่บอกว่ากระทู้ต่างๆปิดตัวไปน่ะรู้ไว้ซะด้วยว่า ปิดไปเพราะมีความละอายในบาปที่ได้มาหลอกลวงคน จะด้วยเจตนาก็เลวหรือไม่เจตนาก็ดี เอาอุปทานตนมาหากินด้วยจิตเมตตาแบบโง่ๆ หรือ จิตใจเลวทรามเพราะหลอกหากินเอาทรัพย์ผู้อื่นกับความกลัว หรือ จิตใจอยากให้ตนเป็นศูนย์รวมของทุกสิ่งเพื่อให้คนตกอยู่ใต้อำนาจตน

สุดท้ายจะตอบให้จะได้หายโง่ "ตัวเองดีแค่ไหนกัน ถึงมาด่าคนอื่นเค้า?"

- ก็ดีกว่าพวกมึงเยอะล่ะครับที่ดีแต่หลอกลวงคนไปวันๆ พอโดนทวงติงก็แถไปเรื่อยไม่ยอมรับซะที เพ้อเจ้อในอุปทานตัวเองไม่พอ นำทุกข์มาให้ผู้อื่นด้วย ถามหน่อยเคยรับผิดชอบไหมกับคำนายที่ผิดไป คนที่เค้าเชื่อเค้าเดือดร้อนแค่ไหนรับรู้บ้างไหม หรือ สนุกแต่การที่มีคนยกย่องสรรเสริญ เยินยอ ขอหวย บอกตรงๆว่าคุณนี่มันโคตรจะเลวระยำ สุดยอดจะเห็นแก่ตัวเลย นึกถึงแต่ตนเอง แค่คำขอโทษจากใจซักคำก็ยังไม่มี เรื่องมันจะไม่มาขนาดนี้ถ้าหัดรู้จักขอโทษ่ต่อการกระทำที่ได้ทำลงไปบ้าง

- แล้วก็แปลกเนอะแช่งตัวเองไปยังไม่รู้ตัวอีก "ความฉิบหาย จงบังเกิด แก่คนที่จิตใจไม่ดี คิดทำลายคนอื่น" รู้ตัวบ้างไหมว่าแช่งตัวเองทั้งนั้น เพราะคุณเองก็จิตใจไม่ดีหวังในลาภสักการะ มีคนมาเยินยอ ขอหวย สรรเสริญแล้วยินดีแล้วพอใจในสิ่งเหล่านั้น แต่อีกทางคุณไม่เคยที่จะมองอีกมุมนึง ว่าคุณทำลายชีวิตคนไปแล้วกี่คนที่เค้าเชื่อคุณ เคยถามพวกเค้าหรือแสดงความรับผิดชอบบ้างไหม ทำลายชีวิตคนอื่นเค้าไปยังจะไม่รู้ตัวอีกหรอมนุษย์

9. pipe001

pipe001 สมาชิก

14 กันยายน 2010
    ผมสงสารคุณปูจริงๆครับ ทำไมต้องมีคนเข้ามาว่าคุณปูเยอะขนาดนี้ คุณปูเขาไปทำอะไรให้พวกคุณผิดหวังหรือเจ็บช้ำน้ำใจขอรับ ผมเห็นคุณปูเขาก็โพสปกติดีนิครับ ใครที่คิดว่าอ่านแล้วรู้สึกไม่ดีหรือไม่ถูกใจกับความคิดเห็นของคุณปูก็ขอให้ผ่านไปสิครับ ไม่เห็นต้องสร้างทิฐฐิ ความโกรธกันอย่างนี้เลยซิครับ ไม่เข้าใจจริงๆว่าจะมาสร้างความโกรธกันทำไมกันครับ เข้าใจครับว่าทุกวันนี้ทุกคนอยู่ในสังคมอันเจริญไปด้วยวัตถุ ทำให้จิตใจโดนหล่อหลอมทำให้เกิดฑิฐิเพิ่มมากขึ้น ดังท่านพุทธทาสภิกขุกล่าวไว้ วัตถุเจริญขึ้นแต่จิตใจคนตกต่ำลง ยังไงขออวยพรให้ทุกท่านใช้สติให้มากกับการอยู่ในสังคมเสื่อมโทรมนี้นะครับ

10. Film jaa

Film jaa เป็นที่รู้จักกันดี

ดีค่ะ เป็นไปตามคาดจริงๆว่าคุณนี่ต้องพูดแบบนี้ ถ้าพี่ปูแสดงอาการโมโหหรือแช่ง รอมานานแล้วสินะคะคำนี้จากปากพี่ปู อิอิ ก็เค้าก็บอกอยู่ว่าแช่งคนคิดไม่ดี เราดีก็ไม่เห็นต้องเดือดร้อน ก็ถ้าไม่อยากให้ใครแช่ง ก็อย่าพยายามพูดไม่ดีให้เค้าโมโหสิคะ เค้าแช่งก็ถูกแล้วเพราะถ้าคนพูดดีจะโดนแช่งไหม อ่ออาจจะมีก็ได้เพราะคนเรามีหลายแบบ แบบไม่ได้ทำอะไรให้ก็มาหาเรื่องมีเยอะไป พี่ปูไม่ใช่ผู้วิเศษค่ะ เรื่องนี้พี่เค้าก็พูดมานานมากแล้ว ก็ไม่เห็นจะต้องมายัดเยียดความเป็นผู้วิเศษหรือคนดีเก็บอารมณ์เหมือนเทวดานี่คะ จริงไหม ฉะนั้นถ้าพี่ปูด่าใครเราก็คิดว่าปกติค่ะ ไม่เห็นจะต้องมาตั้งแง่หรือวาดหวังว่าพี่เค้าต้องพูดดีแล้วพอผิดที่คาดไว้ก็มาโจมตี อ่อลืมไปคุณไม่ได้คาดหวังให้พี่เค้าดีหลอก คุณหน่ะคอยจ้องจับผิดดิสเครดิตพี่เค้าอยู่ตลอดหล่ะ จริงๆแล้วคุณเองก็รู้อยู่แก่ใจว่า คน เราหน่ะ ประกอบด้วยกิเลสทุกคน รักโรภโกรธหลงเป็นของธรรมดาของเราๆท่านๆอยู่แล้ว คุณก็แค่เอาความจริงของเรื่องนี้มาเป็นเครื่องมือหลอกด่าคนอื่นๆโดยเฉพาะคนที่คุณตราหน้าเค้าว่าผู้วิเศษ อยากจะบอกว่าแค่มายั่วให้คนโกรธแล้วสติแตกมันไม่อยากหรอกค่ะ ทุกคนทำได้เป็นเรื่องธรรมดา การว่าเค้าแบบนี้โดยการเอากิเลสความโกรธมาตั้งยังไงคุณก็ทำได้ค่ะ แต่ทำใมหลายๆท่านมาเตือนให้คุณหยุดเพราะอะไรคะ เพราะคนที่มองดูคุณหน่ะเค้าเห็นค่ะว่าสิ่งไหนควรไม่ควร โอเคคุณจะมาแรงจะมาท้าทายมาพูดระบายอะไรก็แล้วแต่ไม่มีใครว่าเพราะ มันเป็นเสรี แต่ที่เค้าห้ามหรือแย้งเพราะคุณบางทีก็คำหยาบเกินไปเหมือนคุมสติไม่ได้อ่ะค่ะ เหมือนเคยโดนหลอกมาแล้วมาพาลคนที่เค้ามีสัมผัส คือมองโลกไปในแง่ร้ายหมดเลย เวลามาอ่านทุกคนก็ได้แต่ความโกรธอารมณ์รุนแรงต่อกันไปมา มันดีตรงไหนหรือคะ อยากรู้....

กระทู้พี่ปูนั้น ไม่เคยมาขายของวิเศษหลอกเงินนะคะ พี่เค้าก็มาบอกสิ่งที่ฝัน ซึ่งเวปนี้ก็เปิดโอกาสเต็มที่ทุกรูปแบบอยู่แล้ว จะมีสาระหรือไม่ก็ไม่ได้ว่าอะไร เพราะคนอ่านเค้ามีความคิดนะคะ ว่าอันไหนควรเชื่อดีหรือไม่เชื่อดี ทุกคนที่มาอ่านเราเชื่อว่าฉลาดพอค่ะที่จะแยกแยะออก เค้ามาอ่านด้วยเนื้อหาที่เค้าสนใจกันค่ะ ถ้าคุณว่าพี่เค้ามั่วแล้วยังไงคะ คนก็ยังตามอ่านเป็นแสนเป็นล้าน ก็ไม่เห็นใครว่าว่าโดนพี่ปูหรอกนี่คะ หรือถ้ามีเค้าก็คงร้องเรียนไปแล้ว ไม่รู้สิคะจากที่คุยและอ่านพี่เค้ามาพี่เค้าจิตใจดีคนนึงค่ะ การดูเค้าก็ไม่คิดตังค์ แล้วการที่คุณไม่เสียตังค์สักบาทเนี่ยคุณหวังว่าจะแม่นๆๆๆๆๆๆ100%หรือ แน่นอนว่าแม่นไม่แม่นคุณก็ไม่ได้เอาเป็นเอาตาย ขนาดไปเสียมาตั้งมากไม่แม่นคุณยังไม่ว่าอะไร ดีหน่อยก็แค่แค้นที่โง่โดนหลอกแล้วก็หายๆกันไป เป็นประสบการณ์จะได้ไม่ดูต่อ พี่ปูฝันมาทุกคนก็ทราบว่าความฝันก็ฟังไปสนุกๆ เค้าไม่มีใครมาซีเรียดแบบคุณหลอกนะคะ วางบ้างไรบ้างก็ดีนะคะ เราสงสารคุณนะไม่ได้กวนพูดจริงๆ บางทีเราเห็นคนไหนชักคุมสติไม่อยู่เราก็หวังดีอยากจะเตือน แม้จะรู้ว่าคุณนี่อาจจะหันมากัดเราอีกคนเราก็ยอมอ่ะ เอาตามความสบายใจเลยนะ กัดเรากัดได้เราสบายๆไม่ว่าอะไร ถ้ามันทำให้คุณอารมณ์ดี ไม่มากก็น้อยเราเห็นใจและเข้าใจว่าคุณคงจะหวังดีกับหลายๆคนที่เคยโดนหลอกมาก่อน คุณเลยอยากเตือน แต่กับพี่ปูอ่ะเราบอกได้เลยว่าไม่เคยเห็นพี่เค้าเอาอะไรจากใครนะ ยังไงก็ลองไปหาอ่านพี่เค้าตั้งแต่ต้นเลยแล้วคุณจะรู้ว่าที่คุณพูดๆมาหน่ะว่าผิดคนแล้ว
    เรื่องหวยก็รู้อยู่ว่าหวยมันพลิกไปเรื่อยๆ ไม่งั้นเค้าจะมานั่งหาเลขกันหรือ พี่ปูบอกถูกไปหลายไม่ถูกก็มีแต่คอหวยหน่ะ เค้าไม่ใส่ใจหลอกว่าต้องถูก100% ก็ไม่เห็นว่าคุณต้องมาเดือดร้อนแทนเค้าทำใมอ่ะ เงินก็เงินเค้าอนาคตก็ของเค้าเค้าจะเดินผิดมันก็เรื่องของเค้า และที่เห็นมาหน่ะเรื่องบางเรื่องถึงไม่เกิดแต่เวลาพี่ปูเตือนมันก็เป็นเรื่องที่ดีหนิ อย่างยุ่งลายไฟดับพี่เค้าก็เอามาโพส มันช่วยได้นะเธอ เพราะคนไม่อ่านข่าวก็เยอะ พอมาเจอที่พี่เค้าเตือนก็ได้ระวังไม่ประมาทไง ก็ไม่เห็นต้องมาเครียดว่าเค้าด่าเค้าขนาดนี้ ต้องมอง 2ด้านบ้างนะคะ คนเรามีดีและไม่ดีในตัว เรายังเห็นด้านดีของคุณเลยอ่ะ เรา27เองถือว่าไม่แก่มากแต่เราก็เข้าใจคุณนะ

ป.ล. ไม่ได้สร้างภาพเป็นคนดีนะคะ เราคนธรรมดาค่ะ เหมือนคุณน่านหล่ะ แต่ก็ไม่รู้ใมเราคิดดีได้อ่ะ เราไม่มีจุดประสงค์หากินในเวปฉะนั้นภาพนางฟ้าไม่จำเป็นกับเราค่ะ และถ้าเราโกรธเราก็ด่าเป็นเหมือนกันค่ะ กวนก็กวนเป็นนะคะ แต่มาพูดเพราะอยากให้มีสตินะคะ และเราเห็นว่า สงครามครั้งนี้ที่พยายามก่อขึ้นเราไม่เห็นว่าใครจะได้อะไรอ่ะคะ คุณพูดถูกแล้วไงคะ ได้โล่ห์หรือป่าว มีอะไรก็มาพูดกับเราได้นะคะจะทางนี้หรือพีเอ็มตามแต่คุณสบายใจค่ะ _Friend_

11. ARUNN

ARUNN เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าจะมีคนเสียพนันไปเยอะ ถึงได้เดือดร้อนจัง

ส่วนตัวเราเฉยๆ เพราะคุณปูเค้าไม่ได้บังคับให้คนมาเชื่อ อ่านดูฟังหูไว้หู สนุกดี

รอดูผลกกต.ก่อนละกัน ตอนนี้ยังไม่รับรองนี่

12. Film jaa

ดีค่ะ เอ่อ ไม่ต้องมาประกาศก็ได้นะคะว่าจะมาเช็คทุกวัน เพราะดูๆไปก็ไม่เห็นเคยพลาดสักวันเลยนี่คะก่อนหน้านี้

กรุณา อย่าใช้คำว่ามันได้ไหมคะ ใช้ คุณ จะดีกว่าค่ะ ดูมีสติมากกว่า มัน คำนี้ดูจิกเกินไปค่ะ ไม่สุภาพ....เข้าใจนะ :)

13. Reflect

Reflect เป็นที่รู้จักกันดี

การศึกษาไม่ได้ช่วยให้คนฉลาดเลยน่าเสียดายพ่อแม่ที่ส่งคนแบบนี้เรียนจนจบออกมา ขนาดภาษาไทยแค่นี้คำง่ายๆยังใช้ยังพิมพ์ไม่ถูกก็ต้องไม่ต้องพูดอะไรต่อแล้ว ไปหัดเขียนให้ถูกก่อนนะแล้วค่อยมาคุยกัน ตรรกะทางความคิดก็วิบัติอยู่หลายประการน่าเสียดาย อนาคตของประเทศชาติ

14. thol

thol เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2009
    คุณ Film jaa พูดถูกครับ ขอเป็นกำลังใจให้คุณปูเสมอครับ :cool:

15. Film jaa

ขอบคุณค่า อิอิ ที่มากัดเราว่าแล้วว่าต้องหาขอผิดพลาดของเรามาโจมตี ไม่เป็นไรค่ะ มีเหตุผลที่อาจจะพิมพ์ผิดไปบ้างก็ขออภัยนะคะ ว่างๆก็ช่วยแก้ให้ทีนะคะ จะได้รู้ว่าตัวไหน ท่าทางจะแก่กว่าเรามากแต่ก็เอาเถอะค่ะถ้าว่าเราแล้วสบายใจก็ตามสบายเลยค่ะ เพื่อนReflect อ่อเราไม่โกรธเธอนะเพราะเรารู้ว่าเราดีพอหละ อิอิอิ ว่างๆมากัดไหมนะคะ :D

16. Film jaa

ขอบคุณค่ะคุณ thol ปกติไม่ค่อยโพสนะคะแต่พี่ปูเป็นคนจิตใจดีค่ะ ต้องออกชี้แจงให้คุณๆที่ว่าพี่เค้าได้เข้าใจบ้างค่ะ ถ้าเค้าไม่ทิธินะคะ เวลาได้โชคอะไรมาพี่เค้าก็มาทำเกมส์แจกของสนุกๆกันไป มีเลขเค้าก็บอกไม่เก็บไว้คนเดียวตรงบ้างไม่ตรงบ้างเป็นธรรมดาค่ะไม่มีใครซีเรียด ไม่คิดตังค์เวลาใครอยากให้ดูให้ พี่ปูเป็นคนที่ไม่เคยคิดร้ายใครค่ะเลยอยากให้คุณๆที่ว่าพี่เค้าได้เห็นบ้างอ่ะค่ะ

ถ้าพิมพ์อะไรตกหล่นต้องขออภัยทุกท่านด้วยนะคะ เดี๋ยวเค้ามาว่าฟิมอีกอิอิ

17. khun ae

khun ae เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งที่ผมแสดงความเห็นไว้ หากทำให้ คุณปูหรือท่านใดไม่สบายใจ ผมก็ขออโหสิ ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับและผมได้ลบไปหมดแล้ว แต่อยากฝากไว้นิดนึง หากท่านใดเคยฝึกกัมมัฎฐานมา ตาเห็นตัวหนังสือจิตก็ปรุงแต่ง รับอารมณ์ทางตารู้ทันมันบ้างก็ดีนะจะได้ไม่เจ็บ(ใจ)เยอะพวกที่ด่าก็ปล่อยเขาไป ห้ามเขาไม่ได้เป็นธรรมชาติ ทุกข์ใจไปเปล่าๆ ผมก็โดนตั้งแยะแต่ไม่เก็บไปหรอกปล่อยไว้ในคอมพ์นี่แหละ อีกอย่างคือหากเก็บโกรธไว้เวลาทำบุญแผ่ส่วนกุศลจะแผ่ไม่ออก พระกัมมัฏฐานสอนมา บายครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2013
  18. noway

noway เป็นที่รู้จักกันดี

อภัยกันเถิด
    เราก็ตาย เขาก็ตาย
    จะไปอะไรหนักหนากับทิษฐิ
    มันแค่สมมุติอันหนึ่งเท่านั้น

19. teeton76

teeton76 Active Member

22 ธันวาคม 2012
    ฝันเปียก สินะ เลยพลาด แอบแซว

20. teeton76

teeton76 Active Member

22 ธันวาคม 2012
    ปล.อีกนิส ก่อนเข้ามาเว็บนี้ เห็น หัวข้อ เกาหลีเหนือ

พออ่านดูแล้ว เกิดความคิดขึ้นมาคือ สงครามโลกครั้งที่3 ?? !!เย้ๆๆกูเกิดทันโว้ยยยยย

ขำๆๆนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้