ผมขอรบกวน ขอบทสวด บูชาไหว้ ศาลพระภูมิ เจ้าที่เจ้าทาง หน่อยครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Lyxiaoyao, 25 กุมภาพันธ์ 2014.

1. Lyxiaoyao

Lyxiaoyao เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2013
    พอดี จะย้ายเข้าคอนโด เลยอยากบอกกล่าว เจ้าที่ เจ้าทาง ไหว้ศาลพระภูมิ เลยอยากทราบว่า จะสวดบทไหน มีเครืองเซ่นไหว้บูชาด้วยอะไรบ้าง แล้วเราต้องกล่าวอะไร ยังไง บ้างเหรอครับ.........แล้วจุดธูปกี่ดอกครับ....รบกวนด้วยนะครับ..

2. ddman

ddman เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    ธูปจุด๕ดอก ของไหว้ตามที่เราจัดตามที่เราต้องการหรือสะดวก...

ใช้คำสวดต่อไปนี้ครับ..

ตั้งนะโมฯ๓จบ ..ตามด้วย..

“อิติสุคโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ปฐวีคงคา พระภุมมะเทวา ขะมามิหัง” (3จบ)

คัดมาจาก..

คาถาของหลวงพ่อโอภาสี พุทธคุณครอบจักรวาล |

3. Lyxiaoyao

Lyxiaoyao เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณมากนะครับ